รู้มั๊ยเอ่ย...ว่า Datecode LV ของคุณอยู่ตรงไหนกัน ????......(ถ้ายังไม่รู้...ก็เชิญคลิ๊กเลยจ้า)
โดย mhoo
mhoo
คุณเคยเจอคำถามว่า กระเป๋า LV รุ่น...???...Datecode อยู่ตรงไหน ?...กันบ้างหรือเปล่า

และเคยไหม ?...ที่ได้กระเป๋ามาแล้ว ตีลังกาหา Date code เท่าไหร่ ก็หาไม่เจอซ๊ากกกกก....ที

เราก็เป็นคนนึงที่เคยเจอปัญหาแบบนี้มาแล้วเหมือนกัน จึงทำให้เกิดการสร้างกระทู้นี้ขึ้นมา

และหวังว่ากระทู้คงจะเกิดประโยชน์กับผู้อ่านไม่มากก็น้อย....

ปล. ถ้าข้อมูลส่วนใดผิดพลาดไป...ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้าด้วยนะคะ

*** อยากทราบรุ่นไหนบอกได้นะคะ...จะพยายามหาข้อมูลมาให้ค่ะ ***

ตำแหน่ง - แถวขอบกระเป๋า

ตำแหน่ง - แถวมุมขอบกระเป๋า

ตำแหน่ง - แถวหัวเข็มขัด

ตำแหน่ง - ใต้ผ้าช่องเล็ก

ตำแหน่ง - ใต้สายที่ใช้คาดปิดกระเป๋า

ตำแหน่ง - ช่องด้านหน้ากระเป๋า

ตำแหน่ง - ช่องด้านหลังกระเป๋า

ตำแหน่ง - หลัง Stamp

mhoo
ตำแหน่ง - ห่วงคล้องโซ่

ตำแหน่ง - หูกระเป๋า

ตำแหน่ง - มุมในกระเป๋า

mhoo
ตำแหน่ง - ป้าย Cowhide ในช่องเล็ก

ตำแหน่ง - ป้าย Cowhide ในช่องที่เย็บขอบ

ตำแหน่ง - ป้าย Cowhide ในช่องซิปภายในกระเป๋า

mhoo
ตำแหน่ง - ในช่องเล็ก

ตำแหน่ง - ในช่องที่เย็บขอบ

ตำแหน่ง - ในช่องซิปภายในกระเป๋า

mhoo
กระเป๋าสตางค์

mhoo

*** ขอพื้นที่ส่วนนี้ไว้ก่อนนะคะ ***

ถ้ามีเวลาจะพยายามหาข้อมูลมาอัพเดตเพิ่มเติมให้อีกเรื่อยๆค่ะ

mhoo

*** ขอพื้นที่ส่วนนี้ไว้ก่อนนะคะ ***

ถ้ามีเวลาจะพยายามหาข้อมูลมาอัพเดตเพิ่มเติมให้อีกเรื่อยๆค่ะ

bejaja
ว้าว สุดยอดเลยค่ะ
ขอบคุณมาก ๆ นะคะ ^^
PO
สดยอดไปเลย!!!!
ขอบคุณมากๆๆๆๆนะค๊ะ
plenarak
woww ขอบคุณมากๆค่ะ มีประโยชน์มากๆ
monEt_nong
มาเก็บความรู้ขอบคุณมากค่ะ
bellabella
(ก่อนนี้)หาไม่เจอแทบทุกใบ-..-
ต่อไปนี้จะเจอแล้วเย้
ขอบคุณนะคะ
jan00009
เป็นกระทู้ที่ดีมากค่ะ เวลาเพื่อน ๆ สงสัยจะได้หาตำแหน่งถูก เยี่ยมค่ะ
GTi_Friday
ขอบคุณสำหรับความรู้มากๆ ครับ
madlyfish
เป็นประโยชน์มากเลยคร่า

