กรี๊ดดดดด คุณแฟนจะตัดสายเข็มขัดอ่ะค่ะ
โดย baglover
baglover
เรื่องของเรื่องคือ.... ไปสอยเข็มขัด LV กราไฟว์มาให้คุณแฟนตอนวาเลนไทน์... แล้วขนาดยาวไป... หน่อยนึง

ตอนฝากหิ้ว ก็บอกคุณหมูไปว่าเอว 32-33 แต่คุณแฟนเหมือนผอมลงไม่บอกไม่กล่าว.... เค้าว่าเค้าเอว 31 ซึ่งมันก็ดูจะไม่เห็นเป็นไร เจาะรูเพิ่มเอาก็ได้

พ่อเจ้าประคุณบอกว่า... สายมันยาวไป.... ไม่ยอมใส่ซะงั้น จะเอาไปเปลี่ยนก็เกินเดือนแล้ว ปวดเฮดจริงๆ มีการบอกว่า จะตัดสายซะอีก... หนักไปกันใหญ่

อยากถามว่า...​ปกติมันตัดสายได้ด้วยหรอคะ? มันไม่เสียของเปล่าๆหรอ? ถ้ายังไม่ยอมใส่ จะเอามาขายให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย

งอลลล
DenMark
ที่ช้อปบอกว่าตัดไม่ได้นะคับ เพราะว่าจริงๆ ไม่ได้แค่เอาสกรูไข แต่มีการยากาวไว้ด้วยอ่ะคับ

เจาะเพิ่มนี่ก็ไม่แน่ใจ เหมือนบางช้อปบอกว่าเป็นการโมดิฟายสินค้า ไม่ทำให้ บรึ๋ยยยยย

ยังไงลองถามที่ shop อีกทีละกันคับ :)
guliko
รู้เเต่ gucci เค้าทำให้ได้ เสียเงินนิดหน่อย ประมาณ 300 มั้ง เเต่ต้องรอเป็นเดือน
ตัดเเล้วก็สวยเหมือนเดิมนั่นเเหละ เเต่ lv ไม่ทราบ
hdogillusive
ตัดสายเนียะ ช๊อปไม่ทำให้อยู่แล้วคับ ถ้าเป็นหลุยส์ ส่วนเจาะรูเพิ่มเนียะ เค้าทำให้แต่เค้าไม่แนะนำ เพราะปกติรูเข็มขัดหลุยส์เค้าจะยาขอบเอาไว้ ถ้าไปเจาะเพิ่มจะไม่มีการยาขอบ แล้วมันก้อจะรุ่ยง่าย เอสเอเรยไม่แนะนำ เฮียว่าขายทิ้งแล้วไปซื้อใหม่ดีก่านะคับ
srichardson
ขายทิ้งไปซื้อ Hermes ดีกว่า :D
baglover
ขอบคุณนะคะ สงสัยต้องเอาออกมาขายแล้วหล่ะ

Y__Y
SleepyHead
อีก option นึงก็ขุนคุณแฟนให้อ้วนเท่าเดิมคับ 555+
kunmuay
Originally Posted by SleepyHead
อีก option นึงก็ขุนคุณแฟนให้อ้วนเท่าเดิมคับ 555+

เห็นด้วยๆ อิอิ....

แต่จาบอกว่าเคยเอาไปเจาะรูกระเป๋าเพิ่มนะคะ เค้าก็เจาะให้ที่เกสรอะจ๊ะเค้าเจาะนะ
PongPanda
Gucci shop อะ ผมว่าน่าจะต้องรอประมาณ 2 ปี.....

Originally Posted by guliko
รู้เเต่ gucci เค้าทำให้ได้ เสียเงินนิดหน่อย ประมาณ 300 มั้ง เเต่ต้องรอเป็นเดือน
ตัดเเล้วก็สวยเหมือนเดิมนั่นเเหละ เเต่ lv ไม่ทราบ
guliko
khun pongpanda
ตอนนั้ที่เราเอาไปตัดก็รอประมาณ เดือนหรือ 2 เดือนเนี่ยเเหละ
ไม่ทราบว่าคุณเอาไปที่ชอปไหนถึงรอเป็นปีๆ งง??
ถ้ารอเป็น ปีอย่างที่คุณว่า ขายทิ้งเเล้วซื้อเส้นใหม่จะดีกว่า
PongPanda
555... ไม่เคยเอาเข็มขัด ไปซ่อมที่ shop gucci หรอกครับ
แต่เป็นการแซวเล่นๆ เพราะ เคยมีกระทู้เรื่องร้าน gucci ว่าซ่อมกระเป๋านานมากๆ บางคนรอเป็นปีๆ เลย :)

Originally Posted by guliko
khun pongpanda
ตอนนั้ที่เราเอาไปตัดก็รอประมาณ เดือนหรือ 2 เดือนเนี่ยเเหละ
ไม่ทราบว่าคุณเอาไปที่ชอปไหนถึงรอเป็นปีๆ งง??
ถ้ารอเป็น ปีอย่างที่คุณว่า ขายทิ้งเเล้วซื้อเส้นใหม่จะดีกว่า
baglover
สงสัยจับขุนให้อ้วนกลมเหมือนเดิมดีก่า... ฮ่าๆๆๆ
barumbum
ขายทิ้งดีกว่าค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3