มาชมกันค่ะ กระเป๋า mulberry for target น่ารักดี เราซื้อไว้ถือขำๆ
โดย nu
nu

(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี

กฏ ของชุมชน Siambrandname.com

กฎทั่วไป 1: สมาชิกคนนี้ ตั้งกระทู้ หรือ โพส พูดคุย ซื้อขาย สนับสนุน หรือ แจกจ่าย สินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ทุกชนิด ตั้งแต่สินค้าแบรนด์เนม ตลอดจน การดาวน์โหลดเพลง อย่างละเมิดสิทธิทางปัญญา

กฏทั่วไป 2: สมาชิกคนนี้ เปิดมากกว่าหนึ่งแอคเค้า ผิดกฏ หนึ่งคน ต่อ 1 แอคเค้าท์ เพื่อป้องกันความสับสน ฉ้อโกง เอาเปรียบคนอื่นโดยการตั้งกระทู้เกินหนึ่งกระทู้ต่อห้อง และ เพื่อป้องกันการปั่นกระทู้ตัวเอง

กฏทั่วไป 3: สมาชิกคนนี้ใช้ signature หรือ avatar เพื่อโฆษณาเวบขายของ หรือเพื่อผลประโยชน์ทางการค้าใดๆ

กฏทั่วไป 4: สมาชิกคนนี้ตั้งกระทู้ไม่ตรงหมวด ตามคำบรรยายหน้าห้องแต่ละห้อง

กฏทั่วไป 5: สมาชิกคนนี้ ขายของในห้องพูดคุย หรือ แปะลิงค์ร้านค้า หรือ ลิงค์กระทู้ค้าขายไม่ว่าลิงค์นั้นจะนำไปสู่กระทู้ขายของทั้งในหรือนอกเวบไซต์

กฏทั่วไป 6: สมาชิกคนนี้ ตั้งกระทู้พาดพิงสมาชิกท่านอื่นในทางที่อาจก่อให้เกิดความเสียหาย โดยตั้งกระทู้ในห้องอื่นๆที่ไม่ใช่ ห้อง SBN justice หรือ ใช้คำพูดหยาบคายในห้องใดๆ ก็ตาม

กฏประจำแต่ละ Forum ของชุมชน Siambrandname.com

กฏหน้าห้อง Hi Street Fashion Brandname Show Off: สมาชิกคนนี้ ผิดกฏหน้าห้อง Hi Street Fashion Brandname Show Off
ห้องสำหรับรีวิวกระเป๋า(ผู้ที่ตั้งกระทู้ต้องมีสินค้ามารีวิวเท่านั้น เอารูปมาจากที่อื่น หรือ ตั้งกระทู้ขอรูป หรือ อัพเดท trend เชิญห้อง Brandname Chat ครับ) (ในการรีวิวรบกวนช่วยเขียนข้อดีข้อเสียด้วยครับ และลงภาพตอนสะพาย หรือ ถือด้วยครับ เอามาอวดอย่างเดียวมันไม่เกิดประโยชน์ครับ) เพิ่มเติมกฏหน้าห้องสำหรับห้อง Show Off คือสินค้าที่นำมารีวิวแล้ว หากนำไปขายต้องให้เวลาผ่านไปหนึ่งเดือน จึงนำไปลงขายได้ มิเช่นนั้นจะถือว่าเข้าข่ายใช้ห้อง show Off เพื่อโฆษณาสินค้า (อ่านเพิ่มเติมในห้อง Community Justice) และห้องนี้สำหรับ รีวิว สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม เท่านั้นสินค้าอื่นๆที่ไม่ใช่แบรนด์เนมเชิญห้อง All Reviews ครับ เฉพาะสินค้า HiStreet Fashion Brandname เท่านั้น
gargoy153
ขอความรู้ค่ะ คือมันต่างกับ Mulberry ธรรมดายังไงหรอคะ

