เดรส collection August by fmn ค่ะ รบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ comment หน่อยจ๊ะ
โดย forget_me_not
forget_me_not
เก็บมาบางส่วนจากร้านค่ะ อยากจะให้เพื่อนๆช่วยแนะนำค่ะ
ว่าโดนหรือไม่โดนยังไงบ้าง:o ขอบคุณล่วงหน้านะคะ:D:D

kaminimo
อืมมม
ตัวสีขายลายจุดที่ไหล่ตั้งๆอ่ะค่ะ ถ้าทำเป็นสีเรียบๆเราว่าสวยนะ แบบว่าสีดำหรือสีเจ็บๆไปเลย
คือพอเป็นสีขาวแล้วมันทำให้ดูอ้วนอ่ะ เพราะจากที่ดูรูปอื่นๆนางแบบไม่อ้วนนะ แต่ชุดนี้ทำให่้ดูพองและไหล่กว้างมากเลยค่ะ

แล้วก็เดรสตัวแรกสีขาว มีแถบดำดูดีนะคะ เราไม่รู้ว่าด้านหลังเป็นยังไงแต่เราชอบให้ด้านหลังมีลูกเล่นอ่ะค่ะ
เช่นคอข้างหลังเป็นคอแหลมเว้านิดนึง หรือเป็นกระดุมๆไรเงี้ยคะ จะทำให้ไม่เชยด้วย

ส่วนตัวชอบชุดรองสุดท้ายที่เป็นสีดำลายจุด แต่แอบเห็นว่านางแบบต้องใส่เกาะอกปิดด้วย
ถ้าไม่ใส่เกาะอกแล้วมันจะดูโป๊มากมั้ยคะ พอใส่เกาะอกแล้วไม่สวยเลยค่ะ เพราะความสวยของมันอยู่ตรงนั้น
ถ้าขายเมื่อไหร่บอกกันบ้างนะคะ

เอาใจช่วยค่ะ^^
me'sa
มีชุดที่ 1 , 3 ที่เราชอบ

ชุดแรกน่ารักดีค่ะ แต่ ถ้าสั้นกว่านี้จะน่ารักกว่าป่ะค่ะ
ชุดที่สอง ใส่มาแล้วดูตั่วใหญ่ ไหล่กว้าง มากเลยอ่ะค่ะ
ชุดที่ 3 ไม่ว่าจะเป็นเดรสรว่าจัมพ์สูทก็ใส่ง่ายอ่ะค่ะ
ชุดที่สี่ ใส่กับเกาะอกแบบในรูปไม่สวยเลยค่ะ
ส่วนชุดที่ห้า สำหรับเราด้านหน้ากับด้านหลังมันไม่ค่อยเข้ากันอ่ะค่ะ
ถ้าเปลี่ยน้ป็นซีทรูแค่ช่วงบนจะดีกว่ามั้ยอ่ะค่ะ ใส่ง่ายกว่าด้วยน้าาาา
prez_nan
เราเห็นด้วยกับคุณ me'sa นะคะ ว่า ชุดที่ 5 ลายดอกไม้กับลายจุดมันไม่เข้ากันเลย ถ้าจะเป็น ชีทรู ก็ ซีทรูไปเลย ไม่ต้องมีลายจุดนะคะ

ส่วนชุดที่ 4 เราว่าไม่ควรใส่กับเกาะอกแบบนี้ด้วย น่าจะใส่เป็น blazer ทับไป กะได้ หรือ จะให้ดี เป็นลายเรียบดีกว่า สามารถแมตซ์ได้หลายแบบมากกว่าคะ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะคะ
Originally Posted by kaminimo
อืมมม
ตัวสีขายลายจุดที่ไหล่ตั้งๆอ่ะค่ะ ถ้าทำเป็นสีเรียบๆเราว่าสวยนะ แบบว่าสีดำหรือสีเจ็บๆไปเลย
คือพอเป็นสีขาวแล้วมันทำให้ดูอ้วนอ่ะ เพราะจากที่ดูรูปอื่นๆนางแบบไม่อ้วนนะ แต่ชุดนี้ทำให่้ดูพองและไหล่กว้างมากเลยค่ะ

แล้วก็เดรสตัวแรกสีขาว มีแถบดำดูดีนะคะ เราไม่รู้ว่าด้านหลังเป็นยังไงแต่เราชอบให้ด้านหลังมีลูกเล่นอ่ะค่ะ
เช่นคอข้างหลังเป็นคอแหลมเว้านิดนึง หรือเป็นกระดุมๆไรเงี้ยคะ จะทำให้ไม่เชยด้วย

