ผูกมิตรกับ SA กันนานแค่ไหนค่ะ กว่าจะได้ Birkin/Kelly
โดย Kanc
Kanc
[SIZE="4"]พี่พ้อง น้องเพื่อน ชมรมคนรักน้องม้า มาร่วมแชร์ประสบการณ์กันค่ะ ว่า
ผูกมิตรกับ SA กันนานแค่ไหน กว่าจะได้ Birkin/Kelly ที่ตัวเองใฝ่ฝันกัน
ผูกมิตรด้วยอะไรกันไปบ้างค่ะ belt, cdc, watch, scarve ฮาๆ
และผูกมิตรที่ H-Shop มุมใดบนโลกนี่กันเอ่ย
umabee
ขึ้นอยู่กับยอดซื้อ"สะสม"ค่ะ (ไม่ใช่ซื้อที่เดียวเยอะๆ แล้วหายไปเลย)
ต้องทำยอดให้ได้ตามทีเค้ากำหนด แต่SA เค้าไม่สามารถบอกเราได้ค่ะว่า ต้องทำเท่าไหร่ เพราะมันเป็นกฏของ hermes ว่าห้ามบอกลูกค้าว่าต้องทำยอดให้ได้เท่าไหร่
Hermes เค้าอยากได้ลูกค้าประจำ คือซื้อกันเรื่อยๆ (ไม่ใช่ซื้อแค่จะทำยอดครั้งเดียวเพื่อให้ได้กระเป๋าแล้วหายไปเลย)
พอยอดซื้อสวยแล้ว เดี๋ยวก็ SA ก็จะให้เรา request กระเป๋าที่อยากได้ ได้เลยค่ะ ส่วนระยะเวลาในการรอขึ้นอยู่กับ waiting list

ถ้ายอดสวยมากๆๆๆๆๆๆ (ซื้อสินค้าเค้าแบบหลากหลาย และทุกครั้งที่SA โทรแจ้งว่ามีสินค้า (accessories) เข้ามาใหม่ ก็เข้าไปอุดหนุนเค้าค่ะ) เท่านี้ ก็สามารถ request สีสวยๆ ได้ค่ะ

ฟังดูแล้วท้อใช่ไม๊เอ่ย แต่เราว่าคุณค่าของเค้าอยู่ที่ how to get it ^^ , not just pay money and get it right away..

ได้มายากๆ จะได้รักน้องเป๋าเยอะๆๆๆๆ
Kanc
เห็นด้วยค่ะ
อีกอย่างหนึ่งก็ขึ้นอยู่กับความโชคดีว่าจะไปเจอะเจอ sa ดีอ่ะป่าว
ตัวเราเองก็พยายามผูกมูตรอยู่สองที่ค่ะที่ Madison กับ wall street แต่ดูเหมือนจะแอบปลื้ม sa wall street มากกว่าค่ะ (นี่ก็ผูกจนจะแน่นล่ะค่ะ เอิ๊ก)
umabee
เราเองก็โชคดี ที่เจอ SA ที่น่ารัก และคุยกันถูกคอ
เวลามีอะไรใหม่ๆ เค้าจะเก็บไว้ให้เราดูก่อน
SA คนนั้น ดูแลเราดี มากๆ เราถือว่าเราโชคดีที่เจอ SA น่ารัก ประมาณว่ารู้ว่าเราชอบ accessories แบบไหน
เค้าก็จะเก็บแบบที่คิดว่าเราชอบไว้ให้เราดูก่อน (ส่วนใหญ่จะถูกใจเรา)

ไม่ทราบว่าที่เมืองนอก เค้าก็มีนโยบายเหมือนในเมืองไทยใช่ไม๊ค่ะ คุณ Kanc.
Kanc
ที่ wall street new york ก็คล้ายๆๆ กันค่ะ แต่ในความรู้สึก เหมือนว่าจะง่ายกว่าเมืองไทยนะคะ เพราะเหมือนของจะเข้าเยอะกว่า แต่เราก็เฉพาะเจาะจง ลงไปอะค่ะ ว่าอยากได้ อะไร สีอะไร ประมาณไหน ถ้าของเข้า เค้าก็โทรแจ้งค่ะ
Coombe lane guy
อิอิ ไม่ค่อยผูกมิตรกับ SA เท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะผูกมิตรกับ SB (Siam Brandname) ซะมากกว่า ฮ่าๆๆๆ สะดวกและรวดเร็วดี มะต้องรอนานด้วยครับ ฮ่าๆๆ
quistusdeus
หลังสุดนี่แอบได้ของไวกว่ารึเปล่าครับ อิอิ
hermes_addict
ผูกนานไหมอ้นว่า ก็เป็นการซื้อเรื่อยๆนะค่ะไม่ได้คิดว่านานไหมเพราะเราเห็นอะไรอยากได้ก็ซื้อ
แต่ปกติอ้นก็ผูกด้วยเสื้อผ้า ผ้าพันคอ(อันนี้เยอะสุด) accessories และก็ จานชาม อ่ะค่ะ ก็ไปเรื่อยๆ
แล้วก็จะบอกเขาได้ค่ะว่าเราอยากได้นี่นู้นนั่น อยากได้ horse shoe หรือ exotic ก็ว่ากันไปค่ะ

ส่วนตัวอ้นได้SA ดีด้วยและค่ะ ได้คุณปุ้ย กับน้องชิน ค่ะ ก็ต้องขอบคุณสวรรค์ที่โชคดีได้SAดีค่ะ

สู้ๆกันต่อไปนะค่ะ รักของhermes ทุก line เลยค่ะ รู้สึกว่าทุกอย่างเป็นงานฝีมือ งานศิลปะไม่เคยเสียดายเงินที่ต้องจ่ายไปเลยจริงๆ

ป.ล. แต่คุณสามีที่บ้านก็แอบเขม่นอยู่นิดๆนะค่ะ เพราะอ้นบ้ามาก บางอย่างซื้อมาก็โดนบ่นเหมือนกันค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3