Coach เลอะหมึกปากกา ทำยังไงดีคะ ??
โดย karnika
karnika
ขอรบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ เพิ่งสอยกระเป๋า coach รุ่น heritage stripe tote แบบหนัง pvc อ่ะค่ะ แล้วก้อถือไปถือมา ไปเลอะรอยปากกามาได้ยังไงก้อไม่รู้ สองจุด ทำยังไงดีคะ ขั้นต้น ลองเอา สเตคลีน ป้ายทิ้งไว้ แล้วถู ก้อออกนะคะ แต่แบบจางๆ ก็ยังเห็นอยู่อ่ะค่ะ ทำยังไงดีค่ะ ชอบมาก แถมเพิ่งได้มาด้วยใบนี้ พอดีกระเป๋าสีอ่อน khaki อ่ะค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ
karnika
ออกแล้วค่ะ เย้ๆๆ ดีใจ
madam-neat
ทำไงถึงออกหมดล่ะคะ
karnika
ใช้น้ำยาทาเล็บเช็ดเอาค่ะ แต่ต้องรีบเช็ดนะคะ ถ้าเช็ดช้า รอยมันจะฝังเช็ดออกยากค่ะ เราโดนปุ๊บ สิบนาทีเช็ดเลยค่ะ
devianne
ยินดีด้วยค่ะที่ล้างออกแล้ว เป็นเรานี่ก็คงจะเศร้าเหมือนกัน
คราวหน้าลองใช้แอลกอฮอล์เช็ดดูมั๊ยคะ
karnika
ช่ายคะ ทีแรกก้อไม่คิดว่าแอลกอฮอล์จะเป็นทางเลือกที่ดีนะคะ ก่อนหน้านี้เคยใช้สเตคลีนค่ะ นอกจากรอยเปื้อนใดๆจะไม่ออกแล้ว

สีพีวีซียังเข้มขึ้น หมายถึงคล้ำขึ้นกลายเป็นดำๆดวงๆด้วยค่ะ

อยากให้พึงระวังคะ อย่าใช้สเตคลีนกับหนังพีวีซีเด็ดขาด ^^
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3