PST VS GST
โดย a.o.y.
a.o.y.
เลือกไม่ถูกจริงๆกับสองใบนี้ วันนี้เลยมาขอเสียงโหวตจากเพื่อนๆค่า
ตัดสินจาก ความชอบส่วนตัวกันรวมถึงการใช้งานนะคะ บอกข้อดีข้อเสียด้วยจะดีมากๆค่ะ
ขอบคุณเพื่อนทุกๆคน
BOTANIC
ผมคิดว่า ขึ้นอยู่กับคุณ จขกท คับ

ถ้าเป็นคนของไม่เยอะ และแต่งตัวแบบน่ารักๆ คุณหนูหน่อยก็ PST คับ

แต่ถ้า ของเยอะ แต่งตัวภูมิฐานหน่อย ก็ GST คับ

ในความรู้สึกผม GST จะดูเป็นทางการกว่านิดนึง แต่ก็เอบหนักอยู่นิดหน่อยคับ

ยังไงก็ไปลองที่ช๊อปอีกทีก็ดีคับ^^

ปล ส่วนตัวผมแอบเชียร์ GST คับดูใช้ได้นานกว่า และหลาหลายกว่าคับ
Sunny18
จากที่ลองใช้ดูนะคะ

PST ใส่ของได้เยอะกว่าที่คิดมาก
คนส่วนมากอาจจะคิดว่ามันเล็ก แต่จริงๆใส่ของได้กินขาดค่ะ
เราใส่ กระเป๋าตังค์ใบยาว BB ปากกา ถุงแต่งหน้า ซึ่งมีตลับแป้ง ลิปสติก ลิปกลอส กระดาษซับมัน กุญแจ
สมุดบัญชีสามเล่ม กระเป๋าใส่เหรียญ ยาดม หมากฝรั่งครบค่ะ
น้ำหนักกำลังดีค่ะ ทั้งสองรุ่นมีสายที่มีที่ซัพพอร์ตบ่าอยู่แล้ว (ไม่ใช่โซ่เพียว) ทำให้ไม่ค่อยเจ็บไหล่ค่ะ

GST แค่ตัวกระเป๋าก็หนักเอาการอยู่ค่ะ (ในความเห็นส่วนตัวนะคะ)
ใส่ของได้เยอะกว่ามากจริงค่ะ มีเอกสาร หนังสืออะไรที่ติดตัวไปอ่านเนี่ย ใส่ได้สบาย
แถมมีช่องซิบตรงกลางให้ด้วยค่ะ มีช่องหลายช่อง อาจจะสะดวกกว่าตรงนี้
แต่ว่าเจ็บไหล่อ่ะค่ะ (สุขภาพคอไม่ดีอยู่แล้ว)

การเลือกคิดว่าอยู่กะงบและลุคแบบที่ชอบมากกว่าค่ะ เพราะดูมันต่างกันค่อนข้างมากจริง
คิดว่าน่าจะพอช่วยได้นะคะ
nuengnoi
ถ้าเป็นคนตัวเล็กสูงไม่เกิน 160 แนะนำ pst ค่ะ เพราะขนาดกำลังน่ารักและก็ใส่ของได้เยอะด้วยค่ะ เปิดปิดหยิบของสะดวก(ทั้งเราทั้งขโมยเลยค่ะต้องระวังนิดนึง)
ความเห็นส่วนตัวนะคะคิดว่าถ้าตัวเล็กแล้วใช้ gst ด้วยรูปทรงและขนาดของกระเ๋ป๋าจะทำให้ดูมีอายุนะคะ ที่สำุคัญหนักด้วยค่ะ
ckckck
เราสูง 167 ยังใช้ pst เลยค่ะ light beige โว่ทองให้ look คุณหนูมากๆๆขายไปแล้วก็ยังต้องพลิกแผ่นดินซื้อมาค่ะ GST คิดว่าใหญ่ไปสำหรับตัวเอง ไม่ชอบที่หุบแขนตอนสะพายไม่ได้อ่ะค่ะ โดยส่วนตัวเราว่า pst ไม่หนักเลยน่ะค่ะ เราชอบมากๆๆค่ะ
kim-juu
จูเชียร์ GST ค่ะ ดูทนทานและใส่ของจุดีค่ะ
a.o.y.
ขอบคุณนะคะ...ชอบทั้งสองใบเลยค่า ได้คนละอารมณ์
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3