review club21 family sale 70% พาเดินชมงานกันค่ะ ว่าน่าไปมั้ย
โดย none
none
เริ่มที่รายละเอียดงานกันก่อนเลยนะค่ะ ก็จัดที่พาราก้อนชั้น2
อยู่ตรงข้างหน้าsonyกับsamsungเลยค่ะคือขึ้นมาชั้น2ก็รู้เลยว่า
อยู่ตรงไหนเพราะคนเข้าไปเยอะมากเลยค่ะ เข้ากันเรื่อยๆเลย

จะทยอยลงรูปเรื่อยๆนะค่ะเน็ตไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เอาโฆษณาของงานนี้ไปก่อนเลย

จากรูปคงพอเดาได้นะว่ามีแบรนได้มาลด70เปอกันบ้าง
แต่ว่ามีหลายคนบอกว่าจะมี Comme des Garçons มาลดด้วยในงาน
แต่ที่เราไปมา[วันที่18]ไม่เจอนะค่ะ แต่มาดูในเพจของclub21บอกว่า
จะเอามาลงวันเสาร์อาทิตย์นี้ สงสัยต้องไปเช็คอีกรอบ

ก็เริ่มจากโปรโมชั่น โปรโมชั่นในงานนี้คือลด70%สินค้าทุกชิ้นในงานเลยจ้า
โปรเริ่มวันที่17หมดวันที่21
หรืออาทิตย์นี้แล้วจ่ะสาวๆรีบไปกันนะ

none
มาต่อกันเลยค่ะ เราเดินทางจากบีทีเอส หลีกเลี่ยงรถติดได้ดีมากๆเลยค่ะ
สะดุดที่แรกเลยจัดมาสักรูปให้ชมกันก่อน ป้ายโฆษณาบริเวณก่อนเดินเข้าห้างพารากอนนั่นเอง
พอเดินเข้าห้างตรงประตูก็จะมีพนักงานมายืนแจกใบโฆษณา ให้ไปเดินงานกัน
:cool:

เมื่อเดินเข้าห้างมา ขึ้นมาชั้น2 จะเจอบริเวณงานจะเป็นลานแบบนี้
ซึ่งเราว่ามันน่าเดินกว่าลดในชอปเยอะมากเพราะการจัดงานที่ดูให้ลูกค้าได้เดินเลือกเอง
เหมาะกับคนไทยมากๆ ลองดูบรรยากาศหน้างานนะค่ะ

เด่วจะมาต่อเรื่อยๆนะค่ะ แต่ว่างานเท่าที่ดูประทับใจการจัดงานตรงที่มีพนักงานให้สอบถามได้เยอะดี
แล้วก็ลด70เปอเซนทุกชิ้นดีต่อการมานั่งเอามาถามว่าชิ้นไหนลดเท่าไหร่ลดเท่ากันหมด
ลูกค้าก็จัดการคิดราคาเองได้เสร็จสรรพ
none
มาดูกันชัดๆว่าบริเวณหน้างานมีอะไรบ้างนะค่ะ เริ่มจากอย่างแรกที่เราต้องเจอ
คือบริเวณฝากกระเป๋า พนักงานต้อนรับดีมากๆ ยิ้มแย้มฝากกระเป๋าเป็นระบบดีมาก
ไม่ต้องรอคิวนานถึงคนจะเยอะ ทางเข้าก็จะอยู่ต่อกับที่ฝากกระเป๋านะค่ะ

ข้างๆที่ฝากกระเป๋าคือที่ที่คนสนใจน้อยที่สุด คือที่รับกระเป๋าคืน
จะสังเกตุได้ตลอดเวลาว่าเห็นลูกค้าที่ฝากกระเป๋ามาขอรับกระเป๋าคืน
ที่เค้าเตอร์ด้านหน้าไม่สนใจด้านข้างเลย 555
ยังไงใครไปก็อย่าหลงลืมกันนะค่ะ จะเป็นมุมตามรูปเลย

none
มาถึงตอนนี้เกือบจะได้เข้าไปภายในงานแล้ว
มาดูทางเข้ากันซะก่อนตอนแรกเรานึกว่าต้องรอเข้าแถวเป็นรอบๆ
แต่ตอนเราไปยังไม่ถึงขั้นนั้นมั้งค่ะ เลยได้เข้าไปเลย
บริเวณทางเข้าก็จะอยู่ติดกับที่ฝากกระเป๋าเลยค่ะ

