เครียดดด ฮือๆๆๆๆ รบกวนปรึกษาด้วยค่าาา --"
โดย ImYiinG
ImYiinG
ช่วยด้วยค่าาา..

เกิดความคับค้องใจอีกครั้ง (ซ้ำแล้วซ้ำอีก) แล้วค่ะ อย่างอื่นเลยต้องขอเกริ่นเลยว่า เราเป็นโรคจิตอย่างสูงงงง เวลากระเป๋าอยู่กับตัว ก็อยากขาย คิดว่ามีเยอะไป ปล่อยไปบ้างจะได้มีเงินสดกลับมาคืนทุน แต่พอปล่อยไปละ เอาล่ะซิ.. หนักกว่าเก่าอีก --" เสียดายยยย บางใบเสียดายจัด ก็ซื้อกลับมาใหม่อีก เฮ้ออ..

ตอนนี้กระเป๋าถือไปเที่ยวเล่นใน Stock มีจำนวนไม่มากค่ะ มี

1. Trevi PM
ข้อดี : ใบนี้ซื้อมือ 2 มาไม่ค่อยได้ใช้มากนัก แต่ชอบเพราะถือก็ได้ สะพายก็ได้ งามมมม..
ข้อเสีย : มันจะดูซ้ำๆกับ Speedy 35 ป่าวน้าา

2. Speedy 35 Damier + Mini Pochette Trunks & Bags
ข้อดึ : ใบนี้ขายมือ 2 ไปแล้วเสียดายมากก เลยซื้อมือ 1 กลับมา (เวรกรรม) ชอบเพราะลุยๆๆๆๆ ไปไหนมาไหนได้ รุ่นอมตะ คนรัก LV ไม่มีไม่ด้ายยย
ข้อเสีย : เป็นคนไม่ค่อยระวัง กลัวใช้ๆไปแล้ว Trunk แดงๆจะลอกก แถมลายซ้ำกับ Trevi

3. Parlermo PM
ข้อดี : ชอบที่ถือก็ได้ สะพายก็ได้ ทรงน่ารัก เข้าได้หลายชุด
ข้อเสีย : ห่วงเรื่อง Cowhide ในส่วนที่ไม่ได้ใส่หูถัก พวกขอบกระเป๋าอ่ะค่ะ และเวลาสะพายข้างทรงกระเป๋าดูเบี้ยวๆ

4. Chanel GST
ข้อดี : อย่างสวยยยย ซื้อมามือ 1 ไม่กล้าใช้เลยยย
ข้อเสีย : ก็เพราะว่าไม่ค่อยได้ใช้อ่ะแหละ ขายดีไหมน้าาา --"

5. Rita MC Black (กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อดีไหม)
บอกก่อนค่ะ ว่าเคยมี Rita MC White / Speedy MC white / Speedy MC Black แล้วขายไป (เพราะอาการเดิมๆ) แต่ด้วยความที่เป็นคนชอบ Multi Black มากกกกก ก็เลยอยากจะซื้อกลับมา แต่ก็ชั่งใจอยู่เพราะราคาค่อนข้างสูง ใจอ่ะอยากมี MC Black ติดบ้านไว้ซักใบ แต่อีกใจก็กลัวว่าเดี๋ยวพอได้มาก็นอยด์อีก เงินไม่มี ฮือๆๆๆ

เค้าขายน้อง Rita สุดสวยไปแล้วค่าาา ฮือๆๆๆๆๆๆ เลยประชดชีวิตด้วยการสอย Speedy MC Black กลับมาแทน (เพิ่งขายไปเมื่อวาน แล้วเสียดายสุดๆ เลยหาซื้อใบใหม่กลับมาค่ะ แต่เป็นมือ 2 -- เข้าขั้นโรคจิตอย่างแรง)
BOTANIC
โบ๊ตว่าที่มีอยู่ก็โอเคแล้วนะคับ

ลุยก็มีน้องดี้

เก๋ก็มีน้องเทรวี่

หรูก็มีน้องแนล

น่ารักก็น้องปลาโลมา555

ส่วนน้องริต้า เขาก็สวยคับแต่เหมือนเคยได้ยินว่าแอบหนัก

แล้วก็ผมว่าที่มีก็ครบแล้ว

ดังนั้นถ้าเป็นโบ๊ตคงไม่ขายที่มีอ่ะคับ

ใช้ไปเรื่อยๆ แต่อาจจะแบ่งเงินเก็บในแต่ละเดือนเพื่อไว้รอสอยน้องริต้า เพิ่มคับ

^^

ปล น้องๆที่มีน่ารักทั้งนั้นเลยคับ
kim-juu
อ่านแล้วเข้าใจอารมณ์และความรู้สึกเลยค่ะ
ในความคิดของจู Lv trevi และ dy 35 ดูไม่ซ้ำกันนะคะ เพราะทรงคนละแบบกันค่ะ
ส่วน Chanel GST จูว่าน่ารักและน่าใช้มากๆ เลยค่ะ น่าจะเก็บไว้ก่อนนะคะ
ส่วน rita กับ dy mc จูว่าอารมณ์คล้ายๆ กันค่ะ
earthx
ส่วนตัวคิดว่าที่มีอยู่ก็โอเคแล้วนะครับพี่หญิง
เอิร์ธยังมีไม่ได้ครึ่งนึงของพี่เลยครับ >____<
sarangHae
ณ นาวยังไม่ต้องขายดีไหมคะ แต่ละใบมันเป็นmust have itemทั้งนั้นเลย เป็นคอลเลคชั่นที่น่ารักน่าอิจฉามากๆๆๆ โดยเฉพาะเทรวี่กับพาเลอโม่ ย้ำขีดเส้นใต้ ทำตัวหนาเลยว่าอย่าขายค่าๆๆ
honeyp
Originally Posted by sarangHae
ณ นาวยังไม่ต้องขายดีไหมคะ แต่ละใบมันเป็นmust have itemทั้งนั้นเลย เป็นคอลเลคชั่นที่น่ารักน่าอิจฉามากๆๆๆ โดยเฉพาะเทรวี่กับพาเลอโม่ ย้ำขีดเส้นใต้ ทำตัวหนาเลยว่าอย่าขายค่าๆๆ