เป็นอีกแบรนด์ที่แตกมา?
Mari Mari
มันมีขายที่ target อย่างเดียวเหรอคะ? ไม่เคยได้ยินเลย?
sichan
ที่ Target ตอนนี้ sold out ไปแล้วใช่ไหมคะ หรือว่ามีขายเรื่อยๆ
nu
กระเป๋า mulberry for targetเริ่มวางขายเมื่อ 10/10/10 คิดว่าจนถึง 24/12/10 มีขายเฉพาะ target เท่านั้นค่ะ แต่รู้สึกว่าตอนนี้จะมีคนเอามาลงขายในebay กันแล้ว ถ้าเพื่อนๆคนไหนอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมก็ลองหาข้อมูลในgoogle ดูนะค่ะโดยพิมพ์คำว่า mulberry for target ค่ะ จริงแล้วเราก็อยากนำข้อมูลมาให้ดูกัน แต่เราทำไม่เป็น เดี๋ยวจะลองหาวิธีก่อนนะค่ะ
mol199
mulberry ต้องลงห้อง Hi-end ค่ะ
jan00009
คือ mulberry for target ก็เป็น product ของ mulberry ค่ะ เพียงแต่จะใช้วัสดุที่่สามารถทำให้ราคา down ลงมาจากเดิมได้ แต่ก็ยังคงได้ ลุค น้อง Mulberry อยู่ราคาจะถูกกว่าเดิมมาก ๆ ค่ะ แต่ก็ต้องยอมรับเรื่องวัสดุเช่นเดียวกัน เพราะราคาและคุณภาพมันไปด้วยกันค่ะ

ก็เห็นใจน้องเขา เพราะเขาคิดว่าอาจจะไมใช้ Hi end หรือเปล่าเพราะราคามันพอ ๆ กับ Hi street จึงนำมาลงในห้อง Histreet อ่ะค่ะ จริง ๆ ไม่อยากให้้กด JTP นะค่ะ เพราะถ้าถามความคิดเห็นของแจนเอง Mulberry for target ไม่ใช้ Hiend ค่ะ ซึ่งตรงกับความต้องการของเจ้าของ brand ที่ผลิตรุ่นนี้ขึ้นมา เพื่อให้ใคร ๆ ก็เป็นเจ้าของได้เช่นเดียวกับสินค้า Histreet ทั่วไปค่ะ นั่นคือราคา histreet แต่ได้กลิ่นไอของ Hiend ค่ะ
nu
ขอบคุณค่ะคุณแจนที่ช่วยอธิบาย จริงๆแล้วเราเองก็ไม่รู้ว่าจะพูดยังไงดีค่ะ ตอนแรกๆเราก็คิดว่าจะลง hi end แต่มันก็ติดเรื่องของราคากระเป๋าซึ่งมันไม่ใช่hi end และเราก็เพิ่งได้กระเป๋ามาในวันนั้น ก็เลยอยากนำมาให้เพื่อนๆได้ชมกัน ถ้าผิดก็ต้องขอโทษจริงๆค่ะ
mol199
ว้าย...........เพิ่งทราบว่าราคามันประมาณ Hi-Street เองหรอคะ

ที่เราโพสแจ้ง เพราะเรานึกว่า มันเป็นยี่ห้อ Mulberry อ่ะค่ะ

ยังไงก็ขอโทษ จขกท. ด้วยนะคะ
wutpoon
น่ารักจัง อยากมีไว้เก็บบ้าง ปกติชอบ mulberry อยู่แล้ว เพิ่งรู้ว่ามีแบบถูกด้วย เหมือนเคยเห็นทำกับ AE หรือ AF ครั้งนึง
อยากได้จัง เอาไว้เหวี่ยงๆไม่ต้องกลัวเปื้อนกลัวฝน เน้อ อยาก ได้คร้าต้องหาที่ไหนคะ taget ที่ออสเตรเลียจะมีไม๊อะถ้าไม่ใช่ในเมกา
ms.kloset
น่ารักมากมายค่า ^^
pueng
wow กำลังเลงในอีเบย์พอดีเลย ใบดำพอคุณnu มาโชว์ถึงรู้ว่าไม่ใหญ่มากแต่อยากได้ crossbody มากกว่า คุณnuโชคดีจังของยังไม่sold outเหรอค่ะ เราเมืองไทยตามได้แต่ในเบย์ อิจฉาอะถูกมากกก ราคานักศึกษา ตอนrodate มาออกแบบเสื้อให้สวยมาก แล้วzac posen อีก คนงบน้อยอย่างเรา ก็รอ hi-end for target or h&m อะ
ขอบคุณที่เอามาโชว์ค่ะ ช่วยให้เห็นภาพจริงขึ้นเยอะ
nu
เราทราบแต่ว่ามีที่เมกาค่ะคุณwutpoon ส่วนจะมีที่ออสเตรเลียหรือไม่นั้นเราไม่ทราบจริงๆค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาชมนะค่ะ บอกตรงๆนะค่ะคุณpueng ตอนแรกเราไปหาซื้อกระเป๋า2ใบนี้ที่ target แถวๆบ้าน พนักงานก็บอกว่าขายหมดแล้วค่ะ ก็เลยต้องหาข้อมูลทางnet ว่าสาขาไหนยังมีของอยู่บ้าง โชคดีที่เจอว่ายังมีเหลืออยู่อีกสาขานึง ก็เลยให้คุณแฟนพาไปซื้อในวันนั้นเลย และรีบนำมาให้เพื่อนๆชมกันค่ะ เท่าที่ทราบเมื่อประมาณ1-2ปีที่แล้ว mcqueen ก็เคยออกแบบเสื้อผ้าให้กับtargetด้วยค่ะ เสียดายที่เราไม่รู้เลยอด คราวนี้ก็เลยไม่ยอมพลาดค่ะ^^
pradaw
ได้มาเหมือนกันค่ะ  ได้ big tote เหมือนเจ้าของกระทู้ด้วย โชคดีมากๆ กลับไปดูในเว็บหลังจากกดสั่งซื้อไปแค่ 10 นาทีบางแบบ out of stock ไปเรียบร้อยแล้ว อะไรจะหมดไวปานนั้น ตอนนี้ทุกรุ่นหน้าเว็บหมดเกลี้ยงไปเรียบร้อยแล้วมีแต่ตามอีเบย์ เราก็ซื้อมาตุนไว้ก่อน ถ้ามีโอกาสอาจจะขายใบที่ไม่ค่อยเหมาะกับเราเท่าไหร่