เห็นป้ายอะไรกันมั้ยเอ่ยอาจจะเห็นกันไม่ชัดเจน 555
เราจัดมาให้อ่านอย่างละเอียด เราก็ไม่รู้ว่าเค้าให้ถ่ายรูปมั้ยก็ถ่ายไปเรื่อย
เห็นพนักงงานมองเหมือนกันนะ ฮ่าๆๆ

none
เข้ามาโซนแรกจะเป็นของผู้ชายนะค่ะจะมีสูททำงาน กางเกงขายาว
มีหลายแบรนมากๆ แต่เห็นหลักๆก็ paul smith Y-3 blackjack
อันนี้ราคาก็ตามแบบที่ผู้ชายจะชอบแหละค่ะ เราดูมาคร่าวๆสูทของพอลสมิท
เริ่มที่2หมื่นสุดที่ประมาณห้าหมื่นราคายังไม่ได้ลดนะค่ะไปคิดราคากันเอง
ลดแล้วก็ถือว่าคุ้มนะสำหรับคนที่ใส่ออกงานบ่อยๆ

none
ก็มาต่อกันนะค่ะยังอยู่กับโซนของผู้ชายคือถัดมาจากรูปแรกทางซ้ายมือ
โซนนี้จะเป็นเสื้อเชิตของผู้ชายหมดเลยนะค่ะ
ยังไม่ถึงคิวสาวๆนะ 555 คือแฟนเราอยากดูเลยให้เค้ามาดูก่อน
ก็ตามรูปเลยค่ะมีหลากหลายแบรนถัดไปข้างหน้าก็จะเป็นเสื้อยืดแพงมาก
สีพื้นของY-3ตัวละหมื่นห้า เราว่าซื้ออย่างอื่นคุ้มกว่า แต่ถัดไปข้างหน้าก็จะมีของmarcเราไม่ได้ถ่ายมาอ่า

none
รูปนี้เบลอหน่อยนะค่ะ แต่เราชอบ 55 ต่อจากเมื่อกี้เลยเป็นฝั่งตรงข้ามกัน
มีเชิตเยอะแยะฝั่งนี้จะเป็นของ paul smith เยอะมาก มีทั้งแขนสั้นแขนยาว
มีตัวนึงแฟนเราชอบแขนสั้นลดแล้วเหลือประมาณ3พันมันก็โอเคนะเราว่า
ลายน่ารักดีกับแบรนที่ได้ โอเคเลยค่ะ หนุ่มๆต้องลองมาดูกันเองนะค่ะ อิอิ

none
สุดท้ายแล้วกับโซนเสื้อผ้าผู้ชาย สาวๆอดใจรอรูปกันสักนิดนะค่ะ
มาถึงตรงนี้เรียกได้ว่าคุณผู้ชายหลายๆคนคงเสียเงินกันไปเยอะแล้ว
แต่อย่าเพิ่งใจร้อนยรอดูรูปนี้ที่กำลังเห็นอยู่ สูทแล้วก็เสื้อเชิตสีพื้นซึ่ง
เราว่าผู้ชายทุกคนชอบอะไรที่คลาสสิคแบบนี้ ฮ่าๆลองไปดูกันได้นะ
แฟนเราบอกว่าสูทสวยดีแต่ไม่มีตัง 555555

ปล.เราไม่ได้ถ่ายอีกมุมของผู้ชายเพราะเจอพี่พจ อานนท์ เลยไม่กล้าถ่ายติดพี่แกมาอ่า

none
ขอโทษนะสาวๆทุกคนเราเจอรูปที่ถ่ายมาแค่นี้เอง ไม่รู้มันหายไปไหน
โอเคยังไงเราจะพยายามพูดให้ทุกคนเห็นภาพครบๆนะค่ะ
โซนที่อยู่กับเสื้อผ้่าผู้ชายก็คือเสื้อผ้าผู้หญิงนั่นเอง
แบรนที่มีก็คล้ายๆกับผู้ชายนั่นแหละค่ะ แต่จะเน้นสองแบรนหลักๆคือ
paul smith กับ marcชุดpaul smithน่ารักๆเยอะมากเลยจ่ะสาวๆ
แต่ก็นะเริ่มต้นที่หมื่นนึง ถ้าเป็นชุดเดรสจะอยู่ประมาณ2หมื่น
ลด70เปอทุกตัวก็เหลือประมาณ3พันถึง6พันบาทคร่าา
เราแอบได้ยินสาวๆบางคนบอกว่าเอาตัวนี้แหละเด่วทำโอทีเอา :-D
ความคิดแบบแจ่มมากเราเลยเอาคำคมนี้มาฝากเพื่อนๆ 555

