HELP ME!!! ของมีตำหนิ แล้วไม่แจ้งค่ะ username: WTN168
โดย pattani
pattani
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2314616

C
HANEL GST PATENT รายการแรกเลยค่ะ

คนขายไม่บอกสักคำว่ามันมีตำหนิ ดูที่ภาพของเขา กะของเรานะคะ ต่างกันสิ้นเชิง
มีสายสะพายเส้นนึงสีเหลืิองเลยค่ะ ซึ่งตัวเป๋าทั้งใบรวมทั้งสายสะพายอีก 3 เส้นสีเขียว สีเดียวกันหมด
ในรูปของคนขายมีก็จริงแต่ไม่ชัดเจนให้เห็นเหมือนที่เราถ่ายให้ดูนี่นะคะ ลองเปรียบเทียบดู

ซื้อของเขามาวันที่ 10 กันยายน แต่ด้วยความที่เปนคนเชื่อใจ ไว้ใจคนมากเกินไปค่ะ ก็เลยไม่ได้เปิดดู มาเปิดอีกทีวันที่ 14
ก็เลยรีบติดต่อคนขายว่าจะให้ทำยังไง คืออยากขอคืนอ่ะค่ะ ซื้อมา 55000 ขอคืน 50000 ก็ยังดี อีก 5000 ขอเสียเปนค่าโง่ไป
แต่คนขายก็ไม่ยอมค่ะ บอกว่าเปนของแม่ โอนเงินให้แม่ไปแล้วป่านนี้แม่คงแปรสภาพเงินไปแล้ว ไม่มีมาคืนให้ค่ะ ฟังแล้วก็ใจหายค่ะ
เอากระเป๋ามานั่งมองแล้วมองอีก ก็ไม่สามารถสะพายถือไปไหนได้เลยค่ะ สีมันต่างกันมากมายค่ะ

คนขายเขาให้รอวันจันทร์ คือวันนี้ค่ะ 17 กันยายน ว่าแม่จะว่ายังไง และแล้ว เขาก็ส่งรูปแม่มาแทนค่ะ กับกระเป๋าใบใหม่ที่แม่เขาเอาเงินเราไปซื้อ

อยากจะถามหน่อยค่ะ ว่าเหตูการณ์แบบนี้ เราควรจะทำยังไงคะ
ถ้าในกระทู้ของเขาเขียนสักหน่อยว่ากระเป๋ามีตำหนิ แล้วเราซื้อมา จะไม่ว่าสักคำค่ะ ก็จะลงที่ว่าตัวเราเองไม่อ่านเอง
แต่นี่ในกระทู้เขียนชัดเจนว่ากระเป๋าไม่มีตำหนิ แต่พอมาเจอตำหนิกลับไม่รับคืน แถมยังหาว่าเกินเวลา ป๊าด ที่กำหนดเวลาคืน
มันคือถ้าค้นพบว่าเปนของปลอมไม่ใช่หรอคะ อันนี้มันอยู่ที่วิจารณญาณและจิตใจของคนหรือเปล่าคะ เอ๊ะยังไง

รบกวนเพื่อนๆช่วยออกความเห็นหน่อยนะคะ กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นค่ะ ณ เวลานี้ยังมึนๆอยู่กับ 55000 ที่เสียไปค่ะ

ขอบพระคุณ siambrandname นะคะ ที่ทำให้รู้จักกับคนมากขึ้นค่ะ
malee
อย่างงี้คนขายควรจะออกมารับผิดชอบหน่อยนะคะ!! สินค้าที่ไม่ตรงกับที่ลงขายไว้ ก็น่าเห็นใจคนซื้อเหมือนกันค่ะ
PPPLE
ดูจากรูปของคุณแม่คนขายที่ส่งมาแล้วไม่น่าจะไม่มีเงินถึงขนาดต้องขายของแบบด้านๆเลยนะคะ หมกเม็ดไม่พอยังส่งรูปมาตอกย้ำอีกว่า เอาเงินไปซื้อใบใหม่แล้ว จิตใจและสำนึกจะต่ำไปไหนคะเนี่ย

ขออภัยหากคอมเม้นแรงไปค่ะ
Buddy2011
น่าเห็นใจค่ะ ขอให้เคลียร์กันให้ดีๆ และผู้ขายควรออกมารับผิดชอบเพราะหลักฐานมันชัดมากๆค่ะ ให้กำลังใจค่ะ
Taiwanesegirl2517
ไม่แจ้งตำหนิ เจตนาปกปิด คนขายต้องคืนเงินลูกค้าเท่านั้น
การอ้างว่านำเงินไปใช้แล้ว ไม่ใช่เรื่องที่ลูกค้าต้องรับฟัง การหลอกขายสินค้าที่ไม่ตรงกับสภาพ ไม่ควรทำ
madam-neat
ขอถามเป็นความรู้นิดนึงค่ะ หนังตรงสายที่สีไม่เหมือนที่อื่นนั้นเกิดจากอะไรคะ
เปลี่ยนหนังมาหรือว่าเพราะสีเฟด
ป.ล.เราว่าลูกค้าแฟร์มากนะคะที่ยอมให้หัก 5000 บาท ถ้าเราเป็นแม่ค้านี่ถือว่าเป็นโอกาสงามเลยนะนั่น
เพราะถ้าเราเป็นลูกค้าเราจะเปิดดูของตั้งแต่วันแรกที่ได้รับ และขอคืนเดี๋ยวนั้นเลยไม่ยอมให้หักแม้แต่บาทเดียวด้วย
eliteminister
เรื่องเอาเงินไปซื้อกระเป๋าใหม่ไม่ควรเอามาอ้างนะคะ มันไม่เกี่ยวกัน ถ้าเจตนาบริสุทธิ์ตั้งใจจะคืนจริงๆไม่ควรมาอ้างแบบนี้นะคะ เห็นใจทั้ง2ฝ่าย ขอให้เคลียให้ได้นะคะ
pattani
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นและกำลังใจนะคะ