เป็นคนหนึ่ง ที่หา datecode ไม่เจอ 555
wiroons98
เป็นกระทู้ที่มีประโยชน์มาก ๆ ครับ
เจ้าของกระทู้เป็นคนมีน้ำใจจริง ๆ คับบ
kim-juu
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากๆ เลยนะคะ
nikki1981
ละเอียดสุด ๆ
Tarinee
มาเก็บความรู้ค่ะ มีประโยชน์มากๆ
lillycloset
อยากทราบของ lv papillon น่ะค่ะ เค้าว่าอยู่ขอบกระเป๋า ใต้ซิป แต่เราหายังไงก้อไม่เจอเลยค่า ขอบคุณมากๆค่ะ
mhoo
Originally Posted by lillycloset
อยากทราบของ lv papillon น่ะค่ะ เค้าว่าอยู่ขอบกระเป๋า ใต้ซิป แต่เราหายังไงก้อไม่เจอเลยค่า ขอบคุณมากๆค่ะ

อยู่ตำแหน่งมุมในกระเป๋านะคะ

jim-1441
ละเอียดมากๆเลยค่ะ ขอบคุณมากๆ ขอ alma bb เพิ่มได้มั๊ยคะ หาไม่เจอเลยค่ะ
Cleopatra
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
mhoo
Originally Posted by jim-1441
ละเอียดมากๆเลยค่ะ ขอบคุณมากๆ ขอ alma bb เพิ่มได้มั๊ยคะ หาไม่เจอเลยค่ะ

อยู่ในช่องเล็กด้านในกระเป๋าค่ะ

jim-1441
กรี๊ด...ขอบคุณมากๆเลยค่ะ เจอแย๊ว...พยายามหาตั้งนานเลยค่ะ กำลังนึกอยู่ว่าไหงไม่มีอ่ะ ในที่สุดก็เจอ ขอบคุณนะคะ
thaiplasticpack
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
thaiplasticpack

flamingo
รบกวนหา date code ของ Idylle Elegie หน่อยค่ะ
LuCkYMaN
กระทุ้นี้ดีจัง มีประโยชน์มากๆๆ
viviansa
ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆเลยค่า ได้ความรู้อีกเพียบเลย ^___^
kulab

kulab

ocrino
มาเก็บความรู้ด้วยคนค่ะ ^^
Gade_Glory
กำลังหาอยากหาข้อมูลเรื่องนี้อยู่พอดีเลยค่ะ ขอบคุณมากๆเลยจ้า
kadjang
กำลังหา Datecode รุ่นนี้อยู่อ่ะค่ะ ไม่จักรู้จักชื่อรุ่นอีกต่างหาก พลิกหาทั่วกระเป๋าแระค่า แต่หาไม่เจอ พอจะมีใครทราบบ้างไหมค๊ะ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากนะค๊ะ มีประโยชน์มากๆเลย ^_^
cplovers
Originally Posted by mhoo
กระเป๋าสตางค์

กระเป๋าผมเป็น Epi ตัว 6 cards แล้วเทียบกับกระเป๋า Marco อ่ะครับ แต่ถ้า Datecode มันมาอยู่ด้านล่างฝั่งขวาแทนเนี่ยครับ ไม่ทราบกระเป๋าผมจะเป็นของปลอมไหมครับ ?? ---> จากในรูปที่ 3 datecode จะอยู่ด้านล่าง ฝั่งซ้ายนะครับ
Nokzaap
รบกวนหาที่ซ่อน date code lv damier azur Artsy ด้วยคนค๊า พลิกหาเท่าไรก็หาไม่เจอ
Dee-va
กระทู้นี้มีประโยชน์จริงๆ:p
lovelyonlyme
ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากค่ะ มีประโยชน์มากค่ะ
Ploiipaloyh
อยากทราบ datecode ของรุ่น Authentic Louis Vuitton Paris Souple Whisper Bag ค่ะ
nana-bebe1@hotmail.com
ซื้อกระเป๋าสตางค์รุ่น Louise มาหาตัว datecode ไม่เจอเลยค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
sugarmanjoe
ต้องสังเกตมากๆเลยนะเนี่ย
ABAC
ขอบคุณครับ
Anniewalika
ข้อมูลดี มีประโยชน์มากๆ ขอบคุณค่ะ :D
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3