Community Justice: กระทู้นี้ ผิดกฏ ของ Siambrandname.com
โดย battybatty
battybatty
กรุณาอ่านกฏให้ครบก่อน ทำการโพสต์กระทู้ ทุกครั้ง

สงสัย ทำไมต้องทำตามกฏ

อ่านหลักการ และเหตุผล เพื่อประโยชน์ของทุกคนร่วมกัน ตามลิงค์ด้านล่างให้ละเอียดด้วยนะครับ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=157788

ขอบคุณ ทุกคน ที่พยายาม ช่วยกันรักษากฏ และ ดูแล ชุมชน ที่เราอาศัยร่วมกัน

[SIZE=7]----------------

กฏข้อที่คุณผิด มีดังนี้

กฏ ของชุมชน Siambrandname.com

กฏทั่วไป 4: สมาชิกคนนี้ตั้งกระทู้ไม่ตรงหมวด ตามคำบรรยายหน้าห้องแต่ละห้อง
yainong
ผิดห้องป่าวจ๊ะ
philosophy_y
เอ่อ ผิดห้องค่ะ
Small_Rabbit
ผิดห้อง ผิดประเด็น เจ้าคะ อ่านกฏก่อนตั้งด้วยนะคะ
DenMark

[SIZE=7]กรี๊ดดดดดดดดดดดดด
[SIZE=7]จะกดโหวตกะทู้นี้กระทู้แรกเรยคับ
[SIZE=7]

[SIZE=7]รีบเปิดให้กดไวไวนะคับ
[SIZE=7]จะกำจัดจุดอ่อน!!! :D

แจ้งเปิดตัวของเล่นใหม่

เนื่องด้วยทาง SBN กำลังจะเปิดใช้ ระบบ Community Justice เพื่อให้เพื่อนสมาชิกทุกคน

สามารถมีส่วนร่วมในการดูแล ชุมชน ที่เราอาศัยร่วมกันจึงขอความร่วมมือเพื่อนสมาชิกทุกคน

เข้าไป อ่านเพื่อศึกษากฎใหม่<<< CLICKเพื่อความเข้าใจที่ตรงกันและถูกต้อง

ก่อนที่จะเปิดใช้ระบบ Community Justice ในวันที่19 มีนาคม 2552

ซึ่งเมื่อเปิดใช้ระบบดังกล่าวแล้ว เพื่อนสมาชิกทุกคนจะสามารถร่วมกันดูแลชุมชนของพวกเราได้โดยกดโหวตในข้อที่สมาชิกผู้นั้นทำผิด และ เมื่อมีผู้โหวตครบจำนวนที่ตั้งไว้(จะไม่มีการเปิดเผยชื่อของผู้กดโหวตเพื่อรักษาprivacyของสมาชิกแต่ละคน) สมาชิกผู้นั้นจะถูก warning หรือ ban ในทันทีโดยอัตโนมัติ แล้วแต่ความหนักเบา และความจงใจในการฝ่าฝืนกฏ และเนื้อหากระทู้ของสมาชิกท่านนั้นก็จะถูกแก้ไขด้วย bot ของระบบโดยอัตโนมัติ ตลอดจนPMที่จะส่งไปแจ้งเจ้าของกระทู้ที่ทำผิดโดย bot เช่นกัน ระบบนี้สร้างขึ้นมาก็เพื่อให้เพื่อนสมาชิกทุกคนมีสิทธิในการโหวตกระทู้ ที่ทำผิดกฎได้อย่างเท่าเทียมกันทุกคน

ai-kanom
อ่ะจ๊าก!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ผิดห้อง
Sweet_Jasmine
[SIZE="5"]ชื่อห้องก็บอกอยู่ทนโท่ว่าห้องอาหารตา
Ohh
ทำไมไม่อ่านกฎ กันให้ละเอียดก่อนอ่ะ

หัวข้อก็บอกอยู่แล้ววววว.วววว

อาหารตาตรงไหนเนี้ยะ !!!!!
LVblast
เดินถือชะลอมเข้ามาเชียว เฮ่อออ
hdogillusive
[SIZE="7"]

ขอกดโหวดด้วยคน
มาจากตำบลไหนเนียะ

Brandsoho
ถึงจะผิดห้อง แต่ขอชมกัน concept นะคับ
ชอบมากๆๆๆ
เหนแล้วนึกถึง tee shop ที่ Tokyo เลย

ให้กำลังใจเค้าหน่อยสิคับ อย่าไปว่ากันเลย

สั่งซื้อ online ได้ป่าวอะ ขี้เกียจไป เจเจ ร้อนอะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3