แฟน miu miu bow เข้ามาช่วยหน่อยค่า
โดย orra
orra
พอดีอยากได้น้องโบว์ แต่สับสนเรื่องสีมากๆเลย เพราะแต่ละรูปที่หาดู ชื่อสีเดียวกันแต่แต่ละรูปไม่เหมือนกัน บางทีรูปนึงเทาเข้ม ไปดูอีกรูปทำไมสีออกน้ำตาลหว่า หรือบางทีดำ แต่อีกรูปออกน้ำเงินซะงั้น

ในไทยจะมีแบบสีให้ดูมั๊ยคะ ที่ไทยมีshopหรือปล่าว

อยากได้สีเทาเข้มน่ะค่ะ เท่าที่หารูปดู สีที่เข้าข่ายก็มี fumo argilla ematite คือแต่ละรูปที่หาสีก็ไม่เหมือนกันอีกเศร้ามาก เพราะต้องฝากเพื่อนซื้อ ไม่ได้ไปเลือกเอง

อยากถามพี่ๆน้องๆว่า สีไหนเป็นเทาออกเข้มคะ เป็นสีอื่นนอกจากที่กล่าวมาแล้วก็ได้ค่ะ
หรือว่าจะหา colour directory ที่ไหนได้ เพราะสีใหม่ออกแล้วด้วย

ขอบคุณที่มาช่วยนะคะ อยากได้มากๆเลย
sichan
ช่วยตอบค่ะ

Fumo เป็นสีเทาอมชมพู ออกสีเผือกๆ
Argilla สีเทาอมน้ำตาลโอวัลติน
Ematite เป็นสีเทาแท้ๆ ไม่ออกเฉดอื่นค่ะ

ต้องลองเทียบเฉดจากรูปทั้งที่เป็นแสงธรรมชาติและแบบเปิดแฟลชดูค่ะ จะต่างกันพอควร

ลอง search ดูสีเทาแต่ละแบบจาก purse forum ดูนะคะ มีคนมา review ไว้เยอะเลย
Chinwa
Originally Posted by sichan
ช่วยตอบค่ะ

Fumo เป็นสีเทาอมชมพู ออกสีเผือกๆ
Argilla สีเทาอมน้ำตาลโอวัลติน
Ematite เป็นสีเทาแท้ๆ ไม่ออกเฉดอื่นค่ะ

ต้องลองเทียบเฉดจากรูปทั้งที่เป็นแสงธรรมชาติและแบบเปิดแฟลชดูค่ะ จะต่างกันพอควร

ลอง search ดูสีเทาแต่ละแบบจาก purse forum ดูนะคะ มีคนมา review ไว้เยอะเลย

ตามท่านนี้เลยครับ ^^
modellofts
เว็บนี้ช่วยได้มั้ยอ่ะคะ

http://www.miumiuaddict.com/miu-miu-color-reference-librar/color-library/
orra
ขอบคุณทุกคนเลยนะคะ สงสัยคงต้องematiteเพราะว่าโทนน้ำตาลมีแล้วยี่ห้ออื่น ไม่อยากมีซ้ำ ฮิๆๆ

แต่ว่าสีนี้เป็นของซีซั่นก่อนซึ่งยังคงมีขายอยู่หรือปล่าวอ่ะคะ

ขอบคุณทุกคนที่มาช่วยตอบจริงๆค่ะ
orra
เอ่อ ขอถามอีกคำถามนะคะ แล้วประเทศไหนจะถูกสุดอ่ะคะในยุโรป อิตาลีจะถูกมั๊ยคะ หรือว่าราคาไม่ต่างกัน แล้วได้vat refund กี่%คะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3