ผมผิดไหมเนี่ย แนะนำด้วยคับ
โดย PigOnFire
PigOnFire
หวัดดีครับ
เรื่องของเรื่องคือแฟนผมเค้ามี USER ในนี้ลงทะเบียนแล้วและสมัคร TM ไปแล้ว แต่ยังไมได้
ก็ซื้อขายไปตามเรื่องของเขาและแนะนำผมให้มาสมัคร user ในนี้บ้าง
ผมเพิ่งมาสมัครและซื้อขายบ้าง จะถือว่าผิดกฎไหมครับ
แต่ที่ลงขายผมก็บอกทุกอย่างว่าผมเป็นแฟนกับ user ชื่อนี้....
และบอกลูกค้าตรงๆและก็ซื้อขายของผม ถ่ายรูปทำตามกฎทุกอย่าง
แฟนผมเค้าก็โพสต์ลง Hi-street (ส่วนมาก ผมจะอยู่เว็ปปืนบีบี)
แต่ก็ลองสมัครดูเผื่อบางครั้งไปตปท.ได้ของแบรนด์ก็เอาลงบ้าง
แนะนำด้วยนะครับ ไม่ค่อยสบายใจ อยากทำให้ถูกกฎครับ
บางครั้งขายหรือซื้อของผมก็ขอคำแนะนำจากเค้า
บางอย่างเค้าซื้อให้มาผมไม่ชอบก็มาขายต่อในนี้ เพราะผมไม่ค่อยใช้ของแบรนด์เท่าไร
บางครั้งเจอของสวยๆก็บอกให้เค้าเข้ามาดู เพราะทำงานไม่เป็นที่กันทั้งคู่
แนะนำด้วยครับ
summer
ไม่น่าจะผิดน่ะครับ ก็ถือว่าเป็นคนละคนอ่าครับ
tutatuta
เราว่าถ้าเป็นแฟนกันเฉยๆก็ไม่ผิดค่ะ แต่ถ้าแต่งงานจดทะเบียนสมรสกันแล้วก็ควรจะใช้loginเดียวกันนะคะ
KAT
หากคุณไม่ได้มีเจตนาไม่ดีที่จะใช้หลาย login เพื่อขายสินค้า หลายชิ้น หลายห้อง
หรือเพื่อหลอกลวง เอาเปรียบเพื่อนสมาชิก ก็ไม่มีปัญหาค่ะ อยู่ที่วิจารญาณเบื้องต้นง่ายๆ
คุณจะทำการขายสินค้าแทนแฟนคุณก็ยังได้ ถ้าไม่ได้มีเจตนาดังที่กล่าวมา ^_^
mol199
ถ้าต่างคน ต่างซื้อ ต่างคน ต่างขาย (สินค้าไม่เหมือนกัน) ก็ไม่ผิดค่ะ

แต่ถ้าต้องการลงขายสินค้าชิ้นเดียวกัน แล้วใช้ทั้ง 2 log in ตั้งกระทู้ขาย (สินค้าชิ้นเดียวกัน) 2 กระทู้ / ห้อง / วัน อันนี้ผิดแน่นอนค่ะ

เพราะถือว่าเอาเปรียบสมาชิกท่านอื่น ที่มีเพียง 1 log in ที่สามารถตั้งกระทู้ขายได้เพียงวันละ 1 ครั้ง / ห้อง

ยังไงลองศึกษากฎของเว็บก่อนก็ได้ค่ะ
kwangtung
คุณ TUTATITA ขา ยังไมได้แต่งค่ะ
อยู่คนละบ้านค่ะ แต่มีแวบๆมาบ้าง( อิอิ )
เพื่อนๆพี่ๆเช็ค user ของหนูกับแฟนได้ค่ะ ไม่ได้ลบหนีไปไหน( เพราะlow tech มากๆ)
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆค่ะ
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาค่ะ ไปทำงานบ้านนอกมายังไม่ได้หยุดเลย
อาทิตย์หน้าไปปัตตานีด้วย ช่วยๆกันค่ะ รอดกลับมาคงเจอกันค่ะ
จะช้อปแก้เครียดนิโหน่ย
จุ๊บๆๆ
SUI
อย่างที่พี่มลบอกครับ ถ้าต่างคนต่างขายก็ไม่เป็นไร
ต่อให้สินค้าที่คุณเอามาลงขายเป็นของแฟนซึ่งมี Log in อยู่ใน SBN เช่นเดียวกันก็ตาม
ไม่ใช่ของชิ้นเดียวกัน แฟนขายเช้า คุณขายเย็น อันนี้ก็อีกเรื่อง 1
sugarmanjoe
ก็ไม่เห็นจะผิดตรงไหนเลยครับ Log In ของใครของมัน อย่าทำผิดข้อกำหนดที่ประกาศไว้ก็แล้วกันครับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3