สอบถามวิธีทำความสะอาดอะไหล่ทอง speedy mono ช่วยหน่อยนะคะ
โดย honeyhoney
honeyhoney
คืออยากสอบถามผู้รู้วิธีทำความสะอาดอะไหล่ทอง speedy mono อ่าค่ะ

คือเพิ่งได้มือสองมา แล้วรู้สึกว่าส่วนที่เป็นอะไหล่ทองจะไม่เงาแล้ว

และตรงหมุดกลมๆ รอบๆมีคราบเขียวๆ ไม่แน่ใจว่าคราบไคล หรืออะไรอ่ค่ะ

ของใครเคยเป็นแบบนี้บ้างไม๊คะ แต่เอาผ้าเช็ดๆ ขูดๆ ก็ออกค่ะ แต่อยากได้น้ำยา หรือมีใครพอจะทราบบ้างว่า

ใช้อะไรเช็ดออกดีคะ และทำให้อะไหล่ทองเงาขึ้นด้วย

ช่วยแนะนำสถานที่หาซื้อ และราคาได้ไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ
NoumNoum
ลองใช้ Collonil Cape Cod ดูค่ะ เราซื้อมาใช้กะกุญแจที่เป็นคราบดำๆ เงาวิ้งเลยค่ะ
honeyhoney
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ และจะสามารถหาซื้อได้ที่ไหนอ่าคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3