กระเป๋าโดนสีเสื้อตกใส่ แนะนำด้วยค่ะ
โดย I AM AMM
I AM AMM
กระเป๋า hermes เป็นหนัง clememce สี bougainvillier เลอะสีดำที่เสื้อค่ะ ทำยังไงดีค๊ะ
pommysushi
ใช้ Giffarine renew cream เช็ดออกค่ะ เพราะเคยกางเกงยีนส์สีดำตกใส่ แต่บังเอิญอยู่ที่พารากอน เลยรีบไปให้ shop ทำความสะอาดให้ค่ะ ถาม SA ว่าใช้อะไรเช็ด เค้าก็บอกว่าครีมตัวนี้ ก็เลยสงสัยว่าทำไมต้องครีมนี้ SA บอกว่าลูกค้าแนะนำมา เค้าเลยเอาไว้ใช้เช็ดรองเท้าเป็นหลัก แล้วก็กระเป๋าบ้าง เพราะทาง hermes ไม่ค่อยส่งครีมทำความสะอาดหนังมาให้ แต่ให้รีบเช็ดนะคะเพราะทิ้งไว้นานสีจะฝังไปในเนื้อกระเป๋า เอาใจช่วยมากๆค่ะ เพราะเคยใจหายมาแล้ว
ps. ส่วนตัวคิดว่าครีมทำความสะอาดหนังยี่ห้ออื่นๆก็น่าจะเช็ดออก แต่ไม่กล้าลองอะค่ะ :)
BOTANIC
แอบมาเก็บความรู้ด้วยคนคับ

เพราะยังไม่เคยทำสีตกใส่เป๋าเลย

แต่อย่าตกเลย

ยังไงก็ขอบคุณนะคับ^^
hermes_addict
Originally Posted by pommysushi
ใช้ Giffarine renew cream เช็ดออกค่ะ เพราะเคยกางเกงยีนส์สีดำตกใส่ แต่บังเอิญอยู่ที่พารากอน เลยรีบไปให้ shop ทำความสะอาดให้ค่ะ ถาม SA ว่าใช้อะไรเช็ด เค้าก็บอกว่าครีมตัวนี้ ก็เลยสงสัยว่าทำไมต้องครีมนี้ SA บอกว่าลูกค้าแนะนำมา เค้าเลยเอาไว้ใช้เช็ดรองเท้าเป็นหลัก แล้วก็กระเป๋าบ้าง เพราะทาง hermes ไม่ค่อยส่งครีมทำความสะอาดหนังมาให้ แต่ให้รีบเช็ดนะคะเพราะทิ้งไว้นานสีจะฝังไปในเนื้อกระเป๋า เอาใจช่วยมากๆค่ะ เพราะเคยใจหายมาแล้ว
ps. ส่วนตัวคิดว่าครีมทำความสะอาดหนังยี่ห้ออื่นๆก็น่าจะเช็ดออก แต่ไม่กล้าลองอะค่ะ :)

อ้นก็เคยทำเลอะสีจาก ยีนส์เหมือนกันค่ะ
เป็นเคลลี่ciel ค่ะไปที่ช๊อป SA ก็แนะนำครีมตัวนี้มาเหมือนกันค่ะ
เช็ดออกและหนังไม่เสียค่ะไม่มีรอยด่างเกิดเลยค่ะ
^^
I AM AMM
ขอบคุณที่เข้ามาให้ความรู้และกำลังใจค่ะ
heytae
เอาใจช่วยนะคะ
ขอให้น้องกระเป๋าสุดสวยกลับมาสวยเหมือนเดิม
kim-juu
Originally Posted by pommysushi

ขอบคุณที่มาให้ความรู้นะคะ
pommysushi
ยินดีอย่างยิ่งค่ะ ขอแชร์แค่ข้อมูล ไม่แชร์ประสบการณ์นะคะ ไม่อยากให้เกิดกับใครเลยค่ะ ^^"
srichardson
เป็นของยี่ห้อ Giffarine เหรอค่ะ
pommysushi
กิฟฟารีนของไทยนี่แหละค่ะ เช็ดออกหมดเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น หนังสวยเหมือนเดิมค่ะ
devil
ต้องซื้อมาเก็บไว้เผื่อฉุกเฉินซะแล้วววว
Nuneni
แนะนำไปที่ร้านคะ น่าจะเป็นอีกวิธีที่ดีคะ ขอแนะนำร้านประจำเลยคะ
https://th-th.facebook.com/DryClinique ชื่อ Dry-Clinique
มีหลายสาขาอยู่นะคะ แนะนำคะ:D
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3