ขอความร่วมมือสมาชิกช่วยแจ้งรายชื่อแอคเค้าที่อาจเข้าข่ายกระทำความผิดฐานฉ้อโกง เพื่อสร้างระบบป้องกันมิจฉาชีพ เพื่อรองรับการทำงานร่วมกับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ
โดย Siambrandname Webmaster
Siambrandname Webmaster
[SIZE="5"]จากกระทู้เดิมที่คุณ cocoa และคุณ KAT ได้ตั้งไว้ในส่วนกระทู้ปักหมุดในห้องSBN justice : ห้อง ร้องเรียน, เตือนภัย, และทุกกระทู้ที่มีการพาดพิงสมาชิกในเวบที่อาจก่อให้เกิดข้อพิพาท เพื่อรวบรวมเคสที่เคยเกิดขึ้นในเวบ ตลอดจนเคสที่ถูกดำเนินคดีทางกฏหมายแล้ว

ทั้งกระทู้ >>>update case in "SBN Justice"<<<
และกระทู้ เตือนภัย!! ช่วยโพสท์ชื่อบุคคลที่ติด BLACK LIST และร่วมกันให้ข้อมูลด้วยค่ะ

ขอบคุณรูปจากเว็บ calgary herald

แต่ก็ยังไม่สามารถป้องกันความเห็นแก่ตัวและปราบปรามคนที่เข้ามาฉ้อโกง
และทำลายความไว้เนื้อเชื่อใจของเพื่อนสมาชิกในชุมชนนี้ได้ ทีมงานจึงขอตั้งกระทู้นี้ขึ้นอีกครั้ง

เพื่อที่จะรวบรวมเฉพาะรายชื่อแอคเค้าที่ถูกดำเนินคดีแล้ว และ กำลังถูกดำเนินคดีในฐานะฉ้อโกง

ทั้งนี้เพื่อที่จะเพิ่ม สถานะลงไปหลังชื่อบุคคลนั้นในทันทีที่มีคนขอเอกสารเพื่อดำเนินคดี โดยหลังชื่อแอคเค้าเหล่านั้น

จะปรากฏสถานะว่า "สมาชิกแอคเคานี้ถูกแจ้งความตามกฏหมาย ควรระวังในการซื้อขาย" ทั้งนี้เพื่อป้องกัน สมาชิกที่ไม่ทราบเรื่องจะได้ระงับการซื้อขายไว้ก่อน แต่ในขณะเดียวกันก็ยังสามารถเปิดกระทู้ไว้เพื่อการดำเนินงานของตำรวจ

ซึ่งมาตรการนี้ทางเราได้ปรึกษากับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจแล้วเป็นมาตรการเพื่อป้องกันที่เหมาะสม ณ เวลานี้ สามารถดำเนินการได้และทางเราเองกำลังประสานงานกับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ เพื่อสร้างระบบมาป้องกันและปราบปรามการเข้ามาฉ้อโกง ให้ทันต่อการพัฒนากลอุบายของกลุ่มมิจฉาชีพให้ได้ต่อไป

ทีมงานจึงขอให้สมาชิกที่เคยตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพ หรือกำลังดำเนินการกับสมาชิกที่มีพฤติกรรมเข้าข่ายมิจฉาชีพ

ช่วยแจ้งดังนี้

1. แจ้งชื่อแอคเค้าของสมาชิกที่เป็นมิจฉาชีพ หรือ อาจเข้าข่ายมิจฉาชีพ ที่กำลังดำเนินคดี โดยแจ้งที่พีเอ็ม Siambrandname Webmaster

2. หากคุณได้ดำเนินคดีและศาลพิจารณาคดีแล้ว ขอความกรุณาช่วยส่งเอกสาร ดำเนินคดีมาให้ทางทีมงานที่พีเอ็ม Siambrandname Webmaster

เนื่องจากปัญหานี้เป็นปัญหาที่เกี่ยวข้องกับความปลอดภัยของทรัพย์สินของเพื่อนสมาชิก และปัญหานี้เกี่ยวข้องกับการกระทำผิดทางกฎหมาย ทางเราจึงขอแจ้งเพื่อขออนุญาตสมาชิกดำเินินการทำระบบดังกล่าวโดย ไม่ขอมติข้อตกลงของสมาชิกในชุมชน

และหากทางสมาชิกเห็นด้วยให้แสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้

ขอบคุณทุกความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกที่คำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน
mulberrymulberry
รับทราบ รับปฏิบัติค่ะ
pla411
ดีมากเลยค่ะ ขอให้พวกมิจฉาชีพโดนจับเข้าคุกทุกคนค่ะ
wnonach
ขอบคุณ wm มากค่ะ รับทราบด้วยคนค่ะ
p999
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
steelgirl
ขอบคุณWMสำหรับการพัฒนาเพื่อพวกเราคะ่
warong
มาร่วมแสดงความเห็นด้วยกับวิธีการทางทาง wm จะดำเนินการคร้า
warong
ยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน
winniethepooh2905
รับทราบคะ!!!!
BirdBizBijoux
ยินดีให้ความร่วมมือเสมอค่ะ

