ทำไมต้องเข้าเวบนี้
โดย pacharakarn
pacharakarn
ไม่เคยใช้ lv มาก่อน ด้วยเหตุผลหลายประการ แต่มาวันหนึ่งอยากใช้ จึงฝากเพื่อนซื้อจากฝรั่งเศส เป็น speedy mono เมื่อได้มาก็หิ้ว ไม่ได้คิดอะไร เพราะการซื้อก็คิดเพียงว่าอยากซื้อก็ซื้อ อยากใช้ก็ใช้ ไม่ได้ติดตามว่าใครใช้ ใครหิ้วบ้าง เมื่อหิ้วได้สักสองอาทิตย์ เหตุเกิดที่เซ็นทรัล ขณะเลือกซื้อเสื้อผ้าในเคาเตอร์หนึ่ง เห็นผู้หญิงสองคนหน้าตาดี กับเด็กหญิงอายุหกเจ็ดขวบ มาเลือกเสื้อผ้าในเคาเตอร์เดียวกัน แต่ตาก็ได้เห็นว่ามีกระเป๋าเหมือนเราด้วย แต่ไม่ได้คิดว่าจริงหรือปลอมเพราะว่าไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย สักครู่เดียวได้ยินเสียงเด็กหญิงคนนั้นพูดว่า ม่ามี๊กระเป๋าเหมือนกันเลย เมื่อเราหันไปดูก็เห็นว่ามองมาที่กระเป๋าของเรา แล้วก็ได้ยินประโยคที่ทำให้อกอีแป้นแตก นั่นมันของปลอม พูดอย่างนี้ ม่ามี๊เสียเซ้ลหมด โอ้โหต่อหน้าต่อตากันเลย ตกตระลึง อยู่สักพัก สามีเดินเข้ามาถามว่าเป็นอะไร คงจะเห็นว่าหน้าเราไม่ค่อยดี ก็เลยบอกเขาว่า เจอคนจิตไม่ปกติ คราวหน้าต้องพกเอกสารใบต่างๆเพื่อให้คนที่คิดว่าเป็นกป ปลอมดู แต่อยากถามจริงๆว่าแน่ขนาดไหน ถึงบอกว่า กป ปลอม เมื่อได้ยินเราพูดอย่างนั้น เขาก็จูงมือกันหายไปทั้งสามคนเลย เรื่องนี้นะเซ็นทรัล ถึงบ้าน ยังบ่นไม่จบเลย คืนนั้นเลยเข้ามาค้นหาในเวบต่างๆเพื่อศึกษาlv จนได้มาเจอเวบนี้( ก่อนปรับมาเป็นเวบใหม่นี้) ก็ดูทุกวันระยะหนึ่งจนเปลี่ยนมาเป็นเวบที่ปรับปรุงนี้ แล้วก็ดูทุกวันอ่านทุกวันทุกกระทู้ แล้วก็สั่ง lv ใบใหม่จากในนี้ คิดๆดู น่าจะขอบคุณ สามคนนั้นนะ ที่ทำให้ได้มาพบ และได้เจอกับแหล่งชุมชนคนน่ารัก และรักแบรนด์เนมกัน ได้มีโอกาสรู้จักคน ได้รู้ความคิด ความรู้สึกของสมาชิกในนี้ ขอบคุณเธอทั้งสาม ที่สวรรค์หรือนรกส่งมาก็แล้วแต่ แต่ทำให้เราได้พบกับความสุข มีความหวัง มีความตื่นเต้นดี
buffyz
เหอๆ 8O อึ้งไปเยย ตอบกลับได้ เจ็บมากมาย
อิอิ สะจายๆๆ ^^ วันหลังต้องพกใบเสร็จไว้ในกระเป๋าบ้างแย้ว
เผื่อโดนแบบนี้ ง่าส์...
llpowderll
พูดมาได้เนอะ น่าเจ็บใจแทนๆๆ >.<

น่าจะยิ้มๆให้เค้า แล้วบอก ขอบคุนนะคะที่อุตส่าดูให้ ใช้ของปลอมเหมือนกันรึป่าวคะเนี่ยยย 55555

