มีใครเคยนำกระเป๋า DIOR ไปซ่อมที่ shop บ้างมั้ยคะ (",) ขอความเห็นหน่อยค่ะ++
โดย ZIEZIE
ZIEZIE
เนื่องจากกระเป๋า Dior Panarea ของเรามีปัญหาคือ หมุดตรงสายสะพายหลุดอ่ะคะ แต่ว่าเราเพิ่งซื้อมาได้แค่ 4 เดือนเองค่ะ ตอนนี้ส่งไปซ่อมอยู่ค่ะ อยากทราบว่า เพื่อนๆมีความเห็นว่าอย่างรัยบ้างคะ หรือว่าใครที่ใช้น้องเป๋ารุ่นนี้ พบเจอปัญหาอะรัยกันบ้างหรือไม่คะ

http://emob1111.photobucket.com/albums/h465/CHAYANINZIE/DiorPanarea.png?t=1298708603
Gigga-byte
เจอปัญหาแบบเดียวกันเลยค่ะ เพิ่งส่งไปซ่อมที่ช็อปที่Emporium ปรากฎว่าต้องสั่งอะไหล่มาเปลี่ยน ค่าใช้จ่ายประมาณพันกว่าบาท
เพิ่งซื้อมาประมาณ5 เดือนเองค่ะ คิดว่าที่ช็อปจะservice ให้ซะอีก พอดีสายเก่าก็เลอะนิดนึงเลยสั่งสายใหม่ไปเลยดีกว่า 4000 บาทค่ะ
แต่รอนานเลยค่ะ คงหลายเดือนT_T
ZIEZIE
@คุณ Gigga-byte ไม่ทราบว่า Dior รุ่นไหนคะ ช่ายรุ่นเดียวกับเรารึป่าวเอ่ย ไปที่ shop เกษรอ่ะคะ ที่ shop แจ้งว่า ต้องรออะไหล่ 6 เดือนเพราะต้องสั่งจากฝรั่งเศส แต่ทาง shop แนะนำว่าจะหาหมุด (ตามรูปที่โพสต์อ่ะคะ) ในประเทศให้ แต่ไม่ช่าย logo Dior ให้เราใช้ไปก่อนคะ
เศร้าเลยค่ะ บอกตรงๆ แอบเสียใจกับ Dior จัง ไม่คิดว่าจะบอบบางขนาดนี้เลยค่ะ
2009
I do agree with your opinion.
BOTANIC
dior ไม่ได้เน้นทนอยู่แล้วคับ เน้นสวยฉาบฉวยอ่ะคับ ก็ต้องทำใจและคับ
ยังไงก้ขอให้ได้อะไหล้ไวๆๆนะคับ
ZIEZIE
จริงๆ เลยค่ะ เห็นด้วยกับคุณ 2009 เลยค่ะ ที่ว่า ราคากระเป๋า Dior สามารถไปซื้อ LV สวยๆ
ได้สบายเลยค่ะ แม้ว่า LV อาจจะต้องลุ้นกับ cowhide เปลี่ยนสี แต่มีความทนทานกว่ามากมาย
พูดถึงความคุ้มค่าของน้องเป๋าที่ซื้อแล้ว นอกจากความสวยแล้ว ก้อคงต้องพิจารณา
ความทนทานด้วยอ่ะค่ะ (เหอๆ...แอบเศร้า) หลังจากนี้คงไม่กล้าซื้อ Dior อีกแล้วอ่ะค่ะ ...

@ คุณ BOTANIC ขอบคุณนะคะ เมื่อ 2 วันที่แล้วโทรไปสอบถามความคืบหน้าของน้องเป๋า พนักงาน
ที่ shop บอกว่า ยังรอคิวการซ่อมอยู่ บอกไม่ได้ว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ (เศร้าใจอีกรอบ) ตอนนี้
คิดถึงน้องเป๋า มากมายค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3