ปล.รูปยังมีอีกน๊ากำลังทยอยอัพให้เรื่อยๆคร่าาา
none
paul smith น่ารักๆอีกตัว ตัวนี้เราชอบมว๊ากกกกก
แบบน่ารักจริงๆ แต่มันใหญ่ไปหน่อยอ่า เพื่อนๆคนไหนสนใจ
ไปดูได้เลยนะเราแนะนำเหลือประมาณ5พันกว่าๆ

none
หนีมาดูฝั่งmarcบ้างเพราะราคาย่อมเยาว์กว่าพอสมควร 5555
โซนนี้จะเป็นเสื้อยืดแขนสั้นแขนยาวปนๆกันไปค่ะ มีน่ารักๆหลายตัวอยู่
แต่ก็นะไซส์มันค่อนข้างจะใหญ่ไป ต้องลองค้นหากันดูดีๆ
ข้างหน้าตามภาพก็จะมี blackjack ด้วยแต่เราไม่ได้ไปดูเท่าไหร่นะ

none
จากการค้นหาเราก็ได้เลือกเดอะเบสในดวงใจเรามา 5555
ขอเซ็นเซอร์หน้าหน่อยนะ โทรมมากกก
ตัวนี้เลยเราชอบมากเช่นกัน ราคาไม่แพงลดแล้วเหลือพันห้าร้อยบาท
ราคาสบายกระเป๋าหน่อย อิอิ ตัวนี้น่ารักจริงแต่ว่าไซส์มันใหญ่ไปอะ
ตัวนี้เจอแต่XLเศร้าเลย
:(

none
กลับหลังหันมาก็เจอ ของน่ารักๆเพียบเลย
เลิกเห่อเจ้าตัวนั้นมาดูโซนนี้โซนนี้จะเป็นโซนชุดเดรสออกงาน
เสื้อคลุมของmarcเยอะนะราคาก็โอเคนะ ยกเว้นบางตัวที่มันเด่นมากก็แพงตามนั้นค่ะ
แต่ลดแล้วเราว่าโอเคอยู่

none
ชุดนี้เลยค่ะเลือกมา มันแจ่มมากๆ แหวกหน้าแหวกหลัง
แทบจะโดนแฟนถีบตรงนั้น 5555 เราชอบนะแต่มันเปรี้ยวไปหน่อย
ตัวนี้สำหรับสาวๆที่สนใจอยากใส่ไปปาร์ตี้อะไรเหมาะมาก
ค่าตัวเจ้าตัวนี้อยู่ที่2หมื่นลดแล้วเหลือประมาณ6พันนะจ้ะ

none
ขอตัวไปกินข้าวสักครู่นะค่ะเด่วกลับมา รีวิวให้ต่อ
เหลือหมวดสุดท้ายแล้ว
รองเท้ากระเป๋า และสินค้าเด็กๆ รอชมกันได้เลยน๊าา
none
หลังจากเดินวกวนในงานโซนเสื้อผ้าทั้งชายหญิงกันแล้วก่อนจะเจอทางออก
จะมีทางให้เข้าไปโซนรองเท้ากระเป๋าและของเด็กๆ
ซึ่งเรามาพูดถึงของเด็กๆกันก่อนเลยแล้วกันเพราะว่าค่อนข้างเป็นส่วนน้อย
เลยจัดมาแค่รูปเดียว แต่รองเท้าน่ารักมากเลยค่ะ
ลดแล้วเหลือพันห้าร้อยบาทของ
paul smith ไม่ใช่แตะนะค่ะ
รองเท้าแตะไม่ได้ดูราคามาอ่าา

