วิธีดูแว่น Chanel 5159H มุก 9 เม็ด แท้ กับ ปลอม
โดย anne_anne
anne_anne
สวัสดีค่ะเพื่อนๆสมาชิกทุกคน

ช่วงนี้เห็นเพื่อนๆสมาชิกได้รับแว่น Chanel ปลอมกันหลายคน แอนเลยเอารูปและรายละเอียดระหว่างของจริงและของปลอม มาให้เพื่อนๆดูกันค่ะ เพื่อเป็นข้อมูลพิจารณาตัดสินใจก่อนซื้อกันนะคะ จะได้ไม่ต้องมีใครได้รับแว่นปลอมอีกนะคะ เพราะช่วงนี้เห็นกระทู้ร้องเรียนและเตือนภัยหลายกระทู้จริงๆค่ะ
หวังว่าทุกคนคงจะได้รับประโยชน์จากข้อมูลไม่มากก็น้อยนะคะ

หากท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติม ร่วมแบ่งปันกันได้นะคะ

credit ภาพถ่ายและข้อมูลบางส่วนจากกระทู้เตือนภัยของคุณ adamantine
ขอบคุณ คุณadamantine ที่อนุญาตให้ใช้ภาพด้วยนะคะ
กระทู้เตือนภัย เจอแว่นChanel มุก 9 เม็ดปลอม

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1482352

ขออธิบายคร่าวๆก่อนดูรูปนะคะ

แว่นกันแดดทุกรุ่นของ Chanel จะต้องมีโลโก้ Chanel ทั้ง2ด้านของเลนส์ และจะมี code ที่เลนส์ด้านขวาของแว่น
code ที่เลนส์ด้านขวาของแว่น จะถูกระบุอยู่ที่ใต้กล่องกระดาษ ซึ่งจะตรงกัน (บางครั้งอาจไม่ตรงก็ได้ เนื่องจากความผิดพลาดในการสลับกล่องของผู้ซื้อและผู้ขาย ดังนั้นก่อนซื้อเช็คดูก่อนนะคะ เผื่อบางทีเลือกจากหลายอัน แล้วหยิบกล่องสลับไป มันจะไม่ตรงกันค่ะ) นอกจากนี้ที่ใต้กล่องจะมีสติ๊กเกอร์ที่ติดบอกรุ่น สี ด้วยค่ะ เคสใส่แว่น มี 2 สี ทั้งขาวและดำ สามารถสลับสีได้หากเป็นรุ่นเดียวกันหรือมีไซส์ใกล้เคียงกัน เพราะเคสใส่แว่นจะมีทั้งไซส์เล็กและใหญ่ ยกตัวอย่างนะคะ Chanel5159H 5141H จะเป็นกล่องไซส์ใหญ่ Chanel5132H 5171 จะเป็นไซส์เล็ก ไม่สามารถใส่แว่นไซส์ใหญ่อย่าง
Chanel5159H และ 5141H ได้ค่ะ ฝาจะปิดไม่ลง

ฟังคร่าวๆแล้วเรามารูปกันนะคะ
รูปด้านซ้ายจะเป็นของปลอม ด้านขวาของจริงค่ะ

โลโก้ของปลอมไม่มีสัญลักษณ์ c และ r โลโก้แท้มีสัญลักษณ์ c และ r

บานพับปลอมไม่มน และมี 2 ชั้น บานพับแท้มนมีชั้นเดียว

ต่อมาเป็นอุปกรณ์นะคะ

ปลอมโลโก้ไม่แนบและมีรูกลมๆที่ใต้โลโก้
แท้โลโก้แนบสนิทยุบตัวลงกับหนังเล็กน้อย (กล่องมีได้ทั้งสีขาวและสีดำ)

ของแท้จะมี book และมี card เสียบอยู่ที่ด้านหลังค่ะ

รูปถ่ายใต้กล่องแว่นของแท้
รูปเล็กด้านล่างซ้ายเป็นสติ๊กเกอร์บอก code รุ่น code สี size
รูปเล็กด้านล่างขวาเป็นสติ๊กเกอร์ Code ที่ตรงกับเลนส์ด้านขวาของแว่น