ใครจาพูดงัยก็ชั่งเค้าค่ะ เราใช้ของจริง สบายใจกว่าเยอะ

ไม่สนค่า ^^
KYO
ฮ่าๆๆๆ ถ้าเกียวเจอแบบนี้คงขำอะ แต่คงแบบ ขำแบบหน้าจิกๆ เจ๊แกหน่อย แล้วก้อคงพูดว่า เอ๊ะ อีนี่ ท่าจะไม่อยากกลับบ้านสวยรึเปล่าคะ ฮ่าๆๆ ขำๆ นะคะ อย่าไปใส่ใจคะ
honeyp
แย่จัง พวกที่ชอบดูถูกคนอ่ะ ทำอย่างกะตัวเองหิ้วของแท้ได้คนเดียวเนอะ หวังว่าเค้าคงไม่ได้อยู่ในเว็บดีๆแบบนี้นะ
-bow-
โธ่ คนหนอคน
ดูของแท้ยังไม่เป็น ริบังอาจไป comment คนอื่นได้ว่าปลอม 8O
น่าเศร้าจริงๆ :cry:
ox
แรงได้ใจครับ ฮ่าๆ :P
DenMark
ปกติครับ ผมโดนมาแล้วในรถเมล์ตอนไปโรงเรียนที่นี่อ่ะครับ มากันสองคนเป็นแฟนกัน

(เค้าพูดภาษาฝรั่งเศสกันนะครับ ฟังไม่ค่อยได้ยินเท่าไหร่ แต่ท่าทางออกมากกกกก)

ผญ ก็บอกว่าดูสิหิ้วหลุยล่ะ
ผช ก็บอกว่าของปลอมป่าว
ผญ ไม่นะ
ผช ไม่หรอกคงปลอม

bla blaa blaa

สายตาจิกๆ ท่าทางนินทามากกก ขอบอกว่า ผช เนี่ย ออกไปทางพวกแขกขาว พวกนี้แหละตัวดีที่ชอบใช้ของปลอม แล้วไอ้ ผช ก็สะพายกระเป๋าเล็กๆ เท่าฝ่ามือลาย LV รุ่นออกแบบเอง ที่ไม่มีวางขายใน shop อ่ะครับ

พอจะลงรถเลยพูดเป็นภาษาฝรั่งเศสว่า กระเป๋านี่ของแท้นะ คิดดูดีๆ ใบใหญ่เท่าบ้านขนาดนี้ (ถือ keepall 55) ถ้าไม่แท้ใครจะกล้าถือ มันไม่เหมือนกระเป๋าปลอมที่เธอคล้องคออยู่หรอกนะ

อารมณ์เสียมากวันนั้น ไม่ใช่อารมณ์เสียว่าคนคิดว่าเราถือของปลอม เพราะไม่แคร์อยู่แล้วอ่ะครับ แต่โกรธเพราะว่านินทากันซึ่งๆ หน้าแบบนี้ มันไม่มีมารยาทเอาซะเลย

ตอนนี้หันมาถือบาลองแระ สบายใจ อิอิอิ เพราะคนที่เมืองนี้แทบจะไม่รู้จักกัน แล้วก็ไม่มีของปลอมมาให้รำคาญสายตา คนจะมองก็มีแต่พวกร้านรองเท้ากับกระเป๋าครับ คนพวกนี้เค้าจะคลุกคลีกับหนังมานาน เค้าก็จะดูออกว่ากระเป๋านี้หนังดีมาก แต่เค้าไม่ทราบหรอกครับว่ายี่ห้ออะไร
yok-ja
ของคุณ pacharakarn คงเป็นประมาณชะตาฟ้าลิขิตให้ได้มาเจอเวปดีๆแบบนี้
:D

ส่วนคุงพี่เด่นก็ตอบกลับไปได้ถูกใจจิงๆ555
srichardson
โอ๊ะ เราก็เคยเจอที่ เซ็นทรัล ชิดลมตอนนั้นเราถือ lv mono 35 แล้วน้องเราถือ demier เราก็แต่งตัวธรรมดา กางเกงยีนส์เสือยืด ไปเจอเจ้คนหนึ่งถือรุ่นเดียวกับเรา แต่แกแต่งตัวคุณนายมั่ก อีมองเราตั้งแต่กระเป๋า แล้วก็หัวจดเท้าเล้ย น้องเราก็สะกิด บอกเจ๊ๆคนนั้นเค้าถือเหมือนเจ๊เลย แต่มันมองเหมือนเจีถือของปลอมว่ะ เราก็เอาเลยปรี้ดแตก เอาของเราวางข้างของเขา แล้วก็พูดว่า แต่ของชั้นสวยกว่าว่ะ เล้วก็เดินเชิดไป ฮ่าๆๆ สะจาย :lol:
เหมือนกันค่ะ เราอยู่ชลบุรี เวลาถือเหล่าบรรดาเป๋าลูกรักออกไปข้างนอกทีไร
มันมีสายตาแปลกๆ มองเหมือนอยากถามว่า จริงหรือปลอมวะ เยอะจนมันสงสัย

ปลอยค่ะ เราชอบเพราะคนรู้จักเราเยอะ แต่ไม่กล้าถามหลอก เพราะกลัวเรา
ความอยากรู้ค้างคา สะใจดีนะ :lol:

