เวลามีคนถามว่ารองเท้าสูงเท่าไหร่เราควรวัดจากตรงไหนคะ เราหรือเค้าที่ ....ช่วยดูหน่อยค่ะ
โดย cholladapk
cholladapk
คือเราซื้อรองเท้าคู่นึงต่อจาก log in [SIZE=7]Nong0007 คุณรัตนา อ่วมแย้ม scb 1932109332 tel:0816458383 คงต้องเอ่ยนามเพราะต้องอ้างอิงถึง pm ก็สนทนากันตามนี้แล้วก็ตัดสินใจซื้อ ดูรูปไม่ออกเพราะแกถ่ายมุมสูงทั้งหน้าและหลัง พอได้รับของตกใจมาก ไม่ว่าวัดท่าไหนก็วัดส้นรองเท้าไม่ได้ 2 นิ้ว ตามที่เธอบอก อย่างนี้คือเราโดนหลอกขาย หรือเพราะเราถามเธอไม่ละเอียดคะ คือมันก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรเราก็ใส่ได้แต่ถ้ารู้ว่าสูง 4 นิ้วก็คงไม่ตัดสินใจซื้อเพราะไม่เข้ากับ life style ของเรา คืนเธอๆก็ไม่เอา โทรไปเธอก็ตัดสายทิ้งปิดเครื่อง [SIZE=7]แค่อยากเตือนให้เพื่อนๆระวังคนที่ไม่รับผิดชอบกับคำพูดตนเองแค่นั้นแหละค่ะ และถ้าคุณซื้อของจากคนๆนี้ คุณก็คงไม่ได้รับการรับผิดชอบใดๆ หากของมีปัญหาจากเธอ อ้อยเข้าปากช้างแล้ว คายยากค่ะ :( แนบรูปรองเืท้ามาด้วยเพื่อให้ช่วยกันพิจารณา

22-01-11 11:55 cholladapk

footwork
รองเท้าส้นสูงกี่นิ้วคะ[INDENT]  Nong0007
 Re: footwork
สองนิ้วค่ะ[INDENT] 22-01-11 15:53
cholladapk
 footwork
แม่ค้าเท้ายาวกี่เซนคะ คือปกติบางทีเราก็ใส่ 35 หรือ 36 ค่ะแต่ดูในรูปเหมือนสูงมากเลยเหมือน 4 นื้ว[INDENT] 22-01-11 16:00
 Nong0007
 Re: footwork
สูง 2นิ้วน่ะค่ะสำหรับรองเท้าเท้าแม่ค้าปกติก็ใส่ หัวปิด36 หัวเปิด 35ค่ะขอบคุณค่ะ

Yesterday 18:15
cholladapk
 แม่ค้าตอบ pm ด้วยจ้า
แม่ค้าคะ โทรหาไม่ติดเลย เราอยากคืนรองเท้าอะค่ะ เนื่องจากแม่ค้าบอกรายละเอียดไม่ตรงกับสิ่งของ ติดต่อกลับด้วยค่ะ[INDENT][INDENT] Yesterday 20:00  Nong0007

Re: แม่ค้าตอบ pm ด้วยจ้า
สินค้าซื้อแล้วไม่รับเปลี่ยนหรือคืนน่ะค่ะ
นอกจากว่าเป็นของปลอมค่ะ
กรุณาตัดสินใจให้ดีก่อนซื้อน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ^^[INDENT] Yesterday 20:18 cholladapk
 Re: แม่ค้าตอบ pm ด้วยจ้า

[LIST=1]
  • [INDENT] แต่แม่ค้าบอกว่ามันสูง 2 นิ้ว เราถึงทำการตัดสินใจซื้อ
    ทั้งที่ความจริงแล้วมันสูงถึง 4 นิ้วนะคะ แม่ค้าจะรับผิดชอบกับคำพูดแม่ค้ายังไงคะ  [/INDENT]

[/INDENT][/INDENT][/INDENT][/INDENT][/INDENT][/INDENT]
  • me'sa
    งงว่าแม่ค้าวัดยังไงได้ 2 นิ้วอ่ะค่ะ เป็นเราเราก็ใส่ไม่ได้นะคะสูงขนาดนี้ ไม่ถนัดค่ะ

ไม่รับคืนนี่เราน่าจะจำกัดความใหม่นะคะ เวลามีปัญหาแม่ค้าก็มักจะบอกว่าไม่รับคืนทุกกรณี

