วิธีการเข้าเช็ค PM และวิธีการส่ง PM (PM=private message) และรายงานปัญหาที่เกี่ยวข้องกับ PM ทั้งหมดเฃิญกระทู้นี้ครับ
โดย siambrandname
siambrandname
รูปแรกเป็นวิธี เข้าเช็ค PM

"เมื่อคุณล็อคอินเข้ามาแล้ว" (ล็อคอินก่อนนะครับ ถ้ายัไม่ล็อคอิน จะเข้ากล่องข้อความไม่ได้) มองที่ด้านบนขวาของหน้าจอ จะเห็นตามรูปนี้ และคลิกที่ Your notification เพื่ออ่านข้อความที่ส่งมาถึงคุณ

รูปที่สองเป็นวิธีส่งข้อความ

ให้คุณคลิกที่ชื่อของคนที่คุณต้องการส่งข้อความถึง และจะมีกล่อง ยื่นลงมาจากใต้ชื่อของสมาชิกคนนั้น ให้คุณ คลิกที่
Send a private message to ....

ตามรูปครับ

wawe
Thankfully na ka
น้องปรุ
เปนน้องใหม่ กำลังจะเข้ามาถามพอดีเลยว่า PM คืออะไร

ขอบคุณค่ะ
--MiNNiE--
อยากรู้เหมือนกันค่ะ
varinl
รอฟังคำตอบด้วยคน :D
o_leang
ช่วยด้วยคะ มีเพื่อนๆแจ้งว่า pm หาไม่ได้เลยคะ เป็นเพราะอะไรคะ

ปล.ขอความยังไม่เต็มคะ
bookerian
ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ สำหรับความรู้
และเครื่องมือ sbn นี่เจ๋งจริงๆ เลย เมื่อกี้อยู่ที่ sbntown ค่ะ สงสัยอยู่ว่า pm คืออะไร
เลย seach ที่ช่อง seach ด้านบน แล้วก็เจอกระทู้นี้ค่ะ เลยหายสงสัย

ขอบคุณค่ะ
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3