สมัครค่ะ TMค่ะ
โดย Aoberyshop
Aoberyshop
ต้องการสมัครค่ะ ใช้เอกสารอะไรบ้างค่ะ
ขอบคุณค่ะ
kunlaya
จาก http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1053973&page=16

การสมัคร TM นับจากนี้เป็นต้นไป ผู้สมัคร ต้องทำตามเงื่อนไขตัวสีเขียวด้านล่าง

รายละเอียดตามด้านล่างนี้ครับ

ประกาศ ถึงสมาชิกที่จะสมัครTrusted Member นับตั้งแต่วันนี้(14/05/10)

นอกจากต้องส่งหน้าสมุดบัญชี และ รูปบัตรประชาชนหรือพาสปอร์ตแล้วนั้นระบบจะรับเฉพาะสมาชิกที่ส่งรูปหน้าตรงตามเงื่อนไขตามตัวหนังสือสีเขียวด้านล่างนี้เท่านั้น

รูปหน้าตรงนั้นจากเดิมที่รับเอกสารเป็นรูปธรรมดาทีมงานขอแก้ไขเป็น:
กรุณาถ่ายรูปหน้าตรง ถือกระดาษเอสี่เขียนข้อความในวงเล็บสีน้ำเงินนี้ลงไปในกระดาษด้วยปากกาเมจิก เขียนด้วยลายมือตนเอง ตัวใหญ่ชัด อ่านได้จากรูปถ่าย
ข้อความที่ต้องเขียนลงในกระดาษคือ:

(รูปนี้ใช้สำหรับสมัครสมาชิก Trusted Member เพื่อทำการซื้อขายที่ siambrandname.com ข้าพเจ้าเป็นเจ้าของบัญชี (ชื่อแอคเค้าท์ใน SBN) และจะเป็นผู้รับผิดชอบ หากเกิดการฉ้อโกงขึ้นโดยแอคเค้า (ชื่อแอคเค้าท์ใน SBN))

(กรุณาเขียนข้อความบนกระดาษเปล่าเอสี่ และเขียนด้วยปากกาเมจิก ตัวใหญ่ชัดเจน อ่านออกจากภาพถ่ายที่ส่งมา กรุณาเขียนด้วยมือ อย่าพิมพ์ เพราะการพิมพ์และพริ้นจากคอมพิวเตอร์นั้น จะทำให้มิฉาชีพใช้ photoshop ตกแต่งได้ง่ายขึ้น และทีมงานขออนุญาตไม่รับตรวจเอกสารที่มีข้อน่าสงสัยและไม่ปฏิบัติตาม)
Siambrandname Webmaster
หากมีปัญกาเกี่ยวกับระบบ TM รบกวนโพสตามกระทู้ปักหมุดที่ได้ตั้งไว้ตามหมู่หมวดดังกล่าวในห้อง สอบถามเกี่ยวกับระบบ Trusted Member ห้องนี้ เพื่อทางทีมงานที่รับผิดชอบจะได้ตรวจสอบปัญหาตามหมวดหมู่ดังกล่าวได้รวดเร็วยิ่งขึ้นครับ ขอบคุณครับที่เข้าใจและเห็นใจในการทำงานของทางเรา

และขอบคุณคุณ kunlaya มากครับที่มาช่วยเหลือดูแลให้ความรู้เพื่อนสมาชิกในชุมชนครับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3