ถามเรื่อง เข็มขัด และ อุปกรณ์ ใน shop พารากอน
โดย woOdy
woOdy
เวลาซื้อใน shop พารากอน อยากทราบว่ามันมีอุปกรณ์อะไรให้ บ้างเช่น

หัวเข็มขัด ถุงผ้า กล่อง ถุงกระดาษ โบว์ ใบเสร็จ == แล้วมันมีใบเซอ ให้ไหม ==

HERMES BELT สี black-gold Reversible togo สาย Stamp N ปี 2010 ใน shop ราคาเท่าไร

BOTANIC
ถ้าช๊อปไทยจะเป็นกล่องส้มข้างในไม่มีโครงคับ

จะเป็นกระดาษขดกลมๆๆไว้+สาย+หัว+ถุงผ้าใบเล็กๆๆไว้ใส่หัว+ริบบิ้น+ถุงกระดาษ+ใบเสร็จแค่นี้คับ

ราคาพร้อมหัวอยุ่ที่25500คับ(หัวธรรมดานะคับ)
woOdy
ขอบคุณสำหรับข้อมูล

ขอถามนิดนึง เอวขนาด 29-30 ใส่ size เท่าไหร่ดี
BOTANIC
ไซส์85 น่าจะโอเคนะคับ
woOdy
ถ้าซื้อจากที่อื่นไปเจาะรู ใน shop ต้องเสียเท่าไหร่เอ๋ย

ขนาดกว้างของตัวสาย 32mm มีมากกว่านี้ไหม อยู่ ตจว ขอบคุณล่วงหน้า
BOTANIC
เอาไปเจาะได้ฟรีคับ

ส่วนเรื่องมีใหญ่กว่านี้ไหมมีคับคือหัวconstanceคับ

หน้ากว้าง 4x mm อ่ะคับแต่ราคาก็จะกระโดดไปที่4หมื่นกว่าบาทเช่นกันคับ
umabee
Originally Posted by woOdy
เวลาซื้อใน shop พารากอน อยากทราบว่ามันมีอุปกรณ์อะไรให้ บ้างเช่น

หัวเข็มขัด ถุงผ้า กล่อง ถุงกระดาษ โบว์ ใบเสร็จ == แล้วมันมีใบเซอ ให้ไหม ==

HERMES BELT สี black-gold Reversible togo สาย Stamp N ปี 2010 ใน shop ราคาเท่าไร

เพิ่งไปซื้อ เข็มขัด hermes ที่พารากอนมา (เฉพาะสาย) ราคา 16,900 ถ้าซื้อหัวเข็มขัดHด้วย
ถ้าซื้อใน shop เค้าให้อุปกรณ์ครบทุกอย่างนะค่ะ แต่เรื่องใบเซอร์ ไม่มีนะค่ะ เพราะเราซ์้อของที่นั้นประจำ ก็มีแต่ใบเสร็จน่ะค่ะ

เราว่าใน Hermes shop ในไทยราคาเราคิดว่าจะแพงกว่าที่ซื้อใน SBN ประมาณ30-35% ค่ะ อันนี้เราลองคำนวณจากที่เราเคยซื้อ
เช่นกระเป๋าเงิน Bearn wellet เราเพิ่งซื้อจาก paragon 91,200 บาท แต่ซื้อในSBN ประมาณ 64,500- 65,000
ต่างกันค่อนข้างเยอะค่ะ

เรื่องเจาะรูเพิ่ม ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ
BOTANIC
Originally Posted by umabee
เพิ่งไปซื้อ เข็มขัด hermes ที่พารากอนมา (เฉพาะสาย) ราคา 16,900 ถ้าซื้อหัวเข็มขัดHด้วย ราคารวมประมาณ 31,000- 32,000 baht ka
ถ้าซื้อใน shop เค้าให้อุปกรณ์ครบทุกอย่างนะค่ะ แต่เรื่องใบเซอร์ ไม่มีนะค่ะ เพราะเราซ์้อของที่นั้นประจำ ก็มีแต่ใบเสร็จน่ะค่ะ

เราว่าใน Hermes shop ในไทยราคาจะแพงกว่าที่ซื้อใน SBN ประมาณ30-35% ค่ะ
เช่นกระเป๋าเงิน Bearn wellet เราเพิ่งซื้อจาก paragon 91,200 บาท แต่ซื้อในSBN ประมาณ 64,500- 65,000

เรื่องเจาะรูเพิ่ม ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ

เข็มขัดมันขึ้นราคาหรอคับ???

