ดู Lv ให้ใบนึงนะคะเพื่อนทักว่าแปลกๆ ใจไม่ค่อยดีเลย
โดย madam-neat
madam-neat
รบกวนเซียนหลุยส์ด้วยค่า ใบนี้ฝากให้เพื่อนนัดรับเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว
แต่พึ่งส่งมาให้และได้รับเมื่อกี้นี้ แต่มีจิ้งจกมาทักว่าแปลกๆหลายจุด เช่นอะไหล่ ไอ้เราพอมีคนทักก็ชักจะคล้อยตาม หลายวันแล้วด้วย ถ้าปลอมจะได้ตามเงินคืน ถ้าแท้จะได้นอนหลับสบาย แท้งกิ้วหลายค้า

madam-neat
ไปเจอใบนึงลงขายค่ะ ขออนุญาตเจ้าของด้วยนะคะ อยากให้สังเกตุตรงเดทโค้ดค่ะ ว่ากลับหัวคนละด้านกันคือของเขาเปิดปุ๊บอ่านได้เลย
ส่วนของเราเปิดปุ๊บต้องกลับหัวอ่าน

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1522524

นี่คือเดทโค้ดของใบที่คุณ Jim_nok rx 10 ลงขายค่ะ

นี่เป็นเดทโค้ดของเราค่ะ สังเกตุตรงหมุดให้ดีนะคะ

AUTE.BRAND
คือยังไงดีคะคุนนีท เคยไปเสริชอ่านกระทู้คุนป้องเค้าบอกว่า หัวซิบมันจะไม่เหลี่ยม มันจะมนมน คะ แต่ของคุนนีท มัน เหลี่ยมๆ คะ ยังไม่ฟันธงนะคะ

แต่คิดว่าแปลก และควรไปคืนเถอะคะ ลางไม่ดีอะคะ
Namny yummy
คุณ Neat คะ

Namny พยายามไปหาภาพ Reference ให้เทียบนะคะ
มีทั้งภาพจาก Fake Web และ Authentic Web นะคะ
*Namny ส่ง pm ตัวลิงค์ของ Fake Web ไปให้คุณ Neat ดูโดยตรง เพราะ Namny เข้าใจว่าหากเราแปะลิงค์ Fake Web จะเป็นการผิดกฎ SBN
*ส่วน Authentic Web ดูด้านล่างเลยนะคะ

อันนี้ LV Vavin PM - แบบ Fake นะคะ

อันนี้ LV Vavin GM - แบบ Authentic ทั้ง 2 ใบ ซึ่งจะมี Datecode ทั้ง 2 แบบ คือแบบมีหมุด และแบบไม่มีหมุดค่ะ

(1)แบบมีหมุด - สังเกตุหมุด LV จะเป็นนูนๆขึ้นมาจ้า
*ดูจากภาพข้างล่างนี้ หรือตามไปดูละเอียดๆจากลิงค์ของ Authentic Web ของต่างประเทศนี้นะคะ
http://luxury.malleries.com/authentic-louis-vuitton-monogram-vavin-gm-i-40831-s-245.html?images=true#img9

(2)แบบไม่มีหมุด
*ดูจากภาพข้างล่างนี้ หรือตามไปดูละเอียดๆจากลิงค์ของ Authentic Web ของต่างประเทศนี้นะคะ
http://luxury.malleries.com/louis-vuitton-monogram-canvas-vavin-tote-gm-bag-i-41266-s-332.html?images=true#img7

madam-neat
นี่คือตรงก้นกระเป๋านะคะ อยากให้ลองเทียบดูว่าเหมือนกันไหม อันแรกนี้คือใบที่เราสงสัยว่าปลอม ลองวางเทียบกับใบมินิลินของเราด้วย
กระเป๋าไม่ได้เอาอะไรยัดนะคะทั้งสองใบ

นี่คือของจริงค่ะ

To View Full Description »Back To Top « Click Images To View Full Description »Back To Top « Click Images To View Full Description »Back To Top « Click Images To View Full Description »Back To Top Images To View Full Description »Back To Top

