Review : Comme des Garçons 1st Anniversary Limited Edition Bag
โดย madame-mercy
madame-mercy
วันนี้จะมา Review กระเป๋าใบใหม่สุดเลิฟสีส้มสะใจมากๆ
แต่ต้องบอกไว้ก่อนค่ะ ถ้าใครเป็นแฟนพันธุ์แท้ Comme des Garçons ไม่ควรพลาด

ต้องบอกก่อนว่ากระเป๋ารุ่นนี้เค้าทำมาเฉพาะประเทศไทยเท่านั้นนะจ๊ะ
เนื่องในโอกาสฉลองครบรอบ 1 ปี กับการเปิดบูติกแห่งแรกในประเทศไทย ก็เลยเป็น Limited Edition
แล้วกระเป๋ารุ่นนี้ก็มีแค่ 400 ใบจ้า

มี 2 สี : สีดำ-น้ำเงิน กับ แดง-ส้ม
ตัวแรกที่มีขายก็จะเป็น สีดำตัดกับน้ำเงิน

ส่วนอีกสี ก็จะเป็นสีส้ม ตัดกับสีแดง (เราซื้อสีนี้มา)
ผ้าของกระเป๋าจะออกแนวเป็นผ้าไนล่อน เบามากมาย

มาดูกันเลยว่าหิ้วแล้วจะเป็นยังไง

ชอบตรงหูกระเป๋าที่เป็นโบว์ข้างๆ

ฮี่ๆๆๆ ในที่สุดก็ได้เป็นเจ้าของ 1 ใน 400

ส่วนอีกด้านนึงก็จะมีซิปจ้า เป็นช่องเล็กๆเอาไว้ใส่ของได้เหมือนกัน
ดูๆแล้วกระเป๋ารุ่นนี้จะออกแนว shopping bag ซะมากกว่า แต่เราเอามาเพิ่มความเด่นให้กับสีเสื้อผ้าหน่อย
เพราะตัวเองเป็นคนที่ไม่ชอบใส่เสื้อผ้าสีจัด ขอเด่นสักอย่างแล้วกัน

รวมแล้วเสียทรัพย์กับกระเป๋าใบนี้ไป 4,990 บาทเลยค่ะ ณ ชั้น 2 เอราวัณจ้าาาา
ขอจบการ review กระเป๋ารุ่น Limited Edition ไว้ยั่วน้ำลายเท่านี้ก่อน
ถ้าใครซื้ออีกสีมา เอามาโชว์กันด้วยนะค๊าาาา จุ๊บ จุ๊บ
6ir
Originally Posted by madame-mercy
รวมแล้วเสียทรัพย์กับกระเป๋าใบนี้ไป 4,900 บาทเลยค่ะ ณ ชั้น 2 เอราวัณจ้าาาา
ขอจบการ review กระเป๋ารุ่น Limited Edition ไว้ยั่วน้ำลายเท่านี้ก่อน
ถ้าใครซื้ออีกสีมา เอามาโชว์กันด้วยนะค๊าาาา จุ๊บ จุ๊บ

น่ารักมากกก
Originally Posted by 6ir
น่ารักมากกก

ใช่แล้วค่ะ น่ารักดีเนอะ ตอนนี้เห่อมากมาย
พรุ่งนี้ต้องเห่อเอาไปที่ทำงานด้วย ต้องไปหาชุดให้เข้าด้วยอีก
kim-juu
น้องเป๋าน่ารัก สีสันสดใสมากๆ เลยค่ะ
ยินดีด้วยนะคะ
Dom
ดูน่ารักแบบสบายๆดีนะคะ เป็น limited ด้วย
อยากลองเห็นคนถือสีดำ-น้ำเงินบ้างจังเลยว่าจะเป็นยังไง น่าจะสวยนะคะ
Originally Posted by Dom
ดูน่ารักแบบสบายๆดีนะคะ เป็น limited ด้วย
อยากลองเห็นคนถือสีดำ-น้ำเงินบ้างจังเลยว่าจะเป็นยังไง น่าจะสวยนะคะ

อยากเห็นเหมือนกันค่ะ รอคนมารีวิวเหมือนกันนะเนี่ย ^^
sunnyme
ว้าวววว สีสันสวยงามมากค่ะ โบข้างๆน่ารักจัง
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3