ปกติหัวธรรมดามัน25500นิคับหัวลงยายังแค่30000เลย

อาทิตย์ก่อนไปเป็นเพื่อนน้องที่คณะเขาซื้อให้แฟนยัง25500อยู่เลย

วันนี้31000แล้วหรอคับ ช๊อคค
hermes_addict
Originally Posted by umabee
เพิ่งไปซื้อ เข็มขัด hermes ที่พารากอนมา (เฉพาะสาย) ราคา 16,900 ถ้าซื้อหัวเข็มขัดHด้วย ราคารวมประมาณ 31,000- 32,000 baht ka

เราว่าใน Hermes shop ในไทยราคาจะแพงกว่าที่ซื้อใน SBN ประมาณ30-35% ค่ะ

เอิ่ม... 31000-32000นี่ซื้อที่ไหนอ่ะค่ะ ลูกชายอ้นพึ่งไปซื้อหัวเซรามิกมาแทนอันเก่าที่บิ่นไป
เมื่อไม่กี่วันมานี้ บิลบัตรมาก็30000ถ้วนนะค่ะ
ที่บอกซื้อบ่อยนี่ทำไมราคามันแพงเป็นพิเศษละค่ะคุณ
โอ้ย อ้นงง คุณซื้อจากพารากอนหรอค่ะ หรือว่าลูกชายดิฉันซื้อที่เอ็มโพเรียมเลยคนละราคาอ่ะค่ะ
แซวเล่นนะค่ะ
มายืนยันอีกเสียงค่ะว่าไม่มีใบเซอใดๆๆค่ะมีแต่ใบเสร็จราคาอยู่ที่25500ค่ะ
และเจาะรูฟรีค่ะ
umabee
Originally Posted by BOTANIC
เข็มขัดมันขึ้นราคาหรอคับ???

ปกติหัวธรรมดามัน25500นิคับหัวลงยายังแค่30000เลย

อาทิตย์ก่อนไปเป็นเพื่อนน้องที่คณะเขาซื้อให้แฟนยัง25500อยู่เลย

วันนี้31000แล้วหรอคับ ช๊อคค

^O^ อย่าเพิ่งตกใจนะตัวเอง เราเคยถามคนขาย เค้าบอกราคาเราเท่านั้นจริงๆ แต่เมื่อกี๊โทรไปถามที่ shop แล้ว เค้าบอกว่า ราคา 25,500 ka
ปกติเราซื้อแต่สาย (ไม่เอาหัวเข็มขัด) ^^ เพราะเราจำราคาที่เค้าบอกเรา ประมาณ 32,000 เราเลยว่าทำไมมันแพงจะ แต่ก็ไม่เอะใจ อะไร เราอาจจะเข้าใจผิดไปเอง kiki
umabee
Originally Posted by hermes_addict
เอิ่ม... 31000-32000นี่ซื้อที่ไหนอ่ะค่ะ ลูกชายอ้นพึ่งไปซื้อหัวเซรามิกมาแทนอันเก่าที่บิ่นไป
เมื่อไม่กี่วันมานี้ บิลบัตรมาก็30000ถ้วนนะค่ะ
ที่บอกซื้อบ่อยนี่ทำไมราคามันแพงเป็นพิเศษละค่ะคุณ
โอ้ย อ้นงง คุณซื้อจากพารากอนหรอค่ะ หรือว่าลูกชายดิฉันซื้อที่เอ็มโพเรียมเลยคนละราคาอ่ะค่ะ
แซวเล่นนะค่ะ
มายืนยันอีกเสียงค่ะว่าไม่มีใบเซอใดๆๆค่ะมีแต่ใบเสร็จราคาอยู่ที่25500ค่ะ
และเจาะรูฟรีค่ะ