ส่วนตัวชอบชุดรองสุดท้ายที่เป็นสีดำลายจุด แต่แอบเห็นว่านางแบบต้องใส่เกาะอกปิดด้วย
ถ้าไม่ใส่เกาะอกแล้วมันจะดูโป๊มากมั้ยคะ พอใส่เกาะอกแล้วไม่สวยเลยค่ะ เพราะความสวยของมันอยู่ตรงนั้น
ถ้าขายเมื่อไหร่บอกกันบ้างนะคะ

เอาใจช่วยค่ะ^^

ขอบคุณมากค่ะ เด่วแม่ค้าจะไปลองทำนะคะ^^ ถ้าเสร็จแล้วจามาใ้ห้ดูใหม่ อิอิ
อันนี้เป็นด้านหลังของลายจุดแขนจั๊มค่ะ เป็นแบบนี้

ส่วนรุ่นคาดดำกระดุมไหล่จะเป็นแบบนี้ค่ะ

อันนี้เป็นสายเดี่ยวด้านหลัง

ช่วงอก

เอาปีกตรงช่วงหน้าอกขึ้นจะเป็นแบบนี้

^^ อิอิ นางแบบผอมไปนิดหน่อยค่ะ แต่จริงๆแล้วไม่โป๊นะ
แอบบอกนิดนึงค่ะว่าวางขายแล้ว จ๊ะ แฮ่
รูปที่คุณ kaminimo แนบมาสวยค่ะ กรี๊ดเลยคะ ชอบๆ
ขอบคุณมากๆนะคะ มีคำแนะนำอะไร post ได้เต็มที่เลยค่ะ
ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ

***ขอบคุณ SBN สำหรับพื้นที่ดีๆแห่งนี้ด้วยนะคะ***
Originally Posted by me'sa
มีชุดที่ 1 , 3 ที่เราชอบ

ชุดแรกน่ารักดีค่ะ แต่ ถ้าสั้นกว่านี้จะน่ารักกว่าป่ะค่ะ
ชุดที่สอง ใส่มาแล้วดูตั่วใหญ่ ไหล่กว้าง มากเลยอ่ะค่ะ
ชุดที่ 3 ไม่ว่าจะเป็นเดรสรว่าจัมพ์สูทก็ใส่ง่ายอ่ะค่ะ
ชุดที่สี่ ใส่กับเกาะอกแบบในรูปไม่สวยเลยค่ะ
ส่วนชุดที่ห้า สำหรับเราด้านหน้ากับด้านหลังมันไม่ค่อยเข้ากันอ่ะค่ะ
ถ้าเปลี่ยน้ป็นซีทรูแค่ช่วงบนจะดีกว่ามั้ยอ่ะค่ะ ใส่ง่ายกว่าด้วยน้าาาา

ขอบคุณมากค่ะคุณ me'sa สำหรับคำแนะนำดีๆ
รุ่นที่สามเป็น จั๊มสูทค่ะ จะนำไปประยุกต์ดูนะคะ
ยังไงก้อช่วยติดตามผลงานไปเรื่อยๆละกันเนอะ อิอิ
Originally Posted by prez_nan
ปล. ความเห็นส่วนตัวนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ ^^ คอมเม้นท์ได้เต็มที่จ้า อิอิ
จะได้โดนใจหลายๆคนมากขึ้นเรื่อยๆนะ
FMN16 From August 2010 Collection by FMN.

รุ่น FMN16 มาแล้วจ้า

แนะนำติชมกันเข้ามาได้นะคะ
รอชมและติดตามกันได้ตลอดเดือนนี้ทั้งเดือนค่ะ
จากร้าน fmn ค่ะ^^
mui
ชุดก็น่ารักดีค่ะ style topshop

ชุดที่สอง น่าจะเปลี่ยนผ้านะค่ะ เราว่าที่ทำให้ดูตัวใหญ่น่าจะมาจากผ้า ลองเปลี่ยนเป็นผ้ายืดดูค่ะ
Originally Posted by mui
ชุดก็น่ารักดีค่ะ style topshop

ชุดที่สอง น่าจะเปลี่ยนผ้านะค่ะ เราว่าที่ทำให้ดูตัวใหญ่น่าจะมาจากผ้า ลองเปลี่ยนเป็นผ้ายืดดูค่ะ

ขอบคุณจ้า พอดีชุดที่ใส่ไม่ใช่ไซส์นางแบบค่ะ แฮะๆ ขออภัยจ้า คราวหน้าคราวหลังเวลาถ่ายรุปจะเตรียมตัวให้ดีกว่านี้ค่ะ
แต่ยังไงก้อขอบคุณที่แนะนำนะคะ ^^
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3