อยากทราบว่ามีใครมีแว่นตา chanel รุ่นดอก camilian แบบนี้บ้างคะ ช่วยดูให้หน่อยค่ะ
โดย sapphire
sapphire
เราได้แว่นอันนี้มาจากพ่อค้าในนี้ค่ะ ดูในรูปดอกไม้เหมือนจะเป็นพลาสติก แต่พอได้ของจริง ดอกไม้กลับเป็นโลหะพ่นสีขาวค่ะ แต่ว่ามันก้อไม่น่าจะมีปัญหา จนกระทั้ง เราเพิ่งใช้มันได้ไม่นาน แต่สีที่พ่นตรงดอกไม้มันลอกอ่ะค่ะ เราเลยสงสัยว่าทำไม chanel ทำคุณภาพได้ห่วยแบบนี้ หรือว่าเราจะได้ของปลอมมา รบกวนเพื่อน ๆ ที่มีแบบนี้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

สิ่งที่เราได้มากับแว่นตาอันนี้คือ

การ์ดด้านหน้า และด้านหลัง

ช่วยกันดูหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
noinoi5
ทราบมาจากหน้า web chanel ค่ะ ว่าเป็นรุ่น ESSENTIELS ลองเข้าไปดูนะคะ

http://www.chanel.com/fashion/1-solaires-accessoires-chanel-5,4#1-monture-enveloppante-et-feminine-en-acetate-jeu-de-camelias-ton-sur-ton-ou-contrastes-sur-les-branches-5,4,11,7
makeberry
ขอดูที่ก้นกล่องกระดาษเพิ่มค่ะ
แต่เท่าที่ดูตอนนี้ก็ไม่ค่อยดีค่ะ น่าจะไม่แท้ค่ะ
sapphire
ก้นกล่องกระดาษ

ด้านในสีดำค่ะ

ด้านนอกก้อคือข้างล่างของกล่อง กระดาษก้อธรรมดา

ตัวพิม์ chanel ก้อพิมพ์ไม่ค่อยคมชัดเท่าไหร่ค่ะ

ตามนี้ค่ะ อยากได้มุมไหนเพิ่มบอกด้วยนะคะ จะถ่ายส่งให้ดูใหม่
SnowBellka
ส่วนตัวคิดว่า น่าจะไม่แท้นะค๊ะ

เท่าที่ผ่านตามาเยอะๆ งึมรุ่นนี้ยังไม่มีการ์ดให้อ่ะค่ะ แล้วตัวกระดาษของรุ่นนี้ก็ไม่ใช่แบบนี้ค่ะ

รอยเลเซอร์ที่เลนส์ก็ชัดมาก (ของจริงยังไม่ชัดขนาดนี้ )

ส่วนตรง ดอกcamilian นี่ฟันธงเลย ว่าไม่แท้ค่ะ

หง่ะ พึ่งเคยเห็นของปลอมครั้งแรก ยอมรับว่า เนียนเหมือนกันนะค๊ะ
kampinoblue
มีของแท้อยุสีเดียวกันค่ะ ยังงัยจะถ่ายรูปมาให้ดูนะคะ ดอกcamilian นี่ไม่เหมือนเลยค่ะ
kampinoblue
รูปนี้ถ่ายยากค่ะจะไม่ค่อยเห็น

รูปกล่องค่ะ เท่าที่สังเกตุจากทุกกล่องที่มีจะเป็นลายแบบนี้นะคะ

ส่วนผ้าเช็ดแว่นที่มีจะเป็นแบบนี้ค่ะ

ผิดพลาดยังงัยขออภัยนะคะ เพราะเปรียบเทียบกับที่มีค่ะ
makeberry

ไม่แท้ค่ะ แต่ไม่อยากบอกรายละเอียดมากค่ะ
เพราะกลัวพวกที่ชอบขายของปลอมจะใช้เป็นข้อมูลในการพัฒนาสินค้าให้เนียนมากขึ้น
แต่ขอยืนยันว่า "ไม่แท้" แน่นอนค่ะ