^O^ อย่าเพิ่งตกใจนะตัวเอง เราเคยถามคนขาย เค้าบอกราคาเราเท่านั้นจริงๆ แต่เมื่อกี๊โทรไปถามที่ shop แล้ว เค้าบอกว่า ราคา 25,500 ka (สาย + หัวเข็มขัด H)
ปกติเราซื้อแต่สาย (ไม่เอาหัวเข็มขัด) ^^ เพราะเราจำราคาที่เค้าบอกเรา ประมาณ 32,000 เราเลยว่าทำไมมันแพงจัง ก็เลยไม่คิดจะซื้อทั้งเซ็ต ซื้อที่SBN ดีกว่า kiki แต่ก็ไม่เอะใจอะไร ราคานั้นอาจเป็นราคาหัวเข็มขัดตัวอื่นก็ได้ เราอาจจะเข้าใจผิดไปเอง kiki
BOTANIC
อ๋อคับตกลงยัง 25500 ช่ายป่ะคับ

ผมก็ว่าอยู่ตอนแรกเอาซะตกใจเลย ^^
woOdy
ใน shop เค้าแยกขายไหม เช่น ส่วนหัว หรือ สาย ไม่เคยเห็นขายแต่หัวเลย สงสัย ??

อยากทราบราคา หัว H เงินเงา ราคาเท่าไหร่เอ๋ย

ขนาดตัว H ขนาดเหมือนกันหมดไหม จะใส่ขนาด 32mm กลัวจะแยกซื้อ เดี๋ยวมันไม่เข้ากัน

เอว 29-30 อาจถึง 31 อนาคต ถ้าจะซื้อ size 90 มันจะยาวเกินไหม ถ้าเอว 29-30

พอดีจะซื้อเป็นของขวัญ เพื่ออนาคตลงพุง ห๊า ๆ ไม่มีเวลาไป shop เลยทำแต่งาน T-T

ฝากกูรู ทุกท่านช่วยแนะนำหน่อยจ้า ขอบคุณทุกคนล่วงหน้า
BOTANIC
ขายแยกสายคับแต่เขาไม่ขายหัวอย่างเดียวคับ

ขายรวมสายหัวธรรมดาแบบนี้ราคา25500คับ

ขนาดหัวมี3ขนาดคือ24 32 และ40กว่าจำไม่ได้แล้ว ใส่อยู่ทุกวันไม่เคยจำเลย555

ถ้าเผื่ออนาคตก็เอา90ไปก็ได้คับ

ปล ซื้อไปเลยคับเพราะว่ายังไงเส้นเดียวมันไม่มีทางพออยู่แล้วคับ

ของแบบนี้ เหมือนผมเนี่ย55555555
sushii17
ซื้อจากในsbn แล้วไม่มีใบเสร็จอะคะ จะเอาไปเจาะรูเพิ่มได้มั๊ยคะ ต้องทำยังไงคะ
narumon
ขออนุญาติมาแชร์ข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ เนื่องจากว่าระยะ2ปีที่ผ่านมา ได้เข้าไปเป็นลูกค้าที่พารากอนบ่อยๆค่ะ

สายเข็มขัด สามารถนำไปเจาะรูที่ชอปได้ค่ะ พนักงานจะไม่คิดค่าบริการนะคะ
อาจจะต้องรอนิดนึง หรือทิ้งสายไว้ที่ชอปซักพัก ทางSAจะแจ้งว่าให้กลับมารับภายในเวลาเท่าไหร่ค่ะ

ที่ต้องทิ้งไว้เนื่องจากที่พารากอนมีลูกค้าเดินเข้าไปในชอปค่อนข้างเยอะ
พนักงานจะต้องดูแลลูกค้าที่เข้ามาในร้านให้เรียบร้อยก่อน ถึงจะสามารถทำให้ได้ค่ะ
และที่สำคัญ ส่วนมากน้องSAผู้ชายจะเป็นคนเจาะรูเข็มขัดให้ค่ะ (ซึ่งมีอยู่คนเดียว นอกนั้นเป็นSAผู้หญิงค่ะ)

ตอนนี้ สายเข็มขัดที่ซื้อจากพารากอน จะใส่มาในกล่องที่มีที่วางสายเล้วนนะคะ(เริ่มได้กล่องแบบนี้ ปีที่แล้วนะคะ)
หากเป็นสายใหญ่(แบบของผู้ชาย) เพิ่งจะมีกล่องแบบมีที่วางสายค่ะในปีนี้เองค่ะ
ส่วนหัวเข็มขัด จะใส่มาในถุงผ้าและบรรจุอยู่ในกล่องเดียวกับสายนะคะ
หากต้องการกล่องหัวเข็มขัดเพิ่ม สามารถแจ้งSAได้นะคะ