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆสมาชิกได้นะคะ
ขอบคุณSBNสำหรับพื้นที่ดีๆค่ะ
pucci
ขอบคุณมากค่ะ ดีจริงๆ ^ ^
madlyfish
ขอบคุณมากค่ะ เป็นประโยชน์มากๆ เลยค่ะ
แม่ลูกสอง ก็สวยได้
มีประโยชน์มากเลยค่ะ เอาแว่นของตัวเองมาดูเทียบกันเลย ขอบคุณมากๆ ค่ะ
Siambrandname Webmaster
ขอบคุณครับ เข้ามาอ่านด้วยครับ :)
SuperZiGAR
กริ๊ทททททททททททท พี่แอน ซีนเจอของปลอม
เพิ่งซื้อมาจากตลาดหลังการบินไทย โอ้ยเครียด น้องจะเป็นลม
ขายราคาของแท้ เอาอีกละที่หลังการบินไทย
ซีนเคยไปซื้อนาฬิกา Tendence Bubble Collection มา สรุปเดือนเดียวเจ๊ง
เอาไปซ่อมศูนย์บอกของปลอม หน้าเสียเลย ซีนก็เลยซื้อเรือนใหม่ที่หน้าเคาเตอร์ ไปเลยวันนั้น
ยังไม่นับนาฬิกา Burberry ตัวเรือนกับสายมันคนล่ะรุ่นกัน ยำน้องซะ
เสียค่าโง่ไปเยอะมาก จะไม่ไปซื้อของที่หลังการบินไทยอีกแล้วค๊า กลัวมาก Y ^ Y
kiki
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
plenarak
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคะ
anne_anne
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่แวะเข้ามาอ่าน และขอบคุณทุกๆคำขอบคุณค่ะ^^
anne_anne
แย่จังเลย จริงหรอคะน้องซีน พี่น่าจะทำกระทู้นี้เร็วกว่านี้นะ จะได้เป็นข้อมูลให้หนูได้
แล้วหนูลองเอาไปคืนที่ร้านเค้ายังคะเนี่ย ลองเอาไปคืนดูนะน้องซีน ว่าได้รึเปล่า
เอาใจช่วยให้หนูได้เงินคืนนะคะ

Originally Posted by SuperZiGAR
กริ๊ทททททททททททท พี่แอน ซีนเจอของปลอม
เพิ่งซื้อมาจากตลาดหลังการบินไทย โอ้ยเครียด น้องจะเป็นลม
ขายราคาของแท้ เอาอีกละที่หลังการบินไทย
ซีนเคยไปซื้อนาฬิกา Tendence Bubble Collection มา สรุปเดือนเดียวเจ๊ง
เอาไปซ่อมศูนย์บอกของปลอม หน้าเสียเลย ซีนก็เลยซื้อเรือนใหม่ที่หน้าเคาเตอร์ ไปเลยวันนั้น
ยังไม่นับนาฬิกา Burberry ตัวเรือนกับสายมันคนล่ะรุ่นกัน ยำน้องซะ
เสียค่าโง่ไปเยอะมาก จะไม่ไปซื้อของที่หลังการบินไทยอีกแล้วค๊า กลัวมาก Y ^ Y
PO
โอ้ววว รีวิวเทพพพ เดี๋ยวนี้แว่นยิ่งปลอมเยอะขึ้นมากเลยอ่ะเหมือนด้วย
ทู้นี้แจ่มไปเรย
ขอบคุณมากๆค่า
minmin
เราเป็นคนหนึ่งที่ซื้อแว่น Chloe จากคุณแอน ความจริงไม่สันทัดในการดูแว่นตามากนัก ยิ่งตัวนี้เป็นตัวดัง ขายดีมากเลยค่ะ แต่พอได้รับของจากคุณแอนแล้ว sense มันบอกว่าของแท้แน่นอน ^ ^

เราว่ากระเป๋าหรือแว่นตาระหว่างของแท้กับปลอม ความเนี้ยบมันต่างกันมากเลยค่ะถ้าสังเกตดีๆ แต่นาฬิกานี่เราว่าดูยากที่สุด (สำหรับเราค่ะ)

แอบจองตัวมุข 9 เม็ดกับคุณแอนไว้เลยดีมั๊ยเนี่ย 555 ^.^
madlyfish
รบกวนสอบถามหน่อยอ่ะค่ะ หลังจากที่ไดู้บทความนี้ แล้วไปดูแว่นตัวเอง
เป็น ชาเนล ขาโบว์ค่ะ

แต่ ที่ขาแว่นด้านซ้ายเป็นข้อความแบบนี้ค่ะ MADE IN ITALY C CE

พอไปดูรูปของเพื่อนๆ คนอื่นๆ หรือในกระทู้ขายของคุณแอน ด้านนี้ จะเป็นอักษร B เกือบทุกคนค่ะ

อยากทราบว่า ตัวอักษร B หรือ C นี้เป็นตัวยืนยันหรือป่าวคะ ว่าปลอม หรือจริง

ขอบคุณมากค่ะ
madlyfish
ขอโทษค่ะ ข้อความ MADE IN ITALY C CE อยู่ขาแว่นข้างขวาค่ะ พิมพ์ผิดค่ะ
Zulee
Firstly, I am sorry that I wrote in English cos i am not at home and this computer has not Thai template.

