ประกาศปรับรายละเอียดเอกสาร Trusted Member เนื่องด้วยการป้องกันการเข้ามาฉ้อโกงของมิจฉาชีพ
โดย Siambrandname Webmaster
Siambrandname Webmaster
จากปัญหาการฉ้อโกงที่เคยเกิดขึ้น ทีมงานข้อเพิ่มมาตรการความปลอดภัยตามนี้

1. ทีมงานขอสนับสนุนให้ซื้อขายกับสมาชิกที่เป็น TM และได้รับ positive feedback จากลูกค้าแล้วเท่านั้น

2. การสมัคร TM นับจากนี้เป็นต้นไป ผู้สมัคร ต้องทำตามเงื่อนไขตัวสีเขียวด้านล่าง

รายละเอียดตามด้านล่างนี้ครับ

ประกาศ ถึงสมาชิกที่จะสมัครTrusted Member นับตั้งแต่วันนี้(14/05/10)

นอกจากต้องส่งหน้าสมุดบัญชี และ รูปบัตรประชาชนหรือพาสปอร์ตแล้วนั้นระบบจะรับเฉพาะสมาชิกที่ส่งรูปหน้าตรงตามเงื่อนไขตามตัวหนังสือสีเขียวด้านล่างนี้เท่านั้น

รูปหน้าตรงนั้นจากเดิมที่รับเอกสารเป็นรูปธรรมดาทีมงานขอแก้ไขเป็น:
กรุณาถ่ายรูปหน้าตรง ถือกระดาษเอสี่เขียนข้อความในวงเล็บสีน้ำเงินนี้ลงไปในกระดาษด้วยปากกาเมจิก เขียนด้วยลายมือตนเอง ตัวใหญ่ชัด อ่านได้จากรูปถ่าย
ข้อความที่ต้องเขียนลงในกระดาษคือ:

(รูปนี้ใช้สำหรับสมัครสมาชิก Trusted Member เพื่อทำการซื้อขายที่ siambrandname.com ข้าพเจ้าเป็นเจ้าของบัญชี (ชื่อแอคเค้าท์ใน SBN) และจะเป็นผู้รับผิดชอบ หากเกิดการฉ้อโกงขึ้นโดยแอคเค้า (ชื่อแอคเค้าท์ใน SBN))

(กรุณาเขียนข้อความบนกระดาษเปล่าเอสี่ และเขียนด้วยปากกาเมจิก ตัวใหญ่ชัดเจน อ่านออกจากภาพถ่ายที่ส่งมา กรุณาเขียนด้วยมือ อย่าพิมพ์ เพราะการพิมพ์และพริ้นจากคอมพิวเตอร์นั้น จะทำให้มิฉาชีพใช้ photoshop ตกแต่งได้ง่ายขึ้น และทีมงานขออนุญาตไม่รับตรวจเอกสารที่มีข้อน่าสงสัยและไม่ปฏิบัติตาม)

เนื่องจากล่าสุดได้มีปัญหาเข้าข่ายอาจมีการฉ้อโกงเกิดขึ้นใน 2 กระทู้

=== ตามหา รวบรวม เจ้าทุกข์ คุณธนพล สัญญา (ปูเป้) T-SUNY === ตั้งโดยคุณ suiteeruk
ตามหาคุณภพ นคร สุขสัก เจ้าของล็อกอินชื่อ Guetta ตั้งโดยคุณ raindeer1

ซึ่งอาจเป็นการฉ้อโกงในรูปแบบสวมรอยเจ้าของบัญชี มาทำการซื้อขาย ดังนั้นมาตรการที่เพิ่มขึ้นมานี้ จะทำให้ผู้ที่โดนว่าจ้างไปเปิดบัญชี และ โดนขอถ่ายรูป จะสามารถทราบได้ว่า เอกสารของตนนั้นจะถูกนำไปใช้เพื่อการใด

ส่วนสมาชิกที่ค้าขายอย่างสุจริตนั้น ทางทีมงานต้องขออภัยในขั้นตอนที่ละเอียดขึ้นในการส่งเอกสาร แต่ทั้งนี้ก็เพื่อประโยชน์ และความปลอดภัยแก่ตัวคุณเอง และ แก่เพื่อนสมาชิกทุกคน และ ต้องขอขอบคุณในความร่วมมือมาณที่นี้ครับ

เพราะเหตุฉ้อโกงในวิธีการลักษณะนี้เกิดขึ้นมาแล้วหลายครั้ง
นับจากอดีตจนถึงปัจจุบัน มีมิจฉาชีพใช้วิธีการโกงเช่นนี้จนทำให้สมาชิกหลายคนตกเป็นเหยื่อและสูญเงินไปเป็นจำนวนมาก

ทีมงานจึงพยายามหาวิธีป้องกัน อย่างดีที่สุด และได้มาตรการล่าสุดตามที่เขียนไปข้างต้น

และ ขอให้สมาชิกทุกคนที่ได้ขายสินค้าไปแล้วนั้น ทำการแลกฟีดแบคกับผู้ซื้อ โดยการพีเอ็มไปแจ้งผู้ซื้อที่เป็น TM ให้มาทิ้งฟีดแบคให้ คุณในฐานะผู้ขาย ทั้งนี้เพื่อคัดกรอง ผู้ขายที่สุจริต ออกจากผู้ขายที่อาจจะมีพฤติกรรมเข้าข่ายมิจฉาชีพ

สมาชิกสามารถดูฟีด แบค และ สมาชิกที่เป็น TM จะสามารถเขียนฟีดแบคได้ด้วยครับ
หากต้องการดูฟีดแบคของตนก็คลิกที่View หากจะเขียนให้ใครก็ไปที่โพสของคนนั้น และคลิกที่ Give
สมัครชิกที่เป็น TM จะมีไอค่อนนี้หลังชื่อทุกคนครับ

หากยังไม่เข้าใจ อ่านเพิ่มเติมได้ในกระทู้นี้ครับ
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1027207

ทีมงานจึงขอสนับสนุนให้ซื้อขายกับสมาชิกที่เป็น TM และได้รับ positive feedback จากลูกค้าแล้วเท่านั้น

ส่วนใครที่ตกเป็นผู้เสียหาย ทีมงานขอขอสนับสนุนให้นำตัวมิจฉาชีพมารับโทษตามกฏหมาย และทีมงานยินดีให้ข้อมูลทุกอย่างที่จะเป็นประโยชน์ต่อการสืบสวน เพื่อนำคนผิดมาลงโทษให้ได้

"ทีมงานขอประนามการกระทำทุกอย่างที่เกิดขึ้น โดยการเจตนาที่จะฉ้อโกงเอาเปรียบคนอื่น และเห็นแก่ตัวอย่างยิ่ง ที่พยายามทำลาย ความไว้เนื้อเชื่อใจ ทั้งหมด ที่สมาชิกในชุมชน แห่งนี้ ช่วยกันสร้าง ระบบที่เราอาศัยร่วมกันแห่งนี้ขึ้นมา"

หากใครมีข้อเสนออื่น ในการเพิ่มมาตรการความปลอดภัย เสนอแนะได้ในกระทู้นี้ครับ

ขอบคุณครับ
SBN Webmaster
earny35
ขอขอบคุณเว็บมาสเตอร์ที่คอยช่วยเหลือนะคะ
และอยากให้เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านระมัดระวังในการซื้อขายให้มาก
ส่วนเพื่อนๆที่โดนโกงจากมิจฉาชีพ ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ
LovelyBijoux
รับทราบค่ะและขอขอบคุณ WM และทีมงานทุกท่านที่ช่วยสร้างสรรค์และดูแลชุมชนนี้ให้อยู่อย่างผาสุขจ้า
Khunnoo Dear
"ขอประนามการกระทำทุกอย่างที่เกิดขึ้น โดยการเจตนาที่จะฉ้อโกงเอาเปรียบคนอื่น และเห็นแก่ตัวอย่างยิ่ง
ที่พยายามทำลาย ความไว้เนื้อเชื่อใจ ทั้งหมด ที่สมาชิกในชุมชน แห่งนี้ ช่วยกันสร้าง ระบบที่เราอาศัยร่วมกันแห่งนี้ขึ้นมา"

เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ

เป็นกำลังใจให้เวปมาสเตอร์ รวมทั้ง ผู้ซื้อ ผู้ขายที่มีความสุจริตใจ ทุกๆท่าน คะ
nokhon
ขอบคุณ WM และทีมงานทุกท่านค่ะ
เข้ามาเป็นกำลังใจให้กับคนที่โดนโกงทุกจากมิจฉาชีพ
สู้ๆๆๆนะคะ
suiteeruk
หยกว่า WM ควรจะปักหมุดกระทู้นี้ไว้ให้เพื่อนๆเห็นน๊าคร๊า ^_____^"

ปล. ขอขอบคุณทางทีมงาน และเพื่อนๆทุกๆท่าน ที่คอยดูแลเว็ปแห่งนี้นะคะ
ratkatu
ดีมากๆ เลยค่ะ แต่เรางงว่า feedback นี่ไปเขียนที่ไหนอย่างไร แล้วสามารถให้ลูกค้าเก่าๆมาให้ได้ไหม
lukbua
ไม่แน่ feedback ก็จะเจอหน้าม้า มาเชียร์กันเองอีก ... ( think nagative ไปหรือเปล่าคะเรา?) แต่ก็นั่นแหละค่ะ แวะมาแสดงความเห็นเล็กน้อยค่ะ
maxmeiji
รับทราบและขอบคุณมากๆๆค่ะกำลังจะสมัคร trust member พอดี
siambrandname
Originally Posted by lukbua
ไม่แน่ feedback ก็จะเจอหน้าม้า มาเชียร์กันเองอีก ... ( think nagative ไปหรือเปล่าคะเรา?) แต่ก็นั่นแหละค่ะ แวะมาแสดงความเห็นเล็กน้อยค่ะ

ใช่ครับ
ทีมงาน จึงเขียนระบบไว้ว่าผู้ที่มาเขียนฟีดแบคนั้น ต้องเป็น TM ด้วยเท่านั้น
และหากจะเปิดแอคเค้ามาเพื่อทิ้งฟีดแบคนั้นก็ต้องสมัคร TM ด้วย ซึ่งแปลว่า
สมาชิกที่ซื้อขายและได้รับฟีดแบค เองนั้นย่อมได้รับฟีดแบคจำนวน มากกว่าผู้ที่เปิดแอคเค้ามาและหาคนมาสมัคร TM เพียงเพื่อเขียนฟีดแบคอยู่แล้ว

ทีมงานได้ตระหนักในส่วนนี้ จึงไม่เคยเปิดระบบฟีดแบคก่อนหน้านี้ แต่เมื่อมีปัญหาเรื่องความน่าเชื่อถือของผู้ขายมากขึ้น
จึงล็อคไว้ว่าคนที่เขียนฟีดแบคได้นั้นต้องเป็น TM แต่ผ้ที่รับฟีดแบคได้นั้น คือสมาชิกทุกคน

หากมีข้อเสนออื่นใด ที่รัดกุมกว่านี้ก็แนะนำได้ครับ ขอบคุณครับ

Originally Posted by ratkatu
ดีมากๆ เลยค่ะ แต่เรางงว่า feedback นี่ไปเขียนที่ไหนอย่างไร แล้วสามารถให้ลูกค้าเก่าๆมาให้ได้ไหม

ลูกค้าเก่าก็ให้มาเขียนฟีดแบคไว้ได้ครับ ส่วนวิธีเขียนฟีดแบค ทีมงานแก้ไขข้อความข้างบน อธิบายไว้ให้แล้วครับ
หรือจะอ่านเพิ่มเติมจากตัววิ่ง หรือประกาศก็ได้ครับ
bham09
แล้วถ้าเกิดว่า คนที่ซื้อสินค้ากับเราไป เป็นแค่ guest หรือ registered member ล่ะครับ อย่างงี้ คนขาย จะได้ feedback ได้อย่างไรครับ ตามที่บอกว่า ต้องเป็น TM เท่านั้นถึงจะให้ feedback ได้น่ะครับ
ขอบคุณครับ
dydy
มีผลบังคับใช้กับ TM รุ่นใหม่อย่างเดียวหรือเปล่าคะ
น่าจะเรียกขอเอกสารชิ้นนี้เพิ่มเติมจาก TM รุ่นเก่าด้วยนะคะ
เพิ่มความหนาแน่น รัดกุม รอบคอบ
siambrandname
Originally Posted by bham09
แล้วถ้าเกิดว่า คนที่ซื้อสินค้ากับเราไป เป็นแค่ guest หรือ registered member ล่ะครับ อย่างงี้ คนขาย จะได้ feedback ได้อย่างไรครับ ตามที่บอกว่า ต้องเป็น TM เท่านั้นถึงจะให้ feedback ได้น่ะครับ
ขอบคุณครับ

ทีมงานสนับสนุนการซื้อขายกับสมาชิกที่เป็น Trusted Member เท่านั้นครับ

แต่อย่างไรก็ตามทีมงานไม่ได้ปิดโอกาสสมาชิกที่เป็น guest & registered member

จึงอนุญาติให้ทำการค้าขายได้ตามปกติ เพียงแค่ จะเป็นผู้เขียนฟีดแบคให้ผู้อื่นไม่ได้

เพราะหากเกิดการกลั่นแกล้ง หรือกระทบกระทั่งกัน จะยากต่อการ ตามตัว และ
แก้ไข

ขอบคุณครับ

Originally Posted by dydy
มีผลบังคับใช้กับ TM รุ่นใหม่อย่างเดียวหรือเปล่าคะ
น่าจะเรียกขอเอกสารชิ้นนี้เพิ่มเติมจาก TM รุ่นเก่าด้วยนะคะ
เพิ่มความหนาแน่น รัดกุม รอบคอบ

กำลังพิจารณาครับ ขอบคุณครับ
peachpie
เห็นด้วยมากๆๆ เลยคะ ขอบคุณเวปมาสเตอร์ด้วยนะคะ ^^
onornoz
ขอบคุณ webmaster มากๆเลยค่ะ
ใส่ใจสมาชิก + reaction รวดเร็วทันใจดีจังค่ะ ^^
buzakornw
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
mol199
ขอบคุณ WM และ ทีมงาน ที่คอยช่วยเหลือ และพยายามหามาตรการต่างๆ เพื่อป้องกันมิจฉาชีพที่เข้ามาในเว็บค่ะ

ขออนุญาต เสนอ ให้ขั้นตอน การเขียนข้อความใส่กระดาษ A4 เป็นขั้นตอนในการสมัคร กับสมาชิกธรรมดาด้วยค่ะ

เพราะเคสโกงบางเคส ก็เกิดจากผู้ซื้อ และ ผู้ขาย ที่ไม่ได้เป็น TM

ใจจริงอยากให้ตั้งเป็นกฎไปเลยว่า คนที่จะซื้อขายได้ จะต้องสมัครสมาชิก แบบ TM เท่านั้น

เพราะที่เห็นสถิติผู้เข้าชมแต่ละห้อง แต่ละวัน มากกว่าครึ่งนึง เป็น guest แล้วมันทำให้เกิดปัญหาตามมาอีกหลายเรื่องเลยค่ะ