การซื้อสายเข็มขัด สามารถซื้อเดี่ยวได้
แต่ถ้าต้องการซื้อหัวเข็มขัด ต้องซื้อพร้อมสายทุกครั้งค่ะ เป็นกฎของงHermesบริษัทแม่ค่ะ

ไปเอ็มโพเรียมอาทิตย์ที่แล้ว(ต้นเดือน ส.ค.)ที่เอ็มโพเรียม มีสายและหัวเข็มขัดให้เลือกหลายไซค์ มีพอสมควรนะคะ
แต่พารากอนของหมดค่ะ
ถ้าพรารากอนไม่มีของ ลองไปดูเอ็มโพเรียมนะคะ ของมีเยอะพอสมควร

(หากเขียนเยอะไป ขออภัยนะคะ จุดประสงค์เพื่อ แบ่งปันข้อมูลเล็กๆน้อยๆกับผู้ที่ชอบน้องม้าเหมือนกับเราค่ะ)
marukojung
Originally Posted by narumon
ขออนุญาติมาแชร์ข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ เนื่องจากว่าระยะ2ปีที่ผ่านมา ได้เข้าไปเป็นลูกค้าที่พารากอนบ่อยๆค่ะ

สายเข็มขัด สามารถนำไปเจาะรูที่ชอปได้ค่ะ พนักงานจะไม่คิดค่าบริการนะคะ
อาจจะต้องรอนิดนึง หรือทิ้งสายไว้ที่ชอปซักพัก ทางSAจะแจ้งว่าให้กลับมารับภายในเวลาเท่าไหร่ค่ะ

ที่ต้องทิ้งไว้เนื่องจากที่พารากอนมีลูกค้าเดินเข้าไปในชอปค่อนข้างเยอะ
พนักงานจะต้องดูแลลูกค้าที่เข้ามาในร้านให้เรียบร้อยก่อน ถึงจะสามารถทำให้ได้ค่ะ
และที่สำคัญ ส่วนมากน้องSAผู้ชายจะเป็นคนเจาะรูเข็มขัดให้ค่ะ (ซึ่งมีอยู่คนเดียว นอกนั้นเป็นSAผู้หญิงค่ะ)

ตอนนี้ สายเข็มขัดที่ซื้อจากพารากอน จะใส่มาในกล่องที่มีที่วางสายเล้วนนะคะ(เริ่มได้กล่องแบบนี้ ปีที่แล้วนะคะ)
หากเป็นสายใหญ่(แบบของผู้ชาย) เพิ่งจะมีกล่องแบบมีที่วางสายค่ะในปีนี้เองค่ะ
ส่วนหัวเข็มขัด จะใส่มาในถุงผ้าและบรรจุอยู่ในกล่องเดียวกับสายนะคะ
หากต้องการกล่องหัวเข็มขัดเพิ่ม สามารถแจ้งSAได้นะคะ

การซื้อสายเข็มขัด สามารถซื้อเดี่ยวได้
แต่ถ้าต้องการซื้อหัวเข็มขัด ต้องซื้อพร้อมสายทุกครั้งค่ะ เป็นกฎของงHermesบริษัทแม่ค่ะ

ไปเอ็มโพเรียมอาทิตย์ที่แล้ว(ต้นเดือน ส.ค.)ที่เอ็มโพเรียม มีสายและหัวเข็มขัดให้เลือกหลายไซค์ มีพอสมควรนะคะ
แต่พารากอนของหมดค่ะ
ถ้าพรารากอนไม่มีของ ลองไปดูเอ็มโพเรียมนะคะ ของมีเยอะพอสมควร

(หากเขียนเยอะไป ขออภัยนะคะ จุดประสงค์เพื่อ แบ่งปันข้อมูลเล็กๆน้อยๆกับผู้ที่ชอบน้องม้าเหมือนกับเราค่ะ)

ข้อมูลแน่นมากเลย ค่ะ ขอบคุณมาก นะค่ะ
momamelon19
ตอนนี้ราคาเข็มขัดในช็อปไทยพอจะทราบบ้างมั้ยคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3