I'm a seller who is selling Chanel 5159H as well. I have 2 stories to share ka. I just assisted one of my customer who just bought a Tom Ford sunglasses from me. We met at at Gasorn last week. So she shew me a Chanel model CH5113 which she bought from a SBN Member ka. My customer couldn't remember the account name of the seller ka but she had the seller number on her mobile.

Then I brought the CH5113 sunglasses back with me and checked, I found it was fake ka, but I could say it was very good quality ka and not easy to realized that it was fake. It was better quality than the fake one of CH5159h that khun Anne posted on here ka. The paper box was alright but no bar code under the box but I didn't want to summarize that it was fake only from the paper box cos the CHANEL FONT was correct both of portion and style. (Because before, not every model of Chanel had bar code under the box, example some products in 2008 was no bar code under the paper box because all code on every sunglasses are the same code no.) But recently Chanel makes one code for one individual pair. Finally I found 2 big mistakes, the guarantee card it was wrong font portion and the character of E of CHANEL on a side of sunglasses legs was wrong ka. For all HI_END Brand in the world the most important thing is about figure, portion and size of logo or signage also wording of brand, need to be the same portion even make it is as big as advertising on the wall of big building or as small as stamped on the sunglasses legs.

After I called to tell my customer, she called the seller. The seller apologized and gave full refund amount 7,xxx bths to my customer. The seller told my customer that she bought it from other people outside SBN @ 4,xxx bths and she didn't know it was fake. My customer asked what was her account name but the seller didn't tell my customer ka. So please beware to buy products even on SBN. At least this seller who cheat my customer is still on here at SBN community

***I am not at home to take a fake CH5113 sunglasses now, but I will take photos and post to share on here asap ka.

Another story with the same customer, she compared the TOM FORD sunglasses that she bought from me @1x,xxx with her friend who had the same model but she bought at BEHIND THAI AIRPORT @ 9,900 bths. My customer told me that they were totally different. The one which belong to her friend looked fake and no bar code at the left leg, also on the paper box. Anyway, I didn't see the product by myself, what I knew it what I heard from my customer on the phone.

P.S. If we need to pay for 9,900 bths for fake one, we prefer to increase a little bit more to get an authentic one. It is very very very expensive to pay 9,900 bths to get a FAKE SUNGLASSES.

Regards,
Zulee
www.pilatesbyzulee.com
Rum raisin
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
anne_anne
ขอบคุณ คุณZulee นะคะที่ช่วยแชร์ ถ้ายังไงมีเวลาถ่ายรูป รุ่น 5113 ทำรีวิวมาแชร์นะคะ รอชมค่ะ^^
anne_anne
แอนไม่แน่ใจเรื่องตัวอักษร ยังไงจะไปหาข้อมูลเพิ่มเติมให้นะคะ
ป.ล. นอกจากตัวอักษร C แล้ว มีจุดไหนที่แตกต่างอีกหรือเปล่าคะ
Originally Posted by madlyfish
ขอโทษค่ะ ข้อความ MADE IN ITALY C CE อยู่ขาแว่นข้างขวาค่ะ พิมพ์ผิดค่ะ
madlyfish
ขอบคุณคุณแอนมากค่ะ เรื่องจุดอื่นๆ ก็พยายามดูแล้วนะคะ ของเหมือนของจริงทุกประการ
ยกเว้นเรื่องตัวอักษร C นี่ละค่ะ

รบกวนคุณแอนดูรูป ที่ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1494400

ก็กังวลใจอยู่ค่ะ ว่าสรุปสุดท้ายจะเป็นไง .....

Originally Posted by anne_anne
แอนไม่แน่ใจเรื่องตัวอักษร ยังไงจะไปหาข้อมูลเพิ่มเติมให้นะคะ
ป.ล. นอกจากตัวอักษร C แล้ว มีจุดไหนที่แตกต่างอีกหรือเปล่าคะ
Monaiz
มีประโยชน์มากค่ะ ขอบคุณมาก
lucky-me
ได้อ่านแล้ว เฮ้อ คนปลอมเค้าก้อตั้งใจ๊ ตั้งใจ....เหนื่อยจิต ซื้อกะคนขายที่ไว้ใจได้ดีที่สุด

ขอบคุณมากๆๆๆๆนะคะสำหรับข้อมูลดีมาแบ่งปัน
Brown*o*
ขอบคุณค่ะ เป็นความรู้จริงๆเพราะดูไม่ออกเลยว่าของจริงของปลอมต่างกันยังไง เลยเกิดความสงสัยในแว่นบางอันที่มีอยู่ อย่าง tom ford ไม่ทราบว่าคุณ จขกท พอจะมีวิธีดูหน่อยด้วยมั๊ยคะ ว่าแท้ปลอมสังเกตุกันยังไงคะ
kim-juu
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆ ค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3