เช่น การก๊อปรูป(ของจริง)ของคนอื่นไปลงขายของปลอมในเว็บตัวเอง เป็นต้น ค่ะ
bham09
แบบนี้ แสดงว่า ถึงเราเป็น TM แต่คนซื้อเราไม่ใช่ TM เราก้อจะไม่ได้ Feedback กับการขายของเราเลยใช่ป่าวครับ โดยจะได้จากแค่ ลูกค้าที่เป็น TM เหรอครับ
ขอบคุณครับ
LittkeKob
เห็นด้วยกับความเห็นบน ๆ นะคะที่ว่า TM เดิมก็น่าจะส่งเอกสารเพิ่ม จะได้เบาใจไปได้อีกเปลาะหนึ่ง
ส่วนเรื่อง guest ก็เห็นด้วยนะคะว่า น่าจะบังคับคนที่จะมาใช้พื้นที่เว็บสมัครเป็น TM ให้หมด
จริง ๆ อยากแนะนำให้ไม่ลงเบอร์มือถือในกระทู้ขาย แล้วใช้ PM ตกลงกัน (อันนี้จะโทรคุยก็ได้ แต่เอา PM มาสรุปกันอีกที เป็นหลักฐาน)
warong
เพิ่งสมัครไปเมื่อกี้เองตามกฎใหม่เลยคือให้เขียน ใส่a4 ทำตามและปฏิบัติไปแล้วขอบคุณที่ทุ่มเทเพื่อให้พวกเราปลอดภัยคร้า แต่อยากรู้ว่า หลังจากนั้น จะทราบได้ไงว่า ตัวเราได้ TM มาแล้วอะคะ
yapanee_1987_belle
[SIZE="5"]ดีค่ะๆ ก็คิดอยู่ว่าทำไมช่วงนี้ขายของยากจังเลยค่ะ?แต่เอ.....แล้วสมาชิกเก่าละค่ะ??คนที่เป็นสมาชิกเก่าแต่เป็นมิจฉาชีพ ก็สบายไปเลยสิค่ะ???
ogazzang
เยี่ยมไปเลยค่ะ webmaster

ขอบคุณมากค่ะที่มีมาตรการใหม่ๆมาเพื่อป้องกันพวกมิฉฉาชีพ

รู้สึกดีจังกับ sbn ปลอดภัยขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ
jaew_waw
เยี่ยมมากคะ ^^
gookgai
ขอบคุณ WM มากๆ เลยค่ะ ^^
son2009
ขอบคุณ SBN Webmaster ที่เพิ่มมาตรการสร้างความปลอดภัยให้แก่สมาชิกค่ะ
ช่วยกันค่ะสมัคร Trusted Member กันเถอะอย่างน้อยก็ซื้อขายมั่นใจกว่านะ
ขอบคุณมากมากค่ะ
only_authentic
[SIZE="5"]ขอบคุณเว็บมาสเตอร์และทีมงานมากค่ะ

เอสบีเอ็นจะได้ปลอดคนฉ้อโกง และ ยินดีเป็นอย่างยิ่ง ถ้าทีมงานจะขอเอกสาร และรูปถ่ายเพิ่มเติม เพื่อทำให้เอสบีเอ็นน่าอยู่ขึ้น:)
Pinkychabakaew
ขอบคุณทีมงานและ webmaster SBN มากๆที่ช่วยดูแลให้สังคมเราน่าอยู่ ปลอดภัยจากมิจฉาชีพ
เห็นด้วยกับการยื่นเอกสารแบบใหม่ค่ะ เพราะอย่างน้อยคงไม่มีเหตุการณ์ที่เป็นกรณีฉ้อฉลโดยโดนหลอกให้มาเปิดบัญชี และหลอกเอาเอกสารมาใช้สมัครเพื่อโกงคนอื่น อย่างน้อยการจะเอารูปคนอื่นมาใช้เจ้าตัวก็ต้องรู้ว่าเอาไปทำอะไร สมัยนี่คนเราเนี่ย ไว้ใจกันได้ยากจริงๆค่ะ
alekay
คนขี้โกงมันมักจะหาทางใหม่ๆในการหากินแบบชั่วๆได้เสมอ เหนื่อยใจแทนคนซื้อและผู้ดูแลเวปมากๆค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ
sushii17
ขอโทษนะคะ แต่อยากรู้ว่า แม่ค้าหน้าใหม่ที่เพิ่งมีTM และยังไม่เกิดการซื้อขายกับใคร จะมี feedback ได้ยังไงค่ะ สงสัยจิงๆคะ กังวลมาก เพราะส่วนตัวก็ไม่เคยคิดจะหลอกจะโกงใครอยู่แล้วค่ะ
y_o_o_yui
เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยค่ะ ขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ค่ะ ^___^
craftsmanship
เห็นด้วยค่ะ เป็นวิธีที่ดีมากค่ะ
madam-neat
อยากให้ใช้ระบบนี้กับสมาชิกทุกคนมากกว่า ส่วนใครจะได้รับการพิจารณาเลื่อนขั้นเป็น tm ก็ค่อยว่ากันไป
เพราะหน้าม้ามีจริงค่ะ แล้วเวลาเกิดอะไรขึ้นตามตัวได้ง่ายด้วยค่ะ
princessjeab
ปกติจะเข้ามาขายและซื้อ แต่ขายไม่ได้มาขายบ่อย ๆ มาเป็นช่วง ๆ มากกว่า แล้วลูกค้าก็ไม่เคย PM มาต่อว่าเรื่องการแพค ของไม่ดี ส่งล่าช้าแต่ประการใด แต่ไม่เคยมีใครกดโหวต positive ให้เพระลุกค้าเป็นหน้าใหม่ๆ เสมอ แต่ก็ไม่เคยได้ JTP เพราะพยายามทำทุกอย่างตามกฏ และตอบ PM ลูกค้าตรงไปตรงมา จะทำยังไงดีคะ
the_best_handbag
อยากให้ WM มีกฎเรื่องรูปถ่ายสินค้าเพิ่มค่ะ

ให้ถ่ายกับป้ายชื่อ และให้เพิ่มป้ายวันที่ ลงไปด้วยอ่ะค่ะ

ป้องกัน พวกมิจฉาชีพที่เอารูปเดิมๆ ซึ่งอาจมีจริงแค่ใบเดียวแต่มาลงขาย หลอกเงินคนอื่นค่ะ

ขอบคุณค่ะ
lyli
รับทราบคะ เพิ่งเป็น TM ก่อนที่ WM ตั้งกระทู้ไว้
แต่ถ้าทาง WM ต้องการเอกสาร + รูปถ่ายเพิ่มเติม
ยินดีและพร้อมเสมอนะคะ
หวังว่าเพื่อน ๆ จะซื้อ-ขายกันสบายใจขึ้น
จากการเข้มงวดของ WM
แต่คิดว่าสำหรับคนซื่อสัตย์ไม่คิดจะโกงใคร
ยินดีทำตามเงื่อนไขของ WM แน่นอนคะ

ขอบคุณ WM มาก ๆ คะ
summer
เข้ามารับทราบครับผม
SUNNY50
ขอบคุณ webmaster มากค่ะ ที่พยายามหาทางแก้ไขปํญหาต่างๆที่เกิดในชุมชนของเรา

ขอบคุณมากมากอีกครั่งค่ะ siambrandname และทีมงานทุกคน
nancoala
เรื่องรูป แนนเป็น TM อยู่แล้ว แต่จะส่งรูปถ่ายไปเพิ่มให้นะค่ะ

แต่เรื่อง feedback พูดกันตรงๆ แนนลองไปดู PM ที่มีเก่าๆ คนซื้อส่วนใหญ่ จะเข้ามาแค่ซื้อ ซึ่งไม่จำเป็นต้องสมัคร TM

และก็จะไม่ได้เป็น TM ซึ่งให้ feedback ไม่ได้ค่ะ

เท่าที่ลิสต์ดู มี ประมาณ 5-10% ของคนที่ PM ซื้อขายกันที่สามารถให้ feedback ได้ค่ะ มี 20 รายชื่อ แต่มี TM แค่ 2 คนเองค่ะ

ก็ไม่รู้ระบบ feedback จะได้ผลมากน้อยแค่ไหนนะค่ะ แต่ก็จะทำตามค่ะ
nancoala
เป็น TM เก่าอยู่แล้วค่ะ

ได้ถ่ายรูปพร้อมวางกระดาษ A4 ให้เรียบร้อยแล้วนะค่ะ

แต่ไม่รู้จะส่งทางไหน เลยเข้าไปที่สมัคร TM และแนบรูปใหม่ไว้ที่ รูปถ่ายบัญชีธนาคาร 2 นะค่ะ

ลงเลขบัญชีเดิม แต่รูปเป็นรูปที่ถ่ายพร้อมวางกระดาษค่ะ น่าจะใช้ได้นะค่ะ

(คือไม่อยากโหลดรูปนี้ลงที่ฝากไฟลล์ แล้วค่อยแนบทาง PM หน่ะค่ะ)

ขอบคุณมากค่ะ
charmmy_orn
รับทราบและจะปฎิบัติตามค่ะ
boazzy
เห็นด้วยค่ะ และเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ

คนซื้อก็กังวลว่าจะโดนโกง
คนขายที่บริสุทธิ์ใจก็กังวลว่าจะโดนหางเลขไปด้วย
BirdBizBijoux
ร่วมด้วย ช่วยกันปฎบัติตามค่ะ
ช่วยกันใช้เครื่องมือของชุมชน ช่วยกันหาข้อบกพร่อง ช่วยกันแก้ไข
และช่วยกันกีดกันผู้ที่ค่อยจะเอาเปรียบเพื่อนๆ ให้ออกไปจากชุมชนของเราค่ะ

ก็ขอบคุณคุณแอ๊นท์และทีมงานเช่นเคย ที่เหนื่อยเพื่อพวกเราอยู่เรื่อยเลย...
kamonwank
เอาใจช่วยนะคะ แบบนี้ต้องร่วมด้วยช่วยกันคะ

ถึงเป็นTM อยู่แล้วคะ แต่ก็ยัง อยาก ถ่ายรูป+A4 ส่งให้ทางเว็บต้องทำอย่างไรคะ
F_walkers
ยังไม่ได้สมัครTM แต่จะขอให้ลูกค้าเก่ามาเขียนfeedbackให้นะคะ
เพื่อความมั่นใจของลูกค้า และความสงบสุขของสังคมSBNของเราค่ะ^ ^
ple15
มารับทราบค่ะ และขอขอบคุณทาง webmaster ด้วยนะคะ
orra
รับทราบค่ะ และยินดีปฏิบัติตามหากทางเว็บต้องการเอกสารเพิ่มเติมจากTM เก่า

อยากให้เว็บนี้ปลอดคนโกงและสามารถซื้อขายกันอย่างสบายใจมากที่สุด

ทีมงานสู้ๆนะคะ
wnonach
เข้ามารับทราบค่ะ ขอบคุณ WM และทีมงานมากๆที่หาทางป้องกัน และเป็นกำลังใจให้ค่ะ
PaTiTo
อ่านแล้วรู้สึกสังคม SBN น่าอยู่มากเลยค่ะ จะรีบไปสมัคร TM โดยด่วนเลยค่ะ
Originally Posted by only_authentic
[SIZE="5"]ขอบคุณเว็บมาสเตอร์และทีมงานมากค่ะ

เอสบีเอ็นจะได้ปลอดคนฉ้อโกง และ ยินดีเป็นอย่างยิ่ง ถ้าทีมงานจะขอเอกสาร และรูปถ่ายเพิ่มเติม เพื่อทำให้เอสบีเอ็นน่าอยู่ขึ้น:)
SuGaRSuGaR
จะยุ่งยากไปมั้ยค่ะถ้าอยากจะให้เขียนa4แล้วถ่ายรูปupdateทุกๆ6เดือนจะได้ป้องกันหน้าคนหรือทรงผมเปลี่ยนแปลงไปด้วยค่ะ
KAT
เสนอให้ TM คนเก่า ที่ยินดี update ข้อมูล ส่งเอกสารให้ทีมงานใหม่อีกครั้งนึงค่ะ
Tonpleang
เข้ามาให้กำลังใจ webmaster ค่ะ ไม่ค่อยได้ขายอะไร ส่วนใหญ่เป็นผู้ซื้อ แต่ขอยอมรับและยินดีปฏิบัติในกฎทุกอย่าง เพื่อความสงบและปลอดภัยของเว็บเราค่ะ

ป.ล.เห็นด้วยกับคุณ KAT น่ะค่ะ
Wiarathis
ขอบคุณเวปมาสเตอร์นะคะ ^____^
roma
ยินดีปฎิบัติตามและส่งเสริมการใช้ของจริงค่ะ
warong
เย้ ๆๆได้ดาวแล้วคร้า ขอบคุณพี่ ๆ wb นะคะ ได้อย่างรวดเร็วคร้า แต่อยากทราบว่าทำไงให้มีดาวข้างหลังเหมือนชื่อพี่น้องบ้างคนที่มีดาวเล็ก ติดกัน 4 ดวงอะ
warong
อีกอย่างแล้วก้อเป็นแม่คร้าที่ดีคิดว่านะ ลูกค้าก็ไม่เคย PM มาต่อว่าเรื่องการแพค ของไม่ดี ส่งล่าช้าแต่ประการใดมีลูกค้าจะโทรมาชมตอนได้รับของแล้วก้อบ่อยว่าถูกใจ แต่ไม่เคยมีใครกดโหวต positive แต่ก็ไม่เคยได้ JTP เพราะพยายามทำทุกอย่างตามกฏ และตอบ PM ลูกค้าตรงไปตรงมา จะทำยังไงดีคะ ช่วยแนะนำหน่อยคร้า
Dr.Max
ยินดี และพร้อมปฏิบัติตามครับ

เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ครับ
ถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ
BirdBizBijoux
ในการทิ้ง feedback ให้ผู้ขาย ควรจะมีการเพิ่มรูปเล็กๆของสินค้า รายละเอียด รุ่น/date code และวันที่ๆ ทำการซื้อขายของสินค้านั้นๆด้วย
ทั้งนี้เพื่อยืนยันการซื้อขายว่าเกิดขึ้นจริง และเพื่อป้องกันหน้าม้าที่จะเข้ามาเขียนเชียร์กันเอง
quistusdeus
รำคาญจริง ๆ เลยพวกทำให้เสียระบบเนี่ย การค้าขายมันจะคล่องตัวเนี่ยหลักพื้นฐานเลยคือต้องมีความเชื่อใจซึ่งกันและกันมาทำให้คนส่วนใหญ่เค้าเสียระบบต้องลำบากเนี่ย เซ็งเป็ดจริงเชียว
ขอให้กำลังใจผู้ขายที่ตั้งใจนำสิ่งดี ๆ มานำเสนอแก่ลูกค้าทุก ๆ ท่านนะครับ
thisday
ให้ TM เก่าสมัครใหม่เคลียร์ไปเลยก็ดีครับผม ยินดีสมัครตามระเบียบใหม่ครับผม
Emporio
เห็นด้วยครับเพื่อสังคมที่แข็งแรง คนโกงออกไป!!!
มิน่าส่งหลักฐานไปยังไม่ได้ TM เลย T^T
Pakae
ขอบคุณทีมงานและ webmaster SBN มากๆค่ะ
aueng-nasa-sbn
เห็นด้วยนะคะเพื่อความสบายใจคนที่ต้องการติดต่อซื้อขายใน SBN ก็ต้องปฎิบัติตามกฎทุกข้อไม่มีการยกเว้นทุกวันนี้คนที่ลงขายของไม่เป็น TM เยอะมากมีหน้าม้ามาคอยร่วมขบวนการอีกเยอะเราก็หาที่มาที่ไปเค้าไม่ได้ ถือเป็นขยะผ่านหูผ่านตาแล้วต้องอุทิศส่วนกุศลให้เค้าไปบางคนก็ไม่น่าจะเข้ามา Post ได้ก็เข้ามาได้พี่ว่าปรับปรุงทั้งระบบก็ดีนะนะคนที่เป็น TM ก็คุยกันในระบบถ้าซื้อขายกันก็ยังมีที่มาที่ไป แล้วพวกหน้าม้าเราก็ตัดออกจากระบบไปเลยถือแค่เข้ามาดูได้ แต่ไม่ต้องมามีส่วนร่วมกะพวกเรา ก็ป้องกันได้ ทีนี้ก็ต้องมีการ update ข้อมูลเก่าของ TM กันใหม่อีกก็ต้องขอความร่วมมือกันไป เพราะสังคมใน sbn จริงๆแล้วมันไม่ใช่แบบนี้นะคะเพราะตอนนี้พวกหน้าม้าเยอะมากค่ะ ใช้คำพูดก็ไม่สุภาพด้วย ขาดความรับผิดชอบ
i N V a D e R ~*
เท่าที่อ่าน เป็นการเปิดบัญชีให้คนอื่นเอาไปใช้ทั้ง 2 เคสเลยหรองับ ???