โดยรวมเรา happy กับราคาและ design ก็สวยน่ารักน่าถือถ้าไม่ซีเรียสมาก แต่ถ้าเป็นไปได้น่าจะได้วัสดุที่ดีกว่านี้ วัสดุตอนนี้ก็ไม่ถึงกับแย่จนถือไม่ได้หรอก แค่คงไม่สันทัน ในกรณีที่เคยถือ/จับ lamb skin, buffalo skin อะไรประมาณนั้น  แต่ก็นะ ได้ตามราคาที่จ่าย ซื้อของก๊อป บ้านเราเดี่ยวนี้ยังแพงกว่าเลย แถมไม่ใช่ของจริง อันนี้ยังไงก็ของแท้เพียงแค่ปรับแบรนด์ราคาให้ตำ่ลง บางคนก็ว่าไม่น่าซื้อ วัสดุไม่ดีบ้างละ แต่เอาแหอะถือที่นี้มีไม่มากหรอกที่รู้จักห้าง target 

ถ้าเป็นแฟนพันธ์ุแท้ mulberry ซื้อรุ่นดั้งเดิมอยู่แล้วก็น่าจะสนับสนุนเค้านะที่ยอมเสี่ยงทำ collaboration with target ลดแบรนด์ตัวเองเพื่อมาทำกระเป๋าถูกลง คนอื่นที่เงินไม่แยอะมากจะสามารถซื้อได้ 

ส่วนตัวเราไม่แคร์นะ รุ่นดั้งเดิมก็ซื้อ รุ่น for target ก็ซื้อ ถือเป็นของสะสมของ designer collaboration ที่เราชื่นชอบหมดแล้วหมดเลยไม่ผลิตเพิ่ม มีไม่กี่พันใบในโลก 

ก่อนหน้านี้ไม่เคยทัน สินค้าอื่นๆ อย่าง zac posen for target, Mcqueen เลย คอลเลคชั้นเค้าก็สวยนะราคาน่าคบ

ใครหาอยู่แบบ cross body ก็ติดต่อมาได้นะเรารู้สึกว่าไม่ค่อยเหมาะกับเราเลย หรือปกติชอบแบบหิ้วๆๆมั้ง  

แชร์ๆกันค่ะ

kim-juu
น่ารักดีค่ะ ยินดีด้วยค่ะ
boma
กำลังอยากได้อยู่พอดีเลยคะเนี่ย แต่คงจะอด เพราะว่าเกลี้ยงหมดแล้วค่ะ

T0T ....
pook2010
เราก็สั่งจองไปใบนึงอ่ะ แต่เป็นสีดำใบเล็ก ของยังไม่มา เลยยังไม่เห็นของจริง ลุ้นเหมือนกัน อิอิ เวลาซื้อกระเป๋าสักใบ บางทีต้องมาคอยลุ้นว่ากระเป๋าใบจริงจะสวยมั๊ย เราสะพายหรือหิ้วแล้วสวยมั๊ย เกิดเป็นหญิงอยากช็อป แสนลำบาก อิอิ
pinpak_papawin
สวย เสียดายไปซื้อไม่ทันตาม Target
cheezecakes
สวยดีค่า
ไม่เคยมีแบรนนี้อะคะ แต่ลองแวะเข้ามาชม
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3