เปรียบเทียบของจริง ของปลอม LV รุ่น Globe shopper
โดย marni_mm
marni_mm
อุทธาหรณ์ ของเรื่องนี้อย่าไว้ใจร้านที่คุณคิดว่าน่าเชือถือ โปรดอย่ารีบ
และตรวจสอบสินค้าทุกครั้งว่ามันแท้หรือไม่ค่า

เห้องานเข้าอีกแล้ว เหตุเกิดเพราะความรีบเป็นเหตุ
ไปเดินซื้ออุปกรณ์golfที่ตึกขายกอล์ฟเย๊อะย่านสีลม
เดินไปเดินมาเจอร้านมือสองเคยเห็นร้านนี้มาหลายที
แบบว่าร้านเค้าก็เปิดมานานสักพักหนึ่งระยะเวลาเป็นปีอ่ะ
ก็ไม่ทันชุกใจคิดเห็นglobe shopperไม่สวยอยู่ใบนึงพอดีเพื่อนเราตามหาสีเหลืองอยู่ค่า
เค้าไม่เน้นสภาพเอาถูกอย่างเดียวเพราะเค้าจะเอาไปใช้ลุยๆค่า
เก็บใบสวยไว้ในcolว่างั้นถอะ
เราเลยเข้าไปถามราคาคนขายบอก15000เราก็ยังไม่ได้ดูของแบบละเอียดด้วยความไว้ใจร้าน
ฝั่งคุณแฟนก็เร่งจะไปดูgolfต่อเราเลยรีบๆๆ
ต่อ12000คุรเธอให้13500จบที่ราคา13000เอาก้ได้ก็ไปต่อไปแล้วนี่รีบจ่ายเงินรีบออกจากร้าน
(ยังดูของไม่ละเอียด)เราก็ถามคนขายย้ำแล้วย้ำอีกว่าแท้แน่นะเพราะอุ๊ขี้เกียจดู555รีบอยู่
คนขายบอกชัวร์ล้าน%ไม่แท้คืนเงิน เพราะใบนี้เป็นของลูกค้าประจำฝากไว้

เอามาบ้านกลับมานั่งพิจารณา

ปรากฎว่า งานเข้า

สภาพเน่ารับได้คร๊าแต่ว่าปลอมนี่รับไม่ได้จริงๆ

วันนี้โดนคุณแฟนบ่นอีกเพราะต้องขับรถพาเราไปคืน

ไม่รู้จะได้เงินคืนรึป่าวเพราะในใบเสร็จเขียนว่าไม่รับเปลี่ยนรับคืนค่า

แถมยังไม่รู้จะบอกเพื่อนว่ายังไงเพราะเมื่อวานโทรทางไกลบอกเพื่อน
(พอดีเพื่อนเป็นชาวต่างชาติค่า)ว่าได้แล้วสีที่คุณหา ราคาพอใช้แต่สภาพไม่สวยโดยรวมโอเค
คุณเพื่อนดีใจมากเห้อวันนี้ต้องไปบอกใหม่ว่ามันปลอมเศร้าเลย

ใครมีglobe shopper สีเหลืองราคาน่ารัก ส่งต่ออุ๊ด่วนค่า

ดูรูปกระเป๋าเน่าเจ้าปัญหากันเลยจ้าเปรียเทียบกะของแท้ให้ดูด้วยค่า

ขออนุญาติคุณkenejikunยืมรูปของแท้ด้วยนะคะเผื่อเปรียบเทียบให้เห็นนะคะ

ภาพบนจะเป็นของแท้นะคะภาพล่างจะเป็นของ.....จากร้านดังกล่าว(ดูผ่านๆเหมือนแท้เลย)

ใบนี้ของแท้

ใบนี้.....จากร้านนั้น

marni_mm

ขอบคุณค่า แล้วได้เรื่องยังไงคืนหรือไม่คืนจะมาเล่าให้ฟังต่อตอนคืนนี้จ้า
hut2211
ขอบคุณที่ออกมาเตือนครับ :D
ขอให้ได้เงินคืนเร็ว ๆ ครับ :D
เมจิ
[SIZE="4"]โห ของปลอม งานเหมือนมากๆเรยนะคะ ดูยากเหมือนกันนะเนี่ย น่ากัวจิง
pe
ทำเหมือนมากๆเลยของปลอมเดี่ยวนี้ แยกไม่ค่อยออกเลยว่าใบไหนจิงคะ
เมื่อวานเหมือนเจอพี่ด้วย ที่ซาร่า เซนทรั่นเวิล ใช่ปะคะ ไม่แน่ใจอะคะเลยไม่กล้าทัก^^

ยังไงเป็นกำลังใจให้คืนเป๋าได้นะคะ
baiyaa
น้องอุ๊...