โดยส่วนตัวรู้สึกว่าเหมือนเป็นข้ออ้างยังไงไม่รู้

แต่เชื่อว่าเรื่องนี้ต้องตรวจสอบได้

ยังไงผู้ที่เป็นเจ้าของบัญชีก็ต้องรับผิดชอบก่อนสืบสาวคนโกงตัวจริง

เพราะถือว่าเป็นผู้ที่ประมาท ทำให้มิจฉาชีพเอาบัญชีไปหากิน

ราย guetta นี่น่ากลัวอ่ะ เป็น TM ซะด้วย

เคยแวะชมกระทู้ฮีเหมือนกัน ลงของสวยสภาพดีทั้งนั้นเลย

เราเพิ่งเป็นสมาชิก SBN ได้ไม่นาน ซื้อกระเ๋ป๋าในนี้ไป 4 ใบ แล้วก็ขายอีก 1 ใบ

มะวานเพิ่งเอาไปส่งมากะมือ

ตอนแรกคิดว่าไม่ได้เป็น TM คงไม่เป็นไร เราไม่โกงใครอยู่แล้ว

แต่ตอนนี้กำลังจะส่งเอกสารสมัครเป็น TM

เพราะคิดว่าจำเป็นแล้วหละ เพื่อเพิ่มความน่าเชื่อถือ ถึงจะซื้อมากกว่าขายก็ตาม

สงสัยอย่างนึงค่ะว่าเอกสารที่จะสมัครเป็น TM ที่เพิ่มขึ้นสำหรับคนที่จะสมัครใหม่

แล้วคนที่เป็น TM อยู่ก่อน จะเพิ่มส่วนนี้ด้วยด้วยไม๊
กลัวเจอเคสอย่าง guetta อ่ะงับ

ขอบคุณ SBN มากๆ ค๊า
chassy
ขอบคุณที่หาวิธีต่างๆมาช่วยในสังคมนี้นะค่ะ รับทราบและยินดีปฏิบัติตามค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณเว็บมาสเตอร์นะค่ะ สู้ๆค่ะ
sweetpattnuszy
ยินดีทำตามทุกอย่างค่ะ

+ ดีค่ะๆ เราที่เป็นทั้งผู้ซื้อและผู้ขายจะได้สบายใจ และมีเว็บไซต์ซื้อขายได้อย่างปลอดภัย ขอบคุณ SBN นะคะ
รับทราบ+ยินดีทำตามทุกอย่างค่ะ

+ ดีค่ะๆ เราที่เป็นทั้งผู้ซื้อและผู้ขายจะได้สบายใจ และมีเว็บไซต์ซื้อขายได้อย่างปลอดภัย ขอบคุณ SBN นะคะ
รับทราบ+ยินดีทำตามทุกอย่างค่ะ

nuuhong
"ทีมงานขอประนามการ กระทำทุกอย่างที่เกิดขึ้น โดยการเจตนาที่จะฉ้อโกงเอาเปรียบคนอื่น และเห็นแก่ตัวอย่างยิ่ง ที่พยายามทำลาย ความไว้เนื้อเชื่อใจ ทั้งหมด ที่สมาชิกในชุมชน แห่งนี้ ช่วยกันสร้าง ระบบที่เราอาศัยร่วมกันแห่งนี้ขึ้นมา"

หงส์ขอร่วมประนามด้วยคนคะ
ยังไงwebmaster SBN ก้อต้องหาหนทางแก้ไขต่ออีกอ่ะคะ เพราะมิจฉาชีพก็จะไม่หยุดอยู่เท่านี้ เพราะเค้ารู้ว่าที่ๆนี่เป็นแหล่งขุมทรัพย์ ของคนมีเงิน
หงส์ขอพูดตรงๆนะคะ ยังไงเอาใจช่วยคะและหงส์ก็รักที่นี่จจิงๆคะ webmaster SBNต้องรับมือกับคนขี้โกงให้ได้ทุกรูปแบบนะคะ เอาใจช่วยทุกๆท่านคะ เว็บดีๆอย่างนี้เราต้องช่วยกันคะ
ann-ac
เห็นด้วยค่ะ ซื่อสัตย์ กันหน่อยนะคะ
modellofts
ขอเสนอเพิ่มเติมนิดนึงนะคะ คือถ้าสมมุติว่าคนที่จะโกงบอกให้ปูเป้ถ่ายรูปพร้อมถือป้ายขาว ๆ เขียนว่าสำหรับทำงาน part time แต่คนโกงเอาป้ายมารีทัชเขียนเป็นว่าสำหรับ SBN ก้แย่เลยนะคะ ไม่รู้เราคิดมากไปมั้ยอ่ะคะ ช่วงนี้นอยค่ะ
jeabpam
รับทราบค่ะ จะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดนะค่ะ น่ากลัวจริงๆมิจฉาชีพสมัยนี้
grape2008
+++[SIZE="6"]รับทราบค่ะ+++
story2lady

[SIZE="3"]ขอบคุณ WM และทีมงาน SBN mุกคนนะคะ ที่คอยสอดส่องดูและ และหามาตรการที่จะช่วยปกป้องผลประโยชน์ของคนในชุมชนเรา ให้อยู่อย่างสงบและปลอดภัย

a.o.y.
Originally Posted by modellofts
ขอเสนอเพิ่มเติมนิดนึงนะคะ คือถ้าสมมุติว่าคนที่จะโกงบอกให้ปูเป้ถ่ายรูปพร้อมถือป้ายขาว ๆ เขียนว่าสำหรับทำงาน part time แต่คนโกงเอาป้ายมารีทัชเขียนเป็นว่าสำหรับ SBN ก้แย่เลยนะคะ ไม่รู้เราคิดมากไปมั้ยอ่ะคะ ช่วงนี้นอยค่ะ

จริงค่ะ ถ้าคนมันจะโกงก็ทำได้ทุกอย่าง...แต่ตอนนี้คงเป็นวิธีป้องกันที่ดีที่สุดนะคะ
ถ้ามีอะไรช่วยได้อีกช่วยกันเสนอ wm ได้ค่ะ
เป็นกำลังใจให้ wm
kw_kwan
รับทราบ
เห็นด้วย
และเป็นกำลังให้กับทุกฝ่ายค่ะ
mini_ml
เพิ่งได้เข้ามาอ่านค่ะ
รับทราบ และยินดีปฏิบัติตามค่ะ
และอยากส่งรูปแบบที่บอกไปให้อีกครั้งเพื่อความสบายใจของลูกค้า ^_^

แต่ก็แอบคิดนิดนึงว่าลูกค้า TM ที่มาซื้อของกะเราก็ไม่เยอะอ่ะค่ะ
ทำไงดี
mini_ml
เพิ่มเติมนิดนึงค่ะ
ถ้าลูกค้าที่ซื้อของกะเรา น่ารัก
เราให้ กลับได้มั้ยคะ
guikong
แม่ค้ามือใหม่ค่ะ
Six sense
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
bunyalak
รับทราบค่ะ
กำลังจะสมัคร TM อยู่เหมือนกันค่ะ
ปกติเป็นแต่ผู้ซื้อ แต่ตอนนี้เริ่มอยากขายบ้างแล้วค่ะ ^_^
cateiei
จะปฎิบัติตามอย่างเคร่งครัดค่ะ......
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่มาแสดงความคิดเห็นในกระทู้แห่งนี้ครับ

ทางเราอ่านทุกความคิดเห็นและจะนำไปประมวลผลพิจารณาเพื่อหามาตรการเพิ่มเติมต่อไปครับ

ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกด้วยครับหากมีการทำงานใดๆ ล่าช้า
ตามปัญหาที่เคยชี้แจงไว้ในกระทู้ เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป
ตอนนี้ทางชุมชนแห่งนี้จึงขยายพื้นที่ใหม่ www.sbntown.com เพื่อแก้ปัญหาตามที่ชี้แจงในกระทู้ข้างต้น

จึงทำให้ปริมาณงานช่วงนี้มากยิ่งขึ้น ทางเราพยายามอย่างถึงที่สุดเพื่อให้ผ่านพ้นช่วงที่ยุ่งยากนี้ไปให้ได้ เพื่อให้เราสามารถดำรงชุมชนแห่งนี้ให้ได้ต่อไปครับ

หากมีความผิดพลาดหรือล่าช้าใดๆ เกิดขึ้นทางเราขออภัยเพื่อนสมาชิกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกที่คำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

ขอบคุณครับ
charming_ploy
ถึงจะเป็นแม่ค้าหน้าใหม่แต่น้อมรับนะคะและอยากให้รณรงค์ซื้อขายของจริงด้วยความจริงใจค่ะ
zen
เห็นด้วยค่ะ
dechar007
รับทราบครับผม และยินดีให้ความร่วมมือทุกอย่างคร๊าบบบบบบบบบบบบบ
Kimmie9989
วุ่นวายได้อีก อะไร กันนักหนาก็ไม่รุ้ ก็ยังเห็นเค้าโกงกัน เอาของปลอมมาหลอกขายเยอะแยะไป
sayangLena
Originally Posted by Siambrandname Webmaster
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่มาแสดงความคิดเห็นในกระทู้แห่งนี้ครับ

ทางเราอ่านทุกความคิดเห็นและจะนำไปประมวลผลพิจารณาเพื่อหามาตรการเพิ่มเติมต่อไปครับ

ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกด้วยครับหากมีการทำงานใดๆ ล่าช้า
ตามปัญหาที่เคยชี้แจงไว้ในกระทู้ เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป
ตอนนี้ทางชุมชนแห่งนี้จึงขยายพื้นที่ใหม่ www.sbntown.com เพื่อแก้ปัญหาตามที่ชี้แจงในกระทู้ข้างต้น

จึงทำให้ปริมาณงานช่วงนี้มากยิ่งขึ้น ทางเราพยายามอย่างถึงที่สุดเพื่อให้ผ่านพ้นช่วงที่ยุ่งยากนี้ไปให้ได้ เพื่อให้เราสามารถดำรงชุมชนแห่งนี้ให้ได้ต่อไปครับ

หากมีความผิดพลาดหรือล่าช้าใดๆ เกิดขึ้นทางเราขออภัยเพื่อนสมาชิกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกที่คำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

ขอบคุณครับ

ถึง sbn webmaster คะ พอดีดิฉันกำลังจะ ตั้งกระทู้ในบอร์ด positive feedback เพื่อพี่จะให้คนที่เคยซื้อเคยขายด้วยกันมาให้ฟีดแบค แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมตั้งกระทู้ไม่ได้คะ

sayangLena, you do not have permission to access this page. This could be due to one of several reasons:

0.Your user account may not have sufficient privileges to access this page. Are you trying to edit someone else's post, access administrative features or some other privileged system?
0.If you are trying to post, the administrator may have disabled your account, or it may be awaiting activation.
yhing95
เห็นด้วยอย่างยิ่งที่ควรใช้ลายมือเขียนค่ะ

ขอบคุณ webmaster เป็นอย่างสูงที่ช่วยคิดระบบตรวจสอบเพิ่มขึ้นนะคะ เดี๋ยวนี้มิจฉาชีพเยอะมากๆ ไม่อยากจะเจอเลยค่ะ
missha.sbn
รับทราบค่ะ เป็นน้องใหม่ที่นี่ ก็จะปฏิบัติตามกฎอย่้างเคร่งครัดค่ะ
xxyuixx
.....ขอบคุณคร้า (ว้า... น้องใหม่ งง)
xxyuixx

stet4e
รับทราบค่ะ
pharmarketing_pk

pharmarketing_pk
ขอบคุณ WM ที่ช่วยหาทางให้พวกเราอยู่ในสังคมนี้ได้อย่างปลอดภัยค่ะ
uthait

BoWBiG
test ........
Yvesy
รับทราบค่ะ
kokz007
อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวลครับ
ant_jung
แล้วเอกสารทั้งหมดต้องส่งทางไปรษณีย์หรอว่าทางเมลืได้ค่ะ

ส่งไปที่ไหนค่ะ ขอที่อยู่อีกทีได้ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ
jamaybe
รับทราบค่ะ ขอบคุณทีมงานที่พยายามหามาตรการมาป้องกันให้กับคนในชุมชนแห่งนี้นะคะ
giftme007
รับทราบค่ะ...ดีจังที่มีการป้องกันแบบนี้ทำให้อุ่นใจขึ้นอีกเยอะ

*รบกวนช่วยตรวจสอบเอกสารให้ด้วยนะคะ...เพราะหลังจากที่เข้าไปเช็คแล้ว เห็นว่าเอกสารบัตรประชาชน และเอกสารเกี่ยวกับบัญชี Appoved แล้วเรียบร้อย แต่เอกสาร Passport และรูปถ่ายยังขึ้นตัวแดงอยู่...เลยส่งเอกสารเพิ่มเติมไปให้แล้วนะคะ...รบกวนช่วยตรวจสอบให้ด้วยค่ะ..ขอบคุณมากค่ะ
~wingwing~
รับทราบค่ะ และขอบคุณ wm ที่ทำให้เกิดชุมชนน่ารัก ๆ แบบนี้ค่ะ
hermez

hermez
ต้องการทราบวิธีเปลี่ยนชื่อ user id ค่ะ หรือว่าต้องสมัครสมาชิกใหม่ค่ะ
ขอบคุุณค่ะ
ommie
จะส่งเอกสารเพิ่มเติมไปใหม่นะค่ะ
GUCCI boy.
Gucci Boy. ส่งเอกสารใหม่แล้วครับ

รบกวน ADMIN ช่วยเช๊คด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

20/7/2010
Amanda
ส่งเอกสารใหม่ไปเเล้วนะคะ
ถ้าตรงไหนมีปัญหา
รบกวนแอดมิน ช่วยแจ้งด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ ;)
artsk
ปัญหาทำให้ก่อเกิดวิธีการที่รัดกุมยิ่งขึ้น เป็นกำลังใจและพร้อมปฎิบัติตามเงื่อนไขของ SBN ครับ
patrchawan
ขอถามเพิ่มเติมค่ะ การสมัคร TM ค่ะ เรื่องหลักฐานรูปถ่ายตามที่กำหนดไว้ ตอนนี้เข้าใจและเตรียมไว้หมดแล้วค่ะ แต่ไม่รู้ว่าส่งทางไหนอ่ะค่ะ เมลถึงใคร หรือ ใช้ PM ของใครคะ คลิ๊กที่ webmaster ได้เลยหรือเปล่าคะ รบกวนตอบด้วยค่ะ เพราะเคย PM ไปสอบถามเรื่องการ attach file รูป และปัญหาการโพสต์ ไม่เคยได้รับการตอบกลับค่ะ
ขอบคุณค่ะ
Mondayaholic
สวัสดีครับคุณ Admin ผมส่งเอกสารเพิ่มเติมแล้วนะครับ คิวที่ 890 ครับ
คิดว่าถูกต้องแน่นอนและรูปภาพดูกันเองนะครับอย่าเผยแพร่ เพราะเยินมาก ภาพที่ส่งไป
แต่ใจร้อนอยากได้ TM แหละ
moonoiiz-pp
ขอโทษนะคะรบกวนสอบถามนิดนึงวันนี้เข้าไปดู โปรไฟล์ตัวเองอะคะ ตรง Aboutme ก็มีรายการ Trust_Member_Bank1 Trust_Member_Bank2 แสดงอยู่นะคะ
แต่สงสัยว่าทำไมยังไม่ได้ดาวทองหน้าชื่อลอกอินอะคะ
Lovelybag
รูปภาพที่ใช้ในการสมัครต้องเป็นรูปแบบไหนค่ะ ถือป้ายรึเปล่าค่ะ
Lovelybag
ส่งเอกสารไปให้ใหม่แล้วนะคะ รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ;)
secretpink
สวัสดีค่ะ เคยส่งสำเนาบัตรประชาชน กับ สำเนาหน้าสมุดบัญชีไปแล้วนะคะ
แล้วทาง admin แจ้งว่าให้อัพโหลดรูปถือป้าย ตอนนี้อัพเสร็จเรียบร้อยแล้วน๊าจ้า
รบกวนเช็คให้ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่า ^o^
Aobery

