สอบถามเรื่องตุ้มหูChanel กับ stampด้านหลังค่ะ
โดย Pangkokii
Pangkokii
เมื่อช่วงเดือนกย.ที่ผ่านมากลับมาจากเรียนต่อที่อังกฤษค่ะ เลยซื้อตุ้มหูจากshopที่ Heathrow airportกลับมาขายทั้งหมด3คู่ และใช้เองอีก1คู่ เป็นตุ้มหูห้อยคริสตัล1คู่และตุ้มหูห้อยมุกอีก2คู่ และตุ้มหูCCอีก1ค่ะ ตอนที่ซื้อไม่ค่อยมีความรู้ในbrandนี้อยู่แล้ว จึงไม่ทราบว่าด้านหลังของตุ้มหูจะต้องมีแผ่นstampแปะอยู่บริเวณฐานของตุ้มหู ตอนซื้อจึงไม่ได้ดูก่อนค่ะ พอกลับมาเลยนำคู่ที่เป็นคริสตัล กับมุกมาลงขาย โดยถ่ายรูปแค่ด้านหน้าค่ะ ไม่ได้ถ่ายให้ลูกค้าเห็นว่ามีstampหรือไม่ มีลูกค้าคนนึงติดต่อซื้อที่เป็นคริสตัลค่ะ เลส่งไปให้ทางไปรษณีย์ สองสามเดือนถัดมา ลูกค้าโทรมาบอกว่าของอาจจะเป็นของปลอม เพราะเค้าใช้แล้วจะเอาไปขายเพื่อนต่อ แต่เพื่อนบอกว่าตุ้มหูไม่มีstampด้านหลังค่ะ ทางเราเองก็ไม่รู้ว่าstampหน้าตาเป็นยังไง เลยมาดูคู่ที่ยังไม่ได้ขาย และคู่ที่กำลังใส่อยู่ ทางลูกค้าเองก็บอกว่าลองเอาของเข้าไปที่shop chanel แต่shopเองก็ยืนยันไม่ได้ว่าเป็นของแท้หรือของปลอม(ตอนที่แม่ค้าซื้อกลับมา ก็มาดูที่shop Paragon เพื่อมาเช็คราคาค่ะ แต่ในshopไม่มีโชว์รุ่นนี้อยู่) ต่อมาลูกค้าจึงเอาไปถามที่ตลาดหลังการบินไทย แต่ได้คำตอบกลับมาว่าเป็นของปลอม จึงscanใบเสร็จส่งไปให้ลูกค้า ระหว่างนี้ ลูกค้ากำลังดำเนินการ เอาเลขในใบเสร็จไปถามที่shopอยู่ค่ะ ว่ามีตุ้มหูรุ่นนี้อยู่จริงหรือไม่ และเป็นของปลอมหรือไม่ ถ้าลูกค้าสามารถยืนยันได้ว่าเป็นของปลอม ทางเราเองยินดีที่จะซื้อของคืนค่ะ เลยอยากจะถามว่า จะมีกรณีที่ตุ้มหูเป็นของแท้ แต่ไม่มีstampหรือไม่คะ จะมีบางรุ่นที่ไม่มีstampหรือเปล่า

ขอบคุณค่ะ :D

รูปที่ถ่ายจากiphoneแล้วpostขายค่ะ

makeberry
ขอตอบเฉพาะคู่ที่เรามี คือ คริสตัลรูปหยดน้ำไม่มีแสตมป์ด้านหลังค่ะ แต่ตัว CC ไขว้ มีแสตมป์ Chanel ด้านหลังค่ะ ส่วนคู่อื่นไม่แน่ใจค่ะ

แต่อย่างคู่ที่มีปัญหาของเราก็ไม่มีแสตมป์เหมือนกันค่ะ คงเพราะไม่มีพื้นที่พอน่ะค่ะ

ลองตรวจสอบดูอีกทีค่ะ เอาใจช่วยนะคะ ^_________^
makeberry
อันนี้ คือ ด้านหลังของต่างหูนะคะ ส่วนที่เป็นวงรีเล็กๆที่เห็น คือ แสตมป์ค่ะ (ฝีมือคนถ่ายง่อยไปหน่อย ขออภัยค่า ^^")

kchattra
ของเราเป็นแบบคริสตัลรูปหยดน้ำค่ะ ไม่มีแสตมป์ค่ะ
แต่แบบที่เป็นคริสตัลเป็นตัวcc แบบเจาะไม่มีมุกนะคะ จะมีแสดมป์
malee
รุ่นที่เป็นCrystalหยดน้ำไม่มีstampค่ะ ขายมา3คู่แล้ว
ple15
ของเปิ้ลมีเป็นรูปขวามือ ( CC ไขว้ ห้อยมุก ) มี stamp ค่ะ
Pangkokii
ขอบคุณทุกคนนะคะ นึกว่าโดนของปลอมมาซะแล้ว เพราะทุกรุ่นที่มี มีสแตมป์ด้านหลัง ยกเว้นรุ่นหยดน้ำ นึกว่าของเราเป็นอยู่คนเดียว ที่ไหนได้ รุ่นนี้ไม่มีสแตมป์อยู่แล้ว จะได้เอาไปยืนยันกับลูกค้าได้ค่ะ ;)
joycey
บางรุ่นมี stamp บางรุ่นก็ไม่มี stamp ค่ะ แล้วแต่รุ่นค่ะ
dos
ของดิฉันมีอยู่ 5 คู่ มีแสตมป์ทั้งหมด ยกเว้น รุ่นที่เป็นคริสตัลหยดน้ำเหมือนกันค่ะ แต่ว่าซื้อเองมากับมือที่ฝรั่งเศส เลยมั่นใจค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3