ควรเพิ่มไปด้วยว่ายกเว้นกรณีของปลอมและไม่เป็นไปตามที่แจ้งด้วย เพื่อความเป็นธรรมกับผู้ซื้ออ่ะค่ะ
    madam-neat
    รองเท้าคู่นี้สูง 4 นิ้วค่ะ หาใช่สองนิ้วไม่
    ถ้าเป็นอย่างที่แม่ค้าบอกว่ารับคืนเฉพาะของปลอมเท่านั้น อย่างนี้คงได้ทะเลาะกันทั้งเว็บละค่ะ
    จริงๆน่าจะรับคืนนะ เพราะคำพูดของแม่ค้าก็ปลอม คือพูดไม่จริง
    cawaii-nina
    อย่างนี้เค้าเรียกสูงสี่นิ้วนะคะ ไม่ใช่สองนิ้วน่ะค่ะ ข้อมูลไม่ถูก จะต้องรับผิดชอบแล้วล่ะค่ะ
    rycool
    สี่นิ้วเห็นๆเลยค่ะ วัดยังไงได้2นิ้วคะเนี่ย
    wasanath
    2+2 = 4 อ๊ะเปล่า
    cholladapk
    ช่างเถอะค่ะปล่อยเค้าไปถ้าเงินแค่นั้นทำให้เค้ามีความสุข นึกว่าทำบุญ
    cholladapk
    ทีหลังก่อนซื้อของ แวะมาดูที่ห้องร้องเรียนก่อนดีที่สุด
    cholladapk
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ^_^
    Blinkboss
    เท่าที่ตามองเห็นเรา่ว่ามัน 3 -4 นิ้วเลยค่ะ
    วัดตามในรูปแรกถูกแล้วค่ะ ถ้า 1 - 2 นิ้วจะเตี้ยกว่านี้เยอะเลย
    redshoesbabe
    ตกลงเค้าคืนเงินมั้ยคะ 4 นิ้วชัดเจนเลยค่ะ ทำไมถึงหายไป 2
    nancoala
    สูงไม่ต่ำกว่า 3 นิ้วอย่างเห็นได้ชัดค่ะ
    ยังไงก็ไม่ใช่ 2 นิ้วแน่ๆค่ะ
    ถ้าคนปกติใส่ 2 นิ้ว จะมาใส่ 4 นิ้วแบบนี้ไม่ไหวแน่ๆค่ะ
    cholladapk
    สูงไม่ต่ำกว่า 3 นิ้วอย่างเห็นได้ชัดค่ะ
    ยังไงก็ไม่ใช่ 2 นิ้วแน่ๆค่ะ
    ถ้าคนปกติใส่ 2 นิ้ว จะมาใส่ 4 นิ้วแบบนี้ไม่ไหวแน่ๆค่ะ

ก็นั่นหนะสิคะ เรื่องแค่นี้เองทำไมต้องโกหกกันด้วยก็ไม่รู้ ไม่เข้าใจเหมือนกัน
    cholladapk
    Originally Posted by redshoesbabe
    ตกลงเค้าคืนเงินมั้ยคะ 4 นิ้วชัดเจนเลยค่ะ ทำไมถึงหายไป 2

ไม่คืนเงิน ไม่รับโทรศัพท์ ไม่แก้ตัวใดๆค่ะ คงคิดว่าเค้าได้เงินแล้วไม่เกี่ยวกับเค้าแล้ว ก็อยากโง่เชื่อเค้าเองหนิ T_T
    cawaii-nina
    มารอฟังข่าวคืบหน้าค่ะ อยากบอกแม่ค้าว่า ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน นะคะ
    cholladapk
    Originally Posted by cawaii-nina
    มารอฟังข่าวคืบหน้าค่ะ อยากบอกแม่ค้าว่า ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน นะคะ

เราไม่เอาเรื่องใดๆกะเค้าแล้วแหละค่ะ เพราะเราบอกเค้าแล้ว ว่าเราจะเอาเรื่องเข้าห้องร้องเรียนนะ เค้าก็ไม่อะไรทำไม เราก็ไม่อยากไปพูดไปเรียกเอาอะไรกับคนไร้จิตสำนึกแล้วอะค่ะ ทู้นี้เชื่อว่าเค้าก็คงผ่านมาดูบ้าง แต่ก็คงไม่รู้สึกใดๆ เพราะถ้ารู้สึกคงมีติดต่อกลับมาแล้ว ส่วนรองเท้าเราก็ขายต่อได้แล้วค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากนะคะ ที่มาแสดงความคิดเห็น
    XXXhisoparty
    มีปัญหากับคุณ Nong0007 เหมือนกันค่ะ มาขายcoachปลอมให้แต่ไม่รับผิดชอบ
    XXXhisoparty
    Originally Posted by cholladapk
    ก็นั่นหนะสิคะ เรื่องแค่นี้เองทำไมต้องโกหกกันด้วยก็ไม่รู้ ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ได้เงินคืนจากคุณNong0007แล้วค่ะ ส่วนกระเป๋าก้อคืนให้เจ้าของค่ะ
    Hamtaro00
    (อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
    beautifyme
    อู้ยยยยยยยยยย เนียนสวดยวดด ;x
    cholladapk
    ขอให้อะไรทีมันบังจิตบังใจ บังตาคุณไว้ให้มันผ่านพ้นไปโดยเร็วเถอะค่ะ แผ่นดินจะได้สูงขึ้น น่าสงสารและสังเวชจริงๆเลยคุณอะ กลับเนื้อกลับตัวได้เร็วๆนะคะ คุณ รัตนา อ่วมแย้ม,Nong0007,HamtaoOO ฯลฯ
    ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
    กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
    1
    2
    3