อีกจุดที่ต่างคือแสตมป์ค่ะ อยากให้ดูตรงฐานซิปจะเห็นว่าต่าง ข้างบนของแท้ ข้างล่างคือใบที่เราซื้อมาค่ะ

madam-neat
ยังรอเพื่อนๆมาช่วยฟันธง Lv vavin gm ใบนี้อีกนะคะ อยากได้หลายๆเสียงค่ะ เพราะตอนนี้ยังตกลงกับคนขายไม่ได้
คือคนขายก็ว่าแท้ คนซื้อก็ว่าปลอมค่ะ ตอนนี้เขาก็ยังลงขายใบอื่นอยู่นะคะ
eah
เราเคยมีรุ่นนี้แต่เป็น size PM เสียดายหาทู้ไม่เจอ เคยลงขายตั้งแต่สมัครใหม่ๆ...แต่ใบนี้มองยากค่ะ รุ่นนี้หลายปีแล้ว(หลุยส์ไม่ผลิตแล้วด้วยมั่งค่ะ)ลองดูตรงคาวน์ไฮน์ใต้สายหิ้วหรือถ่ายมาให้ดูหน่อยได้มั๊ยค่ะว่าคล้ำบ้างหรือเปล่า เพราะของเราเองขนาดไม่ค่อยได้ใช้ ตอนขายสีจากคราบเหงื่อยังสามารถทำให้คล้ำกว่าส่วนอื่นๆยังมองเห็นได้ชัดค่ะ
madam-neat
อันนี้ด้านบนนะคะคุณเอ๋

อันนี้ด้านล่างค่ะ

eah
เราว่าดูแปลกค่ะ จำได้ว่าของเราที่ลงขายไม่ได้เป็นแบบนี้....มายกมือรอฟังเซียนอีกคนหนึ่งค่ะ จะได้เก็บเกี่ยวเป็นความรู้ด้วย คุณนีทใจเย็นๆนะค่ะ
jan00009
แจนมองใบนี้ไปทางลบนะค่ะ จากสแตมป์ที่มันแปลก ๆ ค่ะ
madam-neat
คุยกับคนขายแล้ว เขาบอกว่าจะคืนเงินให้วันจันทร์ที่ 27 มิ.ย.54 ก็จะรอดูค่ะ ว่าจะตามนี้ไหม

สำหรับใบนี้ปราบเซียนจริงๆค่ะ ดูในกระทู้ขายไม่รู้เลย พอได้จับใบจริงถึงได้สงสัย อะไหล่วาวเกินไป ออกโทนสีส้ม
หลุยส์ของจริงจะออกโทนเหลืองนวล แล้วผ้าซับในก็คล้ายมาก แต่ใบนี้มีขุยเล็กน้อยทั่วไปหมด หลุยส์ของจริงจะเป็นขุยยากมาก
คือทนกว่า คุณภาพดีกว่า แต่ที่เห็นได้ชัดเจนคือตรงเดทโค้ด ยังไงก็ต้องมีจุดที่เราจับสังเกตุได้
ยอมรับเลยค่ะว่าของปลอมเกรดมิเรอร์พอเก่าหน่อยมาเป็นวินเทจแล้วดูยาก ฝากคนซื้อไว้นะคะจะซื้อของต้องดูคนขายดีๆ
แล้วก็ฝากคนขายด้วยถ้าดูของไม่ขาดก็อย่าขายดีกว่า ลงห้องแคชเฟค ถ่ายรูปทุกส่วนให้ชัดๆ เอาให้ชัวร์แล้วค่อยลงขาย
คือมันเสียเวลาคนอื่น เสียเวลาตัวเองด้วย
paanemo
มาให้กำลังใจค่ะ...เรื่องไปถึงไหนแล้วคะ
madam-neat
ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ เท่าที่ฟังดูเหมือนคนขายเองก็จะไม่รู้ว่าใบนี้ปลอม เราก็บอกเขาว่าเอาใบอื่นแทนก็ได้มีใบไหนที่จะขาย
ก็ลองเสนอมา(ไม่เข็ด..ไม่เข็ด) คนขายบอกแล้วแต่เรา เพราะเราเองก็รู้จักบ้านเขาแล้วว่าอยู่ตรงไหน ตกลงว่ารออีกประมาณ 2 วัน
จะมีของมาอีก ตอนนี้ก็รอของอ่ะค่ะ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมเดี๋ยวมาอัพเดทนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3