Aobery
อยากสมัคร tm ต้องทำยังงัยบ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Artthy
ส่งไปแล้วครับ รอตั้ง900กว่าคิวแหนะ T_T
Birdi
Sent a new one already. Still don't understand if I did it right. Please advise. Thank you.
secretpink
สวัสดีค่ะ ส่งเอกสารไปครบแล้ว รูปถือป้ายที่เคยแจ้งว่าขาดไป

งงว่าทำไมคิวไม่เห็นขยับเลยค่ะ สองอาทิตย์กว่าแล้วจ้า

รบกวนเช็คให้ทีได้มั้ยคะ อยากได้ TM ~แล้วอ่า
secretpink
สวัสดีค่ะ

ลองแนบรูปที่ถือข้อความไปใหม่แล้วนะคะ คราวนี้ไม่เกิน 200k ชัวร์ๆ รบกวนตรวจเช็คให้ด้วยน๊าค่า
อยากได้ TM แล้วอ่ะค่ะ ไม่เห็นวี่แววเลย T_______T
Chananya
Hi i want to post for selling my Louis Vuitton Bag. How can i do?
brandnameplus
รบกวนสอบถามคะ เอกสารทุกอย่างส่งครบ register เรียบร้อย แต่ทำไมยังไม่ได้ tm ซักทีคะ
เห็นสมาชิกบางคนไม่มีรูป เพิ่งสมัคร แต่ได้ tm แล้ว ขอบคุณคะ
dr.p
สวัสดีค่ะ สมัคร TM เป็นคิวที่ 960 ในหน้าสมัครไม่มี Comment from Admin ไม่ทราบว่าเอกสารเรียบร้อยหรือป่าวอะคะ แล้วคาดว่าจะได้ TM ในอีกกี่วันคะ ขอบคุณมากค่ะ
LiangOrn
สอบถามเรื่องสมัคร trust member หน่อยค่ะ พอดีได้ comment จาก admin ให้ถ่ายรูปใหม่พร้อมเอกสารที่มือนะค่ะ แต่ไม่ทราบว่าเอกสารต้องเขียนอะไรบ้าง link ที่ให้มาก็ไม่มีบอกนะค่ะ ([SIZE=+1]http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1053973) รบกวนแจ้งให้ด้วยค่ะ ที่ [email]liangorn@gmail.com[/email] ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
BeeMe
ต้องการสมัครเป็นTM ค่ะ อยากทราบว่าเอกสารที่ต้องถือตอนถ่ยรูป ต้องเขียนว่าอะไรบ้างคะ ขอบคุณค่ะ
LiangOrn
กรุณาถ่ายรูปหน้าตรง ถือกระดาษเอสี่เขียนข้อความในวงเล็บสีน้ำเงินนี้ลงไปในกระดาษด้วยปากกาเมจิก เขียนด้วยลายมือตนเอง ตัวใหญ่ชัด อ่านได้จากรูปถ่าย
ข้อความที่ต้องเขียนลงในกระดาษคือ:

(รูปนี้ใช้สำหรับสมัครสมาชิก Trusted Member เพื่อทำการซื้อขายที่ siambrandname.com ข้าพเจ้าเป็นเจ้าของบัญชี (ชื่อแอคเค้าท์ใน SBN) และจะเป็นผู้รับผิดชอบ หากเกิดการฉ้อโกงขึ้นโดยแอคเค้า (ชื่อแอคเค้าท์ใน SBN))

(กรุณาเขียนข้อความบนกระดาษเปล่าเอสี่ และเขียนด้วยปากกาเมจิก ตัวใหญ่ชัดเจน อ่านออกจากภาพถ่ายที่ส่งมา กรุณาเขียนด้วยมือ อย่าพิมพ์ เพราะการพิมพ์และพริ้นจากคอมพิวเตอร์นั้น จะทำให้มิฉาชีพใช้ photoshop ตกแต่งได้ง่ายขึ้น และทีมงานขออนุญาตไม่รับตรวจเอกสารที่มีข้อน่าสงสัยและไม่ปฏิบัติตาม)
crazyanyauthentic
Originally Posted by LiangOrn

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับวิธีการถ่ายรูปตรง เพิ่งรู้ว่าต้องทำแบบนี้ ^ ^
ibiwvy
ทำตามที่ admin บอกแร้ว คือ ถ่ายรุปพร้อมเขียนข้อความดังกล่าวลง A4 แร้วแต่ไม่รู้ว่าต้องส่งทางไหนอ่ะค่ะ
(ส่งทางอีเมลล์ได้รึป่าวคะ) ช่วยบอกด้วยนะค่ะ
coffee_a
แย่จังเมื่อวานส่งรูปและเอกสารไปแล้วแต่รูปหน้าดันลืมถือป้าย..................................ไม่ตรวจแน่เลยค่ะอยากจะร้องไห้
like a dream
เพิ่งเข้ามาค่ะ รบกวนขอคำแนะนำนะคะ มือใหม่ค่ะๆ ^___^
อยากสมัครเป็น trusted member ต้องทำอย่างไรบ้างคะ
nakorn24
รบกวน ผู้ดูแลหน่อยนะคับ ต้องการสมัคร trused member ส่งเอกสารได้ที่ไหนคับ หรือใครก็ได้รู้ช่วยแจ้งผมทีนะคับ หาไม่เจอจริงๆคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ
mananyph
ส่งรูปที่ไหนคะ
Bim_Mam
ต้องการสมัคร TM ต้องส่งเอกสารที่ไหนค่ะ
poopae_jippy
ส่งเอกสารครบแล้วน่ะค่ะ

รบกวนช่วยเช็คให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ^^
beauty-pharma

beauty-pharma

Stone_Flower
อยากจะทราบว่าต้องส่งหลักฐานทั้งหมดไปที่ไหนอะคะ คือหาที่ส่งไม่เจอค่ะ ขอความกรุณาด้วยนะคะ อยากเปน trusted member แล้วค่ะ
kaowgonk
เห็นถามกันเยอะขออนุญาติตอบคะ ส่งเอกสารไปที่ลิ้งนี้คะ http://siambrandname.com/forum/trustreg.php สมาชิกใหม่เหมือนกันคะ เพิ่งได้TM
MiharuYel

kungkybangkok

BromptonRoad
ส่งไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว แล้วนะคะ
ขอบคุณค่ะ ^^
jibjoice
แล้วจะส่งรูปเข้าไปเพิ่มเติมนะค่ะ ไม่ได้เข้าเว็บซะนาน.....เปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ...;)
nunice
เรียน siambrandname master

ดิฉันแนบไฟล์เอกสารยืนยันการสมัครสมาชิก trusted member เรียบร้อยแล้ว
ไม่ทราบว่าทางเวปได้รับไฟล์ทั้งหมดรึยังค่ะ รบกวนตรวจสอบด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

sugarmanjoe
เป็นนโยบายที่ดีครับ เพื่อสังคมที่ดีของเรา แต่ผมขายของไปหลายชิ้น ไม่มีร้องเรียนหรือ ปัญหาใดๆ เข้ามา เพิ่งได้ Positive Feedback อันเดียวเอง (ซึ่งก็นานแล้ว ) แต่ผมเห็นว่า การให้ Feedback นั้น เป็นตามความสมัครใจมากกว่า ให้หรือไม่ให้ก็ได้ ไม่รู้ว่าระบบของเว็บไซด์เป็นอย่างไรนะครับ หากผู้ซื้อ หรือผู้ขาย มีการซื้อขายกันแล้ว ควรมีการให้ Feedback กันก่อน เมื่อ Login แล้ว จะสามารถ เข้าหน้าอื่นๆ ได้ตามปกติ (ไม่รู้ว่าจะทำให้ลำบากกันเกินไปหรือเปล่า ) ช่วยพิจจารณาตรงนี้ด้วยนะครับ
aimoo
สมัคร TM ไปนานมากแล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้ TM เลย ไม่ทราบว่าเพราะอะไรค่ะ รบกวน PM แจ้งด้วยนะค่ะ ร้อนใจ ๆ
Nooch*
ขอโทษค่ะไม่เข้าใจว่าให้ถ่ายรูปแล้วมือถือข้อความอะไรค่ะ งงค่ะ
สอบถามเกี่ยวกับการสมัคร TM ถามในห้อง สอบถามและติดตามการสมัครเกี่ยวกับระบบ Trusted Member, >Click<
ขอบคุณครับ
Nooch*
คำว่าชื่อแอคเคาคือให้ระบุแอคเคาที่ใช้ในระบบชุมชน SBN ของตนเอง หมายถึงตรงไหนค่ะ
Ckids

madam-neat
ส่งเอกสารที่ฝ่ายแอดมินขอใหม่แล้วนะคะ คือรูปถ่ายที่เห็นมือถือกระดาษ a4 พร้อมข้อความ
คิวที่ 1037 ค่ะ อยากทราบว่าเรียบร้อยใช่ไหมคะ รบกวนฝ่ายแอดมินด้วยค่ะ
แต่ยังเห็นตัวแดงเหมือนเดิมอยู่เลย
ไม่รู้ว่าเขาติดตามกันตรงไหน ขออนุญาตถามตรงนี้ละกันค่ะ
sunney

pop_ab
นานๆ เข้ามาทีค่ะ
เห็นการเปลี่ยนแปลงทุกครั้งค่ะ
เสียดาย sbn เดิมๆ ที่เคยเป็นมา
แต่แบบใหม่ก็ไฮเทค สังคมกว้างขึ้น และย่อมอันตรายมากขึ้น

ยังไงก้รัก sbn ที่สุดค่ะ

เห็นด้วยว่าเดี๋ยวนี้ลงขายแล้วนานมากกว่าจะขายได้
แต่ทำไมเรายังซื้อง่ายเหมือนเดิมเง้อ..
anna2shop

gipp

Kaopop
have sent all information including picture with hand written message, bank, passport and id info - how to find out and when will trust member be given - in profile for bank account says trust member but icon does not say trust member - what do we need to do?
oholarik
จะส่งข้อมูลไปที่ไหนครับ

ทางจดหมาย หรือ email ครับ

ขอบคุณมากๆครับ
Aoberyshop

grape2008
***รับทราบค่ะ***
PBHEAATU

grape2008
รับทราบแล้วจะทำการส่งเอกสารเพิ่มเติ่มไปให้WEB MASTER นะคะ

ขอบคุณSIAM BRANDNAMEค่ะ
varalee

4114indigo

Aubrandie
Trust Member รบกวนตรวจสอบด้วยค่ะ? สมัครไปหลายเดือนแล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่าเอกสารไม่ครบหรือว่าผิดพลาดส่วนไหนรึเปล่าค่ะ เพราะไม่ได้รับอีเมล์เตือนว่าไม่ครบ /หรือว่าคิวยังไม่ถึงค่ะ? ถ้าคิวยังไม่ถึงก็รอได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Cutie London
ส่งเอกสารไปแล้วเรียบร้อยค่ะเมื่อวาน
ยังไงช่วยพิจารณาและแจ้งคร่าวๆด้วยนะคะว่าจะผ่านเมื่อไรอ่ะคะ
ไม่รู้ว่าต้องรอคิวนานแค่ไหน ขอบคุณมากค่ะ
slowbt
ส่งเอกสารไปแล้วนะครับ เมื่อซักครู่
ยังไงช่วยรับเรื่องไปพิจารณา ขาดเหลืออะไร บอกด้วยนะครับ
ขอบคุณมากๆเลยครับผม
parastina
เห็นทาง admin แจ้งว่าให้ส่งรูปพร้อมกับข้อความที่ให้เขียนและถ่ายรูปหน้าตรงส่งมาให้ทาง webmaster ใหม่ แต่ไม่ทราบว่าต้องไปอัฟโหลดรูปที่ตรงไหนคะ หาไม่เจอเลยคะ :(
Monstop
สมัครและส่งเอกสารครบหมดเรียบร้อยแล้วนะครับ
จะรอที่จะได้เป็นTMนะครับ
ขาดเหลืออะไรกรุณาบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับwebดีๆ^^
bomber52

thanam

Aoberyshop

kik8855
ขอสมัครเป็น Trusted Member ด้วยคนครับ ต้องดำเนินการอย่สงไรและใช้เอกสารอะไรบ้างครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ พอดีผมพึ่งมาใช้บริการเวปนี้น่ะครับ ขอบคุณครับ
bowling_m
ให้ถ่ายรูปหน้าตรงแล้วในมือถือกระดาษที่มีข้อความอะไรครับหาไม่เจอ งง....ครับ
wirun.thailand
เยี่ยมมากครับ
miss Cullen
รับทราบและเห็นด้วยในแนวทางรัดกุมของWMค่ะ เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านที่ช่วยให้สังคมในนี้น่าอยู่มากยิ่งขึ้นค่ะ
miss Cullen
Originally Posted by bowling_m
ให้ถ่ายรูปหน้าตรงแล้วในมือถือกระดาษที่มีข้อความอะไรครับหาไม่เจอ งง....ครับ

พิมพ์ช้อความตามในวงเล็บนะคะ หรือกลับไปดู Page 1 ของกระทู้นี้ค่ะ ^^

kanikung
สมัครและส่งเอกสารครบหมดเรียบร้อยแล้วค่ะ
ขอบคุณ SBN สำหรับพื้นที่ดีๆค่ะ

แม่ค้ามือใหม่ค่ะ
Aoberyshop

Aoberyshop

box
งงอ่ะค่ะ พอดีเป็น trust member แต่เป็นมาตั้งนานแล้ว เลยยังไม่เคยถ่ายภาพแบบถือกระดาษ เขียนข้อความ สรุบคือต้องส่งเอกสารใหม่ทั้งมดหรือแค่ยื่นเพิ่มคะ ช่วยด้วยค่ะ
Originally Posted by siambrandname
ใช่ครับ
ทีมงาน จึงเขียนระบบไว้ว่าผู้ที่มาเขียนฟีดแบคนั้น ต้องเป็น TM ด้วยเท่านั้น
และหากจะเปิดแอคเค้ามาเพื่อทิ้งฟีดแบคนั้นก็ต้องสมัคร TM ด้วย ซึ่งแปลว่า
สมาชิกที่ซื้อขายและได้รับฟีดแบค เองนั้นย่อมได้รับฟีดแบคจำนวน มากกว่าผู้ที่เปิดแอคเค้ามาและหาคนมาสมัคร TM เพียงเพื่อเขียนฟีดแบคอยู่แล้ว

ทีมงานได้ตระหนักในส่วนนี้ จึงไม่เคยเปิดระบบฟีดแบคก่อนหน้านี้ แต่เมื่อมีปัญหาเรื่องความน่าเชื่อถือของผู้ขายมากขึ้น
จึงล็อคไว้ว่าคนที่เขียนฟีดแบคได้นั้นต้องเป็น TM แต่ผ้ที่รับฟีดแบคได้นั้น คือสมาชิกทุกคน

หากมีข้อเสนออื่นใด ที่รัดกุมกว่านี้ก็แนะนำได้ครับ ขอบคุณครับ

ลูกค้าเก่าก็ให้มาเขียนฟีดแบคไว้ได้ครับ ส่วนวิธีเขียนฟีดแบค ทีมงานแก้ไขข้อความข้างบน อธิบายไว้ให้แล้วครับ
หรือจะอ่านเพิ่มเติมจากตัววิ่ง หรือประกาศก็ได้ครับ
thappie
รบกวนถามค่ะ
สมัคร Trusted Member ไว้ที่คิว 1172
และได้ส่งเอกสารเพิ่มเติมวันที่ 17-02-2011 ตาม Admin ได้แจ้งไว้ว่า
บัตรปชช รูปถ่ายหน้าตรง และสมุดบัญชีเล็กไม่เห็นรายละเอียด ใช้วิธีแสกนเอกสารจริงเฉพาะหน้าข้อมูลสำคัญ แล้วเปลี่ยนเซฟไฟล์เป็น.jpg จะปรับภาพให้ใหญ่ขึ้นได้

