:♥: REVIEW กระเป๋า KLOSET PIXEL ตระกูล FAMILY 2 ใบ & ETC. จ้า :♥:
โดย barbiiz
barbiiz
วันนี้ขออนุญาตทำ review กระเป๋า Kloset ตระกูล Family ลาย Pixel 2 ใบ นะคะ อาจจะรุ่นเก่าไปหน่อย แต่ว่าด้วยใจรักเลยอยากเอามาแบ่งปันให้เพื่อน ๆ sbn ได้ชมกัน เผื่อว่ามีใครเล็ง ๆ รุ่นนี้อยู่ จะได้ตัดสินใจถูกนะคะ

นำเสนอ รุ่น Me & Sandy จ้า

[SIZE="4"]ใบแรกเลยนะคะ Kloset Family - Me [Light Pixel]

เป็นกระเป๋าตระกูล Family ใบที่ 2 ที่มีค่ะ ตอนแรกซื้อรุ่น Mommy มา แล้วไม่ค่อยมีโอกาสได้ใช้ เลยขายไป ^^" เจ้า Me เลยมาแทนที่ เห็นครั้งแรกก็ตกหลุมรักทันที ทรงกระเป๋าจะประมาณ LV Speedy 25 มีสายยาวไว้สำหรับสะพายด้วยนะคะ แต่ปกติชอบถือมากกว่า เลยไม่ได้เอาสายออกมาใช้เท่าไหร่ เหมาะสำหรับวันไปเที่ยว ไม่ต้องแบกสัมภาระเยอะ

[SIZE="4"]ด้านหน้า + โลโก้ Kloset Etcetera

[SIZE="4"]มุมสูง

[SIZE="4"]ด้านหลัง

[SIZE="4"]ด้านข้าง [มีห่วงไว้สำหรับคล้องสายยาว]

[SIZE="4"]ฐานใต้กระเป๋า มีหมุดกลมมน สีทองทั้ง 4 ด้าน

[SIZE="4"]ซิปรูปดินสอ สัญลักษณ์ของ Kloset Etcetera น่ารัก ๆ

[SIZE="4"]ด้านใน เป็นผ้าบุนวม ๆ สีน้ำตาล มีป้าย Kloset ติดอยู่ใกล้ ๆ ซิปกระเป๋าเล็ก

[SIZE="4"]ใบที่สอง Kloset Family - Sandy [Light Pixel]

ที่ตัดสินใจมีใบนี้อีกใบ เพราะว่าอยากเอาไปเรียนด้วยค่ะ แล้วเจ้า Me ใส่หนังสือไม่ได้ T T เลยต้องถอยน้อง Sandy มาทำหน้าที่นี้แทน ทรงคล้าย ๆ กระเป๋า Longchamp แฮะ ^^" สายหิ้วเป็นผ้าสีน้ำตาล ด้านข้างกระเป๋ามีกระดุมไว้สำหรับวันไหนอยากใส่ของเยอะ ๆ ก็ปลดกระดุมออกได้ค่ะ ฐานกว้างดี เอาใส่เสื้อผ้าไปเที่ยวทะเลยังไหวเลยนะเนี่ย

[SIZE="4"]ด้านหน้า + โลโก้ Kloset Etcetera

[SIZE="4"]ด้านหลัง

[SIZE="4"]ฐานใต้กระเป๋า แตกต่างจากรุ่น Me จ้า เพราะหมุดเป็นรูปสี่เหลี่ยม

[SIZE="4"]รุ่น Sandy จะไม่มีซิป เปิดฝาปิด แล้วเห็นด้านในเลย เป็นผ้าบุนวมสีน้ำตาล มีป้าย Kloset ติดอยู่ใกล้ ๆ ซิปด้านในเช่นกัน [สังเกตุด้านข้างกระเป๋าพับอยู่ จะมีกระดุมติดอยู่ 2 ข้าง ปลดออกแล้วขยายได้อีกแหน่ะ]

