เข้า SBN TOWN ไม่ได้
โดย twindolls555
twindolls555
เป็นมาหลายวันแล้วค่ะ local หรือทุกอย่าง ใน sbn town เลยค่ะ
login เข้าไปแล้วจะเข้าไปดูกระทู้ ก็มีข้อความขึ้นว่า Inter exploere cannot open the internet site
และก็ operation aborted
siambrandname
เท่าที่ทีมงานลองทดสอบเข้า SBNTown.com ดู ยังไม่พบปัญหานะครับ

อาจเป็นไปได้ ที่เกี่ยวกับโปรแกรมที่ใช้ในการเปิดอินเตอร์เน็ตครับ ซึ่ง เท่าที่อ่านด้านบน น่าจะเป็นโปรแกรม internet explorer ครับ

จะขอรบกวน เพื่อสมาชิก ทดลองโหลดโปรแกรม google chrome มาลองใช้เล่นอินเตอร์เน็ต นะครับ ว่าใช้ได้ไหม ที่ลิงค์ด้านล่างนะครับ

http://www.google.com/chrome/intl/th/landing_chrome.html?hl=th&hl=th

ได้หรือไม่ได้อย่างไร ขอรบกวนแจ้งทีมงานด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
peppo
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ TT เข้าไม่ได้เลย ลองหลายวิธีเลยค่ะ T T
zUgareste
คิดว่าเป็นคนเดียวซะอีก ณ ตอนนี้ยังเข้าไม่ได้เหมือนเดิมเลยค่ะ
twindolls555
ลองโหลดแล้วค่ะ โหลดไม่ได้ค่ะ
ขึ้นอะไรสักอย่างเหมือนโดนบ๊อคไว้ค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3