แต่มีวันนึงหิ้วน้องดี้ไปมาบุญคลอง ชั้นล่างไปซื้อตุ้มหูร้านเครื่องประดับค่ะ ตรงนั้นขายเป๋าปลอมทั้งนั้น
เห็นเป๋าเราที่ใส่หูจับ ก็เค้ามาพูดว่า ของเค้าซื้อมาไม่เห็นแถมแบบนี้เลย แล้วก็หัวเราะเราด้วยค่ะ
เราก็เลยไม่จ่ายตังค่าเครื่องประดับรวมแล้วหลายพันอยู่ ไม่ซื้อเดินออกมาเลย เราเป็นลูกค้าประจำด้วยนะ โทรมาง้อก็วางหูใส่ไปเลย 3 รอบ อยากเอานิ้วจิกให้ตาบอดจริงๆ(ระบายค่ะ)
Earrings
ไม่ชอบเลยค่ะ คนที่ดูถูกคนอื่นโดยที่ยังไม่รู้จักกันมาก่อน น่าเกลียดมาก ๆ เจ้าของกระทู้ไม่ต้องคิดมากน่ะค่ะ เราถือกระเป๋าที่เรารักแล้วมีความสุขที่สุดพอ เราถือกระเป๋าเพื่อตัวเราเองค่ะ ไม่ได้ถือให้คนอื่นมาจ้องจับผิด
Kingyo
ง่ะไม่เคยเจอเลยค่ะ

เพราะว่าเราสายตาสั้นน่ะ 555

ไม่เคยมองใครเลย ใครนินทาก็ช่างค่ะ

ไม่สนโลก เหอๆๆ
guess_ka
ใช่ ๆๆๆ อย่าไปใส่ใจคนพวกนี้เลยค่ะ เสียอารมณ์หมด
paleypay
เห็นแต่ละคนเจอแล้วมันน่าโดนปากแม่ค้าด่าๆๆๆๆ ( ปกติน่ารักไม่ด่าเก่งนะคะ อันนี้ขอหลุด อิอิ )

คุง pacharakarnคร๊า สงสารยัยเด็กคนนั้นเนอะ เกิดมาจากแม่ไร้มารยาท ดูของก้อไม่เปง ถูกหลอกบ้างป่าวเนี่ยะ ไม่มีเวลาสั่งสอนลูกตัวเองหั้ยมีมารยาทไม่ควรจะทักหรือพูดเรื่องแบบนี้ต่อหน้าคนอื่น โตมาก้อกลายเปงยัยเจ๊นั่นแหละคร๊าดูเจ๊เค้าสอนลูกดิ

ตุงน้องDenMark เยี่ยมคร๊า ตอกซะมันคงหงายหลังกลับบ้านแขกมันไปลงนรกทั้งคู้เลย เบื่อพวกที่ชอบดูถูกคน asia อะคะ เป้ไปเที่ยวมาครั้งนี้ก้อโดนมาเยอะ เฮ้ออ

โอ๊ะ เราก็เคยเจอที่ เซ็นทรัล ชิดลมตอนนั้นเราถือ lv mono 35 แล้วน้องเราถือ demier เราก็แต่งตัวธรรมดา กางเกงยีนส์เสือยืด ไปเจอเจ้คนหนึ่งถือรุ่นเดียวกับเรา แต่แกแต่งตัวคุณนายมั่ก อีมองเราตั้งแต่กระเป๋า แล้วก็หัวจดเท้าเล้ย น้องเราก็สะกิด บอกเจ๊ๆคนนั้นเค้าถือเหมือนเจ๊เลย แต่มันมองเหมือนเจีถือของปลอมว่ะ เราก็เอาเลยปรี้ดแตก เอาของเราวางข้างของเขา แล้วก็พูดว่า แต่ของชั้นสวยกว่าว่ะ เล้วก็เดินเชิดไป ฮ่าๆๆ สะจาย
>>>555 mono basic เนี่ยะ เค้าไม่ต้องปรุงแต่งอารายขนาดนั้นหรอกยะ ยัยเจ๊ เนอะๆๆๆๆ

PS เบือ่พวกที่ชอบมองเหมือนกัน แต่ยังไม่เคยเจอใครมาทักเลยค่ะ ถ้ามีสงสัยเป้ระเบิดแตกแน่ๆๆ อิอิ แต่ถึงคนอื่นมองเป้กลับคิดว่าสงสัยเค้าอยากได้อะดิ ไม่มีหละสิเชอะๆๆๆ
kunmuay
สงสารก็แต่ลูกเค้าอะ กว่าจะเติบโต ก็คงถูกปลูกฝังความคิดแปลกๆเข้าใส่หัวไปเยอะเลย...