แต่วันนี้ 21-02-20011 เห็นว่า Comment ยังคงเป็น
บัตรปชช รูปถ่ายหน้าตรง และสมุดบัญชีเล็กไม่เห็นรายละเอียด ใช้วิธีแสกนเอกสารจริงเฉพาะหน้าข้อมูลสำคัญ แล้วเปลี่ยนเซฟไฟล์เป็น.jpg จะปรับภาพให้ใหญ่ขึ้นได้

จึงอยากรบกวนถามว่า ต้องส่งใหม่หรือไม่อย่างไรค๊ะ
ขอบคุณค่ะ

ปล.ได้ลองใช้วิธีการ save ผ่าน web ของทาง SBN แนะนำแล้วนะค๊ะ
nannie888
อยากสมัครเป็น TM บ้างต้องทำอย่างไรบ้างคะ
และส่งเอกสารไปที่ไหนคะ
ขอโทษนะคะ พยายามหาในเพจแล้วแต่หายังไงก็ไม่รู้ว่าส่งเอกสารไปทางไหนดี
SweetJib
ขอบคุณ webmaster มากๆ ค่า..ส่งเอกสารไปสมัคร TM แค่ 3 วัน ได้เป็น TM แล้วดีใจสุดๆ ^ ^
beckte
สมัครต้องใช้เวลาประมานกี่วันหรอคับ เพราะเห็นพี่บางคนได้เป็น TM ไวมาก
reech

jamemiejame
ช่วยตรวจสอบด้วยนะค่ะ พอดีส่งเอกสารเพิ่มเติมไปหลายวันแล้ว
แต่ไม่มีการตอบรับกลับมาเลยค่ะ
ziva
ส่งเอกสารสมัครไปหลายวันแล้วคะ เอกสารครบคะ
รบกวนทีมงานแจ้งด้วยนะคะ รออยู่คะ
ขอบคุณคะ
noonote
สมัครไปแล้วจะรู้ได้ไงคะว่าเป็นรึยัง
istore
ส่งเอกสารไปหลายวันแล้ว ไม่ทราบว่าเป็นยังไงบ้าง
ช่วยยืนยันสถานะ TM ให้ด้วยนะคะ ^^
beckte
ได้เป็น Trusted Member แล้วคับ ขอบคุณเว๊ป SBN มากๆคับสำหรับสังคมดีๆในการซื้อขาย
Bonneyja
หาหน้าในเพจไม่เจอคะว่าจะให้สมัคร TM ยังไง ... อยากสมัครเป็น TM ต้องทำอย่างไรบ้างคะและส่งเอกสารไปที่ไหนคะ
Ester
ส่งเอกสารเพิ่มเติมไปแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าจะแจ้งทางไหนดี รบกวนท่าน admin ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
paojaja
ส่งเอกสารไปแล้วค่ะ ติดตามผลได้ที่ไหนคะ
p.muses
ส่งไปตั้งแต่สองอาทิตย์ที่แล้ว ยังไม่ได้เลยค่ะ
ต้องใช้เวลานานเท่าไหร่หรอคะ
Dress_up
ส่งเอกสารเพิ่มเติมไปตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วค่ะ
รบกวนเชคด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
sodefire

i-diamond
ได้รับ note สีแดงแจ้งว่าภาพไม่ชัดให้ upload ภาพถ่ายหน้าตรงใหม่

ถ่ายภาพใหม่และ upload ขึ้นไปใหม่หลายรอบแล้ว Note ก็ยังเหมือนเดิม + ยังมี box สำหรับให้คลิกเลือกไฟล์เพื่อ upload เหมือนเดิมด้วยค่ะ ขนาดไฟล์ไม่เกินที่กำหนดแน่นอนค่ะ

รบกวนเช็คให้ด้วยนะคะ
kookhae
ขอบคุณที่แนะนำนะคะ
Xiaoai

Ni-new

istore
ส่งเอกสารเข้าไปตามคำแนะนำเรียบร้อยแล้วนะคะ รบกวนทีมงานช่วยตรวจสอบด้วยค่ะ :)
bowloveitluxe
ส่งเอกสารไปหลายวันแล้ว รบกวนเช็คให้ด้วยค่ะ
LitaZiaMartini
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ พอดี upload รูปที่ถ่ายใหม่แล้ว ตามที่แจ้งมา แต่ไม่สามารถ ยืนยันข้อมูลได้ค่ะ
Xiaoai

akiko-kik
อยากทราบวิธีการสมัคเป็นtmค่ะ ไม่ทราบต้องทำอย่างไรค่ะ
vandaful
รับทราบค่า
kellyporra
สมัคร TM ไปนานแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าจะไปตามดูได้ตรงไหนเอ่ย ว่าขาดอะไรหรือว่ารอคิวถึงที่เท่าไหร่แล้ว

ถ้าเอกสารขาดไม่ทราบจะมีแจ้งมารึป่าวค้าา TTT____TTT
BeBeez

bluecup_coffee
สมัคร TM นี่สมัครตรงไหนอย่างไรครับ ช่วยตอบหน่อยครับ
bluecup_coffee
ขอโทษครับ ขอสอบถามหน่อยว่า จะสมัคร TM ตรงไหน พอดีว่าหาไม่เจอเลยครับ -*-
carbutine
Originally Posted by bluecup_coffee
ขอโทษครับ ขอสอบถามหน่อยว่า จะสมัคร TM ตรงไหน พอดีว่าหาไม่เจอเลยครับ -*-

ตามนี้นะคะ^^

ให้เข้าลิงค์นี้นะคะ

http://siambrandname.com/forum/announcement.php?f=19&a=18

อ่านรายละเอียดเข้าใจแล้ว ก็กดสมัครลิงค์ล่างสุดเรยค่ะ หรือตามนี้

http://siambrandname.com/forum/trustreg.php

หากมีข้อสงสัยหรือไม่เข้าใจอย่างไร ถามได้นะคะ ยินดีมากๆค่ะ
G-Da
ขอรบกวนหน่อยค่ะ จะสมัคร TM หลักฐานที่เป็นรูปถ่ายหน้าตรงในมือถือกระดาษ... กระดาษให้เขียนข้อความอะไรหรือคะ เขียนไม่ถูกค่ะ ขอบคุณค่ะ
Xiaoai
สมัคร TM อยู่นะค่ะ แต่เผอิญว่าเครื่องแสกนเสีย เลยถ่ายรูปสำเนาบัตรประชาชนส่งไป แล้วไม่ผ่านเลยแสกนจากเครื่องที่ทำงานไปค่ะ แล้วก็ยังไม่ผ่าน คิดว่าน่าจะเป็นเพราะเครื่องสแกนไม่ชัดอ่ะค่ะ ครั้งล่าสุดพยายามทำให้ชัดที่สุดแล้ว ไม่ทราบมีวิธีอื่นมั้ยค่ะ ให้ fax ไปให้ดูได้มั้ยค่ะ ถ้าแสกนแล้วมันไม่ชัดจริงๆ ขอบคุณค่ะ
ก้อย
jebojibb
:D:D TM แล้วค่า ขอบคุณค่า :p:cool:
aimesbrand
เคยสมัคร TMไปนานหลายเดือนแล้วอ่ะคะ ไม่แน่ใจว่าต้องรอนานเท่าไหร่เหรอค่ะ หริอว่าให้ส่งเอกสารไปใหม่ดีมั้ยคะ
vuitton_03
สมัครไปนานแล้วเหมือนกันค่ะยังไม่ได้เปลี่ยนสถานะซักกะทีเลยอ่า:(าา:(
U-SA
jebojibb [INDENT] :grin::grin: TM แล้วค่า ขอบคุณค่า :razz::cool:[/INDENT]

สมัคร นานมั๊ย ค่ะ
pook2010
ได้ TM แล้ว ขอบคุณเว็บมาสเตอร์และทีมงาน SBN ค่ะ

สำหรับท่านอื่นที่จะสมัครให้ไปที่ http://siambrandname.com/forum/announcement.php?f=8&a=18
ทำตามขั้นตอน แล้วหลังจากนั้นก็ล็อคอินมาเช็คสถานะเป็นระยะๆว่าเอกสารที่ส่งถูกต้อง ครบถ้วนหรือเปล่า หากไม่ครบไม่ถูกต้อง ทีมงานเขาจะคอมเม้นท์เป็นตัวหนังสือสีแดงบอกว่าต้องทำอย่างไร
Gade_Glory
เพิ่งจะสมัครไปเมื่อวาน แต่มั่นใจว่าเอกสารครบและชัดเจนมาก แต่ไม่รู้ว่าจะได้เป็น TM กับเค้าเมื่อไหร่
ยังไงรบกวนทีม SBN ช่วยดูเอกสารให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่าาาา
nowthat
ได้เป็น TM แล้วครับ

ขอขอบคุณ WEBMASTER และ ทีมงาน SBN ด้วยครับ
Yingpoopae*.*
อุ๊ย....น่ารักจังเลยค่ะ ได้ไวมากๆ
กราบขอบพระคุณ ทีมงาน Siam Brandname มากๆ ค่ะ
I Love SBN>>>mak mak ka
yingpoopae
pinkpeppermint
ได้เป็น TM แล้ว ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยนะค้า ^^
Sirirak
ขอบคุณ SBN มากๆนะคะ

ได้เป็น TM แล้วค่ะ :D
At Mcqueen
:)รับทราบ ทำตามกฎระเบียบของสยามแบรนเนมแน่นอน
Macaron-Sweet
ขอบคุณ SBN มากๆนะคะ ได้ TM เร็วมากเลยคะ :)

[SIZE="5"]หากต้องการสอบถามปัญหา เกี่ยวกับการสมัคร Trusted Member ให้ถามในห้อง สอบถามและติดตามการสมัครเกี่ยวกับระบบ Trusted Member, >Click<

เนื่องจากกระทู้นี้ใช้สำหรับชี้แจงข้อตกลงใหม่เพื่อปรับรายละเอียดเอกสาร Trusted Member เนื่องด้วยการป้องกันการเข้ามาฉ้อโกงของมิจฉาชีพ จึงขอใช้กระทู้นี้เพื่อแสดงความคิดเห็นในการ ป้องกัน มิจฉาชีพ โดยการปรับปรุงระบบเอกสาร Trusted Member

และัขอลบทุกความเห็นที่มาสอบถามเกี่ยวกับTrusted Member ในกระทู้นี้

ขอบคุณมากครับที่เคารพต่อข้อตกลง และพยายามรักษากฎในการอาศัยอยู่ร่วมกัน

jamaybe
ขอบคุณทีมงานของsbn ที่พยายามหาทางให้ชุมชนแห่งนี้ปลอดภัยมากขึ้นนะคะ
BenSSunG
ไม่ได้เข้ามาเล่นตั้งนาน....มีเรื่องเกิดขึ้นมากมายเลย.....ทั้งเรื่องโกง....อะไรเยอะแยะ......ขนาดเป็นทรัสเมมเบอร์นะเนี่ย...

...มีการสมัครที่รัดกุมขึ้น......ก็ดีนะครับ.......นับวันคนโกงก็ยิ่งเยอะขึ้น.....เวปมาสเตอร์ก็งานเยอะขึ้นอีก....คิดแล้วเหนื่อยแทนจริงๆ...

...สำหรับผม...เป็นTMมา4ปีแล้ว.....ก็เอาใจช่วยเวปมาสเตอร์และทีมงานทุกคนนะครับ......สู้ๆครับ
bbpremium

akiko-kik
รบกวนช่วยตรวจสอบให้หน่อยน้าค้า ว่าเอกสารมีปัญหาหรือเปล่าในการสมุคร TM ค่ะ
เพราะส่งไปนานมากแล้ว ยังไม่ได้เลยค่ะ
ลำดับที่ 1250 ค่ะ
ขอบคุณพี่ๆที่ SBN มากน่ะค้าาา
Kanokorn
สมัครTMแต่เลขที่บัตรประชาชน approved!! แล้ว และ เลขที่บัญชีธนาคาร approved!!แล้ว และส่งรูปที่เห็นว่า มือกำลังถือเอกสาร เพือป้องกันการปลอมเปลงเอกสาร ไปแล้วค่ะตามที่ Admin มา ช่วยเช็คให้ด้วยค่ะเป็นคิวที่1405 ค่ะ ขอบคุณค่ะ
Kanokorn
ขอบคุณค่ะได้เป็นTMแล้ว เย้ๆ จะทำตามกฏอย่างเคร่งครัดเลยค่ะ
Farmmy
รับทราบค่ะ
Lovelypui_1

Sugar sugar

Sugar sugar

CutieApple
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.comwww.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกันwww.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
pruk
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.comwww.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกันwww.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
BeaverNohniiz
fonsean
ไม่เข้าใจเรื่อง"รูปถ่ายหน้าตรงที่จะตรวจผ่านต้องที่มือถือกระดาษยืนยันบุคคลและความรับผิดชอบ ตามรายละเอียดในกระทู้นี้เท่านั้น" พอเข้ามาตามลิงค์ที่บอกก็ไม่เห็นมีรายละเอียดอะไรบอกเลย ถ้ายังไงรบกวนช่วยบอกรายละเอียดหน่อยนะคะ มือใหม่จิงๆ และไม่ทราบจิงๆ ขอบคุณคะ
fieldvy
www.fieldvyshop.com เป็นร้านค้า ออนไลน์ ที่จำหน่ายสินค้านำเข้า ของแท้ 100% บริการด้วยความจริงใจ
ขอแนะนำสินค้าภายในเวป
Fitflop รองเท้าเพื่อสุขภาพ-ของแท้ 100 % พร้อมส่ง และรับพรีออเดอร์
Coach กระเป๋าจากอเมริกาพร้อมส่ง และรับพรีออเดอร์
Catch Kidston กระเป๋าลายดอกไม้น่ารักจากอังกฤษพร้อมส่ง และรับพรีออเดอร์
Glam Rock Watch Miami
สินค้าแนะนำ Limited Japan จำหน่ายใน Shop Longchamp ที่ญี่ปุ่นเท่านั้น Made in France
และ Limited HK Darshan จำหน่ายใน Shop Longchamp ที่ ฮ่องกงเท่านั้น Made in France
ขายฐานรองกระเป๋า longchamp,LV, ที่จัดระเบียบกระเป๋า ทั้งปลีกและส่ง งานคุณภาพดีมาก
Sigma Brush สุดยอดแปรงแต่งหน้าไม่ทิ้งริ้วรอย ของแปรงบนใบหน้า
ทางร้านฯ เป็นตัวแทนจำหน่าย ได้รับอนุญาต จาก Sigma Beauty ในอเมริกา
มั่นใจว่าได้ รับ แปรง Sigma Brush ของแท้ และสินค้าในเวบ เป็นของแท้ แน่นอนค่ะ
จะสั่งเองก็ได้นะคะ ทาง Sigma จัดส่ง มาไทยให้ด้วยค่ะ
สั่งซื้อกับทางร้านก็ได้ค่ะ ราคา รวมทุกอย่างแล้ว
และอื่น ๆ สนใจดูรายละเอียดใน www.fieldvyshop.com
หรือ sms / โทรสอบถามที่ 084 6458521
e-mail = fieldvy@gmail.com

