อยากถามผู้รู้ keepall
โดย guichai
guichai
คือ พอดี มี keepall 45 อยู่ 2 ใบหนะครับ

ได้ซื้อ graphite มาก่อน แล้ว เพิ่งถอย macassar มาเมื่อไม่นานนี้

ผมเองมีความรู้สึกว่า หนังของ Macassar มันนิ่มกว่า keepall มาก

มันยวบๆ ไปหมด เหมือนกันกระเป๋าที่เราใช้มานานแล้ว อยากจะถามว่านั่นคือสิ่งที่ถูกต้องแล้วเปล่าครับ

สายก็นิ่มกว่าด้วย เวลา หิ้วไม่ค่อยอยู่ทรง
12an'ai
Originally Posted by guichai

ผมเองมีความรู้สึกว่า หนังของ Macassar มันนิ่มกว่า keepall มาก

macassar นิ่มกว่า graphite รึเปล่าครับ พิมพ์ผิดรึเปล่า
ที่ถามนี่หมายถึงส่วนหนัง หรือส่วนcanvas ครับ
ถ้าส่วน canvas ของ graphite จะแข็งกว่า macassar ครับ
และหนังของ graphite ก็แข็งกว่า macassar เช่นกันครับ
guichai
ครับผมพิม ผิดไป อ๋อ ตกลง คือ หนังของ macassar นี่นิ่มกว่า ของ Graphite ใช่เปล่าครับ

คือผมเองก็ งง ว่าทำไม ใบใหม่ มันไม่ค่อยอยู่ทรงเลย มันยวบๆ นิ่มๆ ไม่สวย ไปหมดหนะครับ
earthx
ส่วน Canvas ของ Graphite จะแข็งกว่าตัว Macassar ถูกต้องแล้วครับ

ถ้าจำไม่ผิด เคยอ่านเจอมาว่าเพราะว่าตัว Damier, Graphite พวกนี้
จะต้องผ่านการย้อม ผ่านอะไรมากกว่าลาย Monogram น่ะครับ เลยทำให้แข็งกว่า

ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่านะครับ..
BOTANIC
Originally Posted by earthx
ส่วน Canvas ของ Graphite จะแข็งกว่าตัว Macassar ถูกต้องแล้วครับ

ถ้าจำไม่ผิด เคยอ่านเจอมาว่าเพราะว่าตัว Damier, Graphite พวกนี้
จะต้องผ่านการย้อม ผ่านอะไรมากกว่าลาย Monogram น่ะครับ เลยทำให้แข็งกว่า

ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่านะครับ..

อย่างน้องเอิร์ธว่าเลยคับ

เคยได้ยินมาแบบนี้เหมือนกันว่าพวกดามิเยต้องเคลืบ2ทีคับ
BOTANIC
แล้วก็ทริมที่เป็นหนังของแกรไฟท์จะแข็งแลพเงากว่าถูกแล้วคับ^^
guichai
ครับ งั้นค่อยโล่งใจหน่อยครับ

ผมเองหละกลุ้มแทบแย่ นึกว่า จะเจอแจ๊กพอต ได้อันของไม่ดีซ๊ะแล้ว

ขอบคุณมากๆครับ ^^'
SleepyHead
เคลือบก็น้อยแต่ไมมาคาสซ่าแพงกว่าเค้าล่ะ >_<
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3