ส่วนตัวเราไม่ค่อยจะสนใจใครจะใช้ของปลอมหรือแท้เท่าไหร่ แค่รู้ว่าตัวเองแท้ก็พอแล้วอะค่ะ...
Oldie_Pang
เข้ามาอ่าน เข้ามาขำ แล้วจากปายยยยย 8)
cherry_k
โชคดีนะเนี่ย ที่เราไม่เคยสนใจมองคนอื่นๆเลย

แต่ก็แอบมองเป็นบางครั้งที่มันดูไม่เหมือนจิงๆ

แล้วก็ภูมิใจเงียบๆคนเดียวว่าเราใช้ของแท้เฟ้ย 8) :P :twisted:
my_mim
โห ร้ายกาจมากคนเราสมัยนี้
ทำไมชอบดูถูกคนอื่นจัง
สงสัยว่าเค้าเพิ่งจะมีใช้อ่ะค่ะ ก็เลยดูไม่เป็น
ถ้าเป็นมิ้มสงสัย ออกฤทธิ์แน่เลย
tai-foon
มาฟังทางนี้หน่อย ขอเป็นบางส่วนของคนชอบมอง :(
โดยส่วนตัวเราไม่ชอบลายของ LV เลย (จะแบนไหมนี่)แต่พอมาอยู่กับเพื่อนๆนานเข้า ก็ชักจะโลเล เวลาเดินตามห้าง เห็นใครหิ้ว LV ก็จะคอยแอบมอง แล้วเปรียบว่าจะเหมาะกับเราไหมนะ ไม่เคยมองเพื่อจะดูว่าแท้หรือเทียมแต่อย่างไร
จึงขอแนะนำว่าถ้ามีใครมอง จงทำมาดให้สวยเริด.. สุดชีวิต เพื่อตัวเราและ brand อันเป็นที่รัก
ขอโทษ ถ้าทำให้ไม่สบายใจ แต่เราก็จะมองคุณต่อไป ก้ออยากสวยทำไมหละ :D :D :D
แต่คำพูดเหล่านั้น ถ้าเราได้ฟัง คงต้องทำบุญใหญ่..แสดงว่าดวงตกเลยต้องเจอพวกคนประเภทนี้ อย่าเอากระเบื้องไปถูกับหินเลยค่ะ ไม่คุ้มมากๆๆๆๆ
GUITAR
เจอประจำเลยค่ะ เพราะเป็นคนหน้าตาบ้านๆแถมยังแต่งตัวบ้านๆอีก ใครหน้าไหนก็คงมองไม่ออกว่าหิ้วของจริง เศร้าค่ะ :(
terrierjib
คนเราก็มีทุกแบบ ไม่ชอบเลยคนที่ชอบดูถูกคนอื่น น่าเกลียดมากพูดออกมาได้ยังไง
สะใจกับคำตอกกลับจังค่ะ 3คนนั่นคงหน้าหงายไปเลยคาะ
ชอบที่คุณเด่นตอกกลับไปจัง สะใจ อิอิอิ
wannit
เข้ามาต่อนะคะ

เคยเจอเหมือนกัน พอดีเจอเข้ากับตัวเอง ในสถานที่ของเราเองเลย (พอดีที่บ้านขายของอ่ะ ) วันนั้นมียัยไฮโซบ้านนอก 2 ตน มาซื้อของที่ร้านอ่ะ คนนึงใช้ Speedy damier 30 อีกคนไม่ได้ถือไรเลย ไอ้เราก็อยากรู้ว่าเค้าซื้อมาเท่าไร คือว่าคนกลุ่มเนี่ยเค้าเป็นกลุ่มที่มีชื่อเสีย(ง) มากๆ ของจังหวัดเรา เค้าบอกว่าเค้าฝากหิ้วมาจาก paris 24000 กว่าๆ ไอ้เราก็ตกใจเลย เพราะที่shopเพิ่งจะ 23100 บาท เราก็บอกเค้านะ ว่าราคาฝากหิ้วมันแค่ 21000 กว่าๆ เอง เค้าก็เถียงกลับมาบอกว่า ของฉันของจิงหย่ะ ไอ้เราก็มาคิดแล้ว ว่าของเราของปลอมป่าวว้า ซื้อมาไม่ถึง 24000 8O ก็คุยกันไปซักพัก เค้าก็ขอดูของเรา เราก็เอาให้ดู เจ๊แกก็เงียบไปเลยไม่พูดต่อ แล้วน้องเป๋าเรานะ ใส่หูจับ ห้อยตุ๊กตาอย่างสวยงาม ยัยเจ๊บอกว่าไงรู้ป่ะ มานบอกว่าทำแบบนี้แล้วเดี๋ยวคนอื่นคิดว่าหิ้วของปลอมนะ โห++ดูมานดิ น่าอัดให้น่วมมะ เราเนี่ยเซ็งเยย มานบอกของเราดูเหมือนของปลอม ไม่รู้คิดได้ไง+++ เหอๆๆ นานาจิตตังเจงๆมนุษย์เราเนี่ย
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3