เอากระเป๋า วิตตอง รุ่นผลิตจำกัด (E'dition Limite'e) และรุ่นผลิต สำหรับเดินแบบ (runway) มาให้ดูครับ
โดย northopus
northopus
ต้องขอบอกก่อนส่า ผมมเริ่มจะงง ว่า รุ่นที่ไม่ผลิตแล้ว หรือ แบบที่ไม่ผลิตแล้ว หรือยกเลิกสายการผลิตไปแล้ว (Discontinued) จัดเป็นรุ่นผลิตจำกัด (E'dition Limite'e) ด้วยหรอครับ

มาดูกระเป๋าสวยๆกันดีกว่า ที่มา deluxeduck.livejournal.com/ tag/feature+bag

อันนี้เป็น Cabas Escapadeจาก F-W 2009

สามารถพับเก็บได้ เหลือแค่นี้เองครับ
northopus
มาต่อกันเลยครับ กับ กระเป๋าคุณหมอ จาก F-W 2005 ครับ

จากเท่าที่สังเกตุ (เพราะไม่เคยเห็นรุ่นนี้จริงๆ) หนังน่าจะคล้ายดับ Utah แต่ แกรนด์หนังจะละเอียดกว่า เข้าใจว่า ใช้หนังคล้ายๆกัน แต่ปั้มลายต่างกัน

ข้างใน เหมือน utah เลย

แต่ลายของหนังจะเล็กกว่า

ป้ายชื่อเหมือน utah เดะเลย
northopus
งงละซิ นี่คืออะไร

northopus
จำไม่ไ่ด้ว่ารุ่นไหนแล้วอะครับ คาดว่าจะเป็นปี 2008-2009 นี่แหละคับ

อันนี้ Damier Lune ครับ ผมก็มีกับเขาเหมือนกัน ตอนนั้นกระแสสีมัดย้อม สีไล่ระดับกำลังมาแรงมาก วิตตองเลยออกแบบมากับเข้าด้วย ออกมา 3 รุ่นครับ เป็น S-S 2008 ครับ

ดูกันชัดๆๆ
northopus
อันนี้เป็น S-S 2005 เอาminilin ของ ญ มาทำเป็นของผู้ชายครับ ทรงนี้เคยเห็นของจริงครับ เป็นกระเป๋าที่ไม่มีก้นครับ ใส่อะไรได้ไม่มาก

ลายขาว เส้นดำๆ มากจากเตียงที่ออกแบบในปี 1878

ส่วนลายสกรีน สามเหลี่ยมนั้นมาจาก Gaston Vuitton's (1883-1970) personal monogram

ลายLV สามเหลี่ยม ก็ได้นำไปใช้ใน วิตตอง คัพ 2007 ด้วยเช่นกัน

northopus
F-W 2006 โดยโชว์ชุดนี้ได้รับกลิ่นอายมากจากรัสเซีย

ดูชัดๆๆ

ด้านในแสตมป์ เขียน แปลได้ว่า เดินทาง ท่องทะเล บิน ไปกับ วิตตอง

northopus
รุ่น Monogram Laser

รุ่นนี้ผลิตจำกัดจริงๆ แค่ 100 ใบเอง หนังที่ใช้ตกแต่ง เป็นหนัง nomade

farah_lee
สวยจังค่ะ บางใบไม่เคยเห็นเลย
PREZZO
monogram laser สวยมาก เห็นแล้วอยากได้จัง
KwaNn
Originally Posted by northopus

ชอบอันนี้จังเรยยย ^^
Khunte
มีแต่สวยๆทั้งนั้นเลยครับ:eek:
sichan
ขอบคุณนะคะ ที่เอาของสวยๆ หาดูยากมาแชร์ :)
MonarC
ชอบใบที่พับได้อ่ะคะกิ๊ปเก๋ดีคะ
noinoi5
Originally Posted by PREZZO
monogram laser สวยมาก เห็นแล้วอยากได้จัง

สวยจริงค่ะ...ขนาดผู้หญิงเห็นยังยากใช้เลยค่ะ
viviansa
สวยจังค่ะ:o
northopus
?
MONOGRAM Danim Patchwork
northopus
LOUIS VUITTON WHITE MULTICOLOR FRINGE

titled
ขอบคุณนะครับ
SASSYSAII
ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆนะคะ ที่ทำให้เห็นของสวยงามมากมายขนาดนี้
ลงเยอะๆเลยนะคะ ขอนั่งชื่นชม
FiAt-To
เห็นแล้วตาเยิ้มๆๆ เลยอะ
makeberry
ชอบใบแรกมากมายเลยค่ะ
แอบอยากได้ อิอิ
ขอบคุณ จขกท.ค่ะ :)
kookhae
สวยทุกใบเลยคะ..ขอบคุณ จขกท. ที่นำกระเป๋าสวยๆ มาให้ชมนะคะ
rita-1
บอกได้คำดียว ว่า สวย ทุกใบค่ะ
Nabhattrada
เจิ่ดทุกอันนนนน....ลิมิเตด....จริงๆๆๆๆ
KAN
เริดดดดดดดดดดดดดดดดดค่ะ สวยจริงๆ บางรุ่นเราไม่เคยเห็นเลย
FC ...LV...ตัวจริงงงง เลยค่ะ...^^
srichardson
ชอบรุ่นนี้อ่ะ จั๊กกะแหร่นดี ฮิๆๆ ขอบคุณค่ะ

Auto
(^o^) โอ๊โห... สวยหมดเลย อยากด้ายยยยยยยยยยยยย 555+
jan00009
Oh, สวยมาก ๆ ค่ะ
prez_nan
ชอบหมดเลย เหมาหมดเลย อิอิ
HS-TAE
ชอบ ๆ Damier Lune จังเรย สวยคับสวย

Originally Posted by Auto
(^o^) โอ๊โห... สวยหมดเลย อยากด้ายยยยยยยยยยยยย 555+

เด็กคนนี้อยกากได้ไปหมดทุกอย่างเลยนะ .... อิอิ
bouquet1234
คงจะแพงน่าดูเลยนะคะ
Roadster
อ่าห์....ได้ไอเดียเอาป้ายคีพฯ ไปปั้มอักษรตัวเดียวมั่งดีก่า :) สวยดีครับ ชอบๆๆๆมาโพสต์อีกนะค๊าบบ
fantabulous
สวยทุกใบเลยค่ะ งานเขาเนี๊ยบจริงๆ
Brandsoho
Originally Posted by northopus

collection แปลกๆ พวกนี้ design โดย Huber
ซึ่งตัวเค้าอาจไม่โดดเด่นเท่ากับ MJ แต่ก้อได้ออกแบบเป๋าหลายรู่นและค่อนข้าง Limited นะคับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3