ว่าด้วยเรื่องของ Reissue ค่ะ :)
โดย aiyouu
aiyouu
อยู่ๆก็อยากได้ Chanel Reissue ขึ้นมาซะงั้น ที่เล็งอยู่ตอนนี้ก็มี Matte bronze กับ Matte black โซ่เงินรมดำ size 226 กะจะสอยเอาในนี้แหละค่ะ แต่เนื่องจากไม่มีความรู้ใดๆเลยเกี่ยวกับ Chanel Reissue ก็เลยอยากถามเพื่อนๆว่า Matte หรือ Mettalic สีดำหรือสี bronze อะไรยังไง ดีกว่า สวยกว่าน่าใช้ไม่ต้องดูแลมาก

แล้วไอ้โซ่รมดำที่เรียกๆกันเนี่ย ชื่อจริงๆแบบทางการเค้าเรียกว่าอะไรคะ

อีกอย่างอยากรู้วิธีดู กลัวเจอของปลอมค่ะ วิธีดูเหมือน Chanel รุ่น classic ปกติทั่วไปมั้ยคะ มี hw ตรงไหนหรืออะไรให้สังเกตมั้ย?

ที่ผ่านมาชีวิตนี้มีแต่ balen ค่ะ ชั่วโมงนี้ขอนอกใจมาสอย Chanel ซักใบ ยังไงรบกวนขอความรู้จากเพื่อนๆด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆๆๆเลยค่าาา :D
rycool
ส่วนตัวถ้าReissue จะชอบหนังMatteอยู่แล้วค่ะ ส่วนสีถ้าเอาดูแลง่ายๆก็ดำค่ะ
แต่ถ้าอาจมีกระเป๋าสีดำเยอะ หรือเบื่อแล้วก็ลองเป็นสีๆดูก็ได้ค่ะ
ส่วนเมทาลิกก็สวยค่ะ แต่มีบางคนบอกว่าอย่าใช้ลุยมาก เพราะอาจมีการลอก
แต่อันนี้บางคนก็บอกว่าใช้มานานก็ยังไม่เห็นลอก

ส่วนโซ่รมดำ บางคนก็เรียกโซ่รมควัน คุ้นๆว่าเรียกว่าRutheniumนะคะ
ไม่แน่ใจว่าสะกดแบบนี้รึเปล่า ^_^
ส่วนวิธีดู ก็คล้ายๆคลาสสิคค่ะ ดูโฮโลแกรม ,การ์ด ,logo,Stamp,รูปทรง,สัมผัสหนัง
Size226 ขนาดกำลังน่ารักเลยค่ะ ใช้แล้วชอบมากกกก
aiyouu
ขอบคุณมากๆเลยค่า :D
amm
มี matte black โซ่รมดำ ชอบมากๆค่ะ ใช้ดี ใช้ง่าย ถึงจะไม่สวยสะดุดตา แต่ก็ชอบสุดๆค่ะ เชียร์ค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3