กำลังคิดว่าจะไปแจ้งความอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าต้องแจ้งที่สถานีท้องที่เราหรือท้องที่ผู้ขายคะ
เพิ่งไปสืบมาว่า username นี้เปนของคนในสังคมธุรกิจจิวเวลลี่ไฮโซ มีการศึกษา มีฐานะการเงินร่ำรวย
ไม่น่ามาประพฤติตัวแบบนี้ค่ะ
8_Chocolate_8
แบบนี้ยิ่งไม่น่าจะทำแบบนี้เป็นอย่างยิ่งค่ะ ถ้าคนมีเงินจริงๆ เขากล้าทำกล้ารับไม่หมกเม็ดปกปิดข้อมูล แถมพอมีปัญหาก็เล่นแง่ แอดมินคะ ช่วยหน่อยค่ะ จากนั้น แบนแอคเคาท์ไปเลยค่ะ

Originally Posted by pattani
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นและกำลังใจนะคะ

กำลังคิดว่าจะไปแจ้งความอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าต้องแจ้งที่สถานีท้องที่เราหรือท้องที่ผู้ขายคะ
เพิ่งไปสืบมาว่า username นี้เปนของคนในสังคมธุรกิจจิวเวลลี่ไฮโซ มีการศึกษา มีฐานะการเงินร่ำรวย
ไม่น่ามาประพฤติตัวแบบนี้ค่ะ
marni_mm
งงค่ะ วันนี้ยังเห็นคุณWTN168ลงขายกระเป๋าใบนี้อยู่เลยค่า ตกลงเค้ารับคืนไปแล้วเหรอคะคุณpattani. แต่ที่ลงขายวันนี้ก็ยังบอกว่ากระเป๋าไม่มีตำหนิอีกนะคะ ถ้ากรณีที่ยังไม่รับคืนกระเป๋าไม่ได้อยู่ที่ตัวเองทำไมลงขายได้อีก แต่ถ้ารับคืนไปแล้วก็น่าจะแจ้งสักนิดในกระทู้ลงขายว่าของมีตำหนิยังไงเพราะไม่ใช่ทุกคนจะเข้ามาดูในjusticeเสมอไปนะคะ
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2334735
Iamjinny
เอาใจช่วยนะค่ะ สู้ๆค่ะ
ถ้าจะฟ้องร้องอาจต้องเตรียมหลักฐานพวกรูปถ่ายกับข้อมูลตอนคุยกันไปให้ดีๆนะค่ะ
กรณีนี้ยังไงคนขายควรคืนังินให้หมดค่ะลูกค้าไม่ได้ผิดอะไรเลยนะค่ะ
pattani
ขอแจ้งนะคะ ณ วันนี้ Sep 21 กระเป๋ายังอยู่ที่เชอรี่นะคะ การที่ WTN168 เขาลงประกาศขายนั้น เปนการแสดงความรับผิดชอบของเขาแล้วค่ะ เพราะ

เขาไม่รับคืนค่ะ เนื่องจากอ้างว่าเกินเวลาที่กติกาเขากำหนดค่ะ (แต่แปลก ไม่เห็นอ้างถึงที่ตัวเองไม่กล่าวว่ามีตำหนิเลย)

ตอนนี้เชอรี่ลงประกาศขายกระเป๋าเองแล้วนะคะ ลงรูปพร้อมคำอธิบายตำหนิเรียบร้อยค่ะ ถ้าใครสนใจก็เชิญ ได้เลยนะคะ

ขอบพระคุณนะคะ
madam-neat
เดี๋ยวนี้กระทู้แบบนี้เยอะจัง เบื่อมาก
ไม่ได้เบื่อกระทู้นะคะ เบื่อคนขายน่ะ
Taiwanesegirl2517
ใครจะซื้อ ขายกับพ่อค้าล็อคอินนี้ ก็ระวังไว้ด้วยนะ

ลูกค้าสู้ ๆ นะคะ เห็นใจจริงๆค่ะ
Pamdolean
น่ากัวจังคะ... แต่เห็นรูปที่3 ที่แมม่ค้าลงแอบมีตำหนิแล้วด้วยนะคะ ขอใหเคลียกันได้นะคะ
eliteminister
งงว่าถ้ารวยจริง เป็นไฮโซ เงินแค่นี้ไม่น่ามีปัญหาที่จะเอามาคืนนะคะ เราว่าเขาคงไม่ได้อะไรกับเรื่องเงินหรอก คงไม่อยากรับคืนจริงๆ ไม่มีความรับผิดชอบเลยนะคะแบบนี้
titled
;( สู้ๆนะครับขอให้ได้เงินคืน
Ruthenium01
เพิ่งโดนมาเหมือนกันคะ แต่ของเราราคาน้อยกว่าคุณหลายเท่านัก แต่สภาพก็แย่มากๆ แม่ค้าหมกเม็ด!! เข้าใจหัวอกเลยคะว่ารู้สึกยังไง><
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3