อยากทราบว่าเพื่อน ๆ ในนี้ทำความสะอาดซิปและวัสดุทองเหลือง หรือโลหะ LVยังไงให้เงาค่ะ
โดย meena
meena
อยากทราบว่าเพื่อน ๆ ในนี้มีวิธีทำความสะอาดซิปและวัสดุทองเหลือง หรือโลหะLV ยังไงให้เงาอยู่เสมอขอรายละเอียดวิธีและยี่ห้อที่ใช้ด้วยนะคะขอบคุณมากๆค่า
iamluckygirl
Brasso or Wenol 50-70 bath kaaaaaaaaaaa
ruthai_s
Originally Posted by iamluckygirl
Brasso or Wenol 50-70 bath kaaaaaaaaaaa

ตามนี้เลยค่ะ แต่ขอบอกว่าชอบ Wenol มากที่สุด ไม่เปลืองแรง แถมเงาได้จายยย
kongnanbig
ขอโทษนะคะ เข้ามาอ่านเลยได้ความรู้ไปด้วยค่ะ
ไทราบว่า wenol ซื้อได้ที่ไหนคะ

ขอบคุณค่ะ:p
bowling_bovo
Originally Posted by kongnanbig
ขอโทษนะคะ เข้ามาอ่านเลยได้ความรู้ไปด้วยค่ะ
ไทราบว่า wenol ซื้อได้ที่ไหนคะ

ขอบคุณค่ะ:p

เคยซื้อจาก Home Pro จ้า:D
nunie
ขอบคุณ จขกท อยากทราบเหมือนกันค้า
dek_aus
วีนัล ประหยัดแรง เงานานกว่า
บรัสโซ เหนื่อยหน่อย แต่ไม่ยักจะเงาทน:D
kiddylovely
พอดีว่าจะไปซื้อ wenol ที่ โฮมโปร(ตามที่ห้องนี้แนะนำ)แล้วเค๊าบอกว่า รุ่นนี้ดีกว่า ไม่กินเนื้อ hard wear หรือ ว่าพวกห่วงทองเหลือง พนักงานยังบอกอีกว่า wenol มันมีส่วนผสมของผงเหล็กจะทำให้กินเนื้อพวกทองเหลืองเวลาขัด เลยอยากสอบถามค่ะ เวาลใช้wenolแล้ว มีปัญหาไหมคะ หรือว่าก็ เงาดี (หรือว่าพนักงาน อาจเชียร์ขายของ อันนี้กระป๋องละ340 บาทค่ะ)

Photobucket

kiddylovely
ข้างในจะเป็นเหมือนใยผ้าชุบน้ำยามาค่ะ
http://images.temppic.com/28-05-2009/images_vertis/1243494917_0.94033400.jpg
TEDDY07
ขอบคุณมากๆจ๊ะ
n3iz
ขอบคุณมากค่ะ :D
lapoire
กรณีที่ ทองเหลืองหัวซิปน้องเป๋า
ลอกแล้ว พอมีวิธีทำให้ดีขึ้นไหมคะ

แล้วรู้สึกว่าตรงซิปน้องเป๋าออกสีเขียวๆ
เครียดค่ะ

ทำไงดี จะส่งไปเปลี่ยนซิปเลยดีไหม
ถ้าเปลี่ยนราคาประมาณเท่าไหร่คะ
รุ่น mini pochette
rungring_n
ขอบคุณมากๆค่ะ
Wiarathis
เข้ามาเก็บความรู้ด้วยคนค่ะ
ขอบคุณนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3