ใครเคยใช้บริการ FIX IT แก้ขนาดเสื้อผ้าบ้างคะ แชร์หน่อย
โดย Fony
Fony
คือเรายังไม่เคยใชบริการของเค้ามาก่อน อยากถามคนที่เคยใช้บริการเค้าว่า ประทับใจไหมคะ ชอบหรือไม่ชอบยังไง งานออกมาดีไหม คือเรามีชุดที่อยากจะแก้ช่วงเอวให้เล็กลง แต่ยังไม่ค่อยแน่ใจว่าจะไปแก้ดีไหม มาถามเพื่อน ๆ ก่อนว่าเค้าบริการเป็นอย่างไรบ้าง และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร สาขาไหนบริการดีบ้างคะ ขอบคุณมากค่ะ

;)
neiien
เราแก้เสื้อผ้าที่ fix it ประจำเลยค่ะ สาขาที่เดอะ มอลล์ บางกะปิ พี่แหม่ม คนที่อยู่ร้าน น่ารักมากๆค่ะ งานแก้ก้อเนี้ยบใช้ได้ค่ะ แต่ทั้งนี้ก้อขึ้นอยู่กับช่างที่แก้แต่ละคน แต่ทุกชุดที่เราแก้มาไม่เคยมีปัญหานะคะ แต่น้องที่รู้จักกันไปแก้ที่พารากอน ชุดมีปัญหา พนักงานก้อบริการไม่ค่อยดีนะคะ ค่าแก้จะอยู่ที่ 200 บาทขึ้นไปค่ะ อยู่ที่ว่าจะเก็บสาย ความยาว หรือช่วงตัวค่ะ :D
Fony
ขอบคุณมาก ๆ ค่ะสำหรับคำแนะนำ
taezii
ปกติไปแก้ที่สยามเซนค่ะ จะเจอพี่หมูประจำ พี่สาขานี้ก้อน่ารักค่ะ
เคยไปแก้พอเอากลับบ้านมาลองแล้วไม่พอใจ กลับไปขอให้พี่เค้าแก้ให้ใหม่ ไม่คิดตังเลย

เรื่องแก้ไซด์ ไม่ต้องไปกลัวพี่เค้ารำคาญค่ะ ลองใส่เอาให้ชัวๆ กำชับพี่เค้าว่าต้องการแก้เท่าไหน
จะได้ไม่ผิดพลาดทีหลัง เอาให้คุ้มกับราคา เราว่าแก้ที่นี่ก็แอบแพงเหมือนกัน แต่ก็ไว้ใจได้
เพราะพี่เค้าจะทราบว่าเสื้อผ้าที่เอาไปแก้ราคาค่อนข้างสูงกันทั้งนั้น
SecretAdmier
เคยเอากระโปรง Kloset ไปเก็บเข้าน่ะค่ะ เพราะว่า size หมดเลย ซื้อ size M มา

ปรากฏว่าหมดค่าเอาเข้าไป 580

แต่ทรงกระโปรงไม่สวยเลย

ไมรู้ว่าหวานโชคร้ายเองรึเปล่านะคะ...

และค่าแก้ก็ค่อนข้างแพง แล้วกระโปรงก็ไม่สวยอีก

หวานเลยให้กระโปรงเพื่อนไปเลยค่ะ

จากนั้นก็เป็นบทเรียน ว่าจะไม่ซื้อเสื้อผ้าที่ตัวใหญ่ แล้วเอามาเก็บทรง อีกต่อไปแล้วค่ะ

แต่ว่าถ้าการแก้อะไรง่ายๆ เช่นเปลี่ยนซิป ติดกระดุมอะไร ร้านนี้ก็ทำโอเคนะคะ
Monnica
ไม่ประทับใจเลยค่ะงานไม่ตรงกับที่ให้ทำและต้องเอาไปแก้อีกรอบ บังเอิญไปเจอช่างร้านแบรนด์แนมที่เซ็นทรัลเวิลด์ชื่อคุณมานะ อายุมากแล้วใสแว่นหนาเตอะ แต่ฝีมือสุดยอด แก้โอเวอร์โค้ท เสื้อสูทแพงๆ ครั้งเดียวเนี้ยบ โม เลยใช้บริการประจำมาหลายปีแล้ว ใครอยากติดต่อ โม มีเบอร์มือถือแก 093 012-1583 ค่ะ รับส่งของก้อสะดวก แกทำงานอยู่ร้านแบรนด์ตรงสกายวอล์คทางเดินเข้าเซ็นทรัลเวิลด์
Napaswar
ผมกับเพื่อนแก้ที่ Emporium ประจำครับ งานเนี้ยบได้ทั้งเสื้อผ้าหญิงและชายครับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3