sapphire
Originally Posted by kampinoblue
รูปนี้ถ่ายยากค่ะจะไม่ค่อยเห็น

รูปกล่องค่ะ เท่าที่สังเกตุจากทุกกล่องที่มีจะเป็นลายแบบนี้นะคะ

ส่วนผ้าเช็ดแว่นที่มีจะเป็นแบบนี้ค่ะ

ผิดพลาดยังงัยขออภัยนะคะ เพราะเปรียบเทียบกับที่มีค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ จะได้เอาไปบอกคนขายให้รับผิดชอบ
marni_mm
ไม่แท้อีกเสียงค่า
sapphire
ขอบคุณทุกท่านในนี้มากนะคะ ได้รับเงินคืนจากคนขายแล้วค่ะ คนขายใช้ชื่อว่า Emmie23 ค่ะ ใครจะซื้อก้อดูดี ๆ นะคะ ไม่รู้ว่าเป็น professional ขายของปลอม หรือไม่รู้จิง ๆ แต่เท่าที่ดูที่คน ๆ นี้ post มีขายพวกถุงกระดาษ กล่อง ถุงผ้า brandname เยอะมาก ๆ ไม่รู้จิงหรือปลอม หรือมีแหล่งซื้อของพวกนี้มาหลอกล่อขายของปลอมหรือเปล่านะคะ
Banana&Cheese
ดีใจด้วยนะคะ ที่ได้เงินคืนแล้ว แต่อยากให้ SBN เป็นที่ๆปลอดภัยจังโนะ
SANTORINI
เข้ามาช้าไปค่ะ กะจะเข้ามาบอกว่า เราไม่เคยได้ card อะไรเลยค่ะ (ประสบการณ์ที่ซื้อแว่นยี่ห้อนี้มา 5 อันแล้วค่ะ) เรื่องแว่นต้องระวังกันหน่อยนะค่ะ แม่ค้า พ่อค้าบางท่าน เอาราคามาเป็นตัวล่อค่ะ (เพราะขายถูกเกิน เนื่องจากเราเองเดินทางไปซื้อที่โน่น ยังไม่ได้ราคานี้เลยค่ะ เนื่องจากซื้อใน shop ยื่ห้อนั้นๆ แต่บางทีก็จะมีช่วงลดราคาเหมือนกัน แต่ก็ไม่ใช่ทุกแบบนะค่ะ จะเป็นรุ่นที่ไม่นิยม หรือไม่ก็เป็นแบบที่เราไม่ค่อยคุ้นตาเท่าไหร่ ตอนแรกถ้า จขกท ยังไม่แน่ใจว่าปลอมเปล่า เรากำลังจะไป paris อยู่พอดี จะได้ไปตามล่าหาความจริงมาให้ จะถ่ายมาให้ทุกมุมเลยค่ะ (เนื่องจากสนิทกับ SA ที่โน่น เดี๋ยวจัดการให้ได้ค่ะ) แต่แม่ค้าแสดงความรับผิดชอบก็ถือว่ายังโชคดีนะค่ะ
viviansa
เหวอ.......มีการ์ดเหมือนกันอ่ะค่ะ แต่คนละรุ่นอ่า....ซื้อจาก TM ใน SBN อ่ะค่ะ..ซื้อมา2ครั้งแล้วด้วย นาฬิกา+แว่น
....................เอาแระ งานจะเข้าไหมเนี่ยยยย เรา ??
teeta
เท่าที่ทราบ คุณEmmie23เคยโดนทักเรื่องแว่นปลอมมาหลายครั้งแล้ว พอลูกค้าบอกว่าปลอม ก็ให้ส่งคืน แล้วคืนเงิน(ครบบ้าง ไม่ครบบ้าง)
แล้วก็เอามาขายใหม่ เผื่อจะเจอคนที่ดูไม่เป็นซื้อไป เราควรมีมาตรการจัดการกับคนขายอย่างไรดีคะ
น่าจะโดนแบนไปเลยนะคนแบบนี้
jaiko
จะบอกว่ารุ่นนี้มีของปลอมเยอะมากนะคะ เราเคยซื้อมาเหมือนกัน แล้วเอามาให้ห้องนี้ดู ปรากฏว่าปลอมเหมือนกันค่ะ
แต่ซื้อมาจากร้านที่ crystal park อ่ะค่ะ พอไปบอกเค้า เค้าก้อคืนเงินให้ (แต่ยังยืนยันว่าของตัวเองเป็นของแท้)
ฝากเตือนเพื่อนๆว่าควรซื้อจากร้าน authorized dealer จะดีกว่าค่ะ เพื่อความชัวร์ เข็ดเลยคราวนั้น ซื้อมา 8 พันอ่ะค่ะ ยอมเสียเพิ่ม 3-4 พันแล้วได้ของแท้แน่นอนดีกว่าค่ะ
SnowBellka
คนที่ซื้อของแล้วได้การ์ด อย่าพึ่งกังวลค่ะ