none
ต่อจากของเด็กแล้วก็จะเป็นโซนกระเป๋าเลยค่ะ
กองกันแบบนี้เลยคร่าาาา 555 กองเหมือนของถูก
แต่บางใบน่ารักดีนะ แต่ส่วนมากจะเป็นใบใหญ่ๆเราเลยไม่ได้สนใจ
ราคาส่วนใหญ่ก็3หมื่นอัพนะค่ะ ลดแล้วก็เหลือประมาณหมื่นนึง
ใครที่ชื่นชอบกระเป๋าใบใหญ่ๆเราว่าลองมาดู คุ้มถ้าไม่เบื่อหรือเปลี่ยนบ่อยๆ

none
ต่อมาจากกระเป๋ากองแรก เราเรียกทรงไม่ถูก 555
เอาเป็นว่าตามรูปแล้วกัน ส่วนมากจะเป็นของแบรนmarcนะค่ะ
ค่าตัวที่ลดแล้วอยู่ประมาณพันกว่าบาทนะค่ะ
เอามาถือชิคๆได้ แต่เราว่ามันอ่อนแอไปหน่อย

none
โซนคนรักษ์โลกค่ะ 555 โซนกระเป๋าผ้า อิอิ
เหมาะสำหรับคนที่อยากถือถุงผ้าใช้วันสบายๆจ่ายตลาด
แต่เราไม่ได้ดูราคามาอ่า น่าจะไม่แรงมากมั่งค่ะ
แต่เราว่ามันก็ดูแนวๆดีนะ

none
รูปโซนกระเป๋าและรองเท้าที่เราถ่ายมาได้แค่นั้นเพราะเหมือนมีพนักงานมามองๆ
เลยแอบไปจิ้กรูปบางส่วนในเพจมาแปะผสมให้เพื่อนๆดูกันด้วยนะค่ะ
มาต่อกันเลย กระเป๋าของmarc กันแบบ zoom zoom
ใบนี้อยู่พันห้าร้อยค่ะ แต่เราว่ามันบอบบาง

none
ใบนี้อะน่ารักนะแต่เราหาไม่เจออ่าดิ
ดูจากลายก็น่าจะเดากันได้นะค่ะว่าของแบรนไหน 55
อันนี้เราไปเจอในเพจมาเห็นบอกว่าจะมาลงช่วงวันเสาร์อาทิตย์
ให้คนมาเดินกันเยอะๆ

none
โซนกระเป๋าที่จัดเรียงสวยงามก่อนจะมีคนมามุงเยอะๆ
แล้วสุดท้ายก็กองกันเป็นภูเขาเลยจ้า 5555
มีแต่ใบใหญ่จริงๆนะ ฮืออออ

none
สุดท้ายค่ะสำหรับกระเป๋าเยอะมากจริงๆ
มีหลายแบรนหลายแบบให้เลือกนะ
แต่ส่วนมากจะค่อนข้่างคล้ายๆกัน ใกล้เคียงกันอะค่ะ
ใบซ้ายอะน่ารักดีน๊าาาา อิอิ เด่วไปต่อด้วยรองเท้ากันเลยดีกว่า

none
ใกล้หมดของในงานแล้วนะค่ะทุกคนนน
สุดท้ายก็ไม่พ้นรองเท้าแบรนต่างๆ ซึ่งเราว่ามาดูรูปกันเลยดีกว่า
รองเท้าเราไม่ค่อยได้สนใจอะเพราะไม่ใช่แนวจริงๆ 55
ส้นสูงก็ไม่ได้ใส่ ให้เพื่อนๆดูจากรูปเอาเลยแล้วกันนะค่ะ

none
โซนรองเท้าผู้หญิงก็อยู่ตรงข้ามกับกระเป๋านะค่ะ
หันกลับมาก็เจอเบยยย แล้วเราชอบการจัดเรียงมากๆ
คือจัดเรียงตามไซส์ของรองเท้าเลย
แต่ละแบบก็อาจจะมีไซส์ที่ไม่เหมือนกัน
เพื่อนๆต้องลองไปดูในงานกันเองนร๊าาาา

none
ก่อนจะเดินออกมาจากโซนนี้ ลืมอะไรกันไปหรือป่าววว
รองเท้าผู้ชายไงค่ะ ถึงจะมีน้อยกว่าของผู้หญิงแต่ก็เยอะพอสมควรเลยนะค่ะ
เรียงตามไซส์เหมือนกันเลย แฟนเราไปดูแปปเดียวแล้วเดินมาบอกว่า
ของชาวสีม่วงเยอะ 5555 เลยไม่ได้สนใจมาก
เพื่อนๆคนไหนชอบสไตล์นี้ ลองไปดูกันได้นะจ๊ะ

