ความรับผิดชอบต่อโอกาสที่ได้รับ
โดย Siambrandname Webmaster
Siambrandname Webmaster
ตลอดเวลาหลายปีที่ทางเราได้ทำหน้าที่ดูแลชุมชนแห่งนี้ ถึงแม้จะมีบริษัทสินค้าชื่้อดังหลายรายติดต่อเข้ามาเพื่อขอโฆษณาในเว็บชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกันนี้ ทางเราได้ปฏิเสธทุกบริษัทไม่ว่าบริษัทนั้นจะใหญ่หรือดังแค่ไหน เนื่องด้วยทางเรายึดหลักตามนโยบายที่ว่า "ให้โอกาสทุกคน ได้อาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้ อย่างเท่าเทียมกัน"

ถึงแม้การบริหารชุมชนแห่งนี้ตามนโยบายดังกล่าวจะำลำบากมากมายตามที่ได้แจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบแล้วในกระทู้ เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป

จึงเก็บโอกาสนี้ไว้ให้เพื่อนสมาชิกในชุมชนแห่งนี้ก่อนและหากบริษัทภายนอกต้องการโฆษณาก็ต้องอยู่ภายใต้สิทธิที่เท่ากันในชุมชนแห่งนี้ โดยการใช้สิทธิ์ประมูลแบนเนอร์ในระบบชุมชน SBN ซึ่งทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกัน อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม จากกระทู้ ระเบียบวิธีการประมูลแบนเนอร์เพื่อประชาสัมพันธ์ธุรกิจการค้าในระบบชุมชน SBN

แต่ทั้งนี้ที่ผ่านมาได้มีสมาชิกบางส่วนได้ประมูลแบนเนอร์และไม่รับผิดชอบต่อโอกาสที่ได้รับนั้น ทางเราจึงขอความร่วมมือเพื่อนๆ ที่เข้าประมูลโปรดรับผิดชอบในการเสียสละของทางเรา [SIZE="6"]หากเพื่อนสมาชิกประมูลแบนเนอร์ได้และปฎิเสธโอกาสนั้น ทางเราถือว่าเป็นการกระทำที่ไม่รับผิดชอบต่อโอกาสที่ทางเราได้เสียสละให้ แอคเคาดังกล่าวที่ประมูลนั้น ทางเราขอตัดสิทธิ์ในการประมูลแบนเนอร์ตลอดไป

เราขอเพียงสมาชิกใช้โอกาสนี้อย่างรับผิดชอบ เราก็จะพยายามรักษาโอกาสนี้ไว้ให้สมาชิกต่อไป ถึงแม้ว่ารายได้จากการประมูลจะไม่เพียงพอต่อค่าใช้จ่ายคลิ๊กเพื่ออ่านรายละเอียดค่าใช้จ่ายได้ในกระทู้ ค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานทางเทคนิค ของ Siambrandname.com ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา ซึ่งหากทางเราสนใจแต่เรื่องรายได้เพื่อมาแบกรับค่าใช้จ่ายทั้งหมดทางเราสามารถเลือกหารายได้โดยวิธีอื่นได้ โดยไม่สนใจคำสัญญาที่ให้ไว้กับสมาชิกที่เสียสละในชุมชนแห่งนี้ ก่อนที่เราจะไ้ด้รับโอกาสในการทำงานนี้เลย

จึงแจ้งเพื่อนให้เพื่อนสมาชิกรับทราบและรับผิดชอบต่อความเสียสละนี้ด้วย

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่ให้โอกาสเราได้ทำงานร่วมกัน
oum_ja
มาให้กำลังใจคุณwebmasterค่ะ ^___^
valentino
ขอพระเจ้าอวยพรเจ้าของเว็บ ทีมงานทุกทุกท่าน เว็บแห่งนี้มอบแต่สิ่งที่ดีดีให้คนไทยทุกท่านจริงจริง
ขอบคุณ คุณ oum_ja และ คุณ valentino มากครับ
KAT
อยากเสนอให้มีการเก็บค่าสมาชิกค่ะ เพื่อจะช่วย

1. ลดจำนวนพวกสมาชิกที่ทำผิดกฎ แล้วสมัครเข้ามาใหม่ได้ง่ายๆ และก็มาทำผิดซ้ำๆ อีก
2. ป้องกันพวกมิจฉาชีพ ที่จะสมัครเข้ามาหลองลวง โกงเงิน และหาประโยชน์จากเว็บในทางที่ผิด
3. ลดจำนวนพวกไม่หวังดี เป็นบ่อนทำลาย สมัครเพื่อเข้ามาป่วนเว็บโดยเฉพาะ

ขอทาง wm โปรดช่วยรับไว้พิจารณาด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^
noinoi5
เห็นด้วยกับคุณ KAT นะคะ
wawe
รับทราบ และขอให้กำลังใจ เว็ปมาสเตอร์ที่พยายามทุกทางเพื่อจะทำให้เกิดประโยชน์สุงสุดกับชุมชนนี้นะคะ
wann
เก็บค่าสมาชิก แบบคุณแคทว่าก็ดีนะคะ น่าจะลดปัญหาได้ส่วนหนึ่ง
ขอบคุณสำหรับทุกความเข้าใจและขอคิดเห็นครับ ตอนนี้ทางเรากำลังรวบรวมข้อมูลและเตรียมพัฒนาเทคโนโลยีใหม่สุดที่จะใช้เืพื่อให้เพื่อนสมาชิกกำหนดขอบเขตความเป็นส่วนตัวของตนเองเพิ่มได้มากขึ้นและยืดหยุ่นพอให้เพื่อนสมาชิกสามารถเปิดกว้างเพื่อสื่อสารไปยังกลุ่มที่เพื่อนสมาชิกสนใจได้ครับ กำลังจะทดลองใช้ที่ www.sbntown.com ก่อนนะครับและหากใช่ได้ดีไม่มีข้อจำกัดและความผิดพลาด ตรงตามที่ออกแบบไว้ ก็จะนำมาใช้ในชุมชน sbn แห่งนี้ครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนมากครับที่อดทนและให้โอกาสเรามาตลอดครับ การมีเพื่อนสมาชิกที่เข้าใจและเห็นใจ ตลอดจนคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน เป็นกำลังในให้เราที่กำลังทำงานทุกคนได้เป็นอย่างดีครับ รู้สึกของคุณมากๆและอยากขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอีกครั้งครับ

ขอบคุณครับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3