มือใหม่รีวิวกระเป๋าใบใหม่จร้า --LV Mahina Stellar PM <3
โดย yuiundersakuranbow
yuiundersakuranbow
สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวชุมชน SBN เกาะอ่านกระทู้เพื่อนๆมาตั้งปีกว่าแร้ว ซื้อของในนี้ก็เคยแล้ว แต่ยังไม่เคยได้รีวิวและแบ่งปันอะไรกับชุมชนเลยอยากลองรีวิวดู เพื่อจะได้เป็นข้อมูลเพื่อนๆพี่ๆกันนะคะ
ใบนี้เพิ่งได้มาเมื่อไม่กี่สัปดาห์นี้ค่ะ ให้รางวัลตัวเองปลายปี ใบนี้เป็นสีPoudre สีใหม่ของซีซั่นนี้คะ

หนังMahinaนุ่นมากกกก กลิ่นหนังตอนเปิดกระเป๋าหอมฟุ้งเรย ตอนนี้ใช้มาได้สองสามสัปดาห์แล้วหนังก็ยังหอมอยู่เรย อันนี้ลายหนังกับสีหนังใกล้ๆค่ะ

ด้านข้างค่ะ

กุญแจ กับโลโก้แบรนด์ค่ะ (ส่วนแม่กุญแจแขวนไว้ข้างใน กัวเป็นรอยอ่ะค่ะ อิอิ)

สายกระเป๋าค่ะ

ถือได้สองแบบเรยค่ะ สะดวกสบายมากๆ จุของดีด้วย (แต่ก็ไม่กล้าใส่เยอะอยู่ดี กัวหนังตรงสายเปนรอย555)

โดยรวมแล้วถูกใจมากค่ะ แอบเสียใจอย่างเดียว ข้างในเป็นหนังSuedeสีน้ำตาลบุ ดูดีมากแต่ว่าใส่ของสีอ่อนไม่ได้เรยช่วงนี้เพราะสีตกใส่ของสีอ่อน พนักงานLVบอกว่าต้องรออีกแป๊ปนึงเดี๋ยวมันก็จะดีขึ้น

LOVE LOVE LOVE LV :D:D:D:D:D

Thank you SBN KAAAAA
madam-neat
สวยมากค่ะ เรียบ หรู ดูดีสุดๆ แพงแน่เลย
หนักไหมคะ
ป.ล.ต้องผิวสวยเหมือนจขกท.ด้วยรึเปล่าคะถึงจะใช้กระเป๋าสีนี้แล้วสวย
bejaja
ยินดีกับกระเป๋าใหม่ด้วยค่ะ ^^
kim-juu
งามจริงๆ ค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
yui
สวยมากเลยคะ ดูเหมาะกับเจ้าของกระทู้เลยจ๊ะ
whanjai5
ชอบคุณที่มารีวิวให้ชมนะคะ
ยินดีที่ได้น้องกระเป๋าใหม่ด้วยค่ะ
ommy
สวยหรู ดูดี คุณหนูมากๆค่ะ ยินดีกับกระเป๋าใหม่ต้อนรับปีใหม่นะคะ
earthx
กระเป๋าสวยมากเลยครับ สี Poudre เนี่ยสีโปรดของผมเลยในบรรดา Mahina ทั้งหลาย

ขอบคุณที่นำมาให้ดูนะครับ ; )
aprills
สวยมากๆ เลยค่ะ :)
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
sweetw
สวยมากค่ะ สะพายแล้วดูดีจัง
น้องใหม่หลงรักหลุยส์
ยินดีกับกระเป๋าใบด้วยค่ะ ใบนี้สวยจัง แต่ราคาคงแพงมากแน่ๆเลย
losoprincess
กระเป๋าสวยมากๆๆๆๆค่ะ เหมาะกับ จขกท.มากเลย

ถามหน่อยได้ไหมค่ะ
"ใส่ของสีอ่อนไม่ได้เรยช่วงนี้เพราะสีตกใส่ของสีอ่อน" หมายถึง สีกระเป๋า ตกใส่ของ ใช่ไหมค่ะ?

แล้วหนัง mahina ใช้ไปนานๆจะดำ หรือหมองไหมค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ยินดีกับกระเป๋าใบใหม่นะคะ :)
jan00009
กระเป๋าสวยมาก ๆ เลยค่ะ ถือได้หลายแบบด้วย ดีจังเลย
Amy-Thailand
ว้าวววว สวยมากค่ะ
สีดูดีมีคลาสมากๆ เลยค่ะ
ยินดีด้วยกะเป๋าใหม่นะคะ
ข้างในเป็นหนังSuedeนะคะ ตามลักษณะของหนังSuedeทั่วไปก็ถ้าหนังสีอ่อนก็จะดูดสีของสีเข้มตกใส่ได้ ถ้าหนังสีเข้มก็จะสีตกใส่ของสีอ่อนได้ อย่างใบนี้พอใส่ปลอกมือถือสีขาวไปสองสามวันปลอกมือถือก็กลายเป็นสีส้มอ่อนๆไปนิสนึง 555

หนังMahinaก็เป็นหนังธรรมชาติประเภทหนึ่งอ่ะคะ ก็คงต้องมีสีหมองลงถ้าใช้ไปนานๆ ในคอเล๊กชั่นเค้าก็ออกมาแต่สีดำกับสีโทนครึ้มๆเช่นใบนี้ก็เป็นสีชมพูกะปีก็อาจจะทำให้ดูกลมกลืนหน่อยถ้าหนังมันเริ่มเก่า

แต่ก็ยังชอบอยู่ดีค่ะซื้อมาแล้วไม่เสียดายเงินเลยใช้ได้ทุกวันจิงๆค่ะ :D:D:D:D
kori
สวยหรู ดูดีมากค่ะ
SweetCandyBee
สีสวย คลาสสิค มากๆค่ะ ทรงกระเป๋าก็น่ารัก ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ
mama-modern
สวยมากค๊า ยินดีด้วยนะคะ ^^"
tanyaya'
ยินดีกับน้องเป๋าด้วยนะคะ สีดูคลาสสิคดีจัง ^^
boma
สวยงาม ดูหรูหรา มากมายเลยค่ะ แอบเท่ห์ด้วยนะคะเนี่ย

คุ้มสุดๆๆเลยค๊า กด Like เลย อิอิ
Aengaeng
ว้าว! MAHINA เป็นอะไรที่ชอบมาก
รอจนกว่าจะมีแบบที่กรี๊ดซาหลบก่อน

ใบนี้ WORK ทั้ง LOOKING และ FUNCTION เลยค่ะ
ดูเหมาะกับ จขกท. มากๆ เลยค่ะ
Ganache
ถูกใจมากค่ะ ปกติไม่ใช่แฟน LV แต่ใบนี้ต้องยกให้ค่ะ สีสวย หนังงาม ใช้งานได้หลายแบบ
Nabhattrada
สวยมากเลยค่ะ...ดูเรียบ หรูดีเนอะ
being_nuch
เลิศสุดพลัง
nongmamja
ดีใจด้วยกับรางวัลปีใหม่ น้องแหม่มจ้าก็เพิ่งหัดเล่นหัดรีวิว แต่ตอนนี้ยังทำอะไรไม่เป็นเลย หัดอยู่ค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3