กางเกงยีนส์เปลี่ยนสีได้ เคยเห็นกันมั้ยครับ ;-)
โดย PENTOR
PENTOR
[SIZE="3"]

ไปเจอมาจาก Blog ของคุณ Joey ครับ เห็นว่าแปลกดี เลยแวะเอามาฝาก สำหรับคนคลั่งเดนิม
เจ้าของไอเดียสุดขั้วนี้ก็คือแบรนด์บ้าบิ่น DIESEL นั่นเองครับ

DIESEL TurboDENIM
ฟังจากชื่อแล้วให้อารมณ์ TV direct จริงๆครับ แบบเครื่องดูดฝุ่นไทเกอร์พลังเทอร์โบอะไรเทือกนี้ ฮ่าๆๆ

http://www.thedenimbar.org/diesel-jeans/diesel-denim-introduce-diesel-turbo-denim/

PENTOR
[SIZE="3"]ว่ากันว่ายีนส์ที่สวยไม่ซ้ำใครในโลก ต้องเป็นยีนส์ที่ปั้นมากับมือตัวเอง
คือต้องซื้อกันตั้งแต่ยังเป็นผ้าดิบ ระหว่างการปั้นนี่จะเป็นอะไรที่ปวดตูดมาก
เพราะ ผ้า Raw Denim จะแข็งสุดๆๆๆ และบางรายเจอปัญหา สีตก!
เป็นเวลากว่า 360 วัน !! กว่าสีเฟดจะลงตัว

DIESEL จึงได้คิดค้น กางเกงยีนส์ที่สามารถทำให้เนื้อผ้าสามารถเฟดได้เร็ว
พลังเทอร์โบ คือภายใน 30-60 วันเท่านั้น
น่าทึ่งจนซาร่าห์ต้องร้องว่า โอ้ บร๊ะเจ้าจอร์จ มันยอดมาก

PENTOR
[SIZE="3"]โดยทาง DIESEL ให้ทางบริษัทญี่ปุ่นชื่อ ISKO™ ที่เป็นบริษัทผลิตยีนส์ชื่อดังทำนวัตกรรมนี้ให้ โดยที่ลวดลายและสีของยีนส์จะเป็นยังไงนั้น ขึ้นอยู่กับเราทีเดียว เช่น เวลาเรานั่ง ก็จะเกิดรอย โดยที่การก่อนซักครั้งแรก ควรใส่ไปก่อน30ครั้งแล้วค่อยซัก!! (ย้ำว่าครั้งแรกเท่านั้นนะ55) หลังจากนั้นก็ซักตามอัธยาศัย

PENTOR
[SIZE="3"]DIESEL Turbo Denim collection นี้มี 3 ทรงด้วยกันครับ

1. Diesel Jodar Carrot Fit Turbo Denim Jeans

ใหญ่หน่อยตรงน่อง แล้วเข้ารูปตรงขา

[SIZE="3"]หันหลัง

PENTOR
[SIZE="3"]2.Diesel Koolter Straight Leg Fit Turbo Denim Jeans
ทรงจะเป็นลักษณะ กระบอกเล็กในบ้านเรานะครับ ว่ากันว่าเป็นตัวชูโรงของ collection นี้

[SIZE="3"]ป้ายด้านหลังเป็นหนังสีดำ สวยมาก

PENTOR
[SIZE="3"]3.Diesel Tepphar carrot Slim Fit Turbo Denim Jeans
ทรง slim fit สวยดีนะครับ

[SIZE="3"]ด้านหลังไม่มี TAG ก็สวยไปอีกแบบ

PENTOR
[SIZE="3"]ล่าสุดไปลองสืบค่าเสียหายมาจาก shop
[SIZE="3"]9900 บาทครับ สำหรับกางเกงยีนส์พลังเฟดเทอร์โบ
ถือว่าราคาน่าคบครับ คงได้ไปสอยในเร็ววัน
ปั้นแล้วออกมาเป็นแบบไหนไว้จะมาโชว์ตัวแล้วกันนะครับ ;-)
authentic_pj
ผมมี Thanaz ช่วง 3 เดือนแรกสวยมาก

ใส่ไปนานๆ เริ่มซีด ออกไปทางเหลือง อยากให้มันกลับไปอย่างเดิมอะ 5 5 5

มีแต่คนปั้นให้มัน เฟดไปเรื่อยๆ

มีแต่ผมนี่แหละ อยากให้เข้มเหมือนเดิม
shopaholic2gal
5555 จะใส่ถึง 30 ครั้งก่อนซักครั้งแรกไม๊เนี่ยยยย !!
madame-mercy
ชอบรุ่นที่เข้ารูปอ่ะค่ะ
สวยมากมาย ต้องใส่ตั้ง 30 ครั้งเลยเหรอ ถึงจะเปลี่ยนสี เท่ห์ดีๆ ชอบๆ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3