[SIZE="4"]เปรียบเทียบตอนถือทั้ง 2 ใบ ^^

[SIZE="4"]ส่วนทั้งหมดนี้เป็น Item Pixel ที่มีอยู่ค่ะ ชอบลายนี้เป็นพิเศษ ^0^

จบแล้วค่า!! ขอบคุณทุกคนที่ติดตามอ่าน review จนจบนะคะ เพื่อน ๆ คนไหนเป็นแฟนคลับลาย Pixel มีอะไรมาอวดบ้าง อย่าลืม เอามาแบ่งกันดูมั่งนะคะ ชอบ ๆ :)
kunlaya
น่ารักดีค่ะ ^^
barbiiz
Originally Posted by kunlaya
น่ารักดีค่ะ ^^

ขอบคุณมากจ้า k.kunlaya ต้องขอบคุณด้วยนะคะ ที่แนะนำกระเป๋ามา ตามหาตั้งนานกว่าจะเจอ ^^"
เสียดาย Sandy ไปสอยมาก่อนแล้ว ไม่งั้นคงได้อุดหนุนกันอีกรอบ อิอิ
kunlaya
ยินดีค่ะ ^________^
kim-juu
น่ารักมากๆ ทั้ง 2 ใบเลยค่ะ
ยินดีด้วยนะคะ
3dlism
น่ารักมากเลยค่ะ เห็นแล้วอยากได้ family me อีกใบนึงเลย แฮะ ๆ
cheerythepooh
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ กำลังดูๆ สองรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน น่ารักทั้งสองใบเลยค่ะ
prangpp
อยากได้บ้างจังเลยค่ะ สวยทั้งสองใบเลย น่ารักมากๆ^^
LovelyBijoux
สวยน่ารักทั้งคุณเจ้าของกับน้องเป๋าเลยค่า ยินดีด้วยนะคะ
barbiiz
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมรีวิวกันนะคะ :))
oum_ja
กระเป๋าน่ารัก น้องเจ้าของก็น่ารักมากกกกกค่ะูู^^
cutiezee
กระเป๋าหวานและน่ารักมากเลย เหมาะกับ barbiiz สาวน้อยหน้าหวาน :)
ms.kloset
น่ารักมากมายค่า ^^
urngiiz
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
barbiiz
ราคาในช็อปจริง ๆ เราไม่แน่ใจนะคะ เพราะได้มาจากใน sbn ทั้งสองใบเลย ต้องให้ผู้รู้มาตอบอีกทีค่ะ
ใบ Family Me เราได้มา 4000 ส่วน Sandy 2700 จ้า

ปล. ขอบคุณทุกความคิดเห็นมาก ๆ ค่า ^_^
pazz coco
FAMILY ME :: 3150 THB
SANDY :: 2550 THB

ใช้ทั้ง 2 รุ่นนี้อยู่เหมือนกันค่ะ
[ แล้วก็แอบเป็นแฟนคลับ pixel อยู่เล็กๆด้วย ^^ ]

คุณ barbiiz น่ารัก กระเป๋าก็น่ารัก ,, ขอบคุณสำหรับรีวิวนะค่ะ
barbiiz
Originally Posted by pazz coco
FAMILY ME :: 3150 THB
SANDY :: 2550 THB

ใช้ทั้ง 2 รุ่นนี้อยู่เหมือนกันค่ะ
[ แล้วก็แอบเป็นแฟนคลับ pixel อยู่เล็กๆด้วย ^^ ]

คุณ barbiiz น่ารัก กระเป๋าก็น่ารัก ,, ขอบคุณสำหรับรีวิวนะค่ะ

ว้าว มีผู้รู้มาตอบแล้ว ขอบคุณเช่นกันนะคะ ยินดีค่ะ ^_^
nikki1981
น่ารักจริง ๆ เลยคะ
Sugar_White
อยากได้รุ่นนี้เหมือนกันคะ แต่ตอนนี้หายากมากกกกก ถ้าใครมีแจ้งด้วยนะคะ พร้อมโอนนน
Kesara
สีอ่อนน่ารักมากมายคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3