เพื่อสังคมที่น่ารักของพวกเรา
eng999
รับทราบและรายงานตัวค่ะ หวาด ๆ กลัว ๆ อยู่ทุกวัน เราต้องร่วมมือกันค่ะ
nancoala
รับทราบค่ะ
LovelyBijoux
รับทราบค่า ขอบคุณ wm และทีมงานทุกท่านเลยค่า
kiki
รับทราบค่ะ
ballargen
รับทราบด้วยคนคร้าบบบบ
ขอบคุณ VM ครับ
Siambrandname Webmaster
ขอบคุณสมาชิกทุกคนครับ ที่เป็นห่วงชุมชนแห่งนี้ที่เราอา็ศ้ยร่วมกันครับ
ตอนนี้ทางทีมงานกำลังประสานงานกับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจครับ หากมีอะไรคืบหน้าจะนำมาแจ้งให้ทราบเป็นระยะครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่เลือกอาศัยร่วมกันในชุมชนแห่งนี้ครับ
jaikoshopping
รับทราบครับ

ขอขอบคุณ คุณ Webmaster และทุกคนที่คอยดูแล SBN ครับ :)
s
ยินดีให้ความร่วมมือค่ะ เพื่อ sbn เว็บที่เปิดโอกาส ให้กับทุกๆ คนค่ะ

ขอบคุณ Webmaster , พี่แอ้นท์ , ทีมงาน และเพื่อนๆ ทุกคน ที่ช่วยกันดูแล sbn นะคะ ^^

twitty
รับทราบ และยินดีร่วมมือด้วยคนค่ะ
summer
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ต้องร่วมแรงร่วมใจกันปราบปรามให้หมดไป เพื่อสังคม SBN ที่ดีขึ้นครับ
Tukta Janes
รับทราบและเห็นด้วยค่ะ

leee
ขอบคุณนะคะ ช่วยให้รู้สึกอุ่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
Zulee
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
chompisimo
ล่าสุดก้อคุณคนนี้เลยค่ะใช้ชื่อว่า Peek-ka-boo

ดิฉันตกลงซื้อผ้าพันคอ kloset ไป พอโอนเงินไปแล้วก้อติดต่อเค้าทางโทรศัพท์ไม่ได้อีกเลย ส่งPM ส่ง Mail ที่เค้าให้ไว้ไปก้อไม่ได้รับการตอบกลับแต่อย่างใด

จนตอนนี้ผ่านมา 2 อาทิตย์ ดิฉันทำใจกับเงินที่สูญไปแล้วอ่ะค่ะ มันสอนให้รู้ว่าเวลาจะซื้อ-ขาย online อะไรควรตรวจสอบประวัติผู้ขายให้ดีๆก่อน ไม่ใช่ใจเร็วด่วนได้แบบนี้ T_T
sugarmanjoe
ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ เพื่อสังคมที่น่าอยู่ของเรา
blytheboop
เป็นแนวคิดที่ดีมากเลยค่ะ :)
little finger
เห็นด้วยครับ :-)
ll3est
สมัคร TM ตรงไหน อ่า
wanchompoo
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2013390 ไอดีนี้เพิ่งสมัครเมื่อวานและก็ลงขายเมื่อวาน เราได้ CF ผ้าพันคอในกระทู้นี้ไว้ค่ะ 3500 เค้าให้เลข บช เรามา scb 6012746096 napapon (นาย นพพร ไทรสุวรรณ) เีราก็ขอเบอร์โทรเค้า เค้าก็บอกว่ามือถืออยู่ที่แฟน เราก็ไม่ได้คิดอะไรเลยโอนเวลา 15.39 ของเมื่อวานไปให้ แล้วก็บอกเราว่าจะส่งให้วันพุธ แต่ที่นี้เมื่อกี้นี้พี่เราก็โทรมาบอกว่า โอนเงินให้แม่ค้าคนนี้เหมือนกัน เมื่อตอน 3 ทุ่มเมื่อวาน อ้าวเอาแล้วไงโดนโกงแล้วทั้งคู่ พี่เราบอกว่าโทรไปแล้วเค้าปิดเครื่อง เบอร์โทร 0859344980 ทีนี้เราเองกำลังจะไปแจ้งตำรวจอะค่ะ อยากทราบว่ามีใครโดนมั้ยค่ะ และควรทำยังไงดีเราเพิ่งเคยโดนโกงครั้งแรกอะค่ะ ยังไงแอดมินช่วยเค้าหน่อยน่ะคะ่

นี่คือรูปที่เค้าขายน่ะเพราะเค้าลบไปแล้วแต่เราแอบเก็บไว้

ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3