เก็บกระเป๋า Balen ใส่บนไม้แขวนเสื้อ จะดีมั๊ย
โดย zazyvimon
zazyvimon
อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับการเก็บกระเป๋า balen

คือเรากำลังหาวิธีเก็บกระเป๋าที่เวลาหยิบใช้แล้วเห็นง่ายๆ

ถ้าพับใส่ถุงผ้า แล้วเก็บไว้ในตู้ บางครั้งต้องแกะออกมาดูว่าใบไหน
แล้วต้องเสียเวลาเก็บเข้าไปใหม่
หลายๆครั้งเข้าก็เริ่มขี้เกียจเก็บ เลยกลายเป็นสุม กองๆไว้แทน
ไม่เป็นระเบียบ

เลยลองไป search ดูใน TPF เห็นฝรั่งเค้าเอากระเป๋าใส่
ไม้แขวนแบบในรูปเลย แต่เราอาจจะใส่ถุงผ้าแล้วแขวน
อย่างน้อยก็เห็นสีที่หูกระเป๋า

โดยส่วนตัวก็ว่าสะดวกดี แต่กลัวว่าถ้าแขวนไปนานๆ
ตรงหูจับจะเบี้ยว และยานรึเปล่า

ถ้าใครเคยเก็บแบบนี้มานานแล้วช่วย
share ด้วยนะคะ ว่ามีผลต่อตัวกระเป๋ารึเปล่า

ขอบคุณค่ะ

ปล รูปจาก TPF นะคะ

maboi
ขอเข้ามาดูด้วยค่ะว่าวิธีนี้ก็น่าสนใจแต่กลัวฝุ่นค่ะ

แอบเห็นน้องเป๋าเยอะเลย อิจฉาจังค่ะ
zazyvimon
รูปจาก TPF จ้า ไม่ใช่เป๋าเรานะคะ :)
AAA
ไม่เคยเก็บวิธีนี้เหมือนกันค่ะ
ก็สะดวกดี...นะค๊ะ

เรื่องหูจะยานหรือเปล่า
ถ้าตัวกระเป๋าหนักก็อาจจะมีบ้างค่ะ
แต่ถ้าตัวกระเป๋าไม่หนัก พวกหมุดเล็ก ก็ไม่น่านะค๊ะ

อย่างไรมารอฟัง... ท่านที่เก็บด้วยวิธีนี้ด้วยคนละกันค่ะ
DenMark
ที่ร้านก็แขวนแบบนี้นะครับ :)
sunny_me_vink
เราใช้วิธีเอากระเป๋ามากองๆกัน ถ่ายรูปแล้วแปะผนังไว้อ่ะค่ะ

ส่วนกระเป๋าก็เอายัดเสื้อเก่าๆไว้ให้อยู่ทรง แล้วจับใส่ถุงผ้า แล้วก็ตัดกระดาษเขียนชื่อกระเป๋าไว้ว่าเป็นอะไร รุ่นไหน สีอะไร พันไว้กับเชือกผูกถุงผ้าอ่ะค่ะ

ไม่กล้าห้อยค่ะ กลัวหูบิดเสียรูปหมด

เคยเห็นรูปใน TPF ร้านเค้าเอาซ้อนๆกันไว้บนชั้นเหล็กฉาก

แหะ แหะ แต่เราไม่มั่นขนาดนั้นอ่ะค่ะ น้ำพักน้ำแรงนะนั่น...
Halfbloodprincess
กลัวหูมันถ่วงเกินอ่ะคะ พอดีว่าเรามีแต่หมุดใหญ่คะ ของเราใช้วิธีวางใน walk in closet แล้ว tag ผูกที่ถุงห้อยไว้คะ
mui
เราว่าเเขวนเเบบนี้ดูเป็นระเบียบ เเล้วก็มองง่ายดีค่ะ ว่าใบไหนเป็นใบไหน
kunmuay
ที่เมืองนอกฝุ่นเค้าไม่เยอะ แต่บ้านเราฝุ่นเยอะ ถ้าจะเก็บด้วยไม้แขวนน่าจะต้องมีถุงใสๆ หุ้มอีกทีนะคะ (เหมือนถุงจากร้านซักแห้งอะค่ะ) แล้วก็ตรงส่วนที่เป็นหูอะ มันจะถูกดัดๆนิดนึงนะถ้าเอาแขวนไว้ หนังตรงนั้นมันจะช้ำกว่าจุดอื่นนะคะ

อีกอย่างถ้าเป็นคนเปลี่ยนกระเป๋าไม่บ่อยเหมือนหมวย หมวยเปลี่ยนกระเป๋าสัปดาห์ละหน หานานหน่อยก็ไม่เป็นไรอะค่ะ อยากเก็บให้ดี่ที่สุดมากกว่า ^ ^"
Morgen
เรื่องฝุ่น ลองเอาถุงพลาสสติกใสที่เอาไว้ใส่สูท คลุมแล้วแขวนอีกทีจิคับ
rita-1
โรงงานหรือเปล่าเนี้ย
karina
สะดวกและเป็นระเบียบดีนะคะวิธีนี้ แต่ขอบายค่า เดี๋ยวน้องเป๋าเสียทรงหมด ^^"
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3