=Fitflop Fiorellra by Anna Sui ราคา 3690
 = Fitflop Luna ราคา 2700
 = glam rock
 = Fitflop Oasis Blackราคา 1500
 = Fitflop Pietra ราคา 2450
 = Fitflop Electra Statra ราคา 2600
 = Fitflop Metallic Indium 2,200
 = Fitflop Leather Bronze 2,200.-

sigma
 = 12 brush aqua = 3,800.-
 = 12 brush black=3,800.-
 = 12 brush coral=3,800.-
 = 12 brush purple=3,800.-
 = final web
coach
 =Coach 17000 new MADISON OP ART SHANTUNG SOPHIA SATCH - SILVER/PETAL
 =COACH 15957 MADISON DOTTED OP ART LARGE SOPHIA SATCHEL - BLACK
 =COACH 15448 ASHLEY SNAPHEAD LARGE SATCHEL
 =COACH 15440 SIGNATURE ASHLEY MADEISON SATCHEL - Slate Blue
ขออภัยขอแนะนำเวป ที่จำหน่ายสินค้านำเข้า ของแท้ 100% บริการด้วยความจริงใจ
fieldvy

Fitflop รองเท้าเพื่อสุขภาพ-ของแท้ 100 % พร้อมส่ง และรับพรีออเดอร์
Coach กระเป๋าจากอเมริกาพร้อมส่ง และรับพรีออเดอร์
Catch Kidston กระเป๋าลายดอกไม้น่ารักจากอังกฤษพร้อมส่ง และรับพรีออเดอร์
สินค้าแนะนำ Limited Japan จำหน่ายใน Shop Longchamp ที่ญี่ปุ่นเท่านั้น Made in France
และ Limited HK Darshan จำหน่ายใน Shop Longchamp ที่ ฮ่องกงเท่านั้น Made in France
ขายฐานรองกระเป๋า longchamp,LV, ที่จัดระเบียบกระเป๋า ทั้งปลีกและส่ง งานคุณภาพดีมาก
Sigma Brush สุดยอดแปรงแต่งหน้าไม่ทิ้งริ้วรอย ของแปรงบนใบหน้า
ทางร้านฯ เป็นตัวแทนจำหน่าย ได้รับอนุญาต จาก Sigma Beauty ในอเมริกา
มั่นใจว่าได้ รับ แปรง Sigma Brush ของแท้ และสินค้าในเวบ เป็นของแท้ แน่นอนค่ะ
จะสั่งเองก็ได้นะคะ ทาง Sigma จัดส่ง มาไทยให้ด้วยค่ะ
สั่งซื้อกับทางร้านก็ได้ค่ะ ราคา รวมทุกอย่างแล้ว
และอื่น ๆ สนใจดูรายละเอียดใน www.fieldvyshop.com
หรือ sms / โทรสอบถามที่ 084 6458521
 =Fitflop Fiorellra by Anna Sui ราคา 3690

= Fitflop Luna ราคา 2700
 = glam rock
 = Fitflop Oasis Blackราคา 1500
 = Fitflop Pietra ราคา 2450
 = Fitflop Electra Statra ราคา 2600
 = Fitflop Metallic Indium 2,200
 = Fitflop Leather Bronze 2,200.-
sigma
 = final web
coach
 =Coach 17000 new MADISON OP ART SHANTUNG SOPHIA SATCH - SILVER/PETAL
 =COACH 15957 MADISON DOTTED OP ART LARGE SOPHIA SATCHEL - BLACK
 =COACH 15448 ASHLEY SNAPHEAD LARGE SATCHEL
 =COACH 15440 SIGNATURE ASHLEY MADEISON SATCHEL - Slate Blue

ขออภัยขอแนะนำเวป ที่จำหน่ายสินค้านำเข้า ของแท้ 100% บริการด้วยความจริงใจ

:Dขอบคุณ SBN และลูกค้าทุกท่าน:D

fieldvy
igma
 = final web
coach
poonpoonn
:) อยากฝากร้านบ้างค่ะ
ABAC
สมัครtrusted memberยากมาก รูปถ่ายหน้าตรง ถ่ายชัดเจนมากแล้วหลายรอบยังไม่ให้ผ่านผมไม่ทราบว่ารูปstandard เป็นแบบไหนช่วยชี้แจงด้วยครับช่วยตรวจสอบรูปผมด้วยได้ไหมครับทำไมไม่ให้ผ่านซักทีครับ ขอบคุณครับ
beautifyme

พอดีเพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ ไม่ทราบว่าต้องส่งเอกสารการสมัคร TM ที่ไหนค้ะ?

hypergeos
สมัครไปแล้วครับ รอ Admin CF อยู่ ๆๆๆ ขอบคุนมากครับ SBN
Goodiesfromsiam

no longer available

nemma
สมัครไปแล้วเหมือนกัน ฝากด้วยนะคร้า ไม่รู้ว่ายังขาดอะไรหรือป่าวววว >.<
BewweBewwi
อยากจะสมัครเป็น Trusted Member แต่ไม่เข้าใจเรื่องการถ่ายรูปหน้าตรงกับเอกสาร
เข้าไปตามกระทู้ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1053973

ล้วแต่พอเข้าไปก็ไม่เห็นมีคำแนะนำอะไรให้อ่านเลยเห็นแต่คนกระทู้ถาม
ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรถึงจะ่อ่านได้ หรือว่า เป็นเพราะอะไรค่ะ
รบกวนช่วยชี้แจงด้วย

PS . แนบลิงค์มาให้ดูปัญหาด้วยค่ะ

http://image.ohozaa.com/view/533ne

cind3l2ella
ทำไมเล่นยากจัง
ใครก้อได้สอนที
peanat
สมัครแล้วค่ะ แต่ทำยังก็อัฟโหลดรูปไม่ได้สักที ทำตามคำแนะนำทุกอย่างเลยค่ะ

ไฟว์ภาพไม่เกิน 200kb นามสกุล.jpg รีไซร์รูปก็แล้ว แต่ก็ยังอัฟไม่ขึ้นอีกพอจะมี

วิฺธีอื่นแนะนำอีกมั๊ยคะ เป็นคิวที่ 1386 ค่ะ รบกวน admin ช่วยเช็คให้ด้วยนะคะ

ตั้งใจอยากเป็นสมาชิกแบบ TM เพื่อนำสิ่งดีๆ มาเสนอให้กับเพื่อนๆ ในชุมชนแห่งนี้จริงๆ ค่ะ
Winz
คิวที่ 1561 ฝากด้วยนะคะ ไม่รุรูปเล็กไปป่าว หุหุ
pangzpang
คิว 1565 ไม่ทราบว่าจะได้ ภายในี่วัน ช่วยแจ้งทางอีเมลล์ด้วยได้ป่าวค้า
Cleopatra
ส่งเอกสารครบแล้ว ฝากรบกวนตามเรื่องให้ด้วยนะคะ thxs SBN
leisureclothing
ช่วยขอความยุติธรรมด้วยนะคะ ได้ทำการซื้อ ผพค kloset dotblue จาก supertiny@sbn โอนเงินเรียบร้อย แต่ไม่ส่งของให้ และแถมยังมาแก้ราคาใหม่เป็น 1550 บาท แต่ให้ลูกค้าโอน2500ไม่โอนเงินคืนไร้การติดต่อ
bonuoq
ขายมา 1 ปีกว่าครับ ได้ฤกษ์ขอ Verifiy Member ครับ เพื่อให้เห็นความบริสุทธิ์ใจในการขายครับ

รบกวนของผมอีกคนด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ
NongCha-am
ยุเป็นสมาชิกหน้าใหม่ค่ะ ตอนนี้ได้เตรียมเอกสารทุกอย่างสำหรับสมัคร trusted member ไว้แล้วแต่ว่าหาไม่เจอหน่ะค่ะว่าต้องส่งเอกสารพวกนั้นไปที่ไหน หากว่าเพื่อนๆชาว SBN เจอะข้อความน้ีหรือว่าทาง web master รบกวนบอกรายละเอียดหน่อยค่ะอยากทำธุรกิจที่นี่หารายได้พิเศษสำหรับลูกสาวตัวเล็กๆแล้วก็อยากได้ความเชื่อถือไว้วางใจจากลูกค้าตามระเบียบการของที่น่ีด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ :p
NongCha-am
ยุหาไปหามาอ่านไปหลายหน้าเลยเจอะแล้วค่ะว่าต้องทำอย่างไงสำหรับสมัครเลยเอามาแปะให้เพื่อนๆหน้าใหม่ที่อาจจะไม่เจอเหมือนกับยุเพื่อความสะดวกนะคะ

http://siambrandname.com/forum/trustreg.php
pangzpang
คิว 1559 แก้เอกสารแล้วนะคะ รออยู่ค่า
baitoeyy
คิวที่ 1542 แก้ไขเอกสารแล้วค่ะ
ขอบคุณมากๆ
goldfish565
น้ำคะ....เป็นสมาชิกใหม่ ตอนนี้ต้องการสมัคร trusted member หากว่าเพื่อนๆชาว SBN หรือว่าทาง web master สามารถให้คำตอบได้ รบกวนบอกรายละเอียดหน่อยค่ะอยากทำธุรกิจที่นี่หารายได้พิเศษมากคะ แล้วก็อยากได้ความเชื่อถือไว้วางใจจากลูกค้าตามระเบียบการของที่นี่ด้วยคะ ขอบคุณค่ะ :p
oanakana
คุณเป็นคิวที่ 1462

ได้ส่งเอกสารไปใหม่ค่ะ ไม่ทราบว่าต้องไปดูว่า ขาด เอกสารอะไรอีกบ้าง ดูที่ไหนค่ะ

ขอบคุณค่ะ
good24
สวัสดีค่ะ ได้สมัคร tm ไปตอนนี้เป็นคิวที่ 1111 ได้ปรับเอกสารตามรายละเอียดด้านบนไปแล้ว แต่ยังไม่ผ่านอยู่ดี มีข้อผิดพลาดตรงไหนรบกวนแจ้งด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ
ABAC
ส่งหลักฐานรูปถ่ายหน้าตรงไปเพิ่มเติมแล้วครับ รบกวนทีมงานช่วยตรวจสอบให้ด้วยนะครับ พอดีผมส่งรูปถ่ายหน้าตรงไปหลายรอบแล้วแต่ไม่ผ่านซักทีอะครับ ผมไม่เข้าใจอะครับ
Chanis
สมัคร Trusted member ไปน่ะค่ะ เมื่อประมาณ 2-3 อาทิตย์ที่แล้ว แต่จำลำดับที่ไม่ได้ ตอนสมัครก็กรอกข้อมูลและแนบไฟล์เสร็จสมบูรณ์ไม่มีข้อแก้ไข ไม่ทราบว่าจะต้องเช็คหรือตรวจสอบสถานะตรงไหนอะค่ะ เพื่อที่จะทราบว่าเมื่อไรเราจะได้เป็นสมาชิกที่สมบูรณ์น่ะค่ะ
ยังไงช่วยตอบด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
Chanis@SBN
shoi81
เอกสารผมผ่านหมดแล้ว เหลือแต่รูปถ่ายหน้าตรง ผมส่งไปสองรอบแล้วครับ แต่ว่ายังไม่ได้รับการ approved จากทีมงาน ไม่ทราบว่ารูปใช้ไม่ได้ หรือว่าต้องเปลี่ยนรูป หรือว่าต้องถ่ายรูปใหม่ หรือว่ายังไงครับ ช่วยแจ้งด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ
shoi81@sbn
jeremysverige
ต้องการสมัคร trusted member ค่ะ แต่ติดปัญหาตรงที่ว่าดิฉันอาศัยอยู่ต่างประเทศ
จึงไม่มีหน้าสมุดบัญชีธนาคารที่ไทยในชื่อของดิฉันเองที่ตรงตามบัตรประชาชนที่ได้สมัครสมาชิกไว้
เนื่องจากได้ยกเลิกและปิดบัญชีที่ไทยไปหมดแล้ว ก่อนย้ายมาอยู่ที่ต่างประเทศ
แบบนี้จะต้องทำอย่างไรได้บ้างค่ะ ถึงจะสมัครขอ trusted member กับคนอื่นเค้าได้บ้าง

ดิฉันจะให้ลูกค้าโอนค่าสินค้า+ค่าส่ง เข้าบัญชีธนาคารที่ไทยของน้องสาวแท้ ๆ ของดิฉันแทนนะค่ะ
โดยมีนามสกุลเดียวกัน และที่อยู่ในทะเบียนบ้านและบัตรประชาชนเป็นที่อยู่เหมือนกัน แบบนี้ได้ไหมค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
iengcool
ส่งเอกสารไปเพิ่มแล้วค่ะ ไม่ทราบว่า เป็นอย่างไรบ้าง
iengcool@SBN
ลำดับที่ 1593 ค่ะ

ติดขัดอย่างไร แจ้งให้ทราบด้วยนะค่ะ กำลังรอผลอยู่ค่ะ
Aorakiko
คิวที่ 1436 ไม่ทราบว่าขาดเอกสารอะไรบ้างค่ะ รอคิวมาพอสมควรแล้ว ยังไม่ได้รับการตอบรับจากเจ้าหน้าที่ รบกวนเช็คให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
by jeab
สมัคร trusted member ไม่ทราบได้อย่างไรคะว่าผ่านแล้วรึเปล่า

ขอบคุณคะ
Jamesbond007
ประกาศ ถึงสมาชิกที่จะสมัครTrusted Member นับตั้งแต่วันนี้(14/05/10)

นอกจากต้องส่งหน้าสมุดบัญชี และ รูปบัตรประชาชนหรือพาสปอร์ตแล้วนั้นระบบจะรับเฉพาะสมาชิกที่ส่งรูปหน้าตรงตามเงื่อนไขตามตัวหนังสือสีเขียวด้านล่างนี้เท่านั้น

รูปหน้าตรงนั้นจากเดิมที่รับเอกสารเป็นรูปธรรมดาทีมงานขอแก้ไขเป็น:

chantrapetra
Trusted Member ส่งเอกสารที่ใหนคับ ขอโทษทีมือใหม่หัดขาย (ที่ Siambrandname Webmaster รึป่าว)
Precious Lover
สมัคร Trusted Member ไปแล้วครับ

ผมส่งเอกสารไปตามที่SBNระบุไว้แล้ว ยังไงถ้าขาดอะไรก็ติดต่อได้ครับ
jiratshane
สวัสดีครับ ลองuploadรูปPassport ขนาด 19kb เเละเป็นไฟล์ .jpg ไม่ได้อ่ะครับ อย่างอื่นได้หมด ต้องทำยังไงอะครับ
Niyata
account : Niyata

ส่งเอกสารแก้ไขไปตามคอมเม้น ของแอทมินแล้วค่ะ จะทราบได้อย่างไร ว่าผ่่านหรือไม่ หรือต้องการอะไรเพิ่มเติมบ้า
งค่ะ
Niyata
account : Niyata

ส่งเอกสารแก้ไขไปตามคอมเม้น ของแอทมินแล้วค่ะ จะทราบได้อย่างไร ว่าผ่่านหรือไม่ หรือต้องการอะไรเพิ่มเติมบ้า
งค่ะ

chansouda
how can we become an trusted member kha? law if we want to post our product in the highend for sale how can we do it kha? i am so confused TT whenever i post this they send this message to me always
PLEASE HELP ME NA KHA
Dear chansouda,

You have received an infraction at Siam Brandname Forum.

