Balen ใบนึงค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ
โดย tesoro
tesoro
[SIZE="3"]พอดีจาซื้อค่ะ เลยอยากมั่นใจว่าแท้ไหม ดูไม่เป็นอ่ะค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
aum
ใบนี้ปลอมค่ะ
earthx
ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนว่า เป็นมือสมัครเล่นเกี่ยวกับบาเลนนะครับ
ทำให้ข้อมูลบางส่วนนั้น อาจจะไม่ถูกต้อง ต้องขอโทษด้วยล่วงหน้าครับ
ถ้าเซียนคนไหนเห็นว่าข้อมูลตรงไหนผิด รบกวนช่วยแก้ไขให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ส่วนตัวอย่างแรกที่ผมสังเกตเห็นนะครับ อันนี้เอาภาพมาของจริงมาให้ดูเลยครับ
คือตรงรอยเย็บของมุมด้านล่างทั้งสองข้าง ที่อยู่รอบๆสิ่งที่คล้ายๆเข็มขัดแถวๆนั้นอ่ะครับ
จะเห็นได้ว่าหนังมันจะถูกด้ายร้อยเป็นทรงเหมือนเข็มขัดใช่ไหมครับ?
(พอจะเข้าที่พูดถึงไหมอ่ะครับ..)

ปลายแหลมของหนังตรงนั้น ความสูงมันจะต้องไปพอดีด้านล่างสุดของเจ้าหนังตรงกลาง
ตรงที่หมุดสองอันอยู่กันอ่ะครับ ไอ้รอยเย็บด้านนอกนั้นอ่ะครับ
จุดล่างสุดของมันจะต้องสูงเท่ากับเจ้าปลายแหลมของไอ้รอยเย็บนั้นอ่ะครับ
(จะเข้าใจไหมนะ พอดีไม่ค่อยเก่งเรื่องบรรยายด้วยคำพูดซะด้วย
ยังไงก็เอาภาพของจริงมาให้ดูเปรียบเทียบเอานะครับ)

อย่างที่สองคือตำแหน่งของหูจับครับ
ส่วนตัวผมคิดว่ารุ่นนี้พยายามจะให้เหมือนกับรุ่น work นะครับ จึงขอเปรียบเทียบกับ work
ถ้าไม่ใช่ ต้องขอโทษด้วยนะครับ..

ใบสีชมพูที่เห็นในรูปนั้น จะเห็นเลยว่าตำแหน่งอะไหล่ที่ยึดหูจับทั้งสองข้างไว้นั้น
จะอยู่ทับตรงรอยเย็บอันที่เห็นด้านบนนั้นพอดีครับ
ส่วนใบสีน้ำตาลที่เอามาให้ดูนี้ จะอยู่ต่ำไปกว่ามากจนทำให้คิดว่าปลอมครับ

อย่างที่สามที่ผมมองว่าแปลกนั้นคือหนังครับ
หนังที่ใช้ทำกระเป๋าใบนี้นั้นดูถูก และไม่มีราคามากมาย
หนังของกระเป๋าราคาสูงอย่างบาเลนนั้น ไม่น่าจะใช้หนังแบบนี้ครับ

นี้คือสามอย่างที่ผมมองและทำให้คิดว่ากระเป๋าใบนี้เป็นของปลอมครับ
ยังไงก็รอเซียนมาช่วย CF อีกทีนะครับ ^^
tesoro
ขอบคุณนะค่ะ
ดนขายบอกว่าเป็นรุ่น BALENCIAGA BAG 2007 weekender 
earthx
ถ้าเป็น Weekender ก็ลืมข้อที่สองที่ผมพูดถึงไปได้เลยครับ
ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ ส่วนตัวมองแล้วนึกว่าเป็น Work อ่ะ

ถึงจะเป้น Weekender ยังไง ผมก็มองว่าปลอมนะครับ
ตรงข้างใต้หูจับที่มีหมุดเรียงกันอยู่สองอันนั้นแหละครับที่ผมมองว่าแปลก
Weekender ของแท้จะต้องมีหมุดสามอันเรียงลงมา ส่วนอันนี้มีแค่สองครับ

เอาภาพมาให้ดูด้วยครับ..

tesoro
ขอบคุณค่ะ คุณเอิร์ท คงปลอมล่ะ เห็นเค้าขายถูก แล้วถึงที่มาก็บอกว่าได้มาเป็นของขวัญ เลยไม่ชัวเลย
Meesook
ใบนี้ปลอมค่ะ ตามจุดที่คุณ earthx บอกค่ะ ที่เห็นชัดๆ คือหนัง ซึ่งไม่เหมือนของแท้ สัดส่วนกระเป๋าผิดมาก หมุด ดูป้านเกินไป และสีไม่เหมือนของแท้ และหมุดที่หลังหูจับ บากผิดแบบ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3