รบกวน ช่วยเลือก LV speedy 35 หรือ Keepall
โดย Freshykozung
Freshykozung
คือตอนนี้สนใจอยากได้ น้อง LV ซักใบ
ตัวคนใช้ สูง 175 ซม.

สนใจ speedy 35 ไม่ทราบว่า ลาย monogram กับ ลาย demier แตกต่างกันอย่างไร รวมถึงวิธีรักษา
ซึ่งส่วนตัวชอบ ลาย monogram แต่ อยากได้ หู และ สาย สีเข้ม ออกแบบ keepall Macassar อ้ะ ดูเท่ดี แต่ราคาสูงไปนิดและกลัวจะใบใหญ่ไปเอาไว้ใช้ไปเดินเล่นเที่ยวโน่นนี่ไม่ได้กลัวจะเอาไว้ใส่เสื้อผ้าไว้เดินทางอย่างเดียวเลย เลยตัดสินใจขอแค่ speedy 35 with strip ดีกว่า หาก มีคำแนะนำใดๆเข้ามาขอขอบคุณอย่างยิ่งเลยจ้ะ
jewjew
สูง175 speedy 35 เหมาะแล้วค๊ะ

ส่วนตัวเคยใช้ทั้งสองลาย ถ้าเป็นคนที่ทนไม่ได้กับรอยกระดำกระด่างที่ cowhide ก็อย่าเลือก mono นะคะ
เพราะ cowhide หนังสีอ่อน ของ mono ถ้าโดนน้ำจะเปื้อนเป็นรอยน้ำหยด อ่ะคะ ใช้แล้วอาจจิตตกได้
ถ้าเป็นแบบนั้นแนะนำ damier ไม่มี cowhide มากวนใจค๊า แต่ก็จะ classic น้อยกว่า mono นะคะ
som
ลาย mono เวลาใช้ต้องระวัง cowhide นิ้ดนึงค่ะ ต้องใช้อย่างทนุถนอมไม่งั้นcoehideจะดำเร็วมากถ้าโดนน้ำนี่จะเป็นรอยหยดน้ำดูแล้วไม่ค่อยสบายตา แต่มีดีที่ได้ความ classic แต่ลาย damier ใช้ง่ายไม่ต้องกังวลเรื่อง cowhide เลยจะดูออกแนว เท่ห์ๆ ลุยได้ทุกที่ค่ะ แต่ถ้าถามว่าใช้งานทุกวันเชียร์ Speedy35 ค่ะ กำลังดีเลย ลองเลือกดูนะค๊ะว่าชอบลายไหน
earthx
Speedy 35 กำลังดีแล้วครับ ส่วนตัวสูง 175 เหมือนกัน มี Keepall 45 และก็กำลังขายอยู่ครับ ใหญ่เกินตัวจริงๆ..
plenarak
Speedy 35 ใบกำลังดีนะคะไม่ใหญ่ไป. ถ้าลุยๆหน่อยก้อเลือกdamier ค่ะ. ^^
PINKBLUE
จขกท เป็นผู้หญิงใช่ป่าวครับ
ถ้าใช่ แนะนำ 35 ครับไม่ใหญ่ครับ:)
i-am-jojo
เชียร์ 35 สุดตัวค่ะ สูงเท่ากันเลยค่ะ
เคยมีความคิดที่จะลอง Keepall 45 อยู่หลายหนค่ะ แต่มันดูบ้าหอบฟางมากๆ ใหญ่เกินสำหรับผู้หญิงค่ะ
เป็น Luggage ทริป 3 วัน 2 คืนอ่ะได้ แต่ไม่เหมาะนำมาเป็น Top Handle เดินถือชิคๆ

ส่วนถ้าลังเล 30 หรือ 35
จะเชียร์ 35 ค่ะ เพราะข้อดีสำหรับชีวิตประจำวันคือ 35 จะใส่เอกสาร A4 ได้ด้วย
มีภาพประกอบค่ะ ซ้าย 35 ขวา 30

อันนี้ค่ะ 35 ของเราเองค่ะ ไม่ใหญ่ไปหรอกค่ะ

หวังว่าคงช่วย จขกท. ตัดสินใจได้นะคะ :)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3