ระวังเรื่องรูปในกระทู้ด้วยนะคะ
โดย a.o.y.
a.o.y.
[SIZE="4"]ตอนนี้เห็นบ่อยมากในห้อง hi end คิดว่าห้องอื่นๆคงมีเหมือนกันแต่ไม่ได้เข้าบ่อยๆ
เรื่องรูปในกระทู้นะคะ ไม่วางป้ายชื่อ/ใช้ลายน้ำแทน/ชื่อไม่ตรงlog in
ไม่ทราบว่าแม่ค้าลืมหรือเจตนา บางคนเป็นสมากชิกมาก็นานแล้วนะคะ
ผู้ซื้อก็ควรสังเกตรูป ดูดีๆนะคะเพื่อความสบายใจและความปลอดภัยของผู้ซื้อเอง
ยังไงเพื่อนสมาชิกกรุณาช่วยๆทำตามกฎกันหน่อยนะคะ เพื่อสังคมน่าอยู่ค่า
NongK
Originally Posted by a.o.y.
[SIZE="4"]ตอนนี้เห็นบ่อยมากในห้อง hi end คิดว่าห้องอื่นๆคงมีเหมือนกันแต่ไม่ได้เข้าบ่อยๆ
เรื่องรูปในกระทู้นะคะ ไม่วางป้ายชื่อ/ใช้ลายน้ำแทน/ชื่อไม่ตรงlog in
ไม่ทราบว่าแม่ค้าลืมหรือเจตนา บางคนเป็นสมากชิกมาก็นานแล้วนะคะ
ผู้ซื้อก็ควรสังเกตรูป ดูดีๆนะคะเพื่อความสบายใจและความปลอดภัยของผู้ซื้อเอง
ยังไงเพื่อนสมาชิกกรุณาช่วยๆทำตามกฎกันหน่อยนะคะ เพื่อสังคมน่าอยู่ค่า

บอกได้คำเดียว "เจตนา" ค่ะ
รู้อยู่แล้วว่า SBN กฏที่เราจะลืมไม่ได้เลย คือป้ายชื่อ
จะบอกว่าถ่ายรูปไม่เก่ง เลยขอยืมรูปจากเจ้าของเก่ามันฟังไม่ขึ้นค่ะ ข้ออ้างมากกว่า
ถ้าเจตนาดีจริงๆ ก็ถ่ายรูปด้วยตัวเองมาเลย แล้วก็ลงภาพจากเจ้าของเดิมด้วย น่าจะฟังขึ้นกว่าค่ะ
ถ้าจะขี้เกียจถ่ายรูปขนาดนั้น ก็อย่ามาลงขายสินค้าเลยดีกว่าค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3