กฏของการให้ห้อง Show Off : ห้อง อาหารตา กรุณาอ่านก่อนโพสค่ะ
โดย Ant
Ant
1 บอร์ดนี้ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเอาไว้โชว์นะคะ ใครขี้อิจฉา หรือจะเข้ามาหมั่นไส้คนโพสก็เชิญออกจ้า แต่อย่างไรก็ตามแอ๊นไม่อยากให้เป็นห้องเอาไว้โชว์ของอย่างเดียว เพราะอยากให้เกิดประโยชน์ คืออย่างน้อย อยากให้เพื่อนๆช่วยเขียนอย่างน้อยก็ ชื่อรุ่น และ สี ด้วยค่ะ จะได้เก็บเป็นreferenceข้อมูลได้และเกิดประโยชน์ค่า นอกจากนี้ความตั้งใจของห้องนี้คือ คือให้รีวิวสินค้าด้วย ซือมาหนึ่งชิ้นก็เชิญมารีวิวกันได้ค่ะ(การใช้งาน ดีไม่ดียังไง ถือแล้วดูเปนยังไง) และนั่นล่ะ เกิดประโยชน์มากมายที่สุดแน่นอน

2 ทุกคนที่แวะเข้าไปดูรีวิวของเพื่อนๆ หรือภาพที่เพื่อนๆเอามาโพส ชอบหรือไม่ชอบก็ช่วยโพสคอมเม้น หรือขอบคุณกันหน่อยนะคะ ทุกความเห็นมีความหมาย ไม่งั้นอีกหน่อยเดี๋ยวเพื่อนๆที่เค้ามาช่วยโพสกันมากมายจะหมดกำลังใจกันน้า

3 ห้ามลงโฆษณาขายของ หรือลงลิงค์ใดๆที่เกี่ยวข้องกับประโยชน์ส่วนตน แอ๊นไม่สามารถอนุญาติแม้เพียงหนึ่งคน เพราะหากมีหนึ่งก้อจะมีสอง และก็จะเป็นปัญหาไม่จบสิ้น ขออภัยในความไม่สะดวกมากๆ ดังนั้นหากต้องการให้ข้อมูลใด หรือขายของใดๆ ช่วยลงในส่วนของ ประกาศ และโฆษณา ประจำวันค่ะ (กำลังจะไปตั้งส่วนนี้ให้ค่ะ)ลงได้วันละหนึ่งครั้ง เผื่อใครเพิ่งอัพบล็อค หรือ มีเวบไซต์ใดๆที่น่าสนใจ ก็เอามาแปะบอกกันได้ค่ะ แต่ห้ามแปะนอกกระทู้นั้นค่ะ

4 กรุณาใช้ถ้อยคำที่สุภาพ เหมือนที่บอร์ดนี้เป็นอยู่ทุกวันนี้ดีมากๆเลย

5 หากใครฝากรูปที่ photobucket เป็นรบกวนใช้วิธีนั้นค่ะ เพราะวิธีอัพจากหน้าที่โพสปกติ รูปอาจจะหายได้ หรือเออเร่อได้ เมื่อเวลาผ่านไป

และ ที่สำคัญเพราะทุกครั้งที่เพื่อนยิ่งอัพโหลดเพิ่มขึ้นด้วยวิธีปกติ แอ๊นต้องเสียตังเพิ่มค่ะ เพราะทุกวันนี้ต้องเสียค่าโปรแกรมเมอร์ ค่าโฮสเวบไซต์ทุกเดือนซึ่งคิดตามขนาดของความจุของข้อมูลบนเวบไซต์ค่ะ จึงอยากให้ลองหัดใช้กัน เพราะถ้านานเข้าและแพงมากๆ แอ๊นคงจ่ายคนเดียวไม่ไหวและต้องเก็บค่าสมาชิกค่ะ แต่แอ๊นไม่เคยคิดจะเก็บค่าสมาชิก และตั้งใจจะไม่เก็บตลอดไป จึงอยากให้ใช้วิธีฝากรูปไว้ที่อื่นกันเยอะๆค่ะ ถ้าใครทำไม่เป็นลองศึกษาดูนะคะ แอ๊นเขียนไว้อย่างละเอียดที่นี่ค่ะ http://www.siambrandname.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=12&sid=a474914ca995cb303e033b4740e00c15

ถ้าใครเคยเล่นเวบบอร์ดอย่าง purseforum คงเห็นว่า โพสรูปไม่ได้เลยน่ะค่ะต้องฝากรูปอย่างที่photobucketสถานเดียว เพราะไม่งั้นเจ้าของเวบเค้าต้องรับภาระค่าใช้จ่ายที่เพิ่มมากขึ้นมากๆค่ะ แต่แอ๊นเห็นเพื่อนๆหลายคนยังใช้งานส่วนการฝากรูปกันไม่เป็น จึงเปิดให้มีการโพสรูปปกติด้วย แต่ยังไงถ้าเวลาผ่านไปและเพื่อนๆใช้กันเป็นแล้ว แอ๊นคงต้องปิดส่วนอัพรูปปกตินะคะ

