มีใครรู้ข้อแตกต่างระหว่างตู้ออกกับตู้ส่งบ้างคร๊า...
โดย kunmuay
kunmuay
คือแอบงงอะค่ะ ตามความเข้าใจของหมวยคือ ถ้าส่งนี่คือส่งแล้วใช่มะคะ

ถ้าออกคือกำลังจะส่งแต่ยังไม่ถึงผู้รับ แบบนี้รึเปล่าคะ :oops:
tarnja
เข้าใจแบบคุณหมวยเลยจ้า เคยลองเปิดดูตอนเพิ่งส่งมันจะยังอยู่ในตู้ออกอยู่เลยคร่า

พอสักพักมันมาอยู่ในตู้ส่งแระ น่าจาประมาณนี้ละน้า........
kunmuay
งืมๆ งั้นแสดงว่าอันที่อยู่ในตู้ออก ที่ยังไม่ไปถึงตู้ส่งมันจะยังไม่ถึงเค้าใช่มะคะ มันมีอันค้างอยู่ตู้ออกเพียบเลยอะค่ะ
-bow-
ใช่ค่ะคุณหมวย
ตู้ออกคือส่งไปแต่ยังไม่ถึงมือผู้รับน่ะค่ะ
paleypay
อ้าว กำ ทำไมบางทีตู้ออกเป้ก้อส่งไปถึงอะคะ งงงวย 55555

เหลือในตู้ออกอีกบานนนเยยอ่าเป้ แหะ แหะ
DiorAddict
ฟ้าเข้าใจว่าตู้ออกคือเราส่งไปแต่ผู้รับยังไม่ได้อ่านอ่ะคะ
แต่พอผู้รับอ่านแล้วจะกลายเป็นตู้ส่งอ่ะคะ งงๆ
OReO
อ้อเข้าใจเหมือน คุณ DiorAddict นะคะ ถ้าเราจะเช็คว่าเค้าอ่าน pm เราหรือยัง อ้อ ก็เช็คจากตู้ออกค่ะ ถ้ายังอยู่ในตู้ออก แปลว่าเค้ายังไม่ได้เปิดอ่าน แต่ถ้าไปอยู่ในตู้ส่งแล้ว แสดงว่าเค้าเปิดอ่านแล้วค่ะ คาดว่าเข้าใจถูกเนอะ
sydshop
เข้าใจกันถูกต้องแล้วค่าา :D

http://www.siambrandname.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=11366
pete
ไม่เคยรู้มาก่อนเลยอ่ะค่ะ
-bow-
อ้าว ตกลงโบว์เข้าใจผิดหรือเนี่ย แป๋วววววว :oops:
srichardson
อ้อ...เข้าใจแหล่ะ แหมนู๋หมวยเนี้ยคุณนายละเอียดจิงๆ 8)
PG
แฮ่ ไม่เคยรู้มาก่อนเลยค่า :lol:
kunmuay
อ๋อ มันเป็นยังงี้นี่เอง แสดงว่าเค้าไม่ได้เปิดของเรา แฮะๆๆ ทีแรกก็งงตั้งนาน :oops:
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3