Reason: ไม่อนุญาตให้ใช้บล๊อกที่ SBN เพื่อการซื้อหรือขาย
-------
ที่ SBN ไม่อนุญาตให้ขายของใน บล๊อก อนุญาตให้ขายของโดยการตั้งกระทู้ใหม่เท่านั้น ไม่อนุญาตให้ขายตามข้อความประกาศ หรือ ในโพสความคิดเห็นของกระทู้ใดๆ

หากฝ่าฝืนอีกครั้งตัดแต้มเตือน หากต้องการขายของ คลิ๊กตรง คำว่า Forum(เว็บบอร์ด) ครับแล้วอ่านประกาศหน้าห้องต่างๆ เพื่อหาว่าสินค้าเราต้องลงห้องไหนครับมีพื้นที่ค้าขายสินค้า แฟชั่นแบรนด์เนมใน ชุมชน SBN และพื้นที่ค้าขายสินค้าทั่วไปที่ SBNTown และทั้งสองชุมชนของระบบชุมชน SBN ห้ามลงกระทู้ค้าขายในพื้นที่พูดคุยโดยเด็ดขาดครับ

และนอกจากการตั้งกระทู้ขายกระทู้เพื่อพูดคุยแล้ว ทางเรามีระบบบล๊อกให้เพื่อนสมาชิกได้ใช้งานตามความเหมาะสมอีกด้วย

โดยทั้งนี้ บล๊อกที่ SBN นี้เพื่อสมาชิกสามารถจัดเก็บความรู้เรื่องราวแฟชั่น หรือเรื่องใดๆ ที่เพื่อนสมาชิกสนใจได้ทั้งสิ้น

แต่หากต้องการใช้บล๊อกเพื่อการค้าทางเรา ยินดีและสนับสนุนให้เพื่อนสมาชิกใช้บล๊อกที่ SBNTown ดังรายละเอียดในกระทู้ อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้าใน Signature ได้เฉพาะร้านค้าจากในบล๊อกที่ SBNTOWN เท่านั้น

ชุมชนแห่งนี้ยินดีต้อนรับผู้ที่เข้าร่วมเป็นผู้ซื้อผู้ขายที่สุจริตใจในชุมชนแห่งนี้

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่พยายามรักษากฎและช่วยดูแลชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน
-------

This infraction is worth 1 point(s) and may result in restricted access until it expires. Serious infractions will never expire.

All the best,
Siam Brandname Forum
bevvvv
ลำดับคิวที่ 1662 รอผลอยุ่นะค่ะ :)
minnie2
แอบหายไปนาน เข้ามาเล่นอีกที เลยงงกับกฏใหม่ค่ะ เป็นสมาชิกมานานแล้ว พอมีกฏใหม่ รบกวนแอดมินช่วยทำเป็นขั้นตอนเลยว่า ว่าถ้าเป็นสมาชิกเก่า จะต้องทำ 1,2,3, และส่งเอกสารที่ไหน ส่วนสมาชิกใหม่ควรทำ 1,2,3,4 จะทำให้ช่วยลดคำถามได้มากเลยค่ะ เพราะเป็นกระทู้ที่มีคนสนใจมากเลยค่ะ
Chanis
สมัคร Trusted member ไปน่ะค่ะ เมื่อประมาณ ธค.54 แต่จำลำดับที่ไม่ได้ ตอนสมัครก็กรอกข้อมูลและแนบไฟล์เสร็จสมบูรณ์ไม่มีข้อแก้ไข ไม่ทราบว่าจะต้องเช็คหรือตรวจสอบสถานะตรงไหนอะค่ะ เพื่อที่จะทราบว่าเมื่อไรเราจะได้เป็นสมาชิกที่สมบูรณ์น่ะค่ะ หากติดขัดอะไรรบกวนแจ้ง [email]chanisaluck@gmail.com[/email] นะคะ

ยังไงช่วยตอบด้วยนะคะ กำลังรอผลการสมัครอยู่น่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Chanis@SBN
Chanis
ทราบลำดับคิวแล้วค่ะ
คิวที่ 1576 แก้ไขเอกสารพร้อมแนบไฟล์รูปถ่ายหน้าตรงพร้อมถือกระดาษ A4 เขียนข้อความยืนยันตามกฎระเบียบที่ SBN ระบุไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ
ยังไงช่วยรบกวนตรวจสอบให้ด้วยนะคะ
รอการเป็นสมาชิก trust member อยู่น่ะค่ะ
ขอบคุณมากๆ ค่ะ
Chanis@SBN
thannarrin
ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับข้อมูล ตอนนี้อยากขายสินค้า brand name ค่ะ จะเริ่มยังไงได้ค่ะ รบกวนชี้แนะด้วยนะค่ะ ตอนนี้เป็น member แบบ junior ค่ะ จะขายต้อง upgrade member ใช่ไหมค่ะ แล้วชื่อที่ใช้ในการ post ข้อความ xxx@SBN นี้มาจากไหนค่ะ username ที่ใช้ login web ใช่ไหมค่ะ
Chanis
คิวที่ 1576 แก้ไขเอกสารพร้อมแนบไฟล์รูปถ่ายหน้าตรงพร้อมถือกระดาษ A4 เขียนข้อความยืนยันตามกฎระเบียบที่ SBN ระบุไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ
(ไม่แน่ใจว่ารูปใช้ได้หรือเปล่า เลยส่งไปสองครั้งเลยค่ะ เมื่อวานกับวันนี้)

ยังไงช่วยรบกวนตรวจสอบให้ด้วยนะคะ
รอการเป็นสมาชิก trusted member อยู่น่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

Chanis@SBN

หากท่านใด ต้องการเช็คสถานะการสมัคร สามารถเข้าไปที่ลิ้ง ข้างล่างได้เลยจ้า
kewpiie
คิวที่1256 แก้ไข รูปถ่ายหน้าตรง รูปที่มือกำลังถือกระดาษข้อความตามรายละเอียด ส่งให้แล้วนะคะ

ขอบคุณค่ะ
Nicha2266
คิวที่ 1501 แก้ไขเอกสารพร้อมแนบไฟล์รูปถ่ายช่วยรบกวนตรวจสอบให้ด้วยนะคะ:p:-D:D
taniya_oil
คิวที่ 1635 แก้ไขรูปหน้าตรงแล้วนะคะ ขอบคุุณค่าา
third85
คิวที่ 1688 แก้ไขรูปหน้าตรงให้แล้วนะครับ ช่วยกรุณาตรวจสอบให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ...
howsweet
คิวที่ 1728 นะครับ รบกวนด้วยครับผม
Ploy_Dao
:p คิวที่ 1696 ขอบคุณค่ะ
Lita_Lita
คิวที่ 1455 แก้ไขเอกสารส่งเข้าไปหลายรอบแล้วน่ะค่ะ รบกวนตรวจสอบให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
maybe_kung
คิวที่ 1697 ต้องแก้ไขอะไรรึเปล่าคะ
Golffe226@hotmail.com
รู้สึกมึนมากคะหมายเลข1745 คะสมุดบัญชีหายแต่จำหมายเลขได้ลงแต่หมายเลขได้มั้ยคะ:(
tsubyzooranger
คิวที่1721รบกวนด้วยค่า ขอบคุนค่า
tsubyzooranger
1713 รบกวนด้วยค่า ขอบคุนค่า ข้างล่างพิมเลขคิวผิดค่ะ -_-"
rabbitsmile
คิวที่่ 1741 รบกวนด้วยนะคะ ^_^:p
netty85
1735 ครับ รบกวนด้วยนะครับ
BrandieMania
คิวที่ 1716 ส่งเอกสารเพื่อ registered 'TM' เรียบร้อยแล้วค่ะ รบกวนด้วยค๊า
MiMi12386
คิวที่1739 ส่งเอกสารครบแล้วนะคะ รบกวนตรวจสอบด้วยค่ะ รออยู่นร้า ขอบคุณมากๆค่ะ^^:D
MiMi12386
คิวที่1739 ส่งเอกสารครบแล้วนะคะ รบกวนตรวจสอบด้วยค่ะ รออยู่นร้า ขอบคุณมากๆค่ะ^^
vanitchakorn
คิวที่ 1758 ส่งเอกสารเรียบร้อยแล้วนะคะ รบกวนตรวจให้ด้วยค่าา ขอบคุณมากค่ะ:-D
LRCONTROL
คิวที่ 1,770 ส่งเอกสารครบแล้วค่ะ ถ้าตกลงประกาณใดรบกวนWM แจ้งชี้แจงด้วยน่ะค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ สู้ๆน่ะค่ะ^__^
jibjibsbn
ส่งเอกสารไปหลายวันแล้วค่ะ รบกวนช่วยเช็คหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
imimm
คิวที่ 1776 รบกวนด้วยนะคะ
KhunPolShop
1782 ครับ รายละเอียดส่งไปแล้ว
google888
คิวที่ 1745 ส่งเอกสารแล้วครับ รบกวนตรวจด้วยครับ ขอบคุณครับ
ninkypinkiez
1792 ส่งรายละเอียดไปเเล้วนะค๊าา ช่วยตรวจสอบด้วยค่า ขอบพระคุณมากค่า
jacky1970
รบกวนตรวจสอบ 1771 ด้วยค่ะ
LetsCoach
[SIZE=7]LetsCoach แนะนำร้านใหม่ค้า กระเป๋า coach พร้อมส่งค้า ^^
tukkae90
ส่งเอกสารเรียบร้อยแล้วค่า คิว 1798

ขอบคุณ sbn ค่ะ ^^
shen shen
ส่งเอกสารเข้าไป inbox แล้วนะค่ะ กรุณาช่วยตรวจสอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
nupikky
รบกวนสอบถามค่ะ จะให้ส่งเอกสารได้ยังไงคะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ
yumee
ส่งเอกสารไปแล้วนะคะ คิวที่ 1801 ช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ ผิดพลาดประการใดยินดีแก้ไขคะ ขอบคุณคะ!!:D
giiip
ผู้รู้ทั้งหลาย ช่วยบอกทีว่าต้องส่งเอกสารหน้าตรงไปที่ไหนยังไงคะ
ไปอ่านที่ last กระทู้นี้ก็ไม่ได้แจ้ง

หวังว่าคงไม่โดนหักแต้มที่ถามอีกนะคะ
plaa
คิวที่ 1739 ค่ะ หากขาดเอกสารอะไร ยินดีส่งให้ทันทีค่ะ ขอบคุณค่ะ
yumee
ส่งเอกสารไปแล้วคะ คิวที่ 1798 ช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ ขอบคุณคะ!!
Lika
คิวที่ 1813 ค่ะ รบกวนตรวจสอบด้วยนะคะ
LRCONTROL
เอกสารคิวที่ 1,763 ส่งรูปบัตรประชาชนอันใหม่ พร้อม รูปหน้าตรงอันให้เรียบร้อยแล้วค่ะ
รบกวนพี่ๆWebmaster ตรวจสอบอีกครั้งทีค่ะว่า เรียบร้อยดีมั้ย หรือ มีส่วนไหนต้องแก้ไขเพิ่มเติม แจ้งได้ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
shen shen
ส่งเอกสารไปแล้วนะค่ะ รบกวนเช็ดให้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
maew ^__^
ส่งเอกสารที่แก้ไขใหม่เรียบร้อยแล้วนะคะ รบกวนตรวจสอบด้วยค่ะ
Lita_Lita
คิวที่ 1452 ส่งเอกสารเพิ่มเติมไปนานมากแล้วค่ะ รบกวนทาง web ช่วยตรวจสอบให้อีกรอบกน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
Pryshpery
ส่งเอกสารแล้วนะคะ รบกวนตรวจสอบด้วยค่ะ ^ ^
yumee
ส่งเอกสารแก้ไขให้ใหม่แล้วคะ คิวที่ 1791 ช่วยตรวจสอบให้หน่อยนะคะ ขอบคุณคะ!!
jnb
ส่งเอกสารให้เรียบร้อยแล้วนะค่ะ คิวที่ 1833 ค่ะ :D:Dรบกวนตรวจสอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ifangko
คิวที่ 1816 ส่งเอกสารแก้ให้ใหม่แล้วนะค่ะ ช่วยตรวจสอบห้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ:p
mammond
คิวที่ 1810 ได้ส่งเอกสารไปให้ใหม่แล้วนะค่ะ รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^
KhunPolShop
1771 ส่งเอกสารไปใหม่แล้วนะครับ รบกสนตรวจสอบอีกครั้งด้วยครับ ขอบคุณครับ
jnb
ส่งเอกสารไปให้ ประมาณ3 วันแล้วนะค่ะ คิวที่ 1833 ไม่ทราบว่ามีอะไรต้องแก้ไขหรือเพิ่มเติมไมค่ะ รบกวนพี่ๆแจ้งทีนะค่ะ จะได้จัดไปให้ใหม่ค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ
panka
ส่งรูปให้ใหม่แล้วค่ะ คิวที่1699 ขอบคุณค่ะ
vanitchakorn
รบกวนช่วยแนะนำเกี่ยวกับข้อมูลที่จะต้องเขียนลงไปในกระดาษ เพื่อยืนยันตัวตนอ่ะค่ะ
เนื่องจากพยายามหาแล้วแต่ไม่เจอเลย รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
yumee
ส่งเอกสารแก้ไขไปให้หลายวันแล้วคะ คิวที่ 1791 ช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
Celebrity bag
ส่งเอกสารไปแล้วจะรุ้ได้ยังไงว่าผ่าน ไม่ผ่าน ติดอะไรอ่ะคะ

เพิ่งเคยสมัคร ไม่รู้จิงๆ
netty85
แก้ไขเรียบร้อยครับ คิวที่ 1725 รบกวนด้วยครับ
ifangko
ส่งเอกสารแก้ไขไปนานแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าผ่านหรือไม่ผ่านยังไง? คิวที่1816 รบกวนด้วยค่ะ
ChanDeLier
ขอถามเป็นความรู้หน่อยค่ะ พอดีเพิ่งเข้ามาสมัคร
ถ้ายังเป็นแค่Registered Memberนี่ ไม่สามารถโพสต์รูปของได้ใช่รึปล่าวคะ
พอดีหาไม่เจอ รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่า
Lika
คิวที่ 1805 ค่ะ แก้ไขเอกสารเรียบร้อยแล้ว รบกวนตรวจสอบอีกทีนะคะ ขอบคุณทีมงานมากๆนะคะ:D
M_I_D_A
ส่งเอกสารแล้วคะคิว1880รบกวนตรวจสอบเอกสารให้ด้วยคะ
ขอบคุนคะ
montague
คิวที่ 1871 ส่งหลักฐานไปหลายรอบหน่อย ช่วยตรวจสอบด้วยครับ ขอโทษ และขอบคุณมากครับ
uthopia
รบกวนสอบถามทาง ADMIN หรือ เพื่อนๆสมาชิกนิดนึงคะ ได้ส่งเอกสารสมัคร trust member ไปแล้ว แต่ทาง admin ให้ส่งเอกสารเพิ่มเติมข้อความดังนีั รูปถ่ายหน้าตรงขอรูปที่มือกำลังถือกระดาษข้อความตามรายละเอียดตามลิงค์นี้ครับ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1053973 (ข้อความครบถ้วนตามรายละเอียดที่ให้ในกระทู้) รูปถ่ายหน้าตรงขอรูป ที่เห็นว่า มือกำลังถือเอกสาร เพือป้องกันการปลอมเปลงเอกสาร ดิฉันได้เข้าไปตาม link ข้างต้นแล้ว แต่หารายละเอียดไม่เจอ อยากทราบว่าข้อมูลที่จะต้องระบุในกระดาษมีอะไรบ้าง และรูปหน้าตรงที่จะให้load ต้องไม่เกินกี่ kb คะ
i-premium
ส่งเอกสารไปเรียบร้อยแล้วครับ ไม่ทราบว่าผ่านหรือไม่อย่างไร จะทราบผลได้ที่ไหนครับ
netty85
คิวที่ 1723 แก้กลับรูปบัตรประชาชนเรียบร้อยครับ รบกวนด้วยครับ
Lika
คิวที่ 1799 แก้ไขรูปถ่ายหน้าตรงเรียบร้อยและส่งกลับไปใหม่แล้วค่ะ รบกวนตรวจสอบอีกรอบนะคะ ขอบคุณทีมงานมากๆค่ะ
i-premium
คิวที่ 1861 แก้ไขหลักฐานแล้วครับรบกวนด้วยครับ
Aobery
เคยสมัครไปแล้ว แต่เอกสารยังไม่ครบ แล้วต้องการจะตามเอกสารต่อ ไม่ทราบว่าต้องตามที่ไหนค่ะ เพราะว่าหาลิงค์ไม่เจอค่ะ อาจจะเป็นเพราะว่าไม่ได้เข้านานแล้ว
b_balloon
คิวลำดับที่ 1854 แก้ไขเอกสารและได้ส่งใหม่แล้วครับ รบกวนตรวจสอบให้ด้วยครับ ขอบคุณครับผม
Aobery
เคยส่งเอกสารไปบ้างแล้วแต่ยังไม่ครบ แต่ว่าเลิกขายไปนานแล้วอยากจะสมัคร TM ใหม่ ต้องส่งเอกสารไปใหม่ หรือว่าใช้ของเก่าก็ได้ค่ะ รบกวนตอบด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
sudchaw
คิวที่ 1904 สมัครไปแล้วนะครับ รอบแรกส่งหลักฐานผิด รูปถ่ายหน้าตรงเขียนไม่ตามแบบฟอร์ม แต่ส่งใหม่แก้ไขเข้าไปแล้วนะคับ
knightds
ลำดับที่ 1804 แก้เอกสารส่งไปใหม่แล้ว รบกวนตรวจสอบให้ด้วยคะ ^^ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะค่าา
Sarank
คิวที่ 1901 ส่งหลักฐานไปครบแล้วนะครับ ช่วยตรวจสอบให้ทีครับ
aorgood
ส่งเอกสารไปเรียนร้อยแล้วค่ะ ไม่ทราบขาดตกบกพร่องประการใด:( ช่วยแจ้งด้วยนะค่ะ จะได้รีบแก้ไข อยากเป็นสมาชิก TM มากค่ะ:-D
Pryshpery
ส่งเอกสารไปหลายอาทิตย์แล้วค่ะ ขาดตกบกพร่องตรงไหนรบกวนแจ้งด้วยนะคะ ^ ^
Thebrandname
ส่งรูปที่ถือบัตรประชาชนตัวเองไปแล้ว เพื่อ approve เป็น Trusted Memberไม่ทราบได้รับไหมคะ ใช้ได้หรือเปล่าคะ
Thebrandname
สมัคร trusted member คิวที่ 1820 ส่งรูปถือกระดษ A4 ไปแล้วนะคะ รบกวนดูด้วยคะ
dao@sbn
สมัครไปแล้วค่ะ แต่จะส่งเอกสารเพิ่มเพื่อเป็น Trust Member ได้ที่ห้องไหนค่ะ
Teresa
คิวที่ 1380 รูปถ่ายยังไม่ผ่านสักที ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าผิดตรงไหน จะได้แก้ตรงจุด พยายามทำตามข้อกำหนดแล้่ว อยากรู้ว่าผิดตรงไหนค่ะ
jibchat
รูปถ่ายหน้าตรงขอรูปที่มือกำลังถือกระดาษข้อความตามรายละเอียดตามลิงค์นี้ครับhttp://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1053973 (ข้อความครบถ้วนตามรายละเอียดที่ให้ในกระทู้)รูปถ่ายหน้าตรงขอรูป ที่เห็นว่า มือกำลังถือเอกสาร เพือป้องกันการปลอมเปลงเอกสาร