6 ส่วนกระทู้ใดใดที่ไม่มีเพื่อนมาตอบ ไม่ต้องตกใจว่าบอร์ดนี้ใจร้ายค่ะ เพราะว่าจริงๆแล้วมันมีบักตอนคลิกตอบแหละ ถ้าเกิดปัญหาอย่างนั้นขึ้นแอ๊นจะขอลบกระทู้และรบกวนช่วยตั้งใหม่นะคะ ยังไงก่อนลบแอ๊นจะส่งข้อความไปหลังไมค์ก่อน ยังไงรบกวนเชค กล่องข่าวสารประจำตัว ของตัวเองกันด้วยค่ะ ถ้ากระทู้หรือคำตอบของตัวเองหายไป

ขอบคุณมากมายค่า
TwinkleStar
รับทราบค่ะ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับเวปดี ๆ ค่ะ :P
DenMark
Got it & ready to follow :D Thanks for the web krab
jinnie
รับทราบค่า.... :P
janny
รับทราบค่าาา :D
รับแซบค่า :lol:
รับทราบค่า จะช่วยประชาสัมพันธ์ให้เพื่อน ๆ ทราบนะคะ จะได้มีเวปดี ๆ ให้พวกเราได้เข้ามาแชร์ความรู้และสิ่งดี ๆ กันค่ะ :D
sandy
อยากขอมาเพิ่มนิดนึงนะคะคุณแอ๊น

คือทรายอยากให้เพื่อนๆที่นำภาพมาลง ใส่ลายน้ำในรูปของเพื่อนๆไว้ด้วย :!:
เพื่อป้องกันมิจฉาชีพหรือผู้ไม่ประสงค์ดีนำภาพของเพื่อนๆไปใช้ในทางที่ผิด
เช่น นำภาพไปอ้างขายของ แล้วบอกว่าเป็นกระเป๋าของเค้า เหมือนที่เคยเกิดๆกันมาอ่ะจ๊ะ

:arrow: กันไว้ดีกว่านะค้า

และขอบคุณคุณแอ๊นสำหรับเวปดีๆ เช่นนี้อีกครั้งค่ะ

ปล.ยังคงยืนยันข้อความตามที่ PM ไปนะคะคุณแอ๊น :D
annjung
ทราบบบบบบบค่า
Geng
รับทราบค่ะ
จะพยายามศึกษาวิธีฝากรูปนะคะ
ขอบคุณสำหรับเวปดี ๆ แบบนี้ค่ะ
maximum
เพื่อนเราแนะนำให้เข้ามาเล่นเวบนี้ เพราะเราเพิ่งชอบบาลอง

รับทราบและจะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดค่ะ :D
nOOnOO
รับทราบกฎค่ะ :)
frang
ทราบแล้ววววววววค่ะ
noey
รับทราบแล้งคะคุณ ant แล้วจะลองศึกษาวิธีลงภาพที่คุณแอ๊นบอกนะคะ จะได้ช่วยคุณแอ๊น ประหยัดงบประมาณคะ
melody
สมาชิกใหม่เข้ามารับทราบค่ะ คุณ Ant ^^

Happy New Year ด้วยนะคะ :P
Miata
สมาชิกใหม่ เข้ามารับทราบจ้า
anniejang
เป็นสมาชิกใหม่ค่า...เข้ามารับทราบค่าแต่ยังทำไม่เป็นเลยค่า เริ่มสะสมกระเป๋า LV แล้วค่า ชอบมากเลย
sakuranotoki
หนูทำได้แล้ว เย้ว เย้ ๆ ๆ ๆ ช่วยเจ้ประหยัดตังต์ได้แล้ววว :D
baiyaa
เป็นมือใหม่ ถ้าทำอะไรไม่ถูกต้องตักเตือนได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
noii
ยินดีรับทราบค่ะ
Lita
เป็นคนทำคอมไม่ค่อยเป็นเจ้าค่ะจะฝึกฝนและพยายามต่อปายยย มือใหม่มากกพึ่งมาเจอเวปนี้ได้ฉองวันมีฟามสุขเมื่อเข้ามาดูเวปจังเยย
rosy
ได้ค่ะ จะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดค่ะ เข้าใจนะค่ะและเห็นใจค่ะ ขอบคุณด้วยนะค่ะ
nhuda
รับทราบคะคะ:D
devilyee
รับทราบแล้วคร่า >w<
Kanokwan B.
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร่า
lek0577
รับทราบครับผม
sukanya
รับทราบคร่า :-)
brabus_rocket
รับทราบค่ะ
yuiundersakuranbow
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
far
น้องใหม่รับทราบค่ะ
supertaan
ขอบคุณมากค่ะ
ศึกษาข้อมูลบ้างแล้วก่อนโพสท์

ขอบคุณมากๆค่ะ ที่มีพื้นที่ดีดีแบบนี้ให้ ^^
kim-juu
รับทราบค่ะ...ขอบคุณมากค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3