รบกวนตรวจสอบกระเป๋า Goyard St. Louis คะ
โดย BoomBam
BoomBam
เพื่อนไปได้มาจากตลาดแบรนด์แนมมือสองที่ Hong Kong เพื่อนเลยซื้อมาคะ (ทั้งๆที่ดูไม่เป็น :D) ต้องรบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคะ

ถ้าเป็นของแท้ก็ดีใจคะเพราะเป็นรุ่นที่ไม่ผลิตแล้ว (หรือเปล่า) แต่ถ้าไม่ใช้ของแท้ก็ถือว่าเป็นบทเรียนคะ

ขอขอบคุณคะ

O.joe
รูปไม่ขึ้นอ่ะค่ะ
BOTANIC
ขอรูปตรงลายที่เขียนคำว่า goyard honre paris แบบชัดๆๆด้วยคับ

แต่มีคำตอบแล้วคับ แต่ขอชัวหหน่อย
BoomBam
ลงรูปเพิ่มแล้วคะ

ไม่ทราบว่าเป็น Goyard รุ่นอะไรคะ

ขอบคุณมากนะคะ ที่กรุณาให้ความกระจ่าง

BOTANIC
รูปไม่ขึ้นอ้ะคับ แต่ว่าโบ๊ตเอารูปจากทีพีเอฟมาให้ดูนะคับ

ว่าลายมันจะอ่านออกและคมชัดแต่วาดมือ และจุดดจะไม่ต่อกันแบ บเปนก้อนๆๆอ่ะคับ

ยังไงลองดูแล้วกัน นะคับ

deer
โกยาร์ดใบนี้ ไม่ค่อยแน่ใจนะคะ แต่ทำไมลายเพนท์ทั้งใบมันเลอะเทอะอย่างงี้????? ปรกติงานโกยาร์ด ถึงจะเพนท์มือยังไงก็ไม่เลอะอย่างงี้ค่ะ อันตรายๆๆๆ

สงสัยคงต้องรอเซียนๆ ของโกยาร์ดมาช่วยตอบอีกที แต่ถ้าเป็นกวาง ไม่ขอเสี่ยงค่ะ น่ากลัวเกินไป คงต้องไปเช็คอีกทีที่ TPF แล้วค่ะ

ตามที่คุณ BOTANIC ตอบข้างบนค่ะ อันนี้เป็นงานโกยาร์ดจริงๆ ค่อนข้างสวย ถึงจะไม่สมำ่เสมอ แต่ไม่เป็นก้อน อย่างที่คุณ BOTANIC บอกไว้เลยค่ะ
Chinwa
ผมคิดว่าไม่แท้นะครับ ยังไงถ้าผิดพลาดขออภัยล่วงหน้าครับ
ไม่เคยเห็นงานเละขนาดนี้มาก่อน
BOTANIC
รูปขึ้นแล้วคับ

ต้องออกตัวก่อนนะคับว่าไม่ชำนาญแบรนด์นี้แต่คุณจขกทพีเอ็มม มาเลยเข้ามาดูคับ

จากที่ดูโบ๊ตก็ว่าปลอมคับเพราะว่าอย่างที่บอกนะคับว่าจุดไม่น่าจะเละเป็นก้อนๆๆแบบนี้คับ

ตรงชื่อยี่ห้อนี่แทบอ่านไม่ออกเลยอ่ะคับ

แต่ถ้าผิดพลาดก็ขอโทดด้วยนะคับ

โชคดีคับ^^
BoomBam
ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำคะ เราและเพื่อนมีประสพการณ์มากขึ้น

ขอบคุณอีกครั้งคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3