none
สุดท้ายลากันด้วยภาพนี้แล้วกันค่ะ เป็นทางออกจะมีแคชเชียร์เยอะมาก
ประมาณ6-8เค้าเตอร์เลยค่ะ คนคึกคักดีค่ะ ส่วนตัวเรายังไม่ได้เสียตัง
เนื่องจากแฟนบอกว่าให้มาเดินดูวันเสาร์อาทิตย์ได้ข่าวว่าของจะลงเยอะกว่านี้
:cool:

none
รีวิวครบแล้ว พรุ่งนี้จะรีบตื่นมาสรุปการลดราคาครั้งนี้ของclub21ให้เพื่อนๆได้อ่านกันนะค่ะ
วันนี้ง่วงมากแล้ว กว่าจะลงรูปแปลงรูป ยังไงขอบคุณทุกคนที่มาติดตามนะค่ะ
เราฝากไว้สำหรับคนที่สนใจเหลือแค่2วันแล้วนะจ้ะ อุอิ

ที่เรามาทำรีวิวนี้เพราะไม่เคยคิดจะเข้าไปดูของในชอปclub21เลย
แต่ได้หลงเดินเข้าไปเพราะเห็น70เปอแล้วรู้สึกประทับใจกับการบริการ
เลยอยากมารีวิวบอกต่อเพื่อนๆ

พรุ่งนี้มาสรุปแน่นอนจ่ะ ไปนอนก่อนแล้ว กู๊ดไน้ทจ้าาา
:D
none
มาสรุปงานลดราคาครั้งนี้ของ club21 family sale 70%
โดยรวมนะค่ะสำหรับเราประทับใจนะเพราะไม่ค่อยเห็นของแบรนแบบนี้มาลดกระหน่ำขนาดนี้
หนักงานยิ้มแย้มทุกคนค่ะ บริการดีมากๆไม่มาคอยถามกวนใจเราเวลาเลือกดูสินค้า
แต่จะถามเมื่อเราทำหน้าเหมือนมีปัญหาจะเข้ามาให้บริการ ชอบมากๆ
ส่วนสินค้าในงานนี้ที่เราคิดว่าน่าซื้อก็พวกชุดของpaul smith อะ น่ารักมากลดแล้วคุ้มดีนะ
ของผู้ชายเราว่าที่คุ้มๆก็กางเกงขายาวใส่ไปเที่ยวใส่ทำงานได้สบายๆ ราคาก็ประมาณ3-5พันลดแล้วนะ
ส่วนของผู้หญิงที่เราว่าน่ารักหลายแบรนเลยนะ แต่ถ้าอยากสบายกระเป๋าก็ต้องไปทางmarcเราว่ามันก็น่ารักดีดูคุ้มค่าราคา ของpaul smithก็จะได้ความหรูหราเพิ่มขึ้นมา รองเท้ากระเป๋าก็ตามสไตล์ของแต่ละคนมากกว่านะเราว่าแต่ส่วนตัวเรายังไม่โดน ยังไงใครที่สนใจก็อยากให้ลองไปดูเองนะจ้ะ
อาจจะได้ของที่ตัวเองติดไม้ติดมือกลับมาในราคาที่โอเค
ส่วนงานก็เหลืออีกแค่2วันคือวันนี้กับพรุ่งนี้ เราคงไปดูอีกที
เพราะได้ยินมาว่าจะลงของเพิ่มขึ้นกว่าวันปกติ อิอิ

งั้นก็ขอลาไปก่อน ไว้มีงานหน้าเราจะมารีวิวแบบบ้านๆให้ดูอีกนะค่ะทุกคน

ส่วนใดที่ผิดพลาดตรงไหนขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากคร่าา

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
ppp062
อยู่ตจว ไม่มีโอกาสได้ไป ไปเยี่ยมชมพร้อมกับ คุณ none ละกันค่า ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
NichY
น่าไปมากๆ ค่ะ ทำไมเราไม่รู้เลยว่าจัดตอนไหน
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3