เห็นด้วยเลยค่ะ collection ที่มีอยู่เวิร์คมากๆแล้วค่ะ ยิ่ง trevi กะ palermo นี่ห้ามขายเลย
ImYiinG
ขอบคุณทุกความคิดเห็นเลยนะคะ หญิงเป็นประเภทว่าใช้กระเป๋าใบเดียวเดิมๆ ทั้งอาทิตย์ไม่ค่อยเปลี่ยน (ปกติใช้ Speedy 35 ห้อยกะน้อง Mini)

ใบอื่นๆก็วางไว้ในตู้เฉยๆ หยิบมาใช้บ้างเล็กน้อย เน้นวางไว้เพื่อดูชมความสวยงามแค่นั้น --"

บาง Feel มันก็ได้อารมณ์ว่า เฮ้ยยย.. เอาเงินมาวางกองเล่นในตู้เนี่ย คุ้มแล้วเหรออออ

แต่ก็เชื่อค่ะ ว่าถ้าขายไปคงเสียดายๆๆๆ แล้วก็ต้องหาวิธีซื้อกลับมาอีกจนได้ (นี่ก็ทำไปหลายใบแล้ว - Speedy 30/35/40/MC White/MC Black/NVF PM/NVF GM)

เข้าขั้นวิกฤตแล้วซิเรา ฮือๆๆๆๆๆ

ล่าสุดก็อย่างที่บอกอ่ะค่ะ Speedy MC Black ขายไป 2 วัน เสียดายย เลยตัดสินใจซื้อกลับมา

ขอบคุณสำหรับทุกคำปรึกษานะคะ หญิงจะพยายามข่มใจไม่ให้คิดฟุ้งซ่านนจ้าา
ImYiinG
ว่าแต่.. ถ้าจะมี MC Black ติดไว้ซักใบ เพื่อนๆแนะนำรุ่นไหนดีคะ Speedy MC Black ดีไหมเอ่ย ??? (เพราะถ้ามีรุ่นที่น่าซื้อมากกว่า จะได้ขาย SPeedy ไปซื้อ 55555)
BOTANIC
โบ๊ตเชียร์ judy คับ

น่ารัก ปนหรูดูเก๋ๆ

ปลน้องดี้มีดามิเยร์ แล้วด้วยคับ
sarangHae
Originally Posted by ImYiinG
ว่าแต่.. ถ้าจะมี MC Black ติดไว้ซักใบ เพื่อนๆแนะนำรุ่นไหนดีคะ Speedy MC Black ดีไหมเอ่ย ??? (เพราะถ้ามีรุ่นที่น่าซื้อมากกว่า จะได้ขาย SPeedy ไปซื้อ 55555)

ชอบpetit noe mc black เพิ่มความเก๋ด้วยการเอาbandeau มาใช้แทนสายรูดปากกระเป๋า น่าจะเก๋มากเลยนะคะ
earthx
Originally Posted by ImYiinG

เชียร์ Speedy MC Black เหมือนที่มีอยู่
แล้วก็ซื้อเพิ่มเป็น Petit Noe MC White ครับ ^^
ImYiinG
จริงๆที่เสนอมา หญิงชอบหมดเลยน้าา แต่หายากจัง นี่ก็เปิดกระทู้ตามหาของแล้ว แต่ยังไม่มีใครติดต่อมาเลยอ่าา กระซิกๆๆๆ --"

แล้วก็เพิ่งได้ Speedy MC Black มาแหละ พอประทังความยากไปได้เล็กน้อยยย ^^
bandalee
เพื่อน ๆ เราในชมรมน่ารักจริง ๆ อ่านข้อความไปยิ้มไปกับความน่ารักของทุกคน
LouisVuiton
เข้าใจเลยเป็นโรคจิตเหมือนกัน

พอขายทิ้งไปแล้ว บางใบแทบจะอยากกลับไปขอซื้อคืน
yara
คุณหญิงค่ะ ถ้ามีแอร์เมส เบอกิ้นซักใบ มันจะจบมั๊ยน้อ... เอาไว้ทั้งเที่ยวเล่น ทั้งลุย ได้หลายลุคอยู่นะ( อุ อุ ลองเสนอดูอ่ะค่ะ ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วย)
SumSam
เห็นแล้วอิจฉามีแต่รุ่นที่น่าเป็นเจ้าของ โดยเฉพาะ trevi
แนะนำว่าเก็บไว้ทุกใบเลยดีกว่าค่ะ เผื่อวันไหนเบื่อๆก้ยังเอามาถือเล่นได้นะคะ
แต่ส่วนตัวก้แอบเชียร์ speedy Mc black นะคะ แต่ถ้ารู้สึกว่าน้องเป๋าเยอะไปละ ลองเปลี่ยนไปซื้อ Belt mc ดูสิคะ คอนเฟิร์มว่าใส่มาแล้วสวยมาก ไปไหนก้มีแต่คนชม เพราะมันน่ารักมากมาย
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3