REview ร้านรองเท้า เก๋ๆ ใจกลางกรุง Muzina by Japanese Designer
โดย ladyqueen
ladyqueen
วันนี้จะพาเพื่อนๆไปรู้จักกับรองเท้าสัญชาติญี่ปุ่นแต่ใจหัวใจไทยนะค่ะ "Muzina" ค่ะ ถ้าเพื่อนๆคนไหนเคยเดิน สวนลุมไนท์ละก็คิดว่าน่าจะเคยเห็นร้านขายรองเท้าหนัง เสื้อผ้าที่มีสไตล์โดดเด่นและเก๋ๆมากๆ และคนขายที่เป็นคนญี่ปุ่นที่เป็นแฟนกันช่วยกันขายอยู่นะค่ะ

เมื่อสวนลุมไนท์ปิด เค้าก็ได้ย้ายมาอยู่ที่ชุมชนชาวญี่ปุ่นแถวสุขุมวิท14 ค่ะ เป็นบ้านหลังเล็กๆร่วมรื่น ในนั้นเค้าทำเป็นShow Room ขายสินค้าต่างๆก็จะมีรองเท้าหนังแท้ดีไซน์เก๋ๆเป้นหลัก และก็เสื้อผ้า กระเป๋าค่ะ สำหรับคนที่มาเหนื่อยๆก็มีขนมและเครื่องดื่มไว้บริการด้วยค่ะ

คอนเซปของร้านก็ เกิดจากทั้งสองคนหลงเสน่ห์เมืองกรุงเทพ และได้รับแรงบันดาลใจจากการท่องเที่ยว และนักท่องเที่ยวที่มาเที่ยว ทำให้เกิดไอเดียในการทำแบรนด์ Muzina ขึ้นมา

รองเท้าของเขาส่วนมากจะเป็นหนังสีสันสดใส ทำจากหนังแท้ทั้งหมดนะค่ะ
และก็สามารถสั่งตัดได้ มีหนังหลายชนิดมากๆเลยค่ะ

และคู่นี้ที่เราชอบมากกกกกกกก เป็นทรงยอดฮิตอยู่ตอนนี้เลยค่ะ

และในร้านก้ขายพวกเสื้อผ้า accessory อื่นๆด้วยค่ะ

อันนี้เป้นโซนเสื้อผู้ชายค่ะ ก็จะเป็นแบบเรียบๆเก๋ๆ

ถ้าใครไปที่ร้านไม่สะดวก ลองเข้าไปดูที่เว็บ Mods ได้นะค่ะ

มีแบบเก๋ๆอยู่หลายคู่ทีเดียว

เอามาฝากเพิ่มเติมนะค่ะ สำหรับใครที่เล็งอยู่ ตอนนี้เค้าSale อยู่ที่ เว็บ Mods นะค่ะ
เผื่อใครอยากจะไปจัดสักคู่2คุ่ค้า ^^
kunmuay
สีสวยจริงๆด้วยค่ะ คู่ละประมาณเท่าไรคะ
ladyqueen
ราคาเริ่มต้นประมาณพันกว่าบาทค่ะ แล้วแต่แบบแล้วแต่หนังค่ะ
voodoo16
สวยจริงๆ จะแวะไปดูนะคะ
pompamm
รองเท้าสวยมาก วันหลังจะแวะไปชม ^^
ladyqueen
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3