แล้วหนู รู้ได้ไงว่าปลอมอะ

พี่ยังดูไม่รู้เลย:(
mamara
อึ้งไปเลยค่ะ คล้ายมากๆ ถ้าไม่จ้องที่ Heat Stamp แบบดูเผินๆ ผ่านๆ นี้ถือว่าทำได้เนี๊ยบมากเลยอ่ะ
ยิ่งถ้าไม่ได้เห็นของจริงมาเทียบกันเนี่ย แทบดูไม่ออกเลย
ขนาดฝีเข็มยังน้อยมากที่มีหลุด น่ากลัวจริงๆ อ่ะ ของปลอมสมัยนี้ >_<

เอาใจช่วยให้ได้เงินคืนนะคะ
Natalie
ยิ่งดูใกล้ๆ งานมันหยาบกว่าของจริงพอสมควรนะเนี่ย แต่ถ้าไม่ทั้งแหวกและมีของจริงเทียบทุกส่วนก็ดูยากส์เหมือนกันนะเนอะ ><" แต่ที่ชัดๆ เลยคือป้าย Tag หนัง ทั้งตัวป้ายกะงานเย็บสู้ของจริงไม่ได้เลยอ่า ขอเอาใจช่วยให้ได้คืนนะคะ...หวังว่าที่ร้านเค้าจะไม่ได้ตั้งใจ (ประมาณว่าที่ร้านก็ไม่รู้ว่าลูกค้าเอาของปลอมมาฝากขายอ่า) แต่ก็อย่าเอามาเป็นข้ออ้างในการไม่รับคืนสินค้าละกัน ถ้าคืนไม่ได้รบกวน PM บอกชื่อร้านด้วยน๊าจะได้ไม่เฉียดไปเดินคร๊า
opperwan
โห!!!
เหมือนกันเลยนะคะ แต่ถ้าดูดีๆและมีของจริงเปรียบเทียบก็จะเห็นความแตกต่างค่ะ
guccibaby
ดูไม่ออกเลยอ่ะค่ะ เนียนมากมาย
ขอให้ได้เงินคืนนะค๊า
LoVe59
ดูไม่ออกเลยค่ะ...เนียนมั่กๆ..:(
mindmelody
อึ้งค่ะ ดูผ่านๆ ถ้าไม่มาเทียบกันนะคล้ายมากๆๆ เนี๊ยบมาก น่ากลัวจัง
ruthai_s
ถ้าไม่เอามาเทียบ ก็ดูไม่ออกเหมือนกันค่ะ
s
Originally Posted by mamara
อึ้งไปเลยค่ะ คล้ายมากๆ ถ้าไม่จ้องที่ Heat Stamp แบบดูเผินๆ ผ่านๆ นี้ถือว่าทำได้เนี๊ยบมากเลยอ่ะ
ยิ่งถ้าไม่ได้เห็นของจริงมาเทียบกันเนี่ย แทบดูไม่ออกเลย
ขนาดฝีเข็มยังน้อยมากที่มีหลุด น่ากลัวจริงๆ อ่ะ ของปลอมสมัยนี้ >_<

เอาใจช่วยให้ได้เงินคืนนะคะ

เห็นด้วยค่ะ ถ้าไม่เทียบ ก็ดูไม่ออกเลย
แล้วได้เงินคืนหรือเปล่าค่ะ
only_authentic
[SIZE="4"]ขนาดเอ๋มีอยู่เองใบนึง ยังดูไม่ออกเลยค่ะ

เพราะเอ๋ไม่ใช่เซียน:p

ได้เงินคืนไว ๆ นะคะ:)
Brandsoho
ลองดูหนังใบปลอมจิ
อี๋ๆๆๆ
DSure
คุณเจ้าของดูยังไงอ่ะคะว่าเป็นของปลอม เราดูไม่ออก ช่วยบอกหน่อยนะคะ เป็นอุทธาหรณ์ค่ะ
ขอให้ได้เงินคืนเร็วๆ นะคะ
nonglilly
ช่วยบอกหน่อยคะ ว่าปลอมยังไง ไม่เซียนอะคะ จะได้ประดับความรู้คะ
ขอให้ร้านรับคืนนะคะ
sukiyaki
ดูตรงป้าย tag หนัง แล้วก็ stamp ตัว A ของแท้หัวจะแหลมค่ะ อันนี้น่าจะดูชัดสุด
Auto
Originally Posted by sukiyaki
ดูตรงป้าย tag หนัง แล้วก็ stamp ตัว A ของแท้หัวจะแหลมค่ะ อันนี้น่าจะดูชัดสุด

ถ้าดูผิวเผินดูไม่ออกจิงๆคับ ต้องเพ่งและต้องละเอียดจิงๆเลยล่ะ... น่ากลัวจิงๆ !!!
JoyJutamart
ดูลักษณะการเรียงดอกของแท้จะเนี้ยบ เรียบร้อย ถูกต้องกว่้า เห็นๆ เลย
ppllooyy
ปลอมชนิดน่ากลัวเลยอ่าค่ะ

ถ้าไม่เอามาเทียบกัน เรายังดูไม่ออกเลย
Greera
โห....ขั้นเทพเลยอ่ะ แล้วมนุษย์เดินดินอย่างเราจะดูออกได้ไงอ่ะ ต้องไปขโมยแว่นส่องพระพ่อแล้วอ่ะ

น่ากัวง่ะ :mad:
makeberry
เหมือนมากจริงๆค่ะ :(
titled
ขอบคุณพี่อุ๊ครับ ขอยาดมด่วน
chocoball
แล้วได้ตังค์คืนมั๊ยค๊ะเนี่ย

ใบตั้งเป็นหมื่น อยากรู้จังค่ะ ว่าได้เงินคืนมั๊ย

รบกวนเอาชื่อร้านมา บอก ด้วยนะค๊ะ จะได้ระวังมากขึ้น

อีกอย่างเพื่อนๆในนี้จะได้ไม่ต้องเข้าไปด้วย ...

เผื่อบ้างคนไม่รู้ ชิชะร้ายกาจ:mad:
kid023
ควรแจ้งชื่อร้านด้วยนะครับจะได้ไม่มีใครตกเปนเหยื่ออีก..
แล้วพอมีหลักฐานไปแจ้งความได้มั๊ยคับเนี่ย..
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3