เนื่อจาก chanel รุ่นใหม่ๆ จะมีการ์ด แถมมากับบุ๊คอ่ะค่ะ ทั้งบุ๊คดำและบุ๊คขาว

ตอนแรกซื้อมาก็ไม่ทันสังเกตุว่ามันมีแถมมาด้วย(ไม่เคยจะเปิดไปดดูเลย) 555
naschaaa
ยินดีด้วยนะค่ะที่ได้เงินคืน^^
rossalux
เพิ่งเข้ามาก็มาชมเลย ในรูปไม่แท้แน่นอนอ่ะ แต่ได้เงินคืนแล้วดีใจด้วยนะค๊ะ
ขอเราก็มีอันนึง ก็สบายไป แต่รุ่นนี้สวยจริง ๆ ระวังจะดีกว่าของแท้จะมีความไม่เหมือนตรงที่เราสังเกตุง่าย ๆ
ก็คือมันจะมีมิติ นะค๊ะ แบบความนูน ของลวดลายค่ะ
titled
^^ ดีใจด้วยนะครับ
gade2195
แย่แล้ว แย่แล้ว ซื้อแว่นมาจากคุณ emmie23 ตั้ง 3 อันแล้ว ที่สำคัญที่สุด 1 อันให้เป็นของขวัญวันเกิดแม่สามี ถามน้องเค้ายังดีแล้วนะเค้าว่าแท้แน่นอนเพราะซื้อมากับมือ เดี๋ยวจะรูปมาให้เพื่อนๆชวนดูนะคะ
หวังว่าแม่สามีจะจับไม่ได้นะคะ ไม่งั้นคุณแม่ต้องคิดไม่ดีกับเราแน่ๆๆๆ
juubjuubjuub
ปลอมชัวร์คะ
มีรุ่นนี้เหมือนกัน
แค่ดูดอกไม้ก็ปลอมแล้วคะ
joojee
เราก็เคยซื้อแว่น louis กับคุณ emmie23 เหมือนกันค่ะ ปรากฎว่าไปถามที่shop เค้าบอกว่าเป็นของปลอมแต่คุณ emmie23 ก็ยืนยันว่าซื้อที่ shop แต่เราก็ได้เงินคืนแล้วนะคะ แล้วรู้สึกว่าเค้าเอามาลงขายใหม่ด้วย แล้วน่าจะขายไปแล้วด้วยหน่ะสิ
irin
เรามีรุ่นนี้เหมือนกันค่ะ เห็นรูปดอกไม้ก็ปลอมไปแล้วค่ะ ดีใจด้วยค่ะที่ได้เงินคืนแล้ว
fons
ซื้อแว่นตามุกกับขาแว่นเป็นผ้ายีนส์ เชลเนลจากคุณemmie23 ไปคะ เข้าห้อง catch fake แล้วไม่ใช้ของแท้คะ ติดต่อคุณemmie23 ยังไม่ได้ทำไงดีคะ
แว่นมีมุกเข้าห้อง catch fake เเล้วคะอีกอันจะถ่ายรูปให้ดูคะ ช่วยดูให้หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3