แฟชั่น เดรสลายดอก สวย สดใส สไตล์ XACT จร้าา
โดย kimonoz
kimonoz
พอดี ช่วงนี้ สน ใจ ลายดอก ของ XACT อยู่ เปิดๆๆ ก็ไปเจอ

บทความดี ๆ เกี่ยวกับ เดรสลายดอก ก็เลยเอามาฝากจร้าา

เผื่อมีเพื่อน ๆ ที่สนใจ แนวเดียวกานอยู่ ^^

หน้าฝนกำลังจะใกล้เข้ามาเยือนบ้านเราแล้ว ก่อนฤดุกาลจะผ่านพ้นไป  เลยหอบแฟชั่น เดรสสวยๆ ที่เตรียมมาใส่เฉิดฉายปิดท้ายซัมเมอร์

เดรส เป็นชุดที่ได้รับความนิยมเป็นอย่างมากในหมู่สาว ๆ วัยทำงาน ด้วยรูปแบบที่ออกแนวกึ่งทางการ และสามารถจับมา match กับแจ๊กเก็ต เสื้อสูท และแอคเซสเซอรี่ได้มากมายหลากหลาย เดรสลายดอกไม้ สีสันสดใส กำลังเข้ามาครองใจสาวๆ มาแรงทั้งเดรสแบบสายเดี่ยวและเกาะอก ความยาวเสมอเข่า
รูปทรงเดรสที่นิยม ส่วนใหญ่จะเน้นส่วนคอดบริเวณเอวหรือเหนือเอวเล็กน้อย เสริมด้วยลูกเล่นในการตัดจีบบริเวณใต้อก เปิดเผยให้เห็นความเซ็กซี่เล็กๆ เนื้อผ้าพ์ลายต้องเป็นดอกไม้ดอกใหญ่สีสันสดใสจัดจ้าน
แต่ถ้าอยากให้ดูทางการขึ้นอีกนิด ก็หยิบแจ๊กเก็ต หรือเสื้อสูทพอดีตัวมาสวมทับ แค่นี้ก็พร้อมไปพบปะลูกค้าได้แล้ว เพิ่ใความเก๋ไก๋โดยการใส่แอคเซสเซอรี่สวยๆ แค่นี้ก็พร้อมเจิดแล้ว

ขออนุญาติ และ ขอบคุณข้อมูลดีๆ จาก http://xact.co.th/fashionblog/archives/xact_แฟชั่น_เดรส_ลายดอก/
madameclassic
ชุดล่างซ้ายสีหวานจังเลยค่ะ ต้องไปสอยมาสักตัวแล้ว ^^
forget_me_not
ชอบเหมือนกันค่ะ
ขอบคุณนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3