ข้อความที่เขียนบนกระดาษต้องเขียนอะไรบ้างค่ะ เข้าไปตามลิงค์แล้วหาไม่เจอค่ะ :(
ninetyseven
คิว 1911 ส่งรูปและเอกสารทั้งหมดไปตั้งแต่เมื่อคืนแล้วนะคะ ..
ยังไงรบกวนแจ้งผลด้วยนะคะ เผื่อต้องมีอะไรแก้ไข อยากเป็น TM แล้วจ้าา
จะได้ซื้อ-ขายอย่างมั่นใจคะ :D
googor
จะสมัครค่ะ ต้องทำยังไงบ้าง และส่งไปที่ไหนค่ะ ขอบคุณมากคะ อยากขายแล้ว
Zuyu
ข้อความที่ให้เขียนในเอ4 เขียนว่าอะไรบ้างคะ คลิ๊กตามลิ้งค์แล้วหาไม่เจอค่ะ
รบกวนแจ้งหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
LoVeLy~PrEtTy~Me
จะแนบรูปถ่ายหน้าตรงพร้อมข้อความค่ะ แต่แอดไฟล์ไม่ได้เลย ช่วยดูให้ด้วยค่ะ โพสขายไม่ได้ด้วยค่า T^T
TM คิวที่ 1912 ค่า
Zuyu
ข้อความเขียนว่าอะไรบ้างคะ พอดีเปิดลิ้งค์ไม่เจอค่ะ
praween_s
คิวที่ 1903 ได้ทำการอัพโหลดรูปถ่ายหน้าตรงให้ใหม่แล้วครับ ในมือถือกระดาษ A4 ที่มีข้อความเขียนไว้ว่า

"รูปนี้ใช้สำหรับสมัครสมาชิก Trusted Member เพื่อทำการซื้อขายที่ siambrandname.com ข้าพเจ้าเป็นเจ้าของบัญชี praween_s และจะเป็นผู้รัรบผิดชอบ หากเกิดการฉ้อโกงขึ้นโดยแอคเค้า praween_s"

รบกวนพิจารณาหลักฐานอีกครั้งแล้ว approve ผมเป็น Trusted Member ด้วยครับ ขอบคุณครับ
Thity
คิวที่ 1309
มีคอมเม้นต์ ว่า รูปถ่ายหน้าตรงขอรูปที่มือกำลังถือกระดาษข้อความตามข้อความที่ทางทีมงานกำหนด -----ได้ทำทำตามแล้วนะคะ แต่ไม่ทราบว่าผิดตรงไหนคะ รบกวนแจ้งให้หน่อยได้มั๊ยคะ จะได้แก้ไขให้ถูกต้องคะ เพราะรูปที่ส่งไปก็ถือกระดาษตามข้อความที่กำหนดแล้ว แก้ไขมา หลายรอบแล้วคะ ก็ยังไม่ผ่านซักที รบกวนชี้แนะด้วยคะ
ขอบคุณคะ
MooMeenKa
คิวที่ 1882 เหมือนกันค่ะ ส่งรูปใหม่ไปหลายรอบแล้วแต่ยังไม่เห็น approve ซักที รบกวนทีมงานเชคให้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

Originally Posted by Thity
คิวที่ 1309
มีคอมเม้นต์ ว่า รูปถ่ายหน้าตรงขอรูปที่มือกำลังถือกระดาษข้อความตามข้อความที่ทางทีมงานกำหนด -----ได้ ทำทำตามแล้วนะคะ แต่ไม่ทราบว่าผิดตรงไหนคะ รบกวนแจ้งให้หน่อยได้มั๊ยคะ จะได้แก้ไขให้ถูกต้องคะ เพราะรูปที่ส่งไปก็ถือกระดาษตามข้อความที่กำหนดแล้ว แก้ไขมา หลายรอบแล้วคะ ก็ยังไม่ผ่านซักที รบกวนชี้แนะด้วยคะ
ขอบคุณคะ
dewkaa
ไม่ทราบว่า คิวที่ 1927 ได้รับยังค่ะ
b_balloon
ลำดับที่ 1838 ส่งเอกสารไปใหม่แล้วนะครับ รบกวนตรวจสอบด้วยครับ
TEENA_STORRS
พอดีมาลองอ่าน แล้วพึ่งเจอว่ารูปถ่ายหน้าตรงต้องมีA4เขียนเงื่อนไข แต่ไม่ได้เขียน จะส่งไฟล์ใหม่ต้องส่งไปทางไหนครับ คิว1914รบกวนด้วยครับ
praween_s
รบกวนตรวจสอบคิวที่ 1903 ให้ด้วยนะครับ แก้ไขเอกสารอัพโหลดให้ใหม่แล้วครับ ขอบคุณครับ
junenook
คิว 1871 ตรวจสอบด้วยค่ะ
dewkaa
รบกวนตรวจสอบ คิวที่ 1927 ด้วยค่ะ ส่งไฟล์ทุกอย่างไปครบแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าได้รึยัง ถ้าเรียบร้อยแล้วกรุณา ส่งเข้าอีเมลนี้ด้วยค่ะ [email]dew_kaa@hotmail.com[/email]
mo_mo_dear
รบกวนตรวจสอบคิวที่ 1905 ค่ะ
tong1990s
รบกวนตรวจสอบคิวที่ 865 ด้วยค่ะ ส่งเอกสารใหม่ไปนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
foxibeni
คิวที่ 1911 แก้ไข กลับรูปภาพแล้วครับ
รบกวนช่วยตรวจสอบทีนะครับ

ขอบคุณเว็ปมาสเตอร์ครับ
nnapada
รบกวนตรวจสอบคิวที่ 1930 ด้วยนะคะ
ขอบคุณคะ
Pastel S.
เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ
ที่บอกว่า ส่งรูปถ่ายหน้าตรง มือถือกระดาษยืนยันบุคคลและความรับผิดชอบ
คือกระดาษอะไรคะ รบกวนชี้แจงให้นิดนึงนะคะ จะได้ทำให้ถูกต้อง
ขอบคุณค่ะ :))
coachbkk
รบกวนตรวจสอบคิวที่ 1903 ส่งเอกสารไปให้ใหม่แล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

:-D
emika_tomo
emika_tomo คิวที่ 1,950 อัพโหลดหลักฐานเอกสารตามกฎใหม่ครบทุกประการแล้วค่ะ

รบกวนเวลาตรวจสอบให้ด้วยนะคะ
ขอบพระคุณค่ะ
winx
upload อย่างไรครับ
emika_tomo
Originally Posted by winx
upload อย่างไรครับ

อัพโหลดได้ที่นี่เลยค่ะ http://siambrandname.com/forum/announcement.php?f=18&a=18
nnapada
เป็น Trusted Member ใน siambrandname.com แล้ว
แต่จะสมัคร Trusted Member ใน sbntown.com ด้วย ต้องทำยังไงเหรอคะ
ขอบคุณมากคะ :)
bambiekwang
เลขคิวไม่ได้ตายตัวหรอคะ เห็นลดลง
ตอนนี้คิวที่ 1940 แล้ว ส่งเอกสารครบแล้ว กรุณาตรวจสอบด้วยนะคะ :)
winx
ส่งเอกสารแล้ว รบกวนตรวจสอบด้วยครับ
Kaooooooooo
ส่งรายละเอียดครบแล้วนะคะ รบกวนเช็คให้ด้วยนะคะ คิวที่ 1967 แล้วต้องใช้เวลานานไหมคะถึงจะได้เป็น trusted member

เนื่องจากเป็นสมาชิกใหม่คะมีเรื่องที่ต้องรบกวนให้ต้องอธิบายถึงวิธีการอัพรูปลงกระทู้ที่ต้องการจะขายด้วยคะ พยายามลองทำอยู่หลายทีแต่รูปไม่ขึ้นคะ
แต่รายละเอียดต่างๆในการเป็นสมาชิกใหม่ได้อ่านเรียบร้อยแล้วนะคะ รบกวนตอบด้วยคะ ขอบคุณคะ
b_balloon
ลำดับที่ 1836 ส่งแก้ไขเอกสารรอบที่ 3 รบกวนตรวจสอบให้ด้วยครับ ขอคุณมากครับ
inke7th
ส่งเอกสารครบเรียบร้อยแล้ว รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
winx
อัพโหลดหลักฐานเอกสารอีกครั้ง เลขที่ 1956 ครับ รบกวนเวลาตรวจสอบให้ด้วย ขอบคุณครับ
MooMeenKa
อยากเป็น TM แล้วอ่า อัพโหลดรูปหน้าตรงไปใหม่แล้วค่ะ รบกวนทีมงานตรวจสอบให้ด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ :D
jam008
เลขคิวที่ 1981 รบกวนตรวจสอบด้วยนะคะ:D
shuomaru
สอบถามครับ ส่งหลักฐานได้ที่ไหนครับผม
MooMeenKa
ได้เป็น TM แล้ว เย้ๆๆ ขอบคุณ SBN ค่ะ:smile:

Originally Posted by MooMeenKa
อยากเป็น TM แล้วอ่า อัพโหลดรูปหน้าตรงไปใหม่แล้วค่ะ รบกวนทีมงานตรวจสอบให้ด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ :grin:
Tungchea
ได้คิวที่ 1981
ส่งเอกสารเรียบร้อยหมดแล้วนะคะ
รบกวนช่วยตรวจสอบให้ด้วยค่ะ

b_balloon
ลำดับที่ 1835 เอกสารเพิ่มใหม่แล้วครับ รบกวนตรวจสอบด้วยครับผม รอบ4 แล้วครับ แต่ก็จะพยายามๆ ครับเพราะบริสุทธิ์ใจที่จะค้าขายครับ
ladiesdelightcorner
คิว 1939 ส่งเอกสารเพิ่มเติมให้แล้วนะค่ะ
รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
parnu7777
คิวที่ 1945 ส่งเอกสารแก้ไขไปเรียบร้อยแล้วครับ รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยนะครับ
emika_tomo
1928 รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
Brandname Blossom
[INDENT]คิวที่ 1993
ส่งเอกสารเรียบร้อยหมดแล้วนะคะ
รบกวนทีมงานช่วยตรวจสอบให้ด้วยค่ะ

Brandname Blossom @SBN[/INDENT]
bizznoonn
คิวที่ 1859 ส่งรูปหน้าตรงแล้วนะคะ ฝากด้วยค่า:D
b_balloon
Originally Posted by b_balloon
ลำดับที่ 1835 เอกสารเพิ่มใหม่แล้วครับ รบกวนตรวจสอบด้วยครับผม รอบ4 แล้วครับ แต่ก็จะพยายามๆ ครับเพราะบริสุทธิ์ใจที่จะค้าขายครับ

เย้เย้ ได้เป็น TM แล้ว ขอบคุณ SBN ครับผม
aorgood
สมัครสมาชิก TM ลำดับที่ 1866 ค่ะ ส่งรูปถ่ายหน้าตรง พร้อมเขียนข้อความลงบนกระดาษ A4 เรียบร้อยแล้วค่ะ รบกวนตรวจสอบให้อีกครั้งด้วยค่ะ ขอบคุณมาตรการดีๆ ที่ช่วยกันป้องกันพวกมิชชาชีพ ถึงได้ช้า แต่ไม่เป็นไรค่ะ เข้าใจ admin ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ :-D
bimvicious
คิวที่ 1962 แก้ไขเอกสารข้อมูลแล้วนะคะ ทั้งสามเอกสารเลยค่ะ รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
sushii17
คิวที่ึ714 ค่ะ ส่งไปนานมาก หลายรอบแล้วค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ifangko
คิวที่ 1794 ไม่ทราบว่าได้หรือไม่ได้ยังไง...ช่วยแจ้งด้วยนะค่ะ นานมากแล้ว
ifangko
คิวที่เล่ม 1794 เลขที่บัญชีที่มีการขีดฆ่า เพราะเลขที่บัญชีนั้นได้ถูกเปลี่ยนเนื่องจากธนาคารย้ายสาขาค่ะ...ถูกเปลี่ยนโดยเจ้าหน้าที่ธนาคารค่ะ เล่มก็เป้นเล่มของเลขบัญชีนั้นค่ะ
Lucky+Rich
ฝ่ายadminคะ
พอดีเพิ่งสมัครคะ. จะรบกวนถามว่า จะส่งเอกสาร ในการสมัคร tm ทำยังไง
ส่งเอกสารไปที่ไหนคะ. ไม่ทราบว่าจะpost รูปยังไงด้วยอะคะ. รอคำตอบจลกadmin
นะคะ. ขอบคุณนะคะ
KoNo
Admin ครับผมได้แนบรูปถ่ายหน้าตรงอันใหม่ไปให้แล้วนะครับรบกวนตรวจสอบด้วยครับผมคิวที่ 1969 นะครับ
candy_darkchoc
จะต้องสมัครยังไงค่ะถึงจะเป็น TM ได้

แล้วจะต้องส่งเอกสารไปที่ไหนยังไงค่ะ