สอบถาม Shop Chanel ที่ HK ค่ะ
โดย Uptown_Girl
Uptown_Girl
1 พอดีจะไปช่วงปีหม่ และเพื่อนฝากซื้อ Chanel Classic Jumbo SHW หรือไม่ก็ Reissue 227 น่ะค่ะ ไม่ทราบว่า Shop อยู่ตรงไหนคะ ที่มีของเยอะๆ น่ะค่ะ

2. เนื่องจากจะมีไป Venetian ก่อน เข้า HK เลยอยากปรึกษาว่า ที่ Venetian มี Shop Chanel ไม๊คะ เผื่อจะได้ซื้อจากที่นั่นเลยอ่ะค่ะ

ขอบคุณ SBN และ เพื่อนๆ ที่เข้ามาช่วยตอบนะคะ ^^
rycool
เราไปเมื่อปลายเดือน11ค่ะ พอดีพักอยู่ฝั่งเกาลูน เลยไปที่Chanelตรงถนนcanton rd.ค่ะ
ตรงharbour city
ตอนไปมีโชว์หลายรุ่นค่ะ มีreissue 226,227สีดำ classicดำ เบจ แดงrust 10นิ้ว
ตรงนั้นมีเกือบทุกแบรนด์เลยค่ะ
Uptown_Girl
ขอบคุณมากๆ นะคะ :)
Pomme_Pomme
No Chanel shop @ The Venetian, Macau na kha~
Uptown_Girl
อ้าวเหรอคะ งั้นคงต้องไปลุ้นที่ HK อย่างเดียวเลย
rycool
เพิ่มเติมว่าเพื่อนไปฮ่องกงเดือนตุลาที่ผ่านมา ซื้อreissue 227 ดำโซ่ทองมาในราคา35,000ฮ่องกงdollarsค่ะ
ก็ประมาณเกือบ140,000ค่ะ ถ้าตั้งใจจะไปซื้อแนะนำให้แลกเป็นเงินฮ่องกงไปจะถูกกว่าใช้บัตรเครดิตรูดค่ะ

ตอนเราไปก็แลกที่superrichเรทก็ดีค่ะ ถ้าตอนนี้อยู่ที่ประมาณ3.91ต่อ1เหรียญฮ่องกง
หรือถ้าไม่สะดวกพกเงินเยอะๆต้องเลือกบัตรเครดิตที่คิดเรทดีๆหน่อยค่ะ
Uptown_Girl
ขอบคุณมากๆ สำหรับคำแนะนำนะคะ :)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3