เอาวิธีดูกระเป๋า CATH KIDSTON มาฝากกันค่ะ
โดย pla2530
pla2530
พอดีอ่านเจอมาจาก เวบพันทิพย์ เห็นว่ามันมีประโยชน์ต่อเพื่อนๆ ไม่มากก็น้อยเลยเอามาฝากกันนะค่ะ ^^

ขอบคุณที่มาจาก กระทู้ q9661ุ77 ชื่อ ลํอคอิน coojung มากมากค่ะ สำหรัีบข้อมูลดีๆๆ นะค่ะ
http://topicstock.pantip.com/woman/topicstock/2010/09/Q9661677/Q9661677.html

ดูที่ป้ายยี่ห้อหน้ากระเป๋าค่ะ
- ด้ายที่เย็บ tag จะบางและฝีเข็มถี่กว่าของปลอม
- เนื้อผ้าของป้ายยี่ห้อเนื้อผ้าจะละเอียด ตัวอักษร font จะเสมอกัน ทอเนื้อ ไม่เบี้ยวค่ะ ทอเนียนไปกับเนื้อผ้าค่ะ

รูปที่ตาลถ่ายมาสีเพี้ยนนะคะ เอามือถือถ่านตะกี้นี้เลย เป็นกระเป๋าใส่เครื่องสำอางค่ะ ไม่ใช่ box bag นะคะ

Uploaded with ImageShack.us

ส่วน tag ด้านในกระเป๋า จะมี serial number ด้วยค่ะ ใน box bag ก็มีนะ แต่กระเป๋ารุ่นอื่นไม่ทราบเหมือนกันค่ะ เพราะตาลมีแค่กระเป๋าใส่เครื่องสำอางและ box bag ค่ะ ส่วนววันนี้อีกใบไม่ได้เอามา เลยเห็นไม่ชัดนะคะ
ตอนซื้อดูดี ๆ นะคะ เพราะราคามันก็หลายบาทอยู่ ของก๊อปยังหลายร้อยเลยคะ

มาเพิ่มเติมของกระเป๋า box bag ค่ะ
รุ่นอื่น ๆ คาดว่าน่าจะคล้ายกันไม่ต่างจากนี้ค่ะ
เริ่มจากป้ายยี่ห้อค่ะ จะเหมือนกับกระเป๋าใส่เครื่องสำอางเป๊ะ ของจริงด้ายจะบาง ๆ เหมือนเดิม

ด้ายที่เย็บตัวกระเป๋าก็หนากว่าที่เย็นป้ายยี่ห้อนิดหน่อย แต่จะไม่โตมากค่ะ

ของปลอมจะเป็นด้ายขนาดเดียวกันหมดค่ะ

การเย็บหูข้างในจะมีพลาสติกรองด้วยค่ะ ของปลอมมีรึป่าวไม่แน่ใจนะคะ

tag ในกระเป๋า จะมี serial ด้วยเหมือนเดิมค่ะ

manika1980
ขอบคุณมากค้า กำลังอยากทราบพอดีเลยคะ

^_^
kim-juu
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะคะ
oilyayo
ขอบคุณค่ะ มีประโยชน์มากมายค่ะ
japbeauty
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ ^^
Lillylove
ขอบคุณเหมือนกันค่ะ
PO
ขอบคุณค่า ^^ แจ่มเรยยย
bbear
ยี่ห้อนี้ปลอมเยอะมากกกกก ใช้ของแท้คนก็คิดว่าเป็นของปลอม เฮ้ออ!
craftsmanship
ดูไม่เป็นเหมือนกัน..ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูลดีๆ
FLUFFY.FUZZY
ขอบคุนสำหรับข้อมูลดีๆ มากค๊า
Amy-Thailand
แหม่ ไอ้เราก้อมองอยู่นาน ไหนจิง ไหนปลอม

ขอบคุณที่มาแชร์ข้อมูลนะคะ
Numb
กระเป๋าลายน่ารักน่าใช้ม๊ากแต่เสียดายก๊อบเยอะเลื๊อเกินเยอะจนคิดว่าไม่ซื้อมาใช้ดีกว่า
ขอบคุณนะคะที่เอาข้อมูลดีๆมีประโยชน์มาฝาก
kookhae
ขอบคุณคะ..เด๊่ยวจะได้กลับไปดูใบที่ได้มาเมื่อปีใหม่คะ
แม่ลูกสอง ก็สวยได้
ขอบคุณมากนะคะ กำลังอยากทราบพอดีเลยค่ะ
ribbonchan
ขอบคุณมากนะค่ะ
amm0pat